ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

เชิญทุกท่านร่วมบุญบรรพชาสามเณร

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 4 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 vas072

vas072
  • 58 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 February 2006 - 07:41 PM

เชิญทุกท่านร่วมบุญบรรพชาสามเณรรุ่นแรกของโลก ณ ธุดงคสถานประจันตคาม
ถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
ในวาระเฉลิมฉลองครองสิริราชย์สมบัติครบ 60 ปี

สอบถามรายละเอียด และ ร่วมบุญได้ทุกวันอาทิตย์ ที่เสา 012

#2 LiL' Faery

LiL' Faery
  • 1160 โพสต์
  • Interests:Basic and Advance Meditation;วิชชา ธรรมกาย<br />Birth Day : 19 January

โพสต์เมื่อ 17 February 2006 - 03:23 AM

Sathu kah happy.gif
คุณครูไม่ใหญ่ บอกว่า :
1. อดีตที่ผิดพลาด ลืมให้หมด 2. บาปทุกชนิดไม่ทำเพิ่มเด็ดขาด 3. หมั่นนึกถึงบุญอย่างสม่ำเสมอ
4. บุญทุกบุญทำให้เข้มข้นทับทวี 5. ปฏิบัติธรรมให้เข้าถึงพระธรรมกาย

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ _/|\_ สาธุ สาธุ สาธุ ^_^ ด้วยรักจากใจ ด้วยห่วงใย จากใจจริง

#3 potisut

potisut
  • 33 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 February 2006 - 06:37 PM

vbb

#4 *ผู้มาเยือน*

*ผู้มาเยือน*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 20 February 2006 - 12:15 PM

ผมและเพื่อนๆร่วมบุญชุดหนึ่ง ได้ไปถวายชุดจานดาวธรรมให้แก่วัดเชียงยืน อ. พาน จ. เชียงราย เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ท่านเจ้าอาวาส ท่านพระครูอาทรวรวัฒน์ เมื่อได้ทราบว่า ผมและเพื่อนๆจะสร้างทีมงานตั้งกองทุนเพื่อบริจาคจานดาวธรรมให้แก่วัด โรงเรียน และโรงพยาบาล โดยไม่จำกัดจำนวน และ ณ วันนี้มีสสถานที่คอยรับการบริจาคอยู่อีก 4 แห่งในต่างอำเภอของจังหวัดเชียงใหม่ ผมจะรีบหาเวลาพาเจ้าหน้าที่ติดตั้งจากศูนย์บริการของวัดธรรมกายประจำจังหวัดเชียงใหม่ ออกไปตืดตั้งให้โดยเร็ว ท่านพระครูจึงขอร่วมกองทุนด้วย โดยได้ล้วงปัจจัยส่วนตัวของท่าน จากย่ามมอบให้ผม 300 บาท ผมดีใจมาก ที่ท่านเอง ก็อยากได้และก็อยากร่วมทำบุญให้วัดอื่นๆด้วย น่าปลื้มจริงๆสาธุ ........

หากเพื่อนกัลยาณมิตรท่านใดประสงค์จะร่วมสร้างบุญในการร่วมบริจาคจานดาวธรรมด้วย ได้โปรดนำเงินเข้าบัญชีชื่อผมดังนี้ครับ

ชื่อบัญชี สามารถ โพธิ์ชาชาญ
เลขบัญชี 501-2-82732-5 ประเภทออมทรัพย์ ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาท่าแพ ถนนท่าแพ อ.เมือง จ. เชียงใหม่

โปรดแจ้งให้ผมทราบทางอีเมล์ [email protected] เพื่อผมจะได้ส่งบุญมาให้ รวมทั้งแจ้งการดำเนินการต่างๆให้ทราบ เป็นระยะๆ

#5 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 February 2007 - 01:04 PM

กราบอนุโมทนาบุญครับ สาธุ