ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

V star จะมาแล้ว!!!!!

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 11 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 จอมเทพ

จอมเทพ
  • 466 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 November 2008 - 09:29 PM

biggrin.gif นับถอยหลังจากวินาทีนี้เป็นต้นไป อีกไม่นาน ปรากฎการณ์ที่เหนือธรรมชาติ กำลังจะเวียนมาบังเกิดขึ้นอีกครั้ง เป็นปรากฎการณ์ที่ต้องถูกจารึกไว้ว่าเป็นวันแห่งประวัติศาสตร์โลก เมื่อกลุ่มดาวแห่งความดี V star กว่า500000ดวงได้พร้อมใจกันที่จะโคจรมารวมตัวกันอีกครั้ง ที่มหารัตนวิหารคตเพื่อที่จะ "ฟื้นฟูศีลธรรมโลก" เขากำลังจะมา.........

red_smile.gif เขากำลังจะมา.......ผุ้ใหญ่ใจดีพร้อมรึยัง? nerd_smile.gif

13 ธ.ค. 2551ที่จะถึงนี้ ขอเรียนเชิญผู้มีบุญทุกท่าน ได้ร่วมใจกันทำหน้าที่เป็นดาวนำทางให้กับต้นกล้าแห่งความดีต้นน้อยๆเหล่านี้ ได้มีเข็มทิศให้กับชีวิตที่ดี ด้วยการทำหน้าที่เป็น V guide ดาวนำทาง และ อีกหลากหลายหน้าที่ด้วยกันนะครับ

เพราะเราเชื่อว่า ในไม่ช้า ดาวแห่งความดี V star ในวันนั้น จะกรายมาเป็นดาวนำทาง V guide ในวันนี้

ที่สำคัญก็อย่าลืมมาช่วยกันรับบุญเตรียมงานกันนะครับ

ภารกิจของพ่อ คือหน้าที่ของลูก

ต้องขออนุโมทนาบุญล่วงหน้ากับทุกๆท่าน มา ณ โอกาสนี้นะครับ biggrin.gif สา....ธุ..... nerd_smile.gif
กุญแจวิเศษ

#2 สองฝั่งของ(ฝั่งโขง)

สองฝั่งของ(ฝั่งโขง)
  • 335 โพสต์
  • Interests:dhamma

โพสต์เมื่อ 23 November 2008 - 10:38 PM

23 ธ.ค. 2551 แน่ใจนะว่าใช่ หรือ 13 ธ.ค. 2551 ?? ไปผิดวันหรือเปล่า

#3 WB

WB
  • 267 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 November 2008 - 11:21 PM

ยังไม่พร้อมเลยอ่ะ ไปปั้มเงินจากกองกะ-สาป ก่อนนะ 5555 5 แสนคน คนละ 10 บาท ก็ 5 ล้านแระ 555

#4 Doramon

Doramon
  • 468 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 November 2008 - 12:28 AM

13 ธ.ค. 2551 ครับผม วันที่ 11 ก็เริ่มมาแล้วครับ

#5 จอมเทพ

จอมเทพ
  • 466 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 November 2008 - 03:43 PM

555 ใช่แล้วครับ 13 ธ.ค. 51 จอมเทพรีบไปหน่อย
กุญแจวิเศษ

#6 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 24 November 2008 - 08:57 PM

หนสูคือดาวแห่งความ จะไปฟื้นฟูโลกแล้วนะคร๊าหนูก็เอาบุญจัดค่ายอาสาพัฒนาวงัดมาฝากค่ะ 3วัน2คืน คือวีสตาร์หมดเลยค่ะ
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#7 จอมเทพ

จอมเทพ
  • 466 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 November 2008 - 09:10 PM

สา...ธุ.....ครับ (นักเรียนอนุบาล น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14)
กุญแจวิเศษ

#8 Nu~NamMonz~

Nu~NamMonz~
  • 107 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 November 2008 - 01:04 PM

หนูก็คิดว่าจะไปนะพี่จอมเทพ
แต่หนูคงแก่เกินกว่าเป็น V-Star แล้วอ่ะ

อิอิ

หนูชื่อ "น้องคิดดี" ค่ะ ^_^

#9 ปลื้มจัง....

ปลื้มจัง....
  • 190 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 November 2008 - 05:56 PM

...ไปสมัครเป็น V star เอ๊ย!!! V Guide , V Give, V ....กันเร๊ว...นี่ก็เพิ่งไปสมัครเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมานี่เองค่ะ...

...SMILE.... SMILE.... SMILE...

...ยิ้ม... ใส... ปิ๊ง...

#10 Boontomak

Boontomak
  • 431 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 November 2008 - 11:33 AM

ขอบคุณ...สำหรับทุกความคิดเห็นครับ ต้องขออนุโมทนาบุญล่วงหน้ากับทุกๆท่าน มา ณ โอกาสนี้นะครับ
ทำมากได้มาก ทำน้อยได้น้อย ยายทำ ยายก็ได้ คุณก็ไม่ได้ คุณทำคุณก็ได้ เพราะฉะนั้นก็ทำมากๆ ไว้ก่อน เราทำทุกๆ วัน "ขอให้ข้าพเจ้าได้เข้าวัดตลอดชีวิต"

#11 เข้ากลางดีที่สุด

เข้ากลางดีที่สุด
  • 64 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 November 2008 - 08:15 PM

ผมต้องช่วยแน่นอนแต่จะเป็นอะไรตอนนี้ยังไม่บอก ที่แน่ๆคือช่วยส่งกลับประทับใจครับ V-starครั้งที่แล้วได้ช่วยจุดลงทะเบียนและส่งกลับประทับใจ ปลื้มมากเลยพาเด็กที่หลงเดินหารถตั้งนานไกล4-5 กม.รถก็เยอะ เกือบหาไม่เจอแต่โชคดีที่คุ้นวัดมากๆแล้วจึงค่อยยังดีหน่อย
ก็เอาบุญมาฝากทุกท่านด้วย

สุดท้ายนี้ก็ขอขอบใจท่านจอมเทพที่ตั้งกระทู้ดีๆให้พวกเราได้ปลื้มในบุญเพิ่มขึ้น

#12 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 04 December 2008 - 02:38 PM

ดีครับ นักท่องเที่ยวดูเรื่องส่งกลับประทับใจอยู่อ่ะครับ
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี