ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ต้องการสมัครsunofpeace แต่ไม่รู้จะไปตรวจสุขภาพที่ไหนดี

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 6 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 perfect

perfect
  • 23 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 February 2009 - 03:49 PM

#2 อาม่า

อาม่า
  • 218 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 February 2009 - 04:32 PM

พี่ว่า น่าจะเอารายการที่จะตรวจ ไปขอ ตรวจ ได้ทุกโรงพยาบาล เลยนะคะ โรงพยาบาล ไหนก้อ ตรวจได้ ทั้งรัฐบาลและเอกชน

#3 เด็กน้อย...หัดเดิน

เด็กน้อย...หัดเดิน
  • 237 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 February 2009 - 04:59 PM

เท่าที่เคยทำมานะคะ(ไปโครงการอื่น)

ทางเจ้าของโครงการเขาจะมีเอกสารแบบฟอร์มสำหรับให้แพทย์เซ็นต์ แพทย์เขาก็จะทราบว่า
เขาต้องถามอะไรบ้าง ต้องตรวจอะไรบ้าง และต้องคอมเม้นอะไร เซ็นต์ตรงไหน เซ็นต์ด้วยปากกาดำ หรือ น้ำเงิน

จริงๆโรงพยาบาลไหนก็น่าจะได้เหมือนกันนะคะ
แต่ทางที่ดี ถามทางเจ้าของโครงการ หรือ เจ้าหน้าที่โครงการ ก่อนดีกว่าไหม ว่าจะให้ไปที่โรงพยาบาลไหน

#4 perfect

perfect
  • 23 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 February 2009 - 01:03 AM

พอจะทราบไหมครับว่าราคาเท่าไรอะครับ

#5 about

about
  • 56 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 February 2009 - 12:12 PM

ตรวจได้ทุกโรงพยาบาลค่ะ ระบุว่า ตรวจสุขภาพเพื่อไปทำงานต่างประเทศ ค่าตรวจมีตั้งแต่ 500-3000 ขึ้นอยู่กับ โรงพยาบาลค่ะ

#6 perfect

perfect
  • 23 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 February 2009 - 01:16 AM

#7 sun of peace

sun of peace
  • 101 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 February 2010 - 05:06 PM

ยังไม่ต้องไปตรวจก็ได้ค่ะ เพราะทางโครงการตรวจให้อยู่แวในวันปฐมนิเทศ และเมื่อจบการอบรมแล้ว ทางโครงการจะพาไปตรวจอีกครั้งอยู่แล้วค่ะ รีบมาสมัครนะค่ะ จะรอค่ะ
จะครองเรือนไปสักกี่ร้อยปีก็ครองไปเถิด งานเรื่องของคนอื่นเค้าทั้งนั้น เรื่องของพญามารทั้งนั้น ไม่ใช่เรื่องของตัว ไม่ใช่งานของตัว ไปทำงานให้พญามารเค้าทั้งวันทั้งคืน เอาเรื่องอะไรไม่ได้