ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

เสาร์นี้ มีรถบัสบริการรับส่งเมืองทองธานีด้วยค่ะ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 10 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Smiling Girl

Smiling Girl
  • 550 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 August 2008 - 07:49 PM

เสาร์ที่ 16 นี้ มีรถบัสบริการรับส่งไปเมืองทองธานีด้วยนะคะ คนละ 30฿ รถออกทุก 15 นาทีที่สถานีรถไฟฟ้าหมอชิตค่ะ แนะนำว่าอย่านำรถส่วนตัวไปเลยนะคะ เพราะรู้สึกว่าจะมีงานคอนเสิร์ต "เบิร์ด ธงไชย" วันเดียวกันเลยค่ะ รีบออกจากบ้านกันเร็วๆ นะคะ

รายละเอียดบริการรถรับ-ส่งเมืองทองธานี คลิกดูที่ http://www.impact.co.th/ph-bus.php

ไฟล์แนบ

เวลาทำอะไรพลาด อย่าคิดนำไปก่อน เพราะมารจะเข้าแทรกผัง ให้เราคิดได้เป็นเรื่องเป็นราวทันที ยิ่งคิด ยิ่งมีผลเสียแก่ตัวเราเอง ถ้าคิดอย่างนี้แล้วใจจะตก มารจะแทรกผังสำเร็จใส่ทันที ทำให้เรื่องที่ยังไม่มีอะไร กลับกลายเป็นเรื่องร้ายทันที ยิ่งคิดจะยิ่งเสีย ฉะนั้น เมื่อเกิดเรื่อง ให้เราทำใจหยุดนิ่งที่ศูนย์กลางกายอย่างเดียว (ขุมทรัพย์จากคุณยาย)

#2 crystal.mind

crystal.mind
  • 280 โพสต์
  • Interests:Book Music

โพสต์เมื่อ 14 August 2008 - 10:02 PM

มีงาน made in thailand ด้วยค่ะ

รับรอง คนแยะมากๆๆๆๆๆ ช๊อปปิ้ง กระเป๋าแฟ่บ แน่ ค่ะ

" เกิดมาเพื่อ ทำพระนิพพานให้แจ้ง + แสวงบุญ + สร้างบารมีค่ะ "
"รักษา อารมณ์ดี + อารมณ์เดียว + อารมณ์สบาย ทั้งวัน "

#3 Pungpa

Pungpa
  • 458 โพสต์
  • Interests:ผ่านการอบรมมัชฌิมธรรมทายาทหญิง รุ่นที่ 13 /2549 แล้วค่ะ<br /><br />รับบุญ : ฝึกงานอยู่ที่ ศูนย์ประสานงานโรงเรียนอนุบาลฝันในฝันวิทยา

โพสต์เมื่อ 14 August 2008 - 11:15 PM

อ่อ อยู่ใกล้ๆคิวรถตู้ NGV หมอชิต-ธรรมศาสตร์รังสิต เลยนี้นา เราลืมไปได้เยี่ยงไร

แล้วเจอกันค่า
หยุดนั่นแหละเป็นตัวสมถะ
หยุดนั่นเองเป็นตัวสำเร็จ
ทั้งทางโลกและทางธรรม สำเร็จหมด

#4 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 14 August 2008 - 11:49 PM

ไปด้วยกันเยอะๆนะครับ

สาธุ

#5 ต่างภพ

ต่างภพ
  • 128 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 August 2008 - 05:31 AM

ขากลับล่ะคะกลับได้กี่โมงมีรถถึงกี่โมงไม่ใช่ไปได้แล้วกลับไม่ได้นะคะ...แหะๆ..กลัวกลับบ้านไม่ได้..แล้วขาไปรถออกตั้งกะกี่โมงค้า

#6 Smiling Girl

• 550 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 August 2008 - 10:29 AM

ดูจากใบปลิวลงว่ามีรถบริการ 6.00-22.00น. งานน่าจะเลิกประมาณ 19.00น.นะคะ

เวลาทำอะไรพลาด อย่าคิดนำไปก่อน เพราะมารจะเข้าแทรกผัง ให้เราคิดได้เป็นเรื่องเป็นราวทันที ยิ่งคิด ยิ่งมีผลเสียแก่ตัวเราเอง ถ้าคิดอย่างนี้แล้วใจจะตก มารจะแทรกผังสำเร็จใส่ทันที ทำให้เรื่องที่ยังไม่มีอะไร กลับกลายเป็นเรื่องร้ายทันที ยิ่งคิดจะยิ่งเสีย ฉะนั้น เมื่อเกิดเรื่อง ให้เราทำใจหยุดนิ่งที่ศูนย์กลางกายอย่างเดียว (ขุมทรัพย์จากคุณยาย)

#7 เคยเข้าวัด

เคยเข้าวัด
  • 1296 โพสต์
  • Interests:สร้างบุญบารมีอย่างยวดยิ่ง ตราบเท่าชีวีหมดอายุขัย

โพสต์เมื่อ 15 August 2008 - 11:28 AM

เมืองทองมีงานบุญอะไรหรอครับ - -"
1) พระปัญญาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 20 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 4 อสงไขย กับ แสนมหากัป) เช่น พระสัมมาพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน คือ พระสมณโคมสัมมาสัมพุทธเจ้า (อย่างน้อยที่สุด)
2) พระศรัทธาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 40 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 8 อสงไขย กับ แสนมหากัป) (อย่างน้อย)
3) พระวิริยาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 80 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 16 อสงไขย กับ แสนมหากัป) เช่น พระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระองค์ต่อไป คือ พระศรีอาริยเมตไตรยสัมมาสัมพุทธเจ้า (เป้าหมาย

#8 หัดฝัน

หัดฝัน
  • 4531 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 15 August 2008 - 12:22 PM

อ๋อ ก็มีกาัรจัดสัมนา ความสำคัญของการหล่อรูปหลวงปู่ด้วยทองคำนะสิครับ นี่แสดงว่าไม่ได้ดู DMC เลยใช่มั้ยเอ่ย
ได้ดี เพราะมีกัลยาณมิตร

#9 อริย 072

อริย 072
  • 440 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 August 2008 - 03:54 PM

วันเสาร์ที่ 16 สค. 2551

ณ ห้อง ROYAL JUBILEE BALLROOM

อาคาร IMPACT CHALLENGER

เวลา 14.00-17.00

พบกับรหัสไม่ลับ นอสตราดามุส โดย ครูจู๊ด

เกาะติดสถานการณ์ การปั้นต้นแบบ รูปเหมือนหลวงปู่สด ค้วยทองคำ

#10 เคยเข้าวัด

เคยเข้าวัด
  • 1296 โพสต์
  • Interests:สร้างบุญบารมีอย่างยวดยิ่ง ตราบเท่าชีวีหมดอายุขัย

โพสต์เมื่อ 15 August 2008 - 05:33 PM

อ๋อ ก็มีกาัรจัดสัมนา ความสำคัญของการหล่อรูปหลวงปู่ด้วยทองคำนะสิครับ นี่แสดงว่าไม่ได้ดู DMC เลยใช่มั้ยเอ่ย

- -" ยอมรับอย่างลูกผู้ชายไม่ได้ดูมาหลายวันแล้วครับ dry.gif

1) พระปัญญาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 20 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 4 อสงไขย กับ แสนมหากัป) เช่น พระสัมมาพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน คือ พระสมณโคมสัมมาสัมพุทธเจ้า (อย่างน้อยที่สุด)
2) พระศรัทธาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 40 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 8 อสงไขย กับ แสนมหากัป) (อย่างน้อย)
3) พระวิริยาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 80 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 16 อสงไขย กับ แสนมหากัป) เช่น พระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระองค์ต่อไป คือ พระศรีอาริยเมตไตรยสัมมาสัมพุทธเจ้า (เป้าหมาย

#11 Smiling Girl

• 550 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 August 2008 - 09:06 PM

ปวารณากันคนละกี่กองคะ??? ที่แน่ๆ ไปกัน 5 คน ตั้งผังไว้คนละ 1 กองค่ะ

คุณคำน้อยตัวจริงผิวสวยมากค่ะ หน้าตาสดใส เธอนั่งสมาธิวันละ 5 ชม. เล่นเอาเราอายเลยค่ะ ต้องกราบอนุโมทนาบุญที่เรืองราวของคุณคำน้อยเป็นกำลังใจให้นักสร้างบารมีทั้งหลายได้หันกลับมาดูตัวเอง แล้วเอาคุณคำน้อยเป็นแบบอย่าง มีเพียงครึ่งตัวยังอยากจะลุกเดินไปชวนคนมาหล่อหลวงปู่ แล้วเราๆ มีกันครบต้องกลับมาคิดทบทวนแล้วล่ะค่ะ

ใครประทับใจอะไรในงานก็มาเล่าสู่กันฟังในเว็บบอร์ดแห่งนี้ด้วยกันนะคะ happy.gif