ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

บรรพชาสามเณรถวายพระกุศล แด่สมเด็จพระเจ้าพี่นางเธอ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 7 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 I3_A_IN_IK

I3_A_IN_IK
  • 38 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 September 2008 - 07:53 PM

บรรพชาสามเณรถวายพระกุศล
แด่สมเด็จพระเจ้าพี่นางเธอ เจาฟ้ากัลยาณิวัฒนา กรมหลวงนราธิวาสราชนครินทร์

(สำหรับนักเรียน ม.๑ - ม.๔)

การรับสมัคร
๑.)ยื่นใบสมัคร
๑.๑)สมัครโดยตรงที่ ศูนย์ฝึกอบรมธรรมทายาท อาคารแจ่มจันทร์(ธุดงค์พระ) วัดพระธรรมกาย โทรศัพย์ ๐-๒๘๓๑-๑๘๔๑-๒,๐๘๕-๑๒๐๐-๗๗๗ หรือในทุกวันอาทิตย์ เสา N7 สภาธรรมกายสากล ภายในวันอาทิตย์ที่ ๒๘ กันยายนนี้
๑.๒)หรือสมัครผ่านอาจารย์ผู้ประสานงานแต่ละโรงเรียน (ในเขตปทุมธานี) ภายในวันศุกร์ที่ ๑๙ กันยายน พ.ศ. ๒๕๕๑
๒.)สัมภาษณ์และสอบคำขอบรรพชา
๒.๑)ลงทะเบียนสัมภาษณ์พร้อมผู้ปกครองและสอบคำขอบรรพชา ในวันอาทิตย์ที่ ๒๑ หรือ ๒๘ กันยายน พ.ศ.๒๕๕๑ เวลา ๑๔.๐๐น. - ๑๖.๐๐น. ณ ห้องสัมมนา (SPD) ชั้นล่างสภาธรรมกายสากล
๒.๒)หรือกรณีมีนักเรียนสมัครผ่านทางโรงเรียน(ในเขตปทุธานี)เป็นจำนวนมาก ทางคณะกรรมการอบรมฯจะนัดวันสัมภาษณ์และสอบคำขอบรรพชาเป็นกรณีพิเศษที่โรงเรียนอีกครั้งหนึ่ง

ไฟล์แนบ

------------------------------------------

ขออนุโมทนา
กับทุกรอยยิ้ม
เพื่อการสร้างบารมี

-------------------------------------------

#2 I3_A_IN_IK

I3_A_IN_IK
  • 38 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 September 2008 - 10:53 PM

ขอเชิญทุกท่านเป็นกัลยามิตรช่วนลูกหลานมาบวชด้วยกันนะครับ

อนิสงส์ที่ชักชวนคนมาสร้างบุญ
ก็จะทำให้เราได้บุญทุกบุญกับคนที่บวชได้ คือ ได้รูปสมบัติ ทรัพย์สมบัติ คุณสมบัติ
ติดตามตัวไปในภพชาติเบื้องหน้า และยังได้บุญที่พวกพ้องบริวาร มีดวงปัญญา ได้บารมี ๑๐ ทัศ
ครบกว่าคนอื่น เพราะว่าถือศีล ๘ ถือเป็นการบำเพ็ญเนกขัมมบารมีด้วย จะได้มากกว่าญาติโยมก็ตรงนี้
บารมี ๑๐ ทัศ มีทานบารมี ศีลบารมี เนกขัมมบารมี ปัญญาบารมี วิริยบารมี ขันติบารมี สัจจบารมี อธิฐานบารมี เมตตาบารมี อุเบกขาบารมี ได้ครบหมด แต่บางอยางมากบางอย่างน้อย

หรือว่าสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมก็โทรมาสอบถามได้เช่นกัน
หรือไปที่เสาร์ N7 ในวันอาทิตย์ก็ได้นะครับ
------------------------------------------

ขออนุโมทนา
กับทุกรอยยิ้ม
เพื่อการสร้างบารมี

-------------------------------------------

#3 Boontomak

Boontomak
  • 431 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 September 2008 - 07:25 AM

อนุโมทนาบุญด้วยครับ
ทำมากได้มาก ทำน้อยได้น้อย ยายทำ ยายก็ได้ คุณก็ไม่ได้ คุณทำคุณก็ได้ เพราะฉะนั้นก็ทำมากๆ ไว้ก่อน เราทำทุกๆ วัน "ขอให้ข้าพเจ้าได้เข้าวัดตลอดชีวิต"

#4 potaesmart

potaesmart
  • 160 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 September 2008 - 04:48 PM

โอ้ มีความปลื้มปิติมากมายมหาศาลนัก กระผมต้องขออนุโมทนาบุญกับการชวนน้องๆมาบวชในครั้งด้วยนะขอรับ

สาธุ...นะคับ

#5 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 September 2008 - 02:40 PM

ดิฉัน ก็ขออนุโมทนาบุญด้วยคนค่ะ อยากให้หลานชายบวช แต่ยังไม่พร้อม ช่วงนี้ก็ขออนุโมทนาบุญก่อนนะค่ะ สาธุ

สาธุ สาธุ

#6 nidnoi

nidnoi
  • 135 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 September 2008 - 09:03 PM

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ สาธุ

#7 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 October 2008 - 10:12 PM

ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

#8 PM.CYP 072

PM.CYP 072
  • 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 November 2008 - 06:37 AM

_/ \_

สาธุ

แก่แล้วค่อยบวช...แล้วคุณแน่ใจหรือครับว่าจะมีชีวิตจนถึงแก่..พรุ่งนี้อาจไม่มีชีวิตอยู่แล้วก็ได้

แก่แล้วค่อยบวช...แล้วคุณแน่ใจหรือครับว่าเมื่อแก่แล้วยังจะมีศรัทธาอยากบวชอยู่อีก

แก่แล้วค่อยบวช...โอกาสที่จะปฏิบัติธรรมก็เหลือน้อย..ไม่นานก็ตาย

อยากบวชจงรีบบวช เมื่อบวชแล้วปฏิบัติตนให้คุ้มค่าที่ได้บวช..