ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

สอบถามเรื่องรถที่จะออกที่อนุสาวรีย์ชัย วันกฐินครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 7 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 usr31512

usr31512
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 31 October 2010 - 10:03 PM

ขอทราบรายละเอียดของสถานที่จอด
หรือหากมีเบอร์ผู้นำบุญด้วยยิ่งดีเลยครับ
อนุโมทบุญด้วยครับ

#2 ideal

ideal
  • 605 โพสต์
  • Interests:-

โพสต์เมื่อ 01 November 2010 - 01:10 AM

จุดออกรถ
ในเขตกรุงเทพฯ และ ปริมณฑล
http://www.kalyanami...g/etc/point.asp
คุณสมัย๐๘๕-๑๓๕๖๕๗๗

DMC The only one

ประกอบเหตุ สังเกตผล ทนเอาเถิด ประเสริฐนัก
ไม่หยุดไม่ถึงพระ ตัวหยุดนี้แหละเป็นตัวสำเร็จ
ผลไม้ดกนกชุม น้ำเย็นปลาชอบอาศัย

คติธรรม พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร)

#3 usr31512

usr31512
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 November 2010 - 02:30 AM

ขอบคุณมากครับ รบกวนเอาขึ้นหน้าเว็บบอร์ดด้วยนะครับเผื่อหลายๆคน คับ
สาธุ.................

#4 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 November 2010 - 11:23 AM

มีอยู่ที่หน้าหลักแล้วนี่ครับ ช่วง LINK อื่นๆ ไงครับ

อยู่ตรงขวามือเหนือช่วงเวปบอร์ดนิดเดียวเองครับ
สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#5 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ
  • 1297 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 November 2010 - 11:35 AM

เป็นรถฟรีหรอครับ
อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48

#6 Happy Dream

Happy Dream
  • 243 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 November 2010 - 09:01 PM

รถบัสบริการฟรีค่ะ แต่สามารถร่วมบุญได้นะคะ ค่าใช้จ่ายในการเช่ารถแต่ละครั้งต้องใช้เงินจำนวนมาก ถ้าพวกเราช่วยกันร่วมบุญก็จะแบ่งเบาภาระทางวัดได้ค่ะ แถมได้บุญอีกต่างหาก เกิดภพใดชาติใดจะได้มีสารถีแก้วและพาหนะแก้วนำพาไปสั่งสมบุญสร้างบารมีได้โดยง่ายโดยสะดวกสบาย

แล้วพบกันนะคะ ปกติใช้บริการรถบัสอนุสาวรีย์ชัยฯ ประจำ น้องๆ พี่ๆ เจ้าหน้าที่บริการดีมากค่ะ มีธรรมะใสๆ มาแบ่งปันทุกครั้ง อาทิตย์ธรรมดาก็มีจับฉลากรับของที่ระลึกด้วยนะคะ ติดต่อคุณไหมตามเบอร์ที่แจ้งไว้ได้เลยนะคะ happy.gif

ป.ล. รถจอดหน้าปั๊ม ปตท. ตรงข้าม รพ.พญาไท 2 ค่ะ จะมีเจ้าหน้าที่สวมชุดขาว หน้าใสๆ ต้อนรับอยู่นะคะ

เราให้กำลังใจใคร กำลังใจนั้นจะบังเกิดขึ้นในตัวของเรา

มันจะขยายเป็นพลังอนันต์ที่ไม่มีที่สิ้นสุด และจะยิ่งสูงส่งขึ้นไปอีก

#7 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ
  • 1297 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 November 2010 - 10:57 PM

เอ ปกติมีกี่คันหรอครับ ถ้าเต็มจะทำไงดี อิอิ
อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48

#8 Happy Dream

Happy Dream
  • 243 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 November 2010 - 09:02 PM

อาทิตย์ต้นเดือน มี 8 คัน เริ่ม 6.00 น.(คันแรก) และ 8.30 น. (คันสุดท้าย)
อาทิตย์ธรรมดา มี 4 คัน เริ่ม 7.00 น.(คันแรก) และ 8.30 น. (คันสุดท้าย)

ขากลับ ก็จะออกวัดมาส่งที่ ปตท. ตรงข้าม รพ.พญาไท 2 หลังจากรับพรจากหลวงพ่อฯ และ หลังเสร็จพิธีบูชาเจดีย์

มีข้อสงสัยเพิ่มเติม โทร. 085-135-6577 (ไหม) / 086-342-3347 (ผึ้ง)

เราให้กำลังใจใคร กำลังใจนั้นจะบังเกิดขึ้นในตัวของเรา

มันจะขยายเป็นพลังอนันต์ที่ไม่มีที่สิ้นสุด และจะยิ่งสูงส่งขึ้นไปอีก