ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

อยากได้คำกล่าวสุทรพจน์ ครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 1 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 t2524ster

t2524ster
  • 49 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 October 2008 - 10:43 AM

เนื่องจากว่าจะต้องสอบวิชาการเจรจาต่อรอง อยากเอาคำกล่าวสุนทรพจน์ของท่าน ไมเคล โนเบล และของพระเดชพระคุณหลวงพ่อ ไปเป็นตัวอย่างครับ ไม่ทราบว่าจะหาได้จากไหนครับ ที่เป็นเอกสารนะครับ แต่ถ้าไม่ได้ก็คงต้องถอดเทป เอา ครับ

#2 glorysally

glorysally
  • 21 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 October 2008 - 01:39 PM

ลองขอที่ส.ตปท.ดูนะคะ
ขอเข้าไปขอที่ส.ตปท.เองโดยตรง
หรือจะโทรเข้าไปที่เบอร์กลางของวัด แล้วขอเบอร์ ติดต่อ ส.ตปท.ก็ได้ค่ะ
หรือวันอาทิตย์---เข้าไปขอเบอร์ที่จุดติดต่อ-สอบถามได้ค่ะ

คิดว่าขอได้จาก พระสุชิน สุชิโน --- กององค์กรระหว่างประเทศ
พระอนุชิต ติกขวีโร --- กองต้อนรับและอบรม
หลวงพี่ภาสุระ
พี่งี้ อุบาสิกา---กองต้อนรับและอบรม
ทางที่ดี ขอเบอร์โทรหาพี่งี้ก่อนจะดีกว่าค่ะ เพราะจะได้ไม่รบกวนหลวงพี่ท่าน

จริงๆแล้วอยากช่วยมากกว่านี้ค่ะ แต่เบอร์โทรศัพท์ที่เคยมี
มันหายไปแล้ว เนื่องจากมือถือแฮงค์...ยังตามเบอร์ได้ไม่ครบเลยค่ะ