ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * - - 2 คะแนน

อนุโมทนาหล่อหลวงปู่ทองคำกับลูกหลานหลวงปู่นอร์เวย์

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 12 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 isaraseri

isaraseri
  • 26 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 October 2008 - 06:49 PM

ลูกหลานหลวงปู่ทั่วประเทศนอร์เวย์ ร่วมใจหล่อรูปเหมือนทองคำพร้อมเมืองไทยและทั่วโลก

เมื่อวันศุกร์ที่ ๑๐ ตุลาคม พ.ศ. ๒๕๕๑ ที่ผ่านมา ลูกหลานหลวงปู่ตามเมืองต่างๆ ทั่วประเทศนอร์เว เช่น เมืองฮารตาด ทุร้มเซ้อ คริสเตียนซุน ทรอนแฮม นารวิค และอีกหลายๆ เมือง รวมทั้งลูกหลานหลวงปู่วัดพระธรรมกายนอร์เวย์ได้พร้อมใจกันลุกขึ้นมาแสดงกตัญญุกตเวทิตาคุณ ร่วมกัน ร่วมพิธีหล่อรูปเมือนพระเดชพระคุณหลวงปู่เป็นทองคำ เวลาเดียวกับเมืองไทย แม้ว่าบางท่านจะเหน็ดเหนื่อยมาจากที่ทำงานแต่ก็ด้วยหัวใจไม่ท้อ เลิกงานปุ้บก้มาร่วมงานหล่อหลวงปู่ในทันที หรือบางท่านแม้อยู่เกาะอันแสนไกลและแม้มีบ้านหลังเดียวบนเกาะอันไกลโพ้น แต่ก็ขอไม่ขาดงานบุญอันสำคัญและยิ่งใหญ่นี้ ซึ่งเป็นที่น่าอนุโมทนา แม้ทางด้านวัดพระธรรมกายนอร์เวย์เอง ซึ่งสาธุชนผู้นำบุญหลักๆ ก็ได้โดยสารเครื่องบินไปร่วมงานนี้กันอย่างคับคั่ง แต่ถึงกระนั้นก็ยังมีลูกหลานหลวงปู่มาร่วมงานกันนับสี่สิบที่วัดพระธรรมกายนอร์เวของเรา งานบุญครั้งนี้นับว่าเป็นงานบุญที่ยิ่งใหญ่ นำความปีติเบิกบานใจมาให้กับลูกหลานหลวงปู่ทุกคนทั่วประเทศนอร์เวย์ และทั่วโลกสืบไป

ขอเชิญชมภาพแห่งบุญได้เลยครับ

เข้ามาอนุโมทนากันเยอะๆ นะครับ สาธุ

ไฟล์แนบ

#2 SoOooOk-Jai

SoOooOk-Jai
  • 32 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 October 2008 - 07:03 PM

สุขใจจังเลย ไม่เคยสุขอย่างนี้เลย

กราบอนุโมทนาบุญด้วยค่ะ happy.gif

happy.gif happy.gifhappy.gifhappy.gifhappy.gifhappy.gifhappy.gifhappy.gifhappy.gifhappy.gif

#3 Sunshine

Sunshine
  • 363 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 October 2008 - 07:33 PM

อนุโมทนาบุญนะคะ Sunshine ขอแบ่งบุญทุกบุญในวันนั้นให้กับทุกท่านด้วย ใหได้บุญร่วมกันเต็มๆเลยนะคะ

#4 Optimistic wisdom

Optimistic wisdom
  • 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 October 2008 - 08:12 PM

อนุโมทนุญเจ้า happy.gif

#5 Ozeria

Ozeria
  • 879 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 October 2008 - 08:21 PM

อนุโมทนาบุญค่ะ

สาธุ อนุโมทนาบุญค่ะ

ลูกพระธัมฯ หลานหลวงปู่ หลานคุณยาย

#6 panya072

panya072
  • 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 October 2008 - 08:21 PM

ขออนุโมทนาบุญกับ ลูกหลานหลงปูที่ประเทศนอรเวยด้วยนะครับ
สาธุๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

#7 WAWA

WAWA
  • 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 October 2008 - 09:22 PM

อนุโมทนาบุญกับพระอาจารย์เสรีและพระอาจารย์เบสด้วยครับ happy.gif

#8 @unnY

@unnY
  • 18 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 October 2008 - 10:59 PM

อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

สาธุๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

#9 niwat

niwat
  • 1420 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 October 2008 - 08:14 AM

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับลูกพระธัมฯ
ลูกหลานพระเดชพระคุณหลวงปู่ ผู้ใจบุญทุกท่าน
ณ ประเทศนอร์เวย์ ครับ
สาธุ สาธุ สาธุ smile.gif

#10 ปลื้มจัง....

ปลื้มจัง....
  • 190 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 October 2008 - 04:43 PM

...ขออนุโมทนาบุญลูกพระธัมฯ หลานหลวงปู่ ทุกๆท่านนะคะ...ปลื้มสุดๆเลยค่ะ happy.gif happy.gif happy.gif happy.gif

...SMILE.... SMILE.... SMILE...

...ยิ้ม... ใส... ปิ๊ง...

#11 DJ.

DJ.
  • 1212 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 October 2008 - 08:05 PM

สาธุ

#12 @sunset

@sunset
  • 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 October 2008 - 10:37 PM

อนุโมทนาสาธุ แต่รู้สึกว่าท่านเจ้าอาวาสในภาพน่ะ จะผอมลงนะครับสงสัยท่านจะโหมงานหนักดูแลสุขภาพนะครับ... laugh.gif

#13 อาม่า

อาม่า
  • 218 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 October 2008 - 07:53 AM

สาธุ