ไปที่เนื้อหา

เนื้อหาจาก Sydney@Surry Hills

ค้นพบทั้งสิ้น 5 รายการโดย Sydney@Surry Hills (จำกัดการค้นหาจาก 29-April 23)

#150560 สงสัยเรื่องกรรมที่ส่งผลและวิธีแก้ค่ะ

โพสต์เมื่อ โดย Sydney@Surry Hills บน 23 March 2009 - 03:08 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ชีวิตตั้งแแต่เล็กจนโตมาก็เป็นครอบครัวระดับปานกลางแต่เห็นแม่ต้องดิ้นรนอย่างเหน็ดเหนื่อยเพื่อเลี้ยงลูก พอมาถึงตัวเราก็ต้องดิ้นรนเหนื่อยมากมายเหลือเกิน ไม่ได้อะไรมาง่ายๆ เหมือนคนอื่น ๆ ชีวิตมีเหตุการณ์ต่าง ๆ ผ่านเข้ามาให้ระทึกอยู่เรื่อย ๆ พอมาถึงชีวิตในหน้าที่การงานก็ต้องทำงานหนักกว่าคนอื่น โดนขวางการเติบโต พอมาเรื่มเข้าวัดก็ร่วมบุญกับหลวงพ่อเกือบทุกบุญ และก็เริ่มนั่งธรรมะบ้าง ก็เลยสงสัยว่าควรจะทำบุญอะไรที่จะส่งผลได้โดยตรงค่ะ ขอความกรุณาท่านผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ

#139204 เชิญร่วมมุทิตาสักการะวันคล้ายวันเกิดหลวงพ่อทัตตชีโว

โพสต์เมื่อ โดย Sydney@Surry Hills บน 19 December 2008 - 02:37 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

กราบนมัสการหลวงพ่อค่ะ หลวงพ่อยังหนุ่มอยู่เลย ขอให้หลวงพ่อแข็งแรงป่วยน้อย ๆ มีความสุขมาก ๆ ค่ะ

#138268 ท่านผู้รู้ช่วยตอยด้วยค่ะ

โพสต์เมื่อ โดย Sydney@Surry Hills บน 12 December 2008 - 04:27 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

กราบเรียนท่านผู้รู้ดิฉันมีเพื่อนร่วมบ้านชอบดูและสนใจในสื่อลามกเช่นหนังและภาพโป๊ ร่วมทั้ง save เก็บไว้และเอาไปแบ่งหรือไม่ก็ชวนเพื่อนมาดู และก็แนะนำร่วมทั้งเป็นสมาชิกเว๊ปไชด์ประเภทนี้ซึ้งปัจจุบันนี้เหมือนเป็นส่วนหนึ่งที่ขาดไม่ได้ในชีวิตเค้าไปแล้ว เค้าจะมีกรรมและวิบากกรรมอย่างไรค่ะ และเค้าก็มีภรรยาแล้วด้วยแต่ไม่ได้ออกไปมีคนอื่นนอกบ้าน แต่เวลาเดินผ่านคนที่ตนถูกใจก็จะชอบมองแบบเพ้อฝันในรูปร่างหน้าตาของคนที่เค้าเห็น

#137313 พระเวสสันดร

โพสต์เมื่อ โดย Sydney@Surry Hills บน 06 December 2008 - 05:13 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

เมื่อไหร่จะได้ดูพระเวสสันดรตอนต่อไปค่ะ รอดูตอนที่ 104 มาเดือนกว่า ๆ แล้วค่ะ

#128988 ขอหลวงปู่แบบนี้ได้ไหมคะ

โพสต์เมื่อ โดย Sydney@Surry Hills บน 18 October 2008 - 05:09 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

แผ่เมตตาให้เค้าซิค่ะ ขอให้เค้ามีความสุข แต่ต้องตั้งใจและออกมาจากใจใส ใส ของเราจริง ๆ ขณะที่แผ่เมตตานะคะและก็หมั่นนั่งสมาธิ ทำบุญ เพื่อให้ตัวเรามีกำลังบุญ มีบุญมาเสริมตัวเราให้ตัวเราแข็งแรงด้วยกำลังบุญ ลองดูนะค่ะ