ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

เมื่อคืนลืมกระเป๋าสตางค์+มือถือ+กุญแจบ้านไว้ที่วัด

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 25 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 บุญโต

บุญโต
  • 2192 โพสต์
  • Interests:ปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 19 July 2006 - 09:45 AM

จริง ๆ แล้วไม่ได้ลืม แต่ว่ากลับมาก่อน ทิ้งไว้ให้ลูกสาวทั้งหมดเผื่อเค้าใช้(อาสาสมัครรับนายก) ปรากฏว่าลูกสาวก็คิดว่าเอามาแล้ว เมื่อคืนก็กังวลแต่ทำใจแล้วว่าหายก็หาย พยายามโทรเข้าไปในมือถือสิบกว่าครั้ง (แต่ตั้งระบบสั่นไว้) แต่ปรากฏว่าเมื่อเช้า รปภ ใช้มือถือโทรกลับมา ด้วยความดีใจลืมถามชื่อรปภ. ลืมขอเบอร์โทร แต่ รปภ บอกว่าให้มารับที่ได้เลยที่ รปภ ชั้น 1 ... ตอนนี้จะจ้างมอเตอร์ไซค์ไปรับให้ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ว่ามอเตอร์ไซค์จะหา รปภ. เจอได้งัยค่ะ unsure.gif

#2 Omena

Omena
  • 1409 โพสต์
  • Location:44/5 หมู่ 10 ตำบลหนองอ้อ ถนนเพชรเกษม อำเภอบ้านโป่ง จังหวัดราชบุรี 70110

โพสต์เมื่อ 19 July 2006 - 09:55 AM

ไม่ใช่รปภ.นะคะ
เขาไม่ใช่รักษาความปลอดภัย

แต่เขาเป็น พรอ.
พนักงานรักษาองกรค่ะ

ก็ลองโทรไปที่เบอร์ของพี่ดูสิคะ เขาอาจรับอีกก็ได้ค่ะ
ชั้น 1 จะมี พรอ. อยู่ที่ทางเข้าออกทั้งหมด
และที่รัตนบัลลังก์
ต้องไปหาเองด้วยน่ะค่ะ
เมื่อไหร่หนอจะได้พบทหารหาญ
รอตั้งนานผู้ชาญศึกหายไปไหน
บอกจะพบกันครึ่งทางที่กลางใจ
อีกนานไหมจะให้พบช่วยบอกที

สุนทรพ่อ

muralath2@hotmail

#3 บุญโต

บุญโต

โพสต์เมื่อ 19 July 2006 - 09:56 AM

เค้าบอกว่าเค้าเป็นยาม...(ขอโทษค่ะเรียกผิด)
โทรไปหลายครั้งแล้วค่ะ ตั้งระบบสั่นไว้ค่ะ เค้าเลยไม่ได้ยิน...ใครพอจะมีเบอร์ติดต่อได้บ้าง

#4 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 July 2006 - 10:30 AM

กำลังติดต่อหาเบอร์โทรให้ค่ะ แล้วฝากมอเตอร์ไซค์รับจ้างไปเอา ไว้ใจได้ใช่ไหมคะ
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#5 บุญโต

บุญโต

โพสต์เมื่อ 19 July 2006 - 10:32 AM

ขอบคุณมากค่ะคุณฟ้าร้าง คุณฟ้าร้างอยู่ที่ไหนค่ะ มอเตอร์ไซค์รับจ้างไว้ใจได้แน่นอนค่ะ

#6 IQ0

IQ0
  • 366 โพสต์
  • Interests:อยากสร้่างบ้านพักคนชราไว้รองรับจนทให้อยู่ใกล้ๆวัด

โพสต์เมื่อ 19 July 2006 - 10:37 AM

ดีจังเลย พรอ น่ารักมาก
ไม้ต้นเดียว ...........ไม่เป็นผืนป่า
ด้ายเส้นเดียว .........ไม่เป็นผืนผ้า
อิฐก้อนเดียว .... ไม่เป็นบ้านเรือน
ทำบุญคนเดียว ...ไม่เป็นกัลยาณมิตร

#7 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 July 2006 - 10:49 AM

ศูนย์ รปภ. 02 831 2777 ค่ะ
โทรไปได้เลยค่ะ ตอนนี้ เพราะเมื่อกี้เขาถามว่ากระเป๋าสีอะไร ลักษณะอย่างไรน่ะค่ะ เจ้าของกระเป๋าต้องโทรไปเองค่ะ
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#8 บุญโต

บุญโต

โพสต์เมื่อ 19 July 2006 - 10:57 AM

ขอบคุณคุณฟ้าร้างมากที่สุดเลยค่ะ จากหัวใจ...ทุกอย่างเรียบร้อยแล้วค่ะ ไม่งั้นแย่เลย^_^

#9 JK564

JK564
  • 121 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 July 2006 - 11:02 AM

ยินดีด้วยคับ

#10 อ้วน บ่อโยก

อ้วน บ่อโยก
  • 646 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 July 2006 - 11:54 AM

ยินดีด้วยนะครับ

#11 Jengiskhan

Jengiskhan
  • 560 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 July 2006 - 12:34 PM

ผลแห่งการทำความดี ย่อมได้ดีครับ

#12 แก้วประเสริฐ

แก้วประเสริฐ
  • 513 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 July 2006 - 12:56 PM

ต่อให้ของมีค่าแค่ไหน ถ้าเป็นคนวัด ไม่ต้องกลัว ไม่หายแน่นอนล้านเปอร์เซ็นต์

#13 บุญโต

บุญโต

โพสต์เมื่อ 19 July 2006 - 02:37 PM

คุณฟ้าร้างขา...กระเป๋ากลับมาถึงแล้วค่ะ...ขอบพระคุณมากที่สุดเลยนะคะ ของทุกอย่าง เงินทุกบาทอยู่ครบค่ะ...แต่แปลกใจจริง ๆ ตรงที่มีของแถมมาด้วย ใครน๊าช่างเอามาใส่ผิดกระเป๋าหรือปล่าวไม่รู้

#14 luckynara

luckynara
  • 714 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 July 2006 - 03:17 PM

ยินดีด้วยค่ะที่ได้กระเป๋าพร้อมของในกระเป๋าคืน ทำดีได้ดีจริงๆด้วย

#15 Dok_Bua

Dok_Bua
  • 233 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 July 2006 - 04:52 PM

ยินดีด้วยนะคะ
...ขอสร้างบารมี เอาชีวีเป็นเดิมพัน ...

#16 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 19 July 2006 - 06:53 PM

แหมยินดีด้วยนะคะ
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#17 light mint

light mint

ขออนุโมทนาบุญค่ะ

• 1423 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 19 July 2006 - 07:04 PM

ยินดีด้วยค่ะที่ได้กระเป๋าคืนแล้ว

"แต่แปลกใจจริง ๆ ตรงที่มีของแถมมาด้วย " ........

.............................................

หากท่านอื่นทำของหล่น หรือทำหาย
รีบแจ้ง นะคะ จะได้ของคืนเร็วๆ

ใส่ชื่อกับเบอร์โทร ในกระเป๋า หากหาย เผื่อจะได้โทรไป

.............................................

หากท่านพบสิ่งของ ทรัพย์สินหล่นอยู่
ช่วยเก็บ แล้วกรุณาแจ้ง-ฝากของไว้ ที่เจ้าหน้าที่ หรือ พรอ ค่ะ
ขออนุโมทนาบุญนะคะ สาธุ

#18 นิ่งๆ นุ่มๆ

นิ่งๆ นุ่มๆ
  • 618 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 July 2006 - 07:41 PM

ยินดีด้วยค่ะ คุณฟ้าร้างเป็น ฮีโรอิน จริงๆ happy.gif
อย่าทำตัวเหมือนเรือ ที่เก็บขยะในมหาสมุทร ใครเขาจะพูดอะไร จะว่าอะไรเราให้ใจขุ่น ก็อย่าไปสนใจ ปากก็ของเขา ความคิดก็ของเขา อย่าเอามาแบกไว้ เพราะสุดท้ายเรือจะล่มอยู่กลางมหาสมุทร ไปไม่รอด
น้าจี้

#19 ปุฉฉา13

ปุฉฉา13
  • 104 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 July 2006 - 09:06 PM

ซึ้งๆจริงๆ...
สาธุ..

#20 gioia

gioia
  • 593 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 July 2006 - 09:29 PM

คุณฟ้าร้างขา...กระเป๋ากลับมาถึงแล้วค่ะ...ขอบพระคุณมากที่สุดเลยนะคะ ของทุกอย่าง เงินทุกบาทอยู่ครบค่ะ...แต่แปลกใจจริง ๆ ตรงที่มีของแถมมาด้วย ใครน๊าช่างเอามาใส่ผิดกระเป๋าหรือปล่าวไม่รู้

ดีใจด้วยค่ะ ที่ได้กระเป๋าคืน
ส่วนของแถมที่ได้มานั้น ถ้าอยากเอาไปคืน ก็ฝากไว้กับ รปภ. หรือ พรอ. ก็ได้นะคะ

#21 บุญโต

บุญโต

โพสต์เมื่อ 20 July 2006 - 08:33 AM

ขอบคุณทุกท่านค่ะ happy.gif ขอบคุณ รพอ. วินิจ (ซื้อขนมไปฝากมอเตอร์ไซค์ไปให้ท่าน 1 ถุงค่ะ)

ส่วนของแถมที่ได้มานั้น ถ้าอยากเอาไปคืน ก็ฝากไว้กับ รปภ. หรือ พรอ. ก็ได้นะคะ
ได้ค่ะ smile.gif

#22 Talent_book

Talent_book
  • 95 โพสต์
  • Interests:นั่งสมาธิ

โพสต์เมื่อ 20 July 2006 - 03:13 PM

laugh.gif อ่านแล้วขนลุกจัง
ดุจแสงเทียนแสงธรรมนำชีวิต
พระอุทิศกายใจทำไมหนอ
เพียงลำพังพระเองก็สุขพอ
ใยต้องรอผองเราเข้าถึงธรรม

สุนทรพ่อ

I Love You หลายเด้อ

#23 นักเรียนอนุบาลล้านนา

นักเรียนอนุบาลล้านนา
  • 12 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 July 2006 - 03:57 PM

ดีใจด้วยค่ะที่ได้คืน ดิฉันยังเคยลืมกล้องถ่ายรูปที่สภา พอนึกได้วิ่งกลับไปหาพร้อมอธิษฐานไปด้วย ปรากฏว่ายังอยู่ที่เดิม

#24 SmilingCat

SmilingCat
  • 1209 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 July 2006 - 09:29 AM

น่าแปลกใจทั้งนั้นคนมาวัดนี้ส่วนใหญ่คือผู้มีบุญทั้งนั้น ถ้าลืมของ
ไว้ไม่ค่อยหาย รองเท้าก็อาจจะมีหายบ้างต้องระวัง เพราะอาจจะใส่สับคู่กันได้
อย่าไปวางใกล้กับของใครที่เหมือนเรา ไปวัดอื่นต้องคอยระวังเรื่องรองเท้าหายเรื่อย
หยุดคือตัวสำเร็จ

#25 บุญโต

บุญโต

โพสต์เมื่อ 21 July 2006 - 09:37 AM

นั่นซิค่ะคุณทศพล...แต่อาทิตย์ก่อนมีคนบอกว่า เวลานั่งสมาธิต้องระวัง...เพราะตอนนี้มีคนแอบแฝงมา รอขโมยกระเป๋าตอนนั่งหลับตา...เฮ้อ เห็นว่าเอาของไปแล้วเอากระเป๋าเค้าไปทิ้งด้วยนิ...จริงป่าวไม่รู้ ใครพอทราบบ้างค่ะ

#26 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 March 2007 - 02:36 PM

อมิตพะ