ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

เพลงนี้เพราะมากๆๆเลย โหลดได้จากที่ไหนบ้าง

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 10 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ideal

ideal
  • 605 โพสต์
  • Interests:-

โพสต์เมื่อ 12 November 2005 - 03:15 PM

เพลงนี้เพราะมากๆๆเลย โหลดได้จากที่ไหนบ้าง

DMC The only one

ประกอบเหตุ สังเกตผล ทนเอาเถิด ประเสริฐนัก
ไม่หยุดไม่ถึงพระ ตัวหยุดนี้แหละเป็นตัวสำเร็จ
ผลไม้ดกนกชุม น้ำเย็นปลาชอบอาศัย

คติธรรม พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร)

#2 **

**
  • Guests

โพสต์เมื่อ 13 November 2005 - 12:24 AM

อยากฟังเพลง โหลดเพลง จะทำได้ยังไงคะ

#3 ยิ่งหยุด ยิ่งเร็ว

ยิ่งหยุด ยิ่งเร็ว
  • 49 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 November 2005 - 07:33 AM

ระหว่างรอครับ --> Music corner

#4 saowanee15

saowanee15
  • 207 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 November 2005 - 09:07 AM

บางเพลงทางวัดเค้าขอสงวนไว้เปิดเพลงในวัดนะค่ะ หรือหน่วยงานที่เกี่ยวข้องที่ขอไปค่ะ เช่นเพลง แสงเทียน ไม่ใช่เพลงใหม่ที่หมอร้องนะค่ะ เพลงที่หมอร้อง เปลวเทียน หรือเปล่าไม่แน่ใจ แต่เพลงที่เปิดวันมาฆะ แสงเทียน นี่ฟังได้ปีละครั้ง เท่านั้นค่ะ หากอยากได้จริง ๆ รอติดต่อผู้ประสานงานดูก่อนก็ได้ค่ะ

#5 ideal

ideal
  • 605 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 November 2005 - 01:23 PM

ร้อง เปลวเทียน หรือเปล่าไม่แน่ใจ แต่เพลงที่เปิดวันมาฆะ แสงเทียน - - - >นั้นเดียวกับเพลงcandlelifeเปล่าครับ rolleyes.gif

ประกอบเหตุ สังเกตผล ทนเอาเถิด ประเสริฐนัก
ไม่หยุดไม่ถึงพระ ตัวหยุดนี้แหละเป็นตัวสำเร็จ
ผลไม้ดกนกชุม น้ำเย็นปลาชอบอาศัย

คติธรรม พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร)

#6 ideal

ideal
  • 605 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 November 2005 - 01:25 PM

ที่คุณ saowanee15 หมายถึงคือเพลง candlelife เปล่าครับ ก็มีให้โหลดอยู่นี้ครับ

รึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

#7 **

**
  • Guests

โพสต์เมื่อ 14 November 2005 - 09:18 AM

เพลงของ DMC ส่วนใหญ่ฟังแล้วสบายใจมากเลยค่ะ อยากให้เปิดให้ Load เพลงได้ค่ะ ซึ่งตอนนี้ click ที่ music corner แล้ว ยังใช้การไม่ได้เลยค่ะ หากใช้ได้แล้ว อยากให้ update เพลงใหม่ ๆ ให้ด้วยนะคะ
ขอบคุณมากค่ะ
นักเรียนอนุบาลฝันในฝัน

#8 xlmen

xlmen
  • 978 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 November 2005 - 12:32 AM

ส่งเมล์มาคุยกันสิครับผมมีเพลงนี้ให้ครับ อ๋อบอกด้วยนะครับว่ามาขอเพลงหนะ
ที่ [email protected]

หยุดเหมือนรถเบรค นิ่งเหมือนน้ำในโอ่งที่ปราศจากลม แน่นเหมือนหลักที่ปักลงในเลน
ไม่สั่นคลอน ใสเหมือนน้ำที่ปราศจากตะกอน

#9 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 February 2007 - 09:06 AM

กราบอนุโมทนาบุญครับ สาธุ

#10 องค์พระใสสว่าง มังกร v-act

องค์พระใสสว่าง มังกร v-act
  • 355 โพสต์
  • Interests: การปฎิบัติธรรมให้เข้าถึงพระธรรมกาย

โพสต์เมื่อ 23 May 2007 - 10:14 PM

กราบอนุโมทนาบุญครับ สาธุ
ใจหยุดคือ ที่สุดแห่งบุญ

#11 ม้าน้อย072

ม้าน้อย072
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 June 2010 - 11:14 AM

ผมอยากได้เพลงที่ เปิดรายการ รร.ฝันในฝันวิทยาหนะครับ