ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

เหตุการณ์พระพิฆเนศดื่มนม ( เอามาให้อ่านให้ดูครับ จะได้ งง แบบผม แปลกดี )

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 9 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ตาล

ตาล
  • 69 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 May 2006 - 03:21 AM

สำหลับผม ก็ นับถือ พระพุธเจ้า และ พระรัตนตรัย เป็นสิ่งอันสูงสุด ตามที่ หลวงพ่อท่านสอน และก็ไม่คิดที่จะนับถือเทพองค์ใดเลยสักองค์ แต่เรื่องนี้ที่ผมเอามาให้ดูก็ เห็นว่าแปลกดี และอยากรู้ว่า พี่ๆ คิดว่าเป็นไปได้อย่างไร เพระผม เป็น งงพอได้ ดู VDO

เหตุการณ์พระพิฆเนศดื่มนม

ในปี 1995 ใด้มีเหตุการณ์เหนือธรรมชาติ เมื่อรูปปั้นของพระพิฆเนศในที่ต่างๆทั่วโลก (รวมทั้งประเทศไทย) ได้เรื่มดื่มนมที่คนนำมาถวาย เหตุการณ์นี้ได้เกิดขึ้นอยู่ประมาณ 24 ชั่วโมงก่อนที่จะยุติลง หลังจากผ่านไป 10 ปีแล้ว นักวิทยาศาษตร์ยังหาข้อยุติไม่ได้ว่าอะไรเกิดขึ่นกันแน่ ที่ลิงค์นี้จะมี video ของเหตุการณ์ให้ดูด้วย

http://www.milkmirac...acle.html#Video << VDO

http://www.palungjit...ad.php?p=236482 << ที่มา

http://www.kalyanami...ing.asp?catid=3 << เรื่องที่คุณครูไม่ใหญ่สอน

๑๕ ผูกใจกับเจ้าแม่กวนอิม ตายแล้วไปอยู่ไหน ๔.๗๘ ๔๐:๐๐

ไฟล์แนบ

#2 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 May 2006 - 09:25 AM

ไม่ยากค่ะ ถ้ามองในแง่ตามหลักของโรงเรียนอนุบาลฝันในฝัน แบบสันนิษฐานวิทยา ก็คือมีวิทยาธรอยู่นั่นเอง ต้องการให้ผู้คนมาสักการะตนเอง ก็ได้ใช้วิชาที่ฝึกมาทำให้เกิดปาฎิหาริย์น่ะก็เท่านั้นเองค่ะ อย่าลืมว่าวิทยาธร ก็มีหลายเชื้อชาติ หลายศาสนา เหมือนกับมนุษย์น่ะแหล่ะค่ะ

แต่ถ้ามองตามหลักธรณีวิทยา ก็ต้องศึกษาดูว่า หิน หรือปูนที่นำมาปั้นรูปต่างๆเหล่านั้น มีคุณสมบัติ คล้ายดินเหนียว คือดูดน้ำ และอุ้มน้ำหรือเปล่า

#3 saowanee15

saowanee15
  • 207 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 May 2006 - 09:45 AM

อืมม คิดเหมือนฟ้าร้างค่ะ แต่คิดว่า เป็นที่ตัวหินมากกว่า

#4 VCO

VCO
  • 322 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 May 2006 - 10:48 AM

เคยได้ยินมาว่า ไม่ใช่เฉพาะรูปพระพิฆเนตร เท่านั้น รูปประแม่มารี พระเยซู ก็เคยมีกรณีอย่างนี้

มีผู้เฉลยปัญหาว่า .... ถ้าดูตามหลักวิทยาศาสตร์ รูปปั้นส่วนหนึ่งเป็นปูน หรือ หิน เช่นหินแกรนิต ซึ่งวัสดุเหล่านี้มีความสามารถในการดูดซับน้ำหรือของเหลวได้ (คล้าย ๆ ฟองน้ำที่จะค่อย ๆ ดูดซับน้ำเข้าไปเก็บไว้ในตัวของมันเอง)

และได้เคยฟัง (ใครก็จำไม่ได้) เขาเล่าว่า เคยมีคนทำเช่นนี้คือนำนมไปให้หินที่เป็นรูปเทพสักการะทรัพย์ดูด ปรากฏว่า ช่วงแรก ๆ ก็ไม่มีปัญหา ดูเหมือนรูปนั้นนดื่มน้ำนมจริง ๆ ปรากฏว่า ซักพัก พอวัสดุนั้นอิ่มน้ำ ก็ไม่สามารถดื่มต่อได้ แถมต่อมาระยะหนึ่งก็เริ่มมีกลิ่นตุ ๆ ออกมาจากรูปสักการะนั้น เหม็นตลบอบอวล (ก็ไม่เหม็นได้ไงหละ เคยได้กลิ่นนมที่บูดแล้วไม๊)

ดังนั้น ดิฉันไม่คิดว่ามีแม้แต่วิทยาธรค่ะ แต่เป็นปรากฏการณ์ธรรมชาติ

.... เรื่องเหล่านี้ไม่ขอเชื่อใครเชื่อครูไม่ใหญ่เพียงคนเดียว....
(พวกนักข่าวนี้เขาไม่มีข่าวอะไรจะลงแล้วเหรอ)

#5 สิริปโภ

สิริปโภ
  • 1766 โพสต์
  • Interests:เรื่องลึกลับ

โพสต์เมื่อ 01 May 2006 - 04:58 PM

วิทยาธร

#6 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 May 2006 - 05:55 PM

แต่เคยเห็นมีเหมือนกันที่พระแม่มารี มีน้ำตาไหลออกมาเป็นสีแดงๆ คล้ายๆหยดเลือด ชาวคริสต์ก็นับถือกันใหญ่ พากันไปบูชา สักการะ อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกัน สันนิษฐานตามหลักวิทย์ฯ ไม่ออก ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะคะ
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#7 ตาล

ตาล
  • 69 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 May 2006 - 03:27 AM

http://www.palungjit...ad.php?p=236482 << ช้วยเข้าไปตอบ แทนผมทีครับ กับพี่ๆบางคนในนี้ เพราะผมคนเดียว สู้มะไหวครับ ผมแทบคนเดียวเลยที่ บงบอกถึงความเป็น สายของธรรมกายในนี้ เพราะพี่ๆที่เป็น ธรรมกายในนี้ ก็ หนีไปแอบหมดแล้วเหลื่อผมคนเดียว เองตอนนี้ ( แบบว่าแอบดูอยุ่ แบบไม่เปิดเผยตัว )
และที่ผม งงในตอนนี้ ก็คือ การตอบของพี่คนนึง ซึ้ง ผมงงว่า เป็นจริง ตามที่เค้าบอกหรือเปร่าครับ

จากคุณพี่ วสวัต http://www.palungjit...ad.php?p=236482
ผมก็เคยฟังหลวงพ่อ พูดถึงพระโพธิสัตว์กวนอิมนะครับ
เห็นว่าหลวงพ่อเคยเข้าใจผิดในช่วงแรกว่าพระโพธิสัตว์กวนอิม กับ อีกองค์หนึ่งจำไม่ได้นะครับ
ว่าเป็นองค์เดียวกัน แต่เมื่อหลวงพ่อได้ไปพบองค์จริงเข้าก็ทราบว่าเป็นคนละองค์กันนะครับ
ผมเชื่อหลวงพ่ออ่ะครับ ( แต่เมื่อหลวงพ่อได้ไปพบองค์จริงเข้าก็ทราบว่าเป็นคนละองค์กัน - คืออะไร ครับใครรู้ช้วยอธิบายให้ผมทีครับ เป็น งง หรือว่าพี่เค้าจำผิดหรือฟังผิดหรือเปร่า )

#8 CEO

CEO
  • 577 โพสต์
  • Interests:พระพุทธศาสนา วิชชาธรรมกาย

โพสต์เมื่อ 02 May 2006 - 04:33 AM

ถามคุณ VCO ว่า
รูปปั้นของพระพิฆเนศในที่ต่างๆทั่วโลก (รวมทั้งประเทศไทย) ได้เรื่มดื่มนมที่คนนำมาถวาย เหตุการณ์นี้ได้เกิดขึ้นอยู่ประมาณ 24 ชั่วโมงก่อนที่จะยุติลง

หินทั่วโลกดูดซับน้ำหรือของเหลวได้เวลาเดียวกันวันเดียวกันเป็นเวลา 24 ชั่วโมง
มันเป็นไปได้เหรอครับที่จะเป็นปรากฏการณ์ธรรมชาติ...เป็นไปไม่ได้แน่นอนครับ
ต้องเป็นเพราะวิทยาธรแน่นอน ชัวร์ 100% ครับ

สร้างบารมีทุกวินาที
แม้ชีวิตนี้ก็ให้ได้

#9 แก้วประเสริฐ

แก้วประเสริฐ
  • 513 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 May 2006 - 06:51 PM

อาจจะเป็นพวกผีตีนโรงตีนศาล ก็ได้ที่คอยมากินของไหว้ หรือวิทยาธรที่ต้องการให้คนมาเคารพนับถือ จึงแสดงให้เห็น อย่าไปติดกับของพวกนี้เลยเสียเวลา เสียอารมฌ์ ยึดพระรัตนตรัยเป็นที่พึ่งดีกว่า

#10 saowanee15

saowanee15
  • 207 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 May 2006 - 05:27 PM

หากคิดในแง่คนที่จะสร้างกุศโลบายนะ...เพื่อหยั่งจิตของผู้เลื่อมใส
หากไม่เกิดขึ้นเองจริง ๆ ก็ต้องสร้างกันล่ะ
บางทีนะเหมือนสร้างกลไกอะไรสักอย่างให้ดูดสิ่งเหลวเข้าไป
ตอนนี้เราเองไม่สามารถสรุปได้ทั้งนั้น เพราะไม่สามารถล่วงรู้ความลับสิ่งเหล่านั้นได้
ถึงอาจจะมีบางท่านล่วงรู้ แต่ไม่ใช่สิ่งที่ท่านผู้รู้เหล่านั้น ต้องเปิดเผยในที่สาธารณะ
ตอนนี้เราจึงเป็นแค่เพียงสันนิษฐานวิทยาเท่านั้น