ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ข่าวดี มั่กมาก

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 8 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 บ่าวอุบล

บ่าวอุบล
  • 632 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 September 2008 - 07:57 AM

มีข่าวดีมาบอก
หลวงพ่อท่านเมตตา
ต่อเวลา
วันหมดเขตรับสมัคร
DOU
ถึงวันที่ 5 ต.ค. 51 ครับ

#2 เด็กน้อยมาวัด

เด็กน้อยมาวัด
  • 204 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 September 2008 - 08:28 AM

เตรียมใบสมัครอยู่^^

อนุโมทนาบุญนะค่ะ happy.gif
หยุดเป็นตัวสำเร็จ

#3 suppy001

suppy001
  • 2210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 September 2008 - 11:01 AM

#4 potaesmart

potaesmart
  • 160 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 September 2008 - 01:00 PM

อยากเรียนบ้างจังแต่ยางอายุน้อยอยู่อ่ะคับ

#5 คุณรู้มั๊ย คุณนั้นเคยตาย

คุณรู้มั๊ย คุณนั้นเคยตาย
  • 335 โพสต์
  • Interests:บุญ หยุดนิ่ง นั่งสมาธิ ฟุตบอล คอมพิวเตอร์

โพสต์เมื่อ 23 September 2008 - 02:43 PM

อยากเรียนบ้างจังแต่ยางอายุน้อยอยู่อ่ะคับ

อายุเท่าไหร่ครับ แต่ผมว่าน่าจะเรียนได้นา เขียนตอบในกระทู้ได้ก็ไม่ธรรมดาแล้วนะครับเนี้ย๐๐ laugh.gif
หลับตาเบาๆ ผ่อนคลายสบาย ให้ใจหยุดนิ่ง ที่ศูนย์กลางกาย

นิ่งๆ นุ่มๆ นานๆ

#6 newtiti

newtiti
  • 50 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 September 2008 - 08:24 PM

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ข่าวดีนี้ ทำให้มีโอกาสสมัครทันค่ะ จะไปสมัครด้วยคนค่ะ

#7 หมอซ่า

หมอซ่า
  • 35 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 September 2008 - 01:28 AM

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ อยากเรียนมั่งจัง แต่ตอนนี้ทำทั้งกิจกรรมของ R&DTC และก็เรียนหนักด้วย ถ้าสมัครกลัวเรียนDOUได้ไม่เต็มที่อ่ะ ทำไงดี

ไฟล์แนบ

#8 หัดฝัน

หัดฝัน
  • 4531 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 24 September 2008 - 03:37 PM

เขาจบรุ่นแรกกันแล้ว ส่วนเราเพิ่งมาถึงแค่ครึ่งทาง ไม่เป็นไร ทำีดีอย่ามีท้อ สู้ต่อไปเถิด ไอ้มดแดง เอ้ย หัดฝัน
ได้ดี เพราะมีกัลยาณมิตร

#9 คุณรู้มั๊ย คุณนั้นเคยตาย

คุณรู้มั๊ย คุณนั้นเคยตาย
  • 335 โพสต์
  • Interests:บุญ หยุดนิ่ง นั่งสมาธิ ฟุตบอล คอมพิวเตอร์

โพสต์เมื่อ 25 September 2008 - 10:32 AM

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ อยากเรียนมั่งจัง แต่ตอนนี้ทำทั้งกิจกรรมของ R&DTC และก็เรียนหนักด้วย ถ้าสมัครกลัวเรียนDOUได้ไม่เต็มที่อ่ะ ทำไงดี

ลงเทอมละวิชาก็ได้ครับ ดีกว่าไม่ได้เรียนนะผมว่า อย่างเช่นวิชาสมาธิ เพราะเราต้องนั่งสมาธิทุกวันใช่ไหมครับ ทำให้เราสามารถทำไปด้วยได้ มี diary การบ้าน ๑๐ ข้อและบันทึกผลของการปฏิบัติธรรมด้วยครับ "วันใดยังไม่นั่งสมาธิ วันนั้นอย่าเพิ่งนอน" smile.gif
หลับตาเบาๆ ผ่อนคลายสบาย ให้ใจหยุดนิ่ง ที่ศูนย์กลางกาย

นิ่งๆ นุ่มๆ นานๆ