ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 2 คะแนน

เอาบุญมาฝากครับ สำหรับการทำหน้าที่ริ้วขบวน

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 24 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 สิทฺธิกโร(V-active)

สิทฺธิกโร(V-active)
  • 486 โพสต์
  • Interests:ธรรมมะ และการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 06 November 2006 - 12:43 PM

เอาบุญจัดริ้วขบวนมาฝากนะครับ

วันอาทิตย์ที่ผ่านมา แผนกของผมได้มีส่วนร่วมในการจัดริ้วขบวนซึ่งพวกเราได้ทุ่มเทแรงกาย และแรงใจอย่างเต็มที่ ตั้งแต่การเตรียมงานติดสก๊อตเทปตลอดทางเดินพรมแดง ซักซ้อมพิธีกรรม ฯลฯ มีน้องใหม่มาเยอะครับจาก ม.รังสิต และ ม.ชินวัตร น้องๆ มาวัดครั้งแรก Alert กันมาก ชนิดที่ว่า “ว่าอย่างไรว่าตามกัน” แม้ว่าจะมีเวลาซักซ้อมน้อย แต่ภาพรวมออกมาการเดินถือธงและปาริฉัตรของสมาชิกก็ทำได้อย่างดีมากๆ
โดยเฉพาะปาริฉัตร...สุดยอดจริงๆ นะคับ ซึ่งถ้าใครไม่เคยถือจะไม่รู้เลยครับว่าหนักมากแค่ไหน ต้องอดทนและต้องทรงตัวดีมากๆ แต่สมาชิกก็รับบุญได้อย่างสง่างาม งานบุญนี้สำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยดี ยังความปราบปลื้มให้เกิดแก่สาธุชนและผู้พบเห็นทั่วโลก เป็นขบวนนำสาธุชนสร้างบารมี ก็เอาบุญมาฝากสมาชิกทุกๆ คนทั่วโลกให้มีส่วนร่วมในงานบุญนี้กับผมให้เท่าๆ กันเลยนะครับ

http://www.vactive.net/default.asp

#2 บุญโต

บุญโต
  • 2192 โพสต์
  • Interests:ปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 06 November 2006 - 01:06 PM

อนุโมทนาสาธุบุญค่ะ

#3 ใจใสตลอดกาล...

ใจใสตลอดกาล...
  • 25 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 November 2006 - 01:36 PM

สาธุ...อนุโมทนาบุญด้วยครับ

#4 light mint

light mint

ขออนุโมทนาบุญค่ะ

• 1423 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 06 November 2006 - 02:40 PM

ขบวนงามมากๆ ค่ะ ขออนุโมทนาบุญค่ะ
ขออนุโมทนาบุญนะคะ สาธุ

#5 O:-) FaiRy

O:-) FaiRy
  • 147 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 November 2006 - 03:27 PM

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ...

#6 uraratc

uraratc
  • 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 November 2006 - 03:46 PM

ริ้วขบวนสวยงามมาก ๆ ค่ะ ดูแล้วขลังมาก ๆ ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

#7 glouy.

glouy.
  • 605 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 November 2006 - 03:59 PM

อนุโมทนาบุญ สาธุ

ลูกพระธรรม

#8 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 06 November 2006 - 04:21 PM

ปลื้มมานานแล้วค่ะ อนุโมทนาสาธุค่ะ พี่หนูก็อยุ่แผนกริ้วขบวนเช่นกันค่ะ
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#9 IQ0

IQ0
  • 366 โพสต์
  • Interests:อยากสร้่างบ้านพักคนชราไว้รองรับจนทให้อยู่ใกล้ๆวัด

โพสต์เมื่อ 06 November 2006 - 04:30 PM

สาธุ
ไม้ต้นเดียว ...........ไม่เป็นผืนป่า
ด้ายเส้นเดียว .........ไม่เป็นผืนผ้า
อิฐก้อนเดียว .... ไม่เป็นบ้านเรือน
ทำบุญคนเดียว ...ไม่เป็นกัลยาณมิตร

#10 wir

wir
  • 290 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 November 2006 - 04:43 PM

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

#11 ดวงตะวันแก้ว

ดวงตะวันแก้ว
  • 122 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 November 2006 - 05:50 PM

อนุโมทนาบุญค่ะสาธุๆๆ

#12 GryffinDream

GryffinDream
  • 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 November 2006 - 06:33 PM

พี่ๆเข้มแข็งกันทุกคนเลยครับ เก่งมากเลย

อนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุๆๆ

#13 WISH

WISH
  • Moderators
  • 3579 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 November 2006 - 07:26 PM

SADHU...SADHU...SADHU
ทำไมต้อง หาคำตอบ ณ แดนไกล ลืมหรือไร ว่าอยู่ใกล้ DMC

#14 ลูกพระธัมฯ Merry Ma

ลูกพระธัมฯ Merry Ma

The STRONGEST is the GENTLEST!!!

• 891 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 November 2006 - 07:30 PM

อนุโมทนาบุญกับน้อง V-Active และทีมงานด้วยนะคะ ปลื้มด้วยจังเลยค่ะ
The Strongest is The Gentlest!

ผู้ที่มีจิตใจเข้มแข็งที่สุด ย่อมเป็นผู้ที่สุภาพนุ่มนวลที่สุด

#15 Nu

Nu
  • 224 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 November 2006 - 08:06 PM

เท่ห์สุด ๆ อนุโมทนาด้วยค่ะ

#16 SmilingCat

SmilingCat
  • 1209 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 November 2006 - 08:17 PM

งานนี้ผมก็ไปด้วย สง่างามดี เห็นแล้วปลื้ม

หยุดคือตัวสำเร็จ

#17 ปลึ้มในบุญ

ปลึ้มในบุญ
  • 52 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 November 2006 - 08:34 PM

อนุโมทนาบุญด้วยคนน่ะ สวยสุดยอดเลย สาธุ

#18 cheterk

cheterk
  • 314 โพสต์
  • Interests:พระนิพพาน

โพสต์เมื่อ 06 November 2006 - 08:46 PM

อนุโมทนา สาธุครับ

#19 AiRาเล่ย์

AiRาเล่ย์
  • 21 โพสต์
  • Interests:Inner Peace

โพสต์เมื่อ 06 November 2006 - 10:58 PM

ก่อนอื่นก็ต้องขออนุโมทนาบุญกับทุกๆคนเลยนะคะ....สาธุค่ะ

รู้สึกดีใจและเป็นเกียรติมากค่ะที่ได้มาเป็นส่วนหนึ่งในการสร้างบุญครั้งยิ่งใหญ่ครั้งนี้ ภูมิใจจริงๆ และก็ขอชื่นชมทุกๆคนจากใจ ทั้ง V-Act & V-Pop ที่ร่วมแรงร่วมใจกันทำหน้าที่ให้งานสำเร็จลุล่วงไปอย่างPerfect เต็มไปด้วยความปลื้มมมปีติของสาธุชนทุกท่านที่มา น่ารักจริงๆ ขอยิ้มกว้างๆให้เลยlaugh.gif

ขอบคุณสำหรับการต้อนรับที่แสนจะอบอุ่นและจริงใจของพี่ๆstaffทุกคนนะคะ ขอให้ทุกคนโชคดีตลอดกาลตลอดไปในทุกๆชาติเลยค่ะ

และที่สำคัญที่สุด "ขอกราบขอบพระคุณหลวงพี่โอ๋งามๆสามครั้งนะคะ ที่ให้โอกาสอันมีค่าครั้งนี้กับพวกเรา ทุกๆคนปลื้มมมมมมั่กมั่กค่ะ" nerd_smile.gif

>>แอบดีใจนะคะที่พี่ไม่ลืมน้องๆ happy.gif ขอบคุณค่ะ
นู๋ๆม.ชินวัตร ค่ะ&ครับ

A Human we must strive on until we reach our goal

AiR :: V-POP

#20 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 06 November 2006 - 11:30 PM

อนุโมทนาด้วยจ้า
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#21 บุญเย็น

บุญเย็น
  • 812 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 November 2006 - 12:32 AM

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ
นำมอ ตี่ จ่าง อ้วง ผู่ สัก

#22 LiL' Faery

LiL' Faery
  • 1160 โพสต์
  • Interests:Basic and Advance Meditation;วิชชา ธรรมกาย<br />Birth Day : 19 January

โพสต์เมื่อ 07 November 2006 - 02:17 AM

สาธุ x3 kah happy.gif
คุณครูไม่ใหญ่ บอกว่า :
1. อดีตที่ผิดพลาด ลืมให้หมด 2. บาปทุกชนิดไม่ทำเพิ่มเด็ดขาด 3. หมั่นนึกถึงบุญอย่างสม่ำเสมอ
4. บุญทุกบุญทำให้เข้มข้นทับทวี 5. ปฏิบัติธรรมให้เข้าถึงพระธรรมกาย

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ _/|\_ สาธุ สาธุ สาธุ ^_^ ด้วยรักจากใจ ด้วยห่วงใย จากใจจริง

#23 เคยเข้าวัด

เคยเข้าวัด
  • 1296 โพสต์
  • Interests:สร้างบุญบารมีอย่างยวดยิ่ง ตราบเท่าชีวีหมดอายุขัย

โพสต์เมื่อ 07 November 2006 - 08:39 AM

อนุโมทนาสาธุด้วยนะครับ happy.gif
1) พระปัญญาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 20 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 4 อสงไขย กับ แสนมหากัป) เช่น พระสัมมาพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน คือ พระสมณโคมสัมมาสัมพุทธเจ้า (อย่างน้อยที่สุด)
2) พระศรัทธาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 40 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 8 อสงไขย กับ แสนมหากัป) (อย่างน้อย)
3) พระวิริยาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 80 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 16 อสงไขย กับ แสนมหากัป) เช่น พระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระองค์ต่อไป คือ พระศรีอาริยเมตไตรยสัมมาสัมพุทธเจ้า (เป้าหมาย

#24 niwat

niwat
  • 1420 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 November 2006 - 10:20 AM

อนุโมทนาบุญกับสมาชิกแผนก V-active ทุกท่านและผู้อยู่เบื้องหลัง
ภาพงานริ้วขบวนกฐินจักรพรรดิ์ปี 2549 ดูแล้วเกิดความปลื้มปิติเป็น
อย่างมาก... สาธุ ครับ smile.gif

#25 in_na

in_na
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 November 2006 - 07:39 PM

อนุโมทนาสาธุบุญค่ะ สวยงามมากๆ