ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 3 คะแนน

***..วันแห่งชัยชนะของ www.dmc.tv..***

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 45 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#31 สาธุธรรม

สาธุธรรม
  • 1124 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 09:58 PM

เกือบมาอนุโมทนาบุญไม่ทัน

ถึงว่าไปเสา M10 L10 ไม่เห็นใครค่ะ

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยนะคะ
สุดยอดดดดด มากๆๆๆๆๆ ค่ะ

เอาทุกบุญมาฝากทุกท่านด้วยค่ะ happy.gif
หยุดนิ่งนั้นแหละไซร้ พรหมจรรย์
พระผุดผ่านทุกวัน สะอาดเกลี้ยง
นิวรณ์หมดสุขสันต์ สดชื่น
ชีพรื่นธรรมหล่อเลี้ยง ผ่องทั้งกายใจ

สุนทรพ่อ

#32 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 11:29 PM

สาธุ สาธุ
อ่านไปก็ยิ้มไป ปลื้มใจเหมือนได้ไปถวายด้วยตัวเอง
ใช่แล้ว...เพราะบุญนั้นก็เป็นของเราด้วย
ต้องขอบคุณคุณ สิริปโภ ที่บรรยายซะละเอียด และมีภาพทุกขั้นตอน ทำให้พวกเราชาวเว็บทั้งหลายไม่ตกหล่นบุญกันเลย
ปลื้มใจจัง ที่เราก็ได้เป็นส่วนหนึ่งด้วย

ตอนนี้ยิ้มจนหน้าบานไปแล้วล่ะ ยังไม่หุบเลย คืนนี้คงนอนฝันหวาน ฝันว่าอะไรๆ ก็เป้นทองไปซะหมด
เพิ่งเข้าใจคุณนรอ. หน้าใสใจดี ว่าทำไมถึงได้หน้าบานนนน จนหุบไม่ลง

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#33 Sunshine

Sunshine
  • 363 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 11:46 PM

วันที่10/10 ยังร่วมบุญกันได้ใช่ปล่าวคะ?

คิดว่าวันนั้นคงรวบรวมปัจจัยจากหมู่คณะกันได้อีกเยอะค่ะ

พี่จะแต่งชุดขาวๆไปร่วมบุญกับน้องๆอีกค่ะ

สาธุ ... สาธุ

#34 tootu

tootu
  • 56 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 October 2008 - 12:05 AM

ถ้ามีโอกาศจะแวะไปทักทายนะคับ

#35 ไอลดา หนูตัวใหญ่

ไอลดา หนูตัวใหญ่
  • 13 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 October 2008 - 01:19 AM

สาาาาาธุ สาาาาาธุ สาาาาธุ อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ
เห็นแล้วปลื้มด้วย :-D
Ialada

#36 บุญเย็น

บุญเย็น
  • 812 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 October 2008 - 02:08 AM

สาธุึๆๆ
นำมอ ตี่ จ่าง อ้วง ผู่ สัก

#37 onair

onair
  • Guests
  • 45 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 October 2008 - 02:46 AM

โอ้โหหหห
น่าเสียดายจริงๆนะเนี่ยที่ไม่ได้กินสาลี่สุพรรณฟรี
แต่ที่เสียดายทีสุดคือไม่ได้ไปถวายทองกับพี่ๆน้องๆ ชอบมากเลยทั้งพานทั้งฐานทองทั้งป้าย ทุกอย่างเด่นมากถึงไม่น่าคนมองกันใหญ่ เด่นไม่พอยังเด้งอีกต่างหากเหมือนหน้าพี่สิริปโภ (อิอิ)
พอได้อ่านกระทู้นี้ก็เข้าใจเลยว่าทำไมทุกคนถึงปลื้มไม่หาย ทุกคนดูเบิกบานหน้าตาผ่องใสแบบไม่ต้องโบ๊ะจริงๆนะเนี่ยยยยยย พี่ฟ้าร้างยิ้มไม่หุบเลย ยิ้มอย่างนี้แหล่ะดาราตัวจริง!
คนอายกล้องยังเข้ากล้องตั้งหลายรอบ ไม่ปลื้มจริงคงทำไม่ด้ายยยยยย
วันศุกร์นี้ไม่พลาดค่ะ
ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

#38 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 October 2008 - 09:03 AM

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ

#39 น้ำใส

น้ำใส
  • 778 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 October 2008 - 09:31 AM

สวัสดีค่ะ

เอ..ดูซิจำไม่ได้ว่าฝากข้อความที่จะไปทำบุญกับพี่น้อง DMC ไว้ที่ไหน แต่เจอที่นี่แล้ว D9 O.K ค่ะ

ไปร่วมบุญแน่นอน คงเป็นช่วงพักเที่ยงหลังรับประทานอาหารเสร็จแล้วนะคะ ปล. ปัจจัยไม่มาก แต่อยากทำสุด ๆ ค่ะ

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

เหมือนดอกบัวทะยานตัวขึ้นสู่ผิวน้ำ เปิดกลีบรับแสงตะวันธรรม

น้อมนำสู่วิถีอันดีงาม

#40 54ev1

54ev1
  • 49 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 October 2008 - 10:24 AM

ขอ อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ

#41 WB

WB
  • 267 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 October 2008 - 10:37 AM

อนุโมทนาบุญแรงๆเลยครบั สาธุดังๆครับ "สาธุ SATU"

#42 pm.nipon

pm.nipon
  • 24 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 October 2008 - 03:54 PM

ปลื้มมากๆๆ จริงๆ..อนุโมทนาบุญด้วยน่ะ
หยุด เป็นตัวสำเร็จ

#43 บุญเลี้ยง

บุญเลี้ยง
  • 267 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 October 2008 - 06:51 PM

เห็นแล้วปลื้มไปด้วยเลยค่ะ
ขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ
สาธุ สาธุ สาธุ happy.gif

#44 luckynara

luckynara
  • 714 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 October 2008 - 09:52 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

#45 *sky noi*

*sky noi*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 07 October 2008 - 10:08 PM

น่าปลื้มจังเลย

#46 เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี

เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี
  • 938 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 October 2008 - 08:50 PM

อ้าววว.. โดนพาดพิงซะแล้ววว.. 555

แต่ไม่เป็นไร.. เพราะเป็นคนสวย ณ 072 พาดพิง.. happy.gif
ชีวิตคือการเข้ากลาง..
ที่สุดแห่งธรรมนั้นเป็นเป้าหมาย..
โลกจะสุขสันต์เมื่อท่านเข้าถึงธรรมกาย..
สว่างไสวทั่วทุกธาตุธรรม..