ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

เอาภาพในวันที่7 วิหารหลวงปู่มาให้ดูกันครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 40 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 02:32 PM

ขออภัยในบางประการครับ ภาพใหนไม่เหมาะสมช่วยชี้หนทางสว่างด้วยครับ

ต่อด้วยภาพเวียนรอบวิหารนะครับ

ไฟล์แนบ

กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#2 จริยคุณกุลภัทร์

จริยคุณกุลภัทร์
  • 368 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 02:37 PM

สวยมากๆค่ะ สาธุๆๆๆ

#3 ภสสรจิตโต

ภสสรจิตโต
  • 140 โพสต์
  • Interests:ธรรมทายาท n21/590

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 02:50 PM

ได้เข้าไปนั่งธรรมะ ช่วงเป็นพระ รุ่น 590 ดีมากๆเลยครับ ไม่รู้ว่าจะเปิดให้ประชาชนทั่วไปได้เข้าไปนั่งปฏิบัติธรรมกันหรือปล่าว ไม่ได้เป็นพระก็อยากไปนั่งในฐานะฆราวาสก็ยังดี

#4 DojoeChico

DojoeChico
  • 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 03:00 PM

งดงามเหนือคำบรรยาย แต่ถ้าคุมแสงให้พอเหมาะได้มากกว่านี้ จะดีมากครับ

#5 Kay :)

Kay :)
  • 238 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 03:21 PM

ปลื้มจนพูดไม่ออกบอกไม่ถูก!!

สาธุค่ะ

#6 jumily

jumily
  • 42 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 03:31 PM

สวยงามมากค่ะ
sleepless

#7 อ้วน บ่อโยก

อ้วน บ่อโยก
  • 646 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 04:01 PM

ปลื้มมาก ๆ นะครับ
ยังตรึกระลึกถึงบุญอยู่เลยครับ

อนุโมทนาบุญนะครับ

#8 kran

kran
  • 73 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 04:07 PM

สวยมากครับอยากเข้าไปดูในนั้นจังเลย

#9 o_love

o_love
  • 106 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 04:48 PM

สวยสุดๆๆเลยคับ

อนุโมทนาบุยกับช่างภาพด้วยนะคับ

#10 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 04:56 PM

เป็นรุปภาพปห่งความทรงจำเหลือเกินดูแล้วเหมือนได้อยุ่ในที่ศักสิทธิ์ ณ ที่นั่น ดูไปด้วยนึกถึงบุญงนวันในด้วยเลยละค่ะ ปลื้มมากๆ ตอนนี้ก็ปลื้มครบ7วันแล้วแต่ก็คงต้องปลื้มไปอีกนานจนหาที่สุดไม่ อนุโมทนาบุญกับพี่ๆช่างภาพด้วยนะค่ะ สวยจริงๆค่ะ
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#11 dmm

dmm
  • 28 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 05:09 PM

อนุโมทนานะครับที่นำภาพประวัติศาสาร์ที่งดงามมาลงให้พวกเราชาวdmcได้ระลึกถึงบุญ

#12 ดวงตะวันแก้ว

ดวงตะวันแก้ว
  • 122 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 05:13 PM

งดงามมากมั่กค่ะปลื้มใจจังเลยค่ะ
อนุโมทนาบุญ กับทุกๆท่านที่ไปร่วมบุญและสาธุชนที่ชม dmc ทั่วโลก ค่ะ
สาธุ สาธุ

#13 ฝันที่เป็นจริง

ฝันที่เป็นจริง
  • 436 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 05:31 PM

ยิ่งดู ยิ่งปลื้ม สาธุ สาธุ
"หยุด เป็น ตัวสำเร็จ"

สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต อุกาสะ ทวารัตตะเยนะ กะตัง
สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต้ อุกาสะ ขะมามิ ภันเตฯ

หากข้าพระพุทธเจ้า ได้เคยประมาทพลาดพลั้งล่วงเกินต่อพระรัตนตรัย อันมีพระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรม และพระอริยสงฆ์ทั้งหลาย ในชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ด้วยกายก็ดี วาจาก็ดี ด้วยใจก็ดี ด้วยเจตนาก็ดี ไม่เจตนาก็ดี ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ก็ดี
ขอองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระธรรม พระอริยสงฆ์ทั้งหลาย และผู้มีพระคุณทุกท่าน ได้โปรดยกโทษให้แก่ข้าพระพุทธเจ้า ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ

#14 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 06:06 PM

สวยทุกๆรูปครับ และส่วนตัวชอบรูปที่ 12-13 มากครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทีมงานด้วยครับ

#15 IQ0

IQ0
  • 366 โพสต์
  • Interests:อยากสร้่างบ้านพักคนชราไว้รองรับจนทให้อยู่ใกล้ๆวัด

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 07:26 PM

สวยทุกรูปเลยครับ
ไม้ต้นเดียว ...........ไม่เป็นผืนป่า
ด้ายเส้นเดียว .........ไม่เป็นผืนผ้า
อิฐก้อนเดียว .... ไม่เป็นบ้านเรือน
ทำบุญคนเดียว ...ไม่เป็นกัลยาณมิตร

#16 นักท่องเที่ยว

• Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 07:43 PM

แล้วจะมาหาภาพมาส่งให้บ่อยๆๆนะครับทุกงานบุญใหญ่ครับ อนุโมทนาบุญร่วมกันนะ
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#17 ประสิทธิ์

ประสิทธิ์
  • 25 โพสต์
  • Location:67/113 ซ.มิตรไมตรี ต.บางเมืองใหม่ อ.เมือง จ.สมุทรปราการ 10270

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 08:16 PM

สวยมากเลยครับ ผมรอดูภาพจากศูนย์ภาพนิ่งของวัดมากนานแล้วครับ ดีใจจัง

#18 dmk

dmk
  • 19 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 08:40 PM

อนุโมทนาบุญครับ

#19 นักท่องเที่ยว

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 08:42 PM

สวยมากเลยครับ ผมรอดูภาพจากศูนย์ภาพนิ่งของวัดมากนานแล้วครับ ดีใจจัง อ่าวขอโทษทีครับที่ให้รอนานไม่รู้นึกว่าดูกันแล้ว

#20 ศูนย์กลางกาย

ศูนย์กลางกาย
  • 94 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 08:48 PM

สวยมาก ภาพประวัติศาสตร์แห่งการสร้างบารมี

สาธุ ๆ

#21 Dd2683

Dd2683
  • 2477 โพสต์
  • Interests:ความรู้ในพระพุทธศาสนา-วิชชาธรรมกาย<br />ผลแห่งการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 10:49 PM

1 ภาพที่เห็นทำให้ระลึกถึงงานบุญที่ได้ร่วมสร้างกับหมู่คณะ สาธุ ๆ ๆ

อยากให้มีภาพงานบุญใหญ่ของศูนย์ภาพนิ่ง ยิ่งกว่านี้ครับ
ใจหยุดที่สุดแห่งบุญ มุ่งสู่ที่สุดแห่งธรรม

#22 light mint

light mint

ขออนุโมทนาบุญค่ะ

• 1423 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 10:53 PM

ถ่ายภาพได้งามมากๆ ค่ะ
ขออนุโมทนาบุญกับผู้บันทึกภาพและทีมงานภาพนิ่ง และภาพไม่นิ่ง ทุกท่าน และเจ้าของกระทู้ที่นำภาพมาลงด้วยค่ะ
ขออนุโมทนาบุญนะคะ สาธุ

#23 O:-) FaiRy

O:-) FaiRy
  • 147 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 11:06 PM

ขนลุกซู่เลยค่ะ

สวยงามมากๆ ภาพประวัติศาสตร์จริงๆ...

#24 asama

asama
  • 157 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 September 2006 - 08:45 AM

ถ่ายภาพได้งามมากๆ ค่ะ
มีเราอยู่ด้วยนะ ดีใจจังเลย
สาธุ

พลังลูกพระธัมฯ

#25 สัมมาอะระหัง

สัมมาอะระหัง
  • 235 โพสต์
  • Interests:computer,dhamma

โพสต์เมื่อ 15 September 2006 - 09:06 AM

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้มาร่วมงานบุญวันที่ 7 ก.ย. รวมทั้งผู้ที่นำภาพสวยๆช่วยให้ตรึกระลึกถึงบุญอีกครั้งเหล่านี้มาโพสต์ด้วยนะครับ สาธุ

ไฟล์แนบ

ศีล..เป็นเบื้องต้น เป็นที่ตั้ง เป็นบ่อเกิดแห่งคุณความดีทั้งหลาย และเป็นประธานแห่งธรรมทั้งปวง บุคคลใดชำระศีลให้บริสุทธิ์แล้ว จะเป็นเหตุให้เว้นจากความทุจริต จิตจะร่าเริงแจ่มใส และเป็นท่า หยั่งลงมหาสมุทร คือ นิพพาน

#26 Peacefulness ™

Peacefulness ™
  • 1145 โพสต์
  • Interests:Almost everything that helps me to become better and better; especially, the Grestest Dharma of the Lord Buddha

โพสต์เมื่อ 15 September 2006 - 10:31 AM

แล้วจะมาหาภาพมาส่งให้บ่อยๆๆนะครับทุกงานบุญใหญ่ครับ อนุโมทนาบุญร่วมกันนะ
ขออนุโมทนา สาธุๆๆ ล่วงหน้าไว้ก่อนเลยนะครับ
.
และขออนุโมทนา สาธุๆๆ บุญ กับทุกๆ คนที่ได้ชม และไปร่วมงานด้วยนะครับ smile.gif
ยอดเยื่ยม และเข้มแข็งกันทุกๆคน เลยครับ happy.gif
.
ปล. พึ่งเห็นภาพงานก็วันนี้แหละ ขอขอบคุณ และอนุโมทนาบุญ กับ คุณ phong ที่ได้นำภาพงานบุญมาให้ชมกันด้วยครับ
.
laugh.gif laugh.gif laugh.gif smile.gif happy.gif happy.gif happy.gif

ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดปากน้ำภาษีเจริญ คลิ๊กที่นี้
ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดพระราม ๙ กาญจนาภิเษก คลิ๊กที่นี้
.

Who am I?__>>> CLick Here <<< to see my answer Post # 7

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

For any inquiries please

.

รวมภาพองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า:
คลิ๊กที่นี้
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ ได้รับ ภาพทั้งหมดของ คำสอนคุณยาย ฉบับรวมเล่ม และภาพ (ฉบับสมบรูณ์)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 157 files, 557.61 MB, ธรรมมะเทศนา มงคล 38 โดย พระภาวนาวิริยคุณ (เผด็จ ทตฺตชีโว)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 58 files, 120.99 MB, for easy listening dharmas.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 121 really-good-to-read e-books, 295.67 MB.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Free Download Manager ช่วย Download ไฟล์ใหญ่ๆ ต่างๆ ฟรีครับฟรี
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Acrobat Reader V.5
.
ที่มา: คลิ๊กที่นี้ ปล. สืบเนื้องมาจาก กระทู้นี้ โพสต์โดย ท่าน ฟ้าร้าง
.
เรื่อง การสร้างบารมีของพระโพติสัตว์ เข้าใจได้ไม่ยาก โปรดลอง คลิ๊กที่นี้
.
สนใจอ่าน

The basic knowledge of Buddhism to become a better buddhist Edition 2 คลิ๊กที่นี้

(With some english explanation)

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

"Do not confuse having a career with having a life"
-= Hillary Clinton =-.... >>>>>>>
CLicK HeRe <<<<<< To Be wisher, To Be smarter, and To Know Better !!!
Lastest Revised: 16/12/2006 | 08:43 PM

#27 ทองคำดี

ทองคำดี
  • 14 โพสต์
  • Interests:ถ่ายรูป<br />ธรรมะ<br />พุทธประวัติ

โพสต์เมื่อ 15 September 2006 - 01:51 PM

อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ
ภาพสวยมากครับ

อีกรูปละกันนะครับ

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  DSC_9481.jpg   121.38K   46 ดาวน์โหลด
  • แนบไฟล์  DSC_9488.jpg   141.25K   44 ดาวน์โหลด

#28 นักท่องเที่ยว

โพสต์เมื่อ 15 September 2006 - 03:17 PM

จะขอบอกว่าเมื่อคืนก็มีนะครับแสงสว่างจากวิหารหลวงปู่แต่ผมไปถ่ายภาพมาแล้วลองเปรียบเทียบดูยังไม่สว่างสูวันก่อนหน้านี้ไม่ได้เลยไม่ได้เอามาลงไม่กว่ากันนะครับไว้สว่างมากกว่านี้แล้วจะเอามาลงให้ชมกันครับ อนุโมทนากับการสร้างบารมีทุกคนนะ

#29 joeintra

joeintra
  • 261 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 September 2006 - 05:11 PM

ฝีมือถ่ายภาพเยี่ยมยอดมากครับ สาธุ ๆ

#30 มิตรธรรม

มิตรธรรม
  • 134 โพสต์
  • Location:124/53-54 ม.10 ต. หนองปรือ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี THAILAND
  • Interests:MEDITATION ชอบเรื่องสมาธิ ต้องการบรรลุธรรม แสวงบุญ สร้างบารมี ทำพระนิพพานให้แจ้ง

โพสต์เมื่อ 15 September 2006 - 09:48 PM

อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ
ภาพสวยมากครับ ขออนุญาตเก็บไว้เป็นที่ระลึกนะครับ