ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

รูปที่บูธเมื่ออาทิตย์ต้นเดือน(อายจังไม่น่าลืมเลย)

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 18 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 September 2010 - 07:56 PM

อายจังเลย...ไม่รู้จะเอาหน้าไปไว้ที่ไหน ก็เลยต้องจำใจเอาวางไว้ที่เดิม

เอากล้องไปด้วยเมื่อวันอาทิตย์ต้นเดือน ถ่ายภาพบรรยากาศที่บูธเอาไว้ซะหลายภาพ แต่พอกลับมาบ้านก็หยิบกล้องอีกตัวออกมาใช้ ก็เลยลืมไปว่ามีรูปที่ยังไม่ได้เอามาลงให้ดูกันอยู่ในกล้องตัวเก่า

วันนี้หยิบออกมาชาร์จแบต จะเอาไว้ถ่ายพรุ่งนี้ ก็เลยเห็น เลยเอาออกมาอวดซะ อย่างน้อยให้สมาชิกใหม่ๆดูก็ยังดี

แนบไฟล์  SANY0136.JPG   790.07K   37 ดาวน์โหลด
หน้าตาบูธของเราเป็นแบบนี้ครับ เดินเข้ามาหากันได้

แนบไฟล์  SANY0138.JPG   751.67K   33 ดาวน์โหลด
เหล่าเทพบุตร เทพธิดาที่มาร่วมใจปฏิบัติธรรมด้วยกัน

แนบไฟล์  SANY0146.JPG   820.03K   37 ดาวน์โหลด
บรรยากาศสุดคึกคัก เหล่าผู้มีบุญมาร่วมทำบุญและแวะเข้ามาพูดคุยทักทายกับพวกเราครับ

แนบไฟล์  SANY0139.JPG   819.62K   33 ดาวน์โหลด
ของที่ระลึกที่จัดเตรียมไว้สำหรับผู้มีบุญที่มาร่วมบุญกองกฐินคุณยายฯ กับทางเวปเรา

แนบไฟล์  SANY0141.JPG   779.51K   41 ดาวน์โหลด
เอ้า...ให้ดูกันชัดๆ ปาดน้ำลายกันเป็นแถวหล่ะสิ

แนบไฟล์  SANY0140.jpg   852.24K   39 ดาวน์โหลด
ของที่ระลึกชิ้นใหญ่อีกชิ้น รอผู้มีบุญมารับไปครอบครองครับ

แนบไฟล์  SANY0142.JPG   771.86K   32 ดาวน์โหลด
อาหารทิพย์ครับ มีแกงฮังเลกับแกงโฮ๊ะ(ถูกหรือเปล่าหว่า) รำขนาด เอาเป็นว่าไม่เหลือให้ผมเอากลับบ้านเลยแม้แต่นิดเดียว เกลี้ยงฉาด จะถ่ายรูปคุณแม่เทพธิดามหาทานมาโชว์ ท่านก็ไม่ยอมให้ถ่าย เดี๋ยววันหน้าจะแอบถ่ายมาให้อนุโมทนาบุญกันครับ (จุ๊...จุ๊...กลับไปดูรูปที่สองนะครับ ท่านนั่งอยู่ท้ายสุดของบูธนะครับ อย่าเอะอะไปเดี๋ยวท่านรู้ตัว)

แนบไฟล์  SANY0143.JPG   828.2K   36 ดาวน์โหลด
ภาระกิจหลักของสมาชิกทั้งหลาย ทายสิ..ท่านที่กำลังก้มหน้าลงไปตักอาหารทิพย์เป็นใคร

แนบไฟล์  SANY0144.JPG   805.24K   33 ดาวน์โหลด
ให้เห็นหน้ากันชัดๆ นี่แหละเหตุผลว่าทำไมอาหารทิพย์ถึงไม่มีเหลือ

แนบไฟล์  SANY0145.JPG   792.06K   39 ดาวน์โหลด
นี่ก็อีกกลุ่มนึง กลุ่มนี้ที่มานั่งตรงนี้ไม่ใช่อะไรหรอกครับ บนโต๊ะนะของกินทั้งนั้นครับ เฝ้าไว้...อย่าให้ใครแตะ

แนบไฟล์  SANY0147.JPG   783.33K   39 ดาวน์โหลด
หลวงพี่ท่านให้ความเมตตาสละเวลามาสนทนาธรรมด้วย ใครสงสัยอะไรมากราบเรียนถามความรู้ความเข้าใจได้ครับ

แนบไฟล์  SANY0148.JPG   806.56K   34 ดาวน์โหลด
ชิ้นนี้ ของส่วนตัวครับ เข้าใจว่าตอนนี้ในวัดฯ น่าจะหายากแล้ว เพราะได้รับมาตั้งแต่ช่วงบูมงานหล่อรูปเหมือนทองคำพระเดชพระคุณหลวงปู่ฯ

ด้วยความโลภเลยได้มาหลายภาพ ก็เลยเอาไปใส่กรอบสวยๆ กะว่าจะเอามามอบให้ผู้มีบุญนี่แหละ แต่มาตัดสินใจใหม่แล้ว เอาอย่างนี้ดีไหมครับ ใครเข้ามาลงชื่อในกระทู้นี้ทุกท่านจะมีสิทธิ์หนึ่งสิทธิ์ แล้ววันครูวิชชาธรรมกายนี้จะกราบขอให้หลวงพี่ท่านจับสลากเพื่อหาผู้มีบุญได้ครอบครอง ดีไหมครับ หรือว่าจะตั้งกติกาอย่างไรดี ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ปล.ไม่ได้มีภาพเดียวนะครับ ที่เป็นแบบเดียวกันนี้จะมี 3 ภาพครับ แล้วจะทยอยนำออกมาให้สมาชิกใหม่ๆได้ลุ้นนะครับ

ปล.2 ภาพพระเดชพระคุณหลวงปู่ฯองค์ทองคำ ที่เป็นภาพขนาดใหญ่สีทองผมก็ยังมีอยุ่นะครับ สนใจกันหรือเปล่า
สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#2 luckynara

luckynara
  • 714 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 September 2010 - 08:53 PM

อยากแวะไปบ้างจัง แต่ไม่กล้า เอ๊ยไม่ว่างค่ะ

#3 ตำรวจรักบุญ

ตำรวจรักบุญ
  • 985 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 September 2010 - 09:47 PM

... .... ..... .. ... ..

#4 อารียา

อารียา
  • 51 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 September 2010 - 10:08 PM

อา วันนี้เห็นทัพพีในหม้อแกงฮังเลย์จริง ๆ

แต่คุณทัพพีในหม้อนะ คนไหนเอ่ย ??? อยากรู้จักทุกคนเลยจนท.ของเวบdmc.ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ สาธุ ๆ ๆ

#5 Tarz

Tarz
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 September 2010 - 12:45 AM

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ สาธุ

#6 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 September 2010 - 11:44 AM

ขออนุโมทนาบุญ กับหมู่คณะทุกๆท่าน ด้วย ค่ะ ได้เห็นพระของขวัญแล้วก็มีใจอยากได้บ้าง เพราะพระของขวัญบางอย่างก็ยังไม่มี ค่ะ ถ้ามีบุญขอให้

ได้เป็นเจ้าของพระของขวัญด้วยเถิด เช่นพระของขวัญเหรียญล๊อกเก็ต ของหลวงปู่รุ่นถล่มมาร พระธรรมกายแก้วใส เป็นต้น สาธุ

#7 usr18036

usr18036
  • 12 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 September 2010 - 11:57 AM

มาลงชื่อในสลาก ที่จะให้หลวงพี่จับในวันนั้นครับ

เอ...แล้วถ้าได้จะไปรับยังไง ใช้อะไรยืนยันว่าเป็นตัวจริง

#8 usr36285

usr36285
  • 26 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 September 2010 - 12:56 PM

ร่วมทำบุญกฐินอย่างไงให้ได้พระที่ระลึกครับ ช่วยชี้ทางด้วยครับ

#9 Tung

Tung
  • Admin
  • 195 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 September 2010 - 05:30 PM

แนบไฟล์  SANY0141.JPG   779.51K   41 ดาวน์โหลด

ทุกอย่าง 1 ตารางเมตร

#10 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ

โพสต์เมื่อ 19 September 2010 - 06:34 PM

ร่วมทำบุญกฐินอย่างไงให้ได้พระที่ระลึกครับ ช่วยชี้ทางด้วยครับ

ทุกอย่าง 1 ตารางเมตร

ขออนุญาติเข้ามาขยายความให้นะครับ
ทุกท่านที่มาร่วมทำบุญสร้างอาคารหนึ่งร้อยปีคุณยายอาจารย์ฯ กับทางเวปไซต์ของพวกเรา ทุกการร่วมทำบุญ 1 ตารางเมตร ท่านก็จะได้รับของที่ระลึกไว้ตรึกระลึกถึงบุญใหญ่ในครั้งนี้ 1 ชิ้น ท่านสามารถเลือกชิ้นที่ท่านถูกใจได้ตามจริตความชอบเลยครับ

เนื่องจากเป็นของที่ระลึกถึงบุญที่ทางเวปไซต์จัดหามาเอง เพื่อสมาชิกชาวเวปไซต์ทุกท่าน เพราะฉะนั้นทุกชิ้นมีจำนวนจำกัด ถ้ามาทีหลังท่านอื่นก็ไม่สามารถเรียกร้องใดๆได้นะครับ มามะ...มาเร็วๆนะครับ

มาลงชื่อในสลาก ที่จะให้หลวงพี่จับในวันนั้นครับ

เอ...แล้วถ้าได้จะไปรับยังไง ใช้อะไรยืนยันว่าเป็นตัวจริง
อันนี้ไม่ยากครับ สำหรับท่านที่ได้รับ ทางผมจะส่งข้อความส่วนตัวถึงกันสองต่อสอง ไม่ให้ท่านอื่นรับรู้ในเรื่องของเราสองคนครับ-ฟังดูโรแมนติกไหมครับ เหอ เหอ

อยากแวะไปบ้างจัง แต่ไม่กล้า
เอ่อ...คุณเจี๊ยบชายครับ ผมว่าเราแกะสายสิญจน์ที่ล้อมบูธเราออกหมดแล้วไม่ใช่หรือครับ ทำไมยังมีคนกลัวอยู่หล่ะครับ ผมว่าหมดแล้วนะ เพราะฉะนั้นไม่ต้องกลัวแล้วนะครับแวะเข้ามาทักทายกันได้ตลอดครับ เจอผมอารมณ์ดีๆอาจจะมีของที่ระลึกเล็กๆน้อยๆมอบให้ด้วยครับ

อา วันนี้เห็นทัพพีในหม้อแกงฮังเลย์จริง ๆ
อ่าห์....ไม่ทันสังเกตุ โดนเปิดเผยตัวซะแล้ว (จริงๆที่เห็นนะตัวปลอม เพราะส่วนตัวผม ขนาดนี้ผมเรียกแค่ช้อนครับ

ตอนนี้มาลงชื่อแล้วเจ็ดท่าน โอกาศเป็นแค่หนึ่งต่อเจ็ดเอง ชิลล์ๆ เอ่อ...กราบขอประทานโทษครับ หลวงพี่ร่วมด้วยไม่ได้นะครับ เพราะหลวงพี่ต้องเป็นผู้จับสลาก เดี๋ยวจะดูไม่ยุติธรรม

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#11 ดุสิตาเทวบุตร

ดุสิตาเทวบุตร
  • 213 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 September 2010 - 09:04 PM

พระของขวัญสวยจัง

#12 สาธุธรรม

สาธุธรรม
  • 1124 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 September 2010 - 09:19 PM

อนุโมทนา สาธู๊ ค่ะ

แต่ เอ่อ พี่ทัพฯ ค่ะ

สงสัยนิดหน่อย พี่มีความผูกพันกับอะไร อะไร ที่เกี่ยวกับอาหาร เหยอคะ กิกิ ล้อเล่นน่า..

หยุดนิ่งนั้นแหละไซร้ พรหมจรรย์
พระผุดผ่านทุกวัน สะอาดเกลี้ยง
นิวรณ์หมดสุขสันต์ สดชื่น
ชีพรื่นธรรมหล่อเลี้ยง ผ่องทั้งกายใจ

สุนทรพ่อ

#13 _Phoenix_

_Phoenix_
  • 54 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 September 2010 - 10:08 PM

พระของขวัญสวยจัง

เห็นด้วยครับ

>>..........ชีวิตนี้ขอมอบแด่พระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกาย..........<<

#14 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 September 2010 - 10:23 PM

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#15 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 19 September 2010 - 10:51 PM

...ทำไมบูธนี้หาคนขี้เหร่ยากจัง ? glare.gif
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#16 บ่าวอุบล

บ่าวอุบล
  • 632 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 September 2010 - 01:10 PM

มีดวงแก้วยายที่แจกวันธรรมชัยไหมครับ

#17 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ

โพสต์เมื่อ 20 September 2010 - 05:51 PM

มีดวงแก้วยายที่แจกวันธรรมชัยไหมครับ
รับสัก ๑ กองสิครับ แล้วเดี๋ยวดวงแก้วจะลอยมาหาเองถึงมือเลย จริงๆนะครับ

#18 usr18036

usr18036
  • 12 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 September 2010 - 09:45 PM

ขออนุญาติเข้ามาขยายความให้นะครับ
ทุกท่านที่มาร่วมทำบุญสร้างอาคารหนึ่ง ร้อยปีคุณยายอาจารย์ฯ กับทางเวปไซต์ของพวกเรา ทุกการร่วมทำบุญ 1 ตารางเมตร ท่านก็จะได้รับของที่ระลึกไว้ตรึกระลึกถึงบุญใหญ่ในครั้งนี้ 1 ชิ้น ท่านสามารถเลือกชิ้นที่ท่านถูกใจได้ตามจริตความชอบเลยครับ

ในภาพผมเห็นมีพระมหาสิริราชธาตุด้วย(เรียกถูกไหมหนอ?) ทำ ๑ ตร.ม. ร่วมกับ dmc.tv แล้วจะได้รับใช่ไหมครับ
ตอนนี้เริ่มลังเลแล้วระหว่างองค์พระแก้วใส กับ พระมหาสิริราชธาตุว่าจะเลือกอะไรดี
เอ...รึว่าต้องทำ ๒ ตร.ม. กันนะ ^^

#19 usr36649

usr36649
  • 15 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 September 2010 - 05:53 AM

Anumothana Sa-thu Ka! How can I get the special gift if my name get selected? I am living in the US.

P.S. I already donated for Kun-Yai's Kathina to Texas branch.