ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

เส้นทางเดินรถหรือแผนที่ไปวัดปากน้ำ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 8 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 อภินิหารธรรม

อภินิหารธรรม
  • 170 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 January 2008 - 02:30 PM

รบกวนผู้รู้และมีจิตเมตตา กรุณาบอกเส้นทางเดินรถ หรือแผนที่ไปวัดปากนำได้ไหมจ๊ะ อยากไปแต่ไปไม่ถูกนะจ๊ะ ขอบคุณจ๋ะ

#2 eq072

eq072
  • 504 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 January 2008 - 03:44 PM

บ้านอยู่แถวไหนครับ ถ้าไปทางด่วนก็เร็วมากครับ

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  1.jpg   57.64K   12 ดาวน์โหลด

#3 eq072

eq072
  • 504 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 January 2008 - 03:55 PM

อันนี้เป็นอาหารเจ้าอร่อยแถววัดปากน้ำครับ

ไฟล์แนบ

#4 Transparent LOVE

Transparent LOVE
  • 109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 January 2008 - 05:07 PM

ครั้งล่าสุดที่ไปวัดปากน้ำมา นั่งรถไฟฟ้าบีทีเอสลงที่สถานีสุรศักดิ์ ย่านสาธร ถามเจ้าหน้าที่ในเคาวเตอร์ที่สถานีนี้ว่าจะต่อแท๊กซี่ไปวัดปากน้ำลงฝั่งไหน (ทางออกหมายเลขอะไร จะได้ลงไม่ผิดฝั่ง เดี๋ยวเปลืองค่าแท๊กซี่แย่) บอกแท๊กซี่แถวนั้นว่าไปวัดปากน้ำ ราคาไม่น่าจะเกิน 70 บาท จะต้องเดินเท้าเข้าไปในวัดนิดนึง พวงมาลัยแถวหน้าวัดสวยดี พวงใหญ่ ราคาไม่แพง
เผื่อเวลาไว้เยอะ ๆ จะได้มีเวลาร่วมบุญทุกบุญ และที่สำคัญอย่างยิ่งได้"นั่งธรรมะหน้าหลวงปู่" ถ้าปลีกวิเวกหน่อยก็นั่งที่เจดีย์ขาว
ไปทีไรรู้สึกดีและอบอุ่นทุกที เหมือนได้สัมผัสบริเวณที่หลวงปู่เคยเดิน เคยนั่งในสมัยก่อน smile.gif
อนุโมทนาบุญล่วงหน้า...สาธุ

สติ สบาย สม่ำเสมอ สังเกต
“ไม่ได้ไม่มี ไม่ดีไม่ได้ ต้องได้และดี ให้ดีที่สุด”

#5 อภินิหารธรรม

อภินิหารธรรม
  • 170 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 January 2008 - 09:16 AM

สาธุจ๊ะ กับความใจดีของทุกท่าน

#6 sunshining

sunshining
  • 111 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 January 2008 - 10:18 AM

สาธุ...อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

#7 ต้มข่าไก่

ต้มข่าไก่
  • 193 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 January 2008 - 04:48 PM

เมื่อวันจันทร์ที่ 28 มค.51 คนที่บ้านเพิ่งไปที่วัดครับ ยังไปบริจาคปัจจัยเป็นภัตตาหารแด่คณะสงฆ์ ได้รับใบอนุโมทนาบัตร อย่างใหญ่เลยครับ ขนาดเท่ากับ กระดาษ A4 พิมพ์จาก Computer อักษรสวยงามดีครับ ไว้จะลองสแกนมาให้ดูครับ ถ้าไปอย่าลืมไปกราบหลวงปู่ครับ สำหรับวันพฤหัส ช่วงบ่ายจะมีการสวดมนต์ด้วยครับ มีของอร่อยหน้าวัดที่อดบอกไม่ได้ครับ คือ ก๋วยเตี๋ยวแคะครับ เป็นร้านเก่าแก่ อย่างไรก็ต้องเดือนผ่านร้าน ฝากท้องแก้หิวได้ครับ
ขออภัยที่ทำให้ท่านต้องกลืนน้ำลายครับ

#8 วัดในดวงใจ

วัดในดวงใจ
  • 1199 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 February 2008 - 09:23 AM

สาธุ
พระพุทธเจ้ารู้
และท่านก็ตรัสสรุป
ว่าทางเดียวที่จะรู้ตามท่าน
ตลอดจนหยุดตามท่าน
คือการมองเข้าข้างใน
และการหยั่งรู้สรรพสิ่งออกมาจากภายใน
คือสัญลักษณ์สำคัญของพุทธแท้
พุทธแท้จะรู้ว่าการพยายามมองออกข้างนอก
เป็นวิธีที่ไม่ทำให้รู้จักประโยชน์สูงสุด
อันพึงมีพึงได้จากความเป็นมนุษย์

#9 Transparent LOVE

Transparent LOVE
  • 109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 February 2008 - 07:15 PM

happy.gif เพิ่มเติมข้อมูล (ขออนุโมทนากับคนที่บ้านคุณต้มข่าไก่ที่เพิ่งไปทำบุญมาด้วย)

ที่วัดปากน้ำมีกองทุน"มูลนิธิหลวงพ่อวัดปากน้ำ" เพื่อเป็นค่าภัตตาหาร บำรุงการศึกษา ส่งเสริมธรรมกาย(วิปัสสนากัมมัฏฐาน) บูรณะปฏิสังขรณ์และก่อสร้าง บำเพ็ญทานการกุศล บำรุงวัดปากน้ำในกิจการทั่วไป ร่วมมือกับองค์การการกุศลอื่นๆ
โดยเปิดตั้งทุนครั้งแรกจำนวน ๑,๐๐๐ บาท เป็นชื่อทุน(ชื่อเรา ครอบครัว หรือใครก็ได้) จะได้รับ
๑.) ใบอนุโมทนาที่มีชื่อเจ้าภาพและเลขที่ทุนเพื่อใช้เติมทุนครั้งต่อไป มีรูปสีหลวงปู่สด สวยงาม ขนาด A๔ หุ้มพลาสติกอย่างดี
๒.) สมุดจดทะเบียนไว้บันทึกการตั้งทุนและเพิ่มทุน สำหรับครั้งต่อไปจะเพิ่มทุนเท่าไรก็ได้ตามกำลังและศรัทธา (เพียงแต่เปิดทุนครั้งแรกจำนวน ๑,๐๐๐บาท) การเติมทุนนี้จะอยู่ที่ไหนก็สามารถเติมได้ จากประสบการณ์ของตัวเองเคยเติมโดยส่งธนาณัติพร้อมกับชื่อและเลขที่ทุนไป ทางวัดก็ส่งใบเสร็จรับเงินกลับมาให้ทางไปรษณีย์
๓.) หนังสือรายงานกิจการ ฐานะการเงินมูลนิธิหลวงพ่อวัดปากน้ำ ประจำปี

สติ สบาย สม่ำเสมอ สังเกต
“ไม่ได้ไม่มี ไม่ดีไม่ได้ ต้องได้และดี ให้ดีที่สุด”