ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

รับสมัครเจ้าหน้าที่ต้อนรับชาวต่างประเทศ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 10 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Moderator

Moderator

Thai buddhist monk

• 328 โพสต์
  • Interests:Meditation

โพสต์เมื่อ 28 March 2006 - 03:31 PM

กองต้อนรับและอบรม สำนักต่างประเทศ
รับสมัครเจ้าหน้าที่ต้อนรับชาวต่างประเทศ

คุณสมบัติ
1.ชายหรือหญิงโสด อายุไม่เกิน 40 ปี
2.จบการศึกษาระดับปริญญาตรีขึ้นไป
3.สามารถใช้ภาษาอังกฤษหรือภาษาจีนได้ดี
4.มีมนุษยสัมพันธ์ดี รักงานด้านต้อนรับบริการและสามารถทำงานเป็นทีมได้
หลักฐานการสมัคร
1.รูปถ่าย หน้าตรง 1 นิ้ว 2 ใบ
2.ประวัติการศึกษา
3.สำเนาบัตรประชาชน
4.สำเนาทะเบียนบ้าน

สมัครได้ตั้งแต่วันนี้ถึงวันอาทิตย์ ที่กองต้อนรับและอบรม สำนักต่างประเทศ วันอาทิตย์ที่เสา P17 สภาธรรมกายสากล วัดพระธรรมกาย ถึงวันที่ 9 เมษายน 2549

หรือเมล์มาสมัครที่ [email protected] หรือ เบอร์ 01-6846013

#2 รัก แล้ว ทุกข์

รัก แล้ว ทุกข์
  • 270 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 March 2006 - 04:37 PM

เป็นอาสาสมัครหรือเป็นพนักงานมีเงินเดือนครับ

#3 MiraclE...DrEaM

MiraclE...DrEaM
  • 1368 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 March 2006 - 08:30 PM

อยากทราบรายละเอียดมากกว่านี้ ต้องอบรมอะไรเพิ่มหรือปล่าวครับ ยังไงส่งเป็น personel message มาก็ได้ครับ
สิ่งอัศจรรย์ ปรากฏ บนผืนหล้า
มหาวิหาร จรัสฟ้า ค่ายิ่งใหญ่
รูปทอง ผ่องผุด ดุจยองใย
สะท้อนถึง ห้วงดวงใจ สุดบูชา

รักษ์ร่างพอสร่างร้าย ..... รอดตน
ยอดเยี่ยม "ธรรมกาย" ผล ..... ผ่องแผ้ว

เลอเลิศล่วงกุศล ..... ใดอื่น
เชิญท่านถือเอาแก้ว ..... ก่องหล้าเรืองสกล

คำสอนของเดชพระคุณหลวงพ่อ
พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร) ผู้ค้นพบวิชชาธรรมกาย

#4 CEO

CEO
  • 577 โพสต์
  • Interests:พระพุทธศาสนา วิชชาธรรมกาย

โพสต์เมื่อ 10 April 2006 - 02:24 AM

อยากเก่งภาษาจัง
จะได้ไปช่วยได้
สร้างบารมีทุกวินาที
แม้ชีวิตนี้ก็ให้ได้

#5 Streamdhamma

Streamdhamma

หยุด นิ่ง เฉย ได้ไหม

• 528 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 April 2006 - 04:20 AM

โฮ ต้องจบปริญญาตรีด้วย หนูเพิ่งจะขึ้นม.4 เองคะ แต่ตั้งปณิธานไว้นะค่ะ ถ้าเรียนจบจะขอ เที่ยว(แบบสร้างบารมีแบบไม่ขาดสายแน่นอนค่ะ)ไปยังที่ต่างๆ สัก 1 ปีแล้วจะอุทิศตัวให้กับวัดเพื่อช่วยงานพระศาสนาค่ะ อยากทำด้านภาษานี่ล่ะค่ะ ตอนนี้กำลังเรียนเพื่อให้คล่องอยู่ คงไม่นานเกินรอนะค่ะ รุ่นหนู ต้องมีรับสมัครอีกนะค่ะ^^
"เมื่อดวงอาทิตย์อุทัยอยู่
ย่อมมีแสงอรุณขึ้นก่อน
เป็นบุพนิมิตฉันใด
ความเป็นกัลยาณมิตรก็เป็นตัวนำ
เป็นบุพนิมิตแห่งการเกิดขึ้น
ของหนทางพระนิพพาน ฉันนั้น"

#6 VCO

VCO
  • 322 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 April 2006 - 12:17 PM

แล้วต้องทำงานวันไหน เมื่อไหร่ กี่โมงถึงกี่โมง หรือว่าลงทะเบียนไว้เผื่อเรียกให้มาช่วยงานในยามที่ต้องการค่ะ

#7 RALLYBIRD

RALLYBIRD
  • 1 โพสต์
  • Interests:SWIM, INDOOR AND OUTDOOR SPORT, COMPUTER GRAPHIC, PHOTOGRAPHY, PLAY PIANO, MOVIES, MUSIC, BOOKS, etc.,

โพสต์เมื่อ 10 April 2006 - 04:15 PM

[font=Arial][size=5]Hello, I would like to know more of Detials and Information about this. I study in USA and i can work on Translator very well. Please send me more your Information about Duties and anything that specificly with this job. Also, if you would like me Voluntary, i would love to do that , too. Please contact me immaitely at [email protected]. I really appreciate your time.

Thank you very much.

rallybird

B)

#8 Streamdhamma

Streamdhamma

หยุด นิ่ง เฉย ได้ไหม

• 528 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 April 2006 - 04:42 PM

สาธุค่ะ ไว้หนูโตแล้วจะตามไปทำด้วยค่ะ ^^
"เมื่อดวงอาทิตย์อุทัยอยู่
ย่อมมีแสงอรุณขึ้นก่อน
เป็นบุพนิมิตฉันใด
ความเป็นกัลยาณมิตรก็เป็นตัวนำ
เป็นบุพนิมิตแห่งการเกิดขึ้น
ของหนทางพระนิพพาน ฉันนั้น"

#9 ง่ายๆ

ง่ายๆ
  • 147 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 June 2006 - 03:39 PM

อาสาสมัครทั้งหลายครับ คึกคักกันหน่อย สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ ถ้ากลับเมืองไทยแล้วจะไปสมทบครับ สู้ๆ
หลุดพ้นจากพันธนาการ

#10 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 23 September 2006 - 05:34 PM

อนุโมทนาด้วยนะ
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#11 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 April 2007 - 10:59 AM

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ