ไปที่เนื้อหา

เนื้อหาจาก LADY RACHEL

ค้นพบทั้งสิ้น 53 รายการโดย LADY RACHEL (จำกัดการค้นหาจาก 29-April 23)

#148187 สวนป่าหิมวันต์ เอาบุญมาฝากคะ

โพสต์เมื่อ โดย LADY RACHEL บน 25 February 2009 - 12:56 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

วันที่ 15 ถึง 21 กพ ไปภูเรือมาคะ เอาบุญมาฝากทุกคนเลยนะคะ มีเพื่อนไปด้วยกันอีกสองคน ผลการนั่งออกมาไม่เท่าไรคะ แอบร้อนและไม่สบายซะงั้น แต่ดีใจที่ได้พาเพื่อนไป กลับมา เค้าก็จะสร้างองค์พระร่วมปิดเจดีย์เลย

มีพี่ๆ ที่ทิ้งข้อความไว้เรื่องให้ชวนพ่อไปด้วยเรย สรุปว่าพ่อก็ไม่ได้ไปนะคะ แต่คิดว่า ความคิดใหม่ๆ น่าจะเข้ามาบ้างแล้ว ดูจากที่ หลังจากกลับมา พ่อคุยเรื่องนั่งสมาธิกับเรื่องหลวงปู่บ่อยขึ้นค่ะ อย่างน้อยพ่อก็เห็นแล้วว่า ลูกสาวไม่ได้ทำหรือปฏิบัติอะไรที่ไม่ดี เล่าให้พ่อฟังด้วยคะ่ว่า พระอาจารย์จากวัดเราสอนนั่งยังงัย คุยอะไรกับพระอาจารย์บ้าง

เดือนหน้าจัดสรรไว้ได้สิบวันสำหรับพักร้อน ตั้งใจจะพาน้องชายไปพนาวัฒน์ด้วยกัน CANT WAIT!!!

รูปภาพแนบ

#146937 ตามมาด้วยรูปคะ

โพสต์เมื่อ โดย LADY RACHEL บน 14 February 2009 - 04:47 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

แอบเอาเจ้าของตัวจริงมาลงรูปให้ดู กับลูกใหม่ แมวหรือมู๋ไม่รุ้ มันอัวนขึ้นมากกกกกกกก ไม่เคยนึกเร้ยยยยที่บ้านจะเลี้ยงแมว

ปล. ใครอย่าไปบอกพ่อนะ ว่าเอารูปเค้ามาลง เค้าเขิลลลลล

#146936 ดีใจมาก บอกไม่ถูก

โพสต์เมื่อ โดย LADY RACHEL บน 14 February 2009 - 04:45 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

เอารูปมาโพสต์แล้วคะ อยู่อีกหัวข้อนึง ไม่ได้เข้ามานาน งงๆ คะ โพสต์อะไรยังงัย จำมะค่อยจะได้

#146935 ตามมาด้วยรูปคะ

โพสต์เมื่อ โดย LADY RACHEL บน 14 February 2009 - 04:38 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

อาจจะไม่ค่อยชัด แต่ถ้าเห็นได้ จะเห็นเลยคะว่าเนื้อพระ หลุดหายไปเยอะเลย ด้านหน้ามีแค่ร่องรอยเหลืออยู่ ไม่มีส่วนที่นูนเหลือเลย น่าเสียดายมาก แต่ว่าไม่สนใจแย้ววววว ยังงัยก็มะให้ครายยยยยยย อิอิ

แต่ไม่แน่ใช่มะคะ เจ้าของคนต่อไป ยังมาไม่ถึงมากกว่า

มีแอบมาเิพิ่มรูปนึง เห็นว่าชัดกว่าคะ

อีกองค์นึงก็คือ พระของขวัญที่แม่รับมาให้คะ จากวันที่ รวยโคตรโคตร งามมากเลย พอใส่กรอบแล้ว

เอามาลงเพิ่มอีกคะ พอดีน้องสอน ถ่ายรุปโหมด มาโคร แหะๆ เพิ่งใช้เป็น

รูปย่อ

รูปภาพแนบ

#146934 ดีใจมาก บอกไม่ถูก

โพสต์เมื่อ โดย LADY RACHEL บน 14 February 2009 - 04:30 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

กลับมาพักร้อนคราวนี้ ได้มาอยุ่ที่บ้านกับพ่อแม่น้องๆ สามสี่วัน พรุ่งนี้ก็จะไปปฏิบัติธรรมที่ ภูเรือแล้วค่ะ ดีใจที่สุด แต่อันนี้ยังไม่ใช่เรื่องที่อยากโพสวันนี้นะคะ

ตอนกลับมา มีเพื่อนมาส่ง ก็เลยพาเพื่อนไปทานข้าวแถวๆ นี้ ซึ่งติดกับทะเล ก็เลยเป็นว่ามาส่งถึงบ้านตอนเที่ยงคืน พ่อเข้านอนไปแล้ว เลยไม่ได้ทักทายกัน ด้วยความที่เป็นคนที่การนอนเปลี่ยนไปหมดแล้วคะด้วยหน้าที่การงาน กลางวันเป็นกลางคืน เลยทำให้ไม่ง่วง อยู่เล่นเนท ดุทีวีจนเช้า

พ่อตื่นมาเจอตอนตีสี่ก็สวัสดีพ่อเป็นที่เรียบร้อย ยื่นเงินให้เร้ย อิอิ ตั้งใจเอามาให้ แกก็ถามว่ามีใช้หรอ อิอิ มีจิพ่อ ไม่มีก็ไม่คงไม่มีมาให้เนาะ

คุยไปพักนึงก็เลยขอไปดูห้องพ่อที่ต่อใหม่ แล้วพ่อย้ายลงไปนอนที่ห้องนั้น แยกจากตัวบ้านอ่ะนะคะ

พ่อไปอยู่ที่ไหน ที่นั่นต้องมีพระอยู่รอบๆ ตัวเค้า เป็นนิสัย ที่ห้องใหม่พ่อก็เหมือนกัน แล้วก็แน่นอน ได้เห็นรูปหลวงปู่สด (ซึ่งตั้งแต่เราเกิดมา โตพอรู้เรื่องนิดหน่อย เราก็เห็นรูปหลวงปู่แล้ว จนเข้าใจว่าท่านอ่ะ คือปู่เราตอนบวช) ก็เลยชวนพ่อคุยเรื่องหลวงปู่ซะเลย เพราะรู้ว่าพ่อชอบ อีกอย่างอยากเริ่มคุยกับพ่อเรื่องวัดซะที เพราะแกแอนตี้มาก วันนี้ที่คุยก็ยังแอนตี้อยู่ แต่ด้วยความเชื่อมั่นว่า รักหลวงปู่ อยู่แล้ว ก็อยากให้พ่อรักหลวงพ่อ รักวัดเราด้วย อย่างน้อยอย่าขัดกับแม่เวลาแม่มาวัดก็ยังดี

พ่อเริ่มคุยเรื่องหลวงปู่พ่อก็ชอบเนาะ แกก็อารมณ์ดี๊ (หรือเพราะยื่นเงินให้แกตั้งแต่แรกที่ Good Morning ไปหว่า คริคริ) แต่นึกงัยไม่รุ้คะ ถามพ่อว่า พ่อมีพระวัดปากน้ำ รุ่น หนึ่งป่าว เ้อ้อ ถามไปได้งัยมะรุ้อ่ะ คิดว่าถามๆ ไปงั้น อยากอวดที่ตัวเองมีมากกว่า อิอิ กะว่าเกริ่นๆ

บอกก่อนนะคะ โดยส่วนตัวเป็นคนไม่สนใจเรื่องนี้เร้ยยยย แต่ไหนแต่ไร แต่ตั้งกะมาให้ความสนใจเรื่องที่วัดมากขึ้นช่วงหลังๆ นี่ เวลามีพระของขวัญก็อยากได้ แต่ตัวอยู่ไกล มาไม่ได้ทุกครั้งเวลามีงานใหญ่ๆ แต่มีช่วงนึงมีแอบอยากได้ พระรุ่นหนึ่ง แต่ก็คิดไปว่า โห เป็นไปได้ยากแน่นอน แทบเป็นไปไม่ได้ด้วยซ้ำ จนวันคืนผ่านไปแบบชิลๆ

หลังจากถามพ่อว่า พ่อมีปะ พ่อก็ตอบว่า มีดิ เราแบบ ฮ้ะ biggrin.gif

แล้วพ่อก็ลุกขึ้นหยิบกล่องสามสี่กล่อง พระทั้งน้านนนน ลงมาวางทีละกล่อง ทีละกล่อง จนถึงที่เป็นกระเป๋าสีดำแบบล๊อกได้

พ่อเปิดออกมา แล้วหยิบพระองค์นึงยื่นให้ โห จิงหรอเนี่ย

แต่ที่เห็นคือ สภาพไม่สมบูรณ์แต่ไม่สำคัญเรย ตอนนั้น พอหยิบมาวางในมือ ยกท่วมหัว รูปหลวงปู่(จากที่วัด)อยู่ตรงหน้า ขอบคุณหลวงปู่ที่สุด ที่ทำให้หนูกล้าถามกับพ่อ กล้าพูดกับพ่อ

พ่อบอกว่า พ่อรับมาเองกับมือ เนี่ยรุ่นหนึ่ง ตอนนั้นพ่ออยู่ มศ. 3 ต้องทำเงินให้ได้สามสิบบาทเพื่อจะไปทำบุญที่วัดปากน้ำ ถึงได้พระมา แล้วพ่อก็พกติดตัวมาตลอด จนกระทั่งเป็นทหาร ต้องไป สงครามเวียดนาม พ่อก็พกติดตัวไว้ตลอดเวลาตอนออกศึก

พ่อบอกอีกว่า กะไว้อยู่แล้วว่าจะให้ลูกคนแรก (เราเองงง) อยากให้ั้ตั้งแต่ตอนแรกที่นู๋ออกจากบ้าน ไปทำงานต่างประเทศเดินทางเป็นว่าเล่น พ่อถามแล้วด้วยว่าเอาพระไปห้อยมั้ย แต่นู๋บอกว่า ไม่ค่อยใส่สร้อยหรือห้อยพระอ่ะ ไม่ติด พ่อก็เลยไม่ได้ให้ไป (ดูมัน บุญน้อยอยู่งะ)

โห ผ่านมากี่ปีแล้วเนี่ย (ถึงเวลางัยเนาะ) มาถึงตอนนี้ ได้กลับมาถามด้วยตัวเองเร้ย ตอนนั้นก็จำไม่ได้ด้วยนะคะ ว่าพ่อเคยถามด้วยหรอ

ดีใจมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ที่อ้าปากพูดกับพ่อเรื่องนี้

พอวันรุ่งขึ้นก็ออกไปร้านทอง เอาไปใส่กรอบเลยยยยยย ปลื้มมมมมมมมมมที่สุด

#133322 -- กระทู้นี้สำหรับผู้ต้องการไปพนาวัฒน์ กับ www.dmc.tv --

โพสต์เมื่อ โดย LADY RACHEL บน 11 November 2008 - 05:20 AM ใน ข่าวประชาสัมพันธ์

อยากไปเป็นที่สุดเลยอ่ะ แง

#131058 อีกแว๊ววววว

โพสต์เมื่อ โดย LADY RACHEL บน 30 October 2008 - 12:08 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

เฮ้อ คะ เฮ้ออออออออ

วันหล่อหลวงปู่พลาดไป ตั้งใจไปวันกฐินแทน บอกชาวบ้านเค้าไปทั่วทะเลทรายว่าจะไปงานวันทอดกฐินที่เมืองไทย วันนี้กะไปรับใบอนุญาติออกนอกประเทศ ปราาาาากฏว่า...

ไปไม่ได้นะคะ คุณ เพราะว่าตารางการทำงานของคุณมีวันหยุดแค่หนึ่งวัน ตามกฏของบริษัท คุณห้ามออกนอกประเทศไปไหนคะ

dry.gif นี่ หน้าเป็นงี้เลย หลังจากวูบไปหนึ่งวูบ

อ้าวววว เหรอออออ

ความจริงก็รู้อยู่ แต่คิดไปเองว่า เค้าจะให้ไปได้ ถ้าเรายืนยันว่าเราจะกลับมาทันดิวตี้ เพราะตั้งใจจะซื้อตั๋วเต็มกลับ และกะว่าจะไปถึงเมืองไทยเช้า แล้วกลับค่ำวันนั้นเลย

ที่สำคัญ เราอยากพาเพื่อนอีกสี่คนไปวัดด้วยกัน นั่นคือเหตุผลตอนแรกเลยที่เห็นตารางการทำงานว่ามีวันหยุดวันเดียว เพราะรุ้ว่าเหนื่อยแน่ แต่ตัดสินใจไป เพราะจะได้พาเพื่อนอีกสี่คนไปวัด

เฮ้ออออออออออออออออออออ ไม่ได้ไปอีกแล้วววววววววววววว

แต่งัยก็ร่วมบุญกับทางเวบเหมือนเดิมนะคะคุณเอ๊กซ์ เด๋วจะหาทางส่งเงินไปคะ อยากได้เบอร์บัญชี พอดีตอนนี้เมืองไทย ดึกมากแล้ว ไม่เห็นมีใครออนเอ็ม เลยมาลงที่นี่ไว้บอกข่าว เพราะพรุ่งนี้เช้ามืดก็ไปบินแล้วคะ กลับมาก็ทุกคนคงยุ่งๆ กันแล้ว

แต่ว่ายังงัยจะพยายามออนไลน์ ที่วอชิงตันนะคะ

อนุโมทนาบุญกับทุกๆ คนด้วยนะคะ

#130708 วันอาทิตย์ที่หลวงพ่อนำ อธิษฐานจิต

โพสต์เมื่อ โดย LADY RACHEL บน 28 October 2008 - 07:30 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

สาธู

ขอบคุณมากเลยนะคะเนี่ย เพราะวันนั้นไม่ทันได้ดูด้วยคะ ได้ใจความมากเลยคะ จะเอาใจติดตามท่านให้ตลอดด้วยคนคะ

หลวงปู่คะ ช่วยนำพาให้ลูกได้ไปถึงงาน และกลับมายังที่นี่ได้ด้วยความสะดวก ไม่มีปัญหาติดขัดเลยนะคะ สาธุ

#130699 วิธีการเปลี่ยนชื่อสมาชิกของท่านจาก USRXXXX เป็นชื่อที่ต้องการ

โพสต์เมื่อ โดย LADY RACHEL บน 28 October 2008 - 07:12 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

อิอิ สำเร็จ

#130697 วิธีการเปลี่ยนชื่อสมาชิกของท่านจาก USRXXXX เป็นชื่อที่ต้องการ

โพสต์เมื่อ โดย LADY RACHEL บน 28 October 2008 - 07:00 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

ขอบคุณค่าาาา เด๋วมาเปลี่ยน ไปเลือกรุปก่อง happy.gif

#130363 แบบสอบถาม ทีม DMC.TV จะจัดปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ โดย LADY RACHEL บน 27 October 2008 - 03:15 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

อยากไปมากกกกกทุกช่วงเลยคะ แล้วก็ทุกทีเลยคะ

แต่ปีนี้ลาไม่ได้เลย อยากร้องไ้ห้ แต่กะว่าจะลองขอดูอีกซักครั้งเผื่อได้ วันที่สิบ ธันวา เป็นวันเกิดด้วยคะ อยากไปมากกกกกกกกกกกกกก ไม่ได้ไปนานมากแล้ว

#129059 ต้องการกำลังใจและคำแนะนำอย่างมากเลยคะ

โพสต์เมื่อ โดย LADY RACHEL บน 18 October 2008 - 03:16 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

WELCOME TO THE EARTH KA...FIGHTO ^__^

#127531 จ๋อยคะ แต่ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านคะ

โพสต์เมื่อ โดย LADY RACHEL บน 11 October 2008 - 09:51 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

ไม่ได้ไปหรอกคะพี่ อาราเล่ แต่ระหว่างทำงานอยู่บนไฟล์ท จนกระทั่งลง เอาใจตรึกไว้ตรงกลางแล้วนึกถึงหลวงปู่บ่อยๆ จนแลนด์แล้วนั่งรถลูกเรือไป รร ก็มองฟ้าแล้วนึกถึงงานที่วัดตลอดเลยคะ แค่นึกยังปิติ นั่งยิ้มไ้ด้อยู่คนเดียวเลยอ่ะ นี่ขนาดไม่ได้ไป นั่งนึกถึงว่า ได้ร่วมหล่อหลวงปู่ด้่วยชีวิตนี้ ยังปลื้มได้ขนาดนี้เร้ย

ซักพักส่งข้อความไปถามญาติที่พาแม่ไปวัดด้วยว่าเป็นงัยมั่ง เพราะรุ้ว่าร้อนมาก คนเยอะมากล้านเปอเซนต์ ก็ทุกอย่างเรียบร้อยดี รับพระมาฝากลูกสาวด้วย ที่สำคัญ อิอิ

อนุโมทนาบุญ กับทุกๆ ท่านด้วยนะคะ

สาธุ

#127244 งานหล่อทองหลวงปู่ ยิ่งใหญ่จริงๆ

โพสต์เมื่อ โดย LADY RACHEL บน 10 October 2008 - 08:51 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

อนุโมทนา สาาาาาาธุคะ

#127238 จ๋อยคะ แต่ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านคะ

โพสต์เมื่อ โดย LADY RACHEL บน 10 October 2008 - 08:08 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

คนเดียวกันซิคะ ชื่อเดียวกะในเอ็มเรยน๊า

#127077 มีคนเป็นหนี้เราส่งคนไปทวงผิดศิลไหมครับ

โพสต์เมื่อ โดย LADY RACHEL บน 09 October 2008 - 02:56 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

อยากทราบเหมือนกันคะ ผิดมั้ยคะ หรือให้ลืมไปเลย

#127069 จ๋อยคะ แต่ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านคะ

โพสต์เมื่อ โดย LADY RACHEL บน 09 October 2008 - 02:27 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

อ่านเวปทุกวัน ปลื้มปิติและดีใจกับทุกท่านคะที่จะได้ไปร่วมงานบุญใหญ่ ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่าน

พูดกับแม่ทุกวัน เตือนแม่ทุกวันให้ใส่ชุดขาวๆ นะคะแม่ เด๋วอดพระของขวัญน๊า
แล้วนั่งพักด้วย ถ้าต้องเดินนานๆ รุ้ว่าขาไม่ค่อยไหว

เมื่อเดือนที่แล้วได้กลับไปทำบุญวันหยุดสามวัน ได้ถวายปัจจัยหล่อทองหลวงปู่ไปสามบาท หล่อองค์พระไปสององค์ให้พ่อกับแม่ ก็ปลื้มมากๆๆๆๆๆๆ ไม่หยุดปลื้มไปหลายวัน

มาเริ่มเฉาๆ เพราะตารางการบินออกมาแล้วดั๊น ได้ กทม วันที่สิบสามแทน วันที่เก้าต้องไปเมืองจีน เฉียดไปนิ๊ดเดียวเอง แถมก่อนหน้าก็หยุดสองวันด้วยนะ ถามหาคนจะแลกไฟล์ทก็มีแต่คนอยากไปเมืองไทย มากกว่าเมืองจีนที่เราได้เพราะทั้งบินสั้นกว่า แถมไปเมืองไทย สนุกกว่าเป็นไหนๆ จะให้ใช้วิชามาร โกหกว่ามีเหตุฉุกเฉินก็ทำไม่ได้อีก เพราะถือศีลห้า ไม่อยากโกหกอ่ะ พูดไปก็ไม่เนียน เค้าจับได้จะแย่เอา แล้วมารก็ได้คะแนนไปจิถ้่าโกหกอ่ะ

ถ้าอยู่เมืองไทย จะไม่อะไรเร้ยยย จะสมัครนั่งตรงแกนกลางด้วยยย อยากนั่งงงงง

แต่ว่า อยู่นี่ จะให้ไปเลยก็ทำไม่ได้ ต้องมีใบอนุญาติออกนอกประเทศจากบริษัททุกครั้ง ไม่งั้น ซื้อตั๋วบินกลับไปแล้ว แต่นี่ หนีไปก็ต้องติด ตอ มอ อยู่ดี เฮ้ออออ

โทรหาเพื่อนทุกวันว่า เงินชั้นโอนเพิ่มไปแล้วนะอีกสองบาท อย่าลืมถอนเอาไปถวายให้ด้วยน๊าาาา

ทั้งอยากร้องไห้ ทั้งปลื้ม แอบมีจ๋อยบางเวลาที่ได้อ่านว่ามีแต่คนได้ไป

แงะ ไม่กล้าโกหกอ่าาาาา

นั่งธรรมะไม่มากพอแน่ๆ เลยเรา

#127058 นอสตราดามุสของครูจู๊ด

โพสต์เมื่อ โดย LADY RACHEL บน 09 October 2008 - 02:04 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

ยังงัยหรอคะ อธิบายหน่อยค่ะ ให้ทำยังงัยคะ

#124980 ปาฏิหาริย์พระผงหลวงปู่.. บารมีธรรมหลวงพ่อธัมชโย..

โพสต์เมื่อ โดย LADY RACHEL บน 28 September 2008 - 09:25 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

อนุโมทนาคะ อยากทำได้อย่างพี่ๆ จัง happy.gif

#123728 พบพี่สาวที่พลัดพรากจากกัน 16 ปี เพราะหลวงปู่

โพสต์เมื่อ โดย LADY RACHEL บน 20 September 2008 - 05:49 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

โอ้โห ปลี้มสุดๆ คะพี่ฟ้าร้าง ยินดีด้วยมากๆ นะคะ

#122769 ==>คำสอนของหลวงพ่อ (คุณครูไม่ใหญ่)

โพสต์เมื่อ โดย LADY RACHEL บน 13 September 2008 - 10:56 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

แค่อ่านยังใกล้นิ่งแล้วเลยค่ะ อนุโมทนาคะ สาาาธุ

#122745 หุหุ อยากให้ปลื้มด้วยกันคะ

โพสต์เมื่อ โดย LADY RACHEL บน 13 September 2008 - 08:23 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ถ้าหากว่ายังจำกันได้บ้างนะคะ เมื่อไม่นานมากมานี่คะ เลดี้ราเชล มาบ่นแง่วๆ ว่าอยากได้องค์พระใสๆ มาบูชาที่บ้านที่อยู่ปัจจุบันนี้นะคะ ที่ประเทศการ์ต้าค่ะ อยู่แถวๆ ตะวันออกกลาง ใกล้ๆ กับดูไบค่ะ

มีพี่ๆ ให้คำแนะนำไว้มากมาย ก็น้อมรับเก็บไว้ลองหาทางดูค่ะ จนในที่สุด ได้มีโอกาสเดินทางกลับไปเมืองไทยเมื่อมีสามวันหยุดติดกันค่ะ ตอนแรกตั้งใจจะไปทำธุระอย่างอื่นคะ แต่ปรากฏว่า ญาติที่เคยอยู่ด้วยกันมานานมากตอนอยู่ที่เมืองไทย เค้าจะไปวัดเมื่อวันเสาร์ต้นเดือนค่ะ ไปปล่อยปลา นก วัว ที่วัดปทุมทอง ก็เลยยกเิลิกโปรแกรมที่จะทำทั้งหมดแล้วไปวัดด้วยกันกับเค้าแทนค่ะ

เอาบุญมาฝากทุกคนด้วยนะคะ

ก่อนไปปล่อยนกปล่อยปลา ก็เลยได้โอกาสร่วมเป็นเจ้าภาพ กองทุนยาและบำบัดรักษาพระภิกษุอาพาธ, ภัตตาหาร ข้าวสาร ปานะ แด่พระภิกษุสามเณร, แล้วก็ กองบุญบูชาข้าวพระ, หล่อองค์พระประจำกายให้พ่อกับแม่ซะที แล้วที่สำคัญ ร่วมบุญหล่อรูปหลวงปู่ทองคำแย๊วววววววววววว

หยอดซองทำไว้เกือบทุกๆ วันตอนอยู่ที่นี่ เก็บเงินไว้ในหนังสือสวดมนต์ทุกเดือนเพื่อหล่อองค์พระประจำกาย และเืพื่อหลวงปู่ แล้วในที่สุดก็ได้ไปถึงแว๊ววววววววว

ปลื้มมมมมมมมมสุดๆ ค่ะ อิ่มใจจิงงงงงงงงงงงๆ หน้าบานนนนนจนถึงทุกวันนี้ที่นึกถึงเลยค่ะ อิอิอิอิ

แล้วก็ได้องค์พระพุทธรูป กลับมาบูชาที่การ์ต้าแย๊ววววววว เย้ๆๆ ไม่ได้องค์ใสๆ ที่อยากได้ แต่ก็ยังปลื้มมากค่ะ และก็ยังได้องค์หลวงปู่องค์ทอง องค์สีดินพร้อมฐานให้เพื่อนร่วมห้อง แล้วก็องค์ใสอีกองค์นึง กลับมาด้วยกันทั้งหมดเลยคะ

เอาบุญมาฝากทุกท่านให้ได้บุญทุกบุญ เท่าๆ กันทุกบุญ ทุกๆ คนเลยนะคะ สาาาาาาาาาาาาธุ

แอบมีรูปมุมนั่งสมาธิให้ดูที่จัดไว้ในห้องนอนด้วยคะ มีคำเตือนอะไรก็ยินดีน้อมรับนะคะ

อ่อ หอบเอาเก้าอี้นั่งสมาธิ กับเบาะนั่งสมาธิมาให้ตัวเองกับเืพื่อนร่วมห้องด้วยค่ะ

รูปย่อ

#122744 มีเรื่องสงสัยอยากถามค่ะ

โพสต์เมื่อ โดย LADY RACHEL บน 13 September 2008 - 07:57 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

โอวววว ยาวจิง

ปฏิบัติตามเดิมสิคะ ศีลห้าที่ถืออยู่ก็ถือต่อไปค่ะ จะขยับขึ้่นมาถือศีลแปด ก็ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ นั่งธรรมะให้ถี่กว่าปกติเลยคะ ใจจะได้ละเอียดมากขึ้น แปบเดียวก็คิดได้ด้วยตัวเองคะว่าต้องทำอย่างไร

ตรงที่ว่าต้องไปวัดแล้วไปเจอบุคคลผู้นี้ โดยเลี่ยงไม่ได้ เพราะถูกจัดระบบไว้แล้ว หมายความว่างัยคะ

#122671 ต่อเนื่องจากที่เคยถามเรื่อง พระธรรมกาย 124 ปี

โพสต์เมื่อ โดย LADY RACHEL บน 12 September 2008 - 05:28 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

จิงสิคะเนี่ย คือได้แต่สงสัย แล้วก็คิดอยู่คะว่าอาจจะใช่ แต่ว่าไม่เคยเห็นที่ไหนมีรุปให้ดูนะคะ เลยไม่ทราบว่าใช่รึป่าว แล้วก็ไม่เคยมีพระอะไรติดตัวเลยคะ คุณแม่เคยให้ไว้สองสามครั้ง ก็ไม่ได้ใส่ใจจะนำพาเลยคะ แต่ไม่ใช่องค์นี้นะคะ วัดแถวปราจีนบุรีอ่ะคะ เพราะท่านเห็นว่ามาอยู่ไกลบ้านไกลเมือง

ว่าแต่ว่า รูปคล้ายลายเซ็นต์ หรือตัวอักษรอะไรซักอย่าง ด้านหลังพอจะทราบที่มาที่ไปบ้างมั้ยค่ะว่าคืออะไรอ่ะคะ

#122573 ต่อเนื่องจากที่เคยถามเรื่อง พระธรรมกาย 124 ปี

โพสต์เมื่อ โดย LADY RACHEL บน 12 September 2008 - 06:31 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ขอแก้ไขนะคะ องค์พระที่ได้มา ด้านหน้าสลักว่า พระธรรมกาย ด้านหลัง มีลายเซ็น และสลักว่า 100 ปี คะ ไม่ใช่ 124 ปี คะ จำผิดไปเองคะ แต่ว่าตอนนี้หยิบองค์พระมาจะถ่ายรูปให้พี่ๆ เพื่อนๆ ได้ดูกันนะคะว่าเป็นอย่างไร เลยทราบว่าจำผิดไปคะ ถ้ามีท่านผู้ใดพอจะมีข้อมูลรบกวนตอบด้วยนะคะ อยากทราบมากคะว่า พระที่ได้มามีประวัติความเป็นมาอย่างไร โดยเฉพาะลายเซ็นต์คะ แต่ว่ารูปนี้ซิคะ ไม่แน่ใจว่าจะมองเห็นแค่ไหนอย่างไร

พอจะมองเห็นไม่คะเนี่ย ไม่สามารถอ่ะคะ ซูมแล้ว หรือไม่ซูม ก็ทำยังงัยจะมองได้ชัดๆ คะเนี่ย

รูปย่อ