ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

สวัสดีคะกว่าจะเข้ามาได้สมาชิกใหม่คะ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 13 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 บัว 4 เหล่า

บัว 4 เหล่า
  • 18 โพสต์
  • Interests:การศึกษาธรรมะและจิตใจ

โพสต์เมื่อ 17 September 2010 - 08:48 PM

สวัสดีคะ happy.gif สมาชิกใหม่คะรายงานตัวคะ

#2 มองอย่างแมว

มองอย่างแมว
  • 722 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 September 2010 - 09:38 PM

สวัสดีครับผม

จะบอกว่าเปลี่ยนชื่อได้นะครับ คลิ๊กที่ "ตั้งค่า" มุมบนขวา
แล้วไปที่ "เปลี่ยนดิสเพลยเนม" ครับ
"ฉุดมันเอาไว้ หยุดมันเอาไว้ ไม่ให้มันรวนเร ต้องหยุดนิ่งสุดใจ หยุดมันเอาไว้ ฉุดมันเอาไว้ ไม่ให้มันซวนเซ ต้องฉุดให้ใจหยุด"
- ไมโคร (เพลง หยุดมันเอาไว้)
"แค่หลับตา... (ลบเลือนทุกสิ่ง เหลือเพียงหนึ่งเดียว) เธอจะเห็นยามเธอหลับตา... (ใช้ใจสัมผัสและมองสิ่งนั้น) เธอจะเห็นตัวฉันเป็นอย่างที่เป็น"
- อุ๊ หฤทัย (เพลง แค่หลับตา)

#3 ดุสิตาเทวบุตร

ดุสิตาเทวบุตร
  • 213 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 September 2010 - 10:44 PM

หวัดดีครับ biggrin.gif

#4 บัว 4 เหล่า

บัว 4 เหล่า
  • 18 โพสต์
  • Interests:การศึกษาธรรมะและจิตใจ

โพสต์เมื่อ 17 September 2010 - 11:13 PM

ขอบคุณที่บอกนะคะเปลี่ยนแล้วคะ

#5 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 September 2010 - 02:27 AM

ยินดีต้อนรับนะคะ

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#6 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 18 September 2010 - 08:30 AM

สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับสู่บุญสถานวัดพระธรรมกายครับ

#7 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 September 2010 - 09:34 AM

สวัสดี ค่ะ ยินดีต้อนรับ นะค่ะ

#8 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 September 2010 - 09:51 AM

ยินดีต้อนรับครับ

แวะมาหากันที่บูธ DMC.TV ที่เสา E6 สภาธรรมกายสากลกันบ้างนะครับ

แต่ทำไมต้อง "..กว่าจะเข้ามาได้..." หล่ะครับ
สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#9 _Phoenix_

_Phoenix_
  • 54 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 September 2010 - 06:28 PM

สวัสดีครับ!!

>>..........ชีวิตนี้ขอมอบแด่พระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกาย..........<<

#10 รักธรรมะ มากมาย

รักธรรมะ มากมาย
  • 65 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 September 2010 - 09:49 PM

ยินดีค่ะ
สิ่งที่ต้องสั่งสม คือ บุญกุศล
สิ่งที่ต้องแสวงหา คือ พระรัตนตรัยภายใน
เป้าหมายชีวิต คือ ที่สุดแห่งธรรม

#11 Jeabka

Jeabka
  • 248 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 September 2010 - 06:29 PM

ยินดีต้อนรับจ้า แต่หากมีอะไรหนักนิดเบาหน่อยก็ให้อภัยกันน่ะคะ

#12 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 19 September 2010 - 10:37 PM

....ที่นี่มีกฎอันน่ารักอย่างนึงนะ คือ ต้องเอาบุญมาฝาก บุญอะไรก็ได้ นั่งสมาธิ ใส่บาตร ฯลฯ อะไรก็ได้ เอามาฝากด้วย พวกเราหิวบุญ เอิ๊กๆๆ อ้อ..ส่วนบาปไม่ต้องเอามาฝากนะ
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#13 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ
  • 1297 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 September 2010 - 03:50 AM

ขอต้อนรับผู้มีบุญนะครับ
อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48

#14 ping

ping
  • Admin
  • 251 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 September 2010 - 09:52 AM

ยินดีต้อนรับ นักรบใหม่แห่งกองทัพธรรม IT

เจริญพร