ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ภาคภูธร ตะวันตก รับ32โมดูลครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 16 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 สิริปโภ

สิริปโภ
  • 1766 โพสต์
  • Interests:เรื่องลึกลับ

โพสต์เมื่อ 23 July 2007 - 09:24 AM

เมื่อ2-3สัปดาก่อน มีการสัมนาผู้นำกลุ่มภาคภูธรทั่วประเทศ ต่างก็ตั้งเป้าหมายสร้างหลังคามหารัตนวิหารคตให้สำเร็จโดยเร็ว ภาคภูธร ตะวันตก รับไป32โมดูลครับ ขอบุญจากพระนิพพาน บารมีของมหาปูชณียาจารย์ บันดาลให้สำเร็จเกินควรเกินคาดด้วยเทอญ

นครปฐม 10 โมดูล
สุพรรณบุรี 5 โมดูล
กาญจนบุรี 5 โมดูล
ราชบุรี 3 โมดูล
ประจวบ 3 โมดูล
สมุทรสาคร 2 โมดูล
สมุทรสงคราม 2 โมดูล
เพชรบุรี 2 โมดูล
ส่วนภาคอื่นๆไม่ทราบครับ แต่ก็คิดว่าถ้าแต่ละภาคมีเป้าหมายที่ยิ่งใหญ่ก็จะทำให้งานสำเร็จโดยเร็วแน่นอนครับ
ผู้นำบุญภาคภูธร เป็นผู้อยู่เบื้องหลังความสำเร็จของมหาชนในงานบุญใหญ่ทุกงาน ขออนุโมทนาบุญร่วมกันครับ

#2 Smiling Girl

Smiling Girl
  • 550 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 July 2007 - 01:58 PM

กราบอนุโมทนาบุญกับยอดนักรบพันธุ์ตะวันนะคะ ขอให้สำเร็จเกินควรเกินคาดค่ะ ชิตังเม !!!

เวลาทำอะไรพลาด อย่าคิดนำไปก่อน เพราะมารจะเข้าแทรกผัง ให้เราคิดได้เป็นเรื่องเป็นราวทันที ยิ่งคิด ยิ่งมีผลเสียแก่ตัวเราเอง ถ้าคิดอย่างนี้แล้วใจจะตก มารจะแทรกผังสำเร็จใส่ทันที ทำให้เรื่องที่ยังไม่มีอะไร กลับกลายเป็นเรื่องร้ายทันที ยิ่งคิดจะยิ่งเสีย ฉะนั้น เมื่อเกิดเรื่อง ให้เราทำใจหยุดนิ่งที่ศูนย์กลางกายอย่างเดียว (ขุมทรัพย์จากคุณยาย)

#3 extra

extra
  • 409 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 July 2007 - 03:04 PM

กราบอนุโมทนาบุญกับชาวภูธร ภาคตะวันตกด้วยค่ะ
ขอให้ลูกพระธัมมาช่วยกันสร้างหลังคากันเยอะๆ นะคะ
เอาบุญใหญ่นี้มาช่วยให้ประเทศไทยรอดพ้นจากภัยทั้งหลายกัน
(ช่วงนี้ ข่าวไม่ดีเยอะ มาเอาบุญช่วยกันนะคะ)

#4 Chadawee

Chadawee
  • 299 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 July 2007 - 03:04 PM

อนุโมทนาสาธุจ้า

พี่เปิ้ล
Ple

#5 A Little Guide

A Little Guide
  • 190 โพสต์
  • Interests:อาสาสมัครแผนกมัคคุเทศก์<br /><br />http://www.v-guidecenter.com<br />*** ศูนย์รวม อาสาสมัครมัคคุเทศก์ ที่รักในการทำความดี ***<br /><br />เรา คือ อาสาสมัครแห่งพระรัตนตรัย

โพสต์เมื่อ 23 July 2007 - 03:11 PM

ขอให้สำเร็จโดยเร็วพลัน โดยทันตาด้วยเถอะ ... รักหลวงพ่อที่สุด
โลกเราจะได้เปงสุขสักที หลวงพ่อจะได้หายเหนื่อย หายกังวล

ปล. ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยน๊ะค๊ะ ... สาธุ

"ถ้าหากข้าพเจ้า ผิดพลาดแต่ประการใด ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ"

กำลังใจที่ดีงาม มาจากการนั่งสมาธิ
ความคิดอันวิเศษ มาจากใจที่สงบ
ความอดทนอันสูงสุด มาจากใจที่หยุดนิ่ง

น้องขวัญ
...A LiTTle GuiDE...
อาสาสมัครแผนกมัคคุเทศก์
สังกัดกองปฏิสันถาร สำนักศรัทธาภิบาล
" ใจชอบ รอบรู้ สู้งาน ปฏิภาณไว ใจบริสุทธิ์ "
สโลแกนประจำอาสาสมัคร V-Guide โดย...พระเดชพระคุณท่านพระราชภาวนาวิสุทธิ์ (หลวงพ่อธัมมชโย)

#6 ลูกพระธัมฯ Merry Ma

ลูกพระธัมฯ Merry Ma

The STRONGEST is the GENTLEST!!!

• 891 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 July 2007 - 03:23 PM

โอ้โห ขออนุโมทนาบุญกับนักบุญภูธรทุกท่านด้วยนะคะ หัวใจนักสร้างบารมีกันจริงเลยค่ะ
The Strongest is The Gentlest!

ผู้ที่มีจิตใจเข้มแข็งที่สุด ย่อมเป็นผู้ที่สุภาพนุ่มนวลที่สุด

#7 MIHARU

MIHARU
  • 620 โพสต์
  • Interests:พระพุทธศาสนา<br />วิทยาศาสตร์

โพสต์เมื่อ 23 July 2007 - 04:42 PM

อนุโมทนาบุญค่ะ
ขอให้สำเร็จเป็นอัศจรรย์นะคะ
สาธุ
Relax & Alert

#8 suppy001

suppy001
  • 2210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 July 2007 - 05:13 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับนักรบพันธ์ตะวันทุก ๆ ท่าน ขอให้บารมีของหลวงปู่ หลวงพ่อ คุณยาย สอดผังสำเร็จเป็นอัศจรรย์แก่นักรบทุก ๆท่านด้วยนะครับ...ตั้งเป้าหมายให้ยิ่งใหญ่ แล้วไปให้ถึง...ลูกหลวงพ่อ หลานหลวงปู่ + คุณยาย คิดเล็กไม่เป็น ...สาธุครับ

#9 วัดในดวงใจ

วัดในดวงใจ
  • 1199 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 July 2007 - 11:07 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับนักรบพันธ์ตะวันทุก ๆ ท่าน ขอให้บารมีของหลวงปู่ หลวงพ่อ คุณยาย สอดผังสำเร็จเป็นอัศจรรย์แก่นักรบทุก ๆท่านด้วยนะครับ...ตั้งเป้าหมายให้ยิ่งใหญ่ แล้วไปให้ถึง...ลูกหลวงพ่อ หลานหลวงปู่ + คุณยาย คิดเล็กไม่เป็น ...สาธุครับ

พระพุทธเจ้ารู้
และท่านก็ตรัสสรุป
ว่าทางเดียวที่จะรู้ตามท่าน
ตลอดจนหยุดตามท่าน
คือการมองเข้าข้างใน
และการหยั่งรู้สรรพสิ่งออกมาจากภายใน
คือสัญลักษณ์สำคัญของพุทธแท้
พุทธแท้จะรู้ว่าการพยายามมองออกข้างนอก
เป็นวิธีที่ไม่ทำให้รู้จักประโยชน์สูงสุด
อันพึงมีพึงได้จากความเป็นมนุษย์

#10 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 July 2007 - 08:32 AM

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับผู้นำบุญ จังหวัด นครปฐม, สุพรรณบุรี, กาญจนบุรี, ราชบุรี, ประจวบฯ, สมุุทรสาคร, สมุทรสงคราม และ เพชรบุรี สาธุ สาธุ สาธุ

#11 Nida49

Nida49
  • 456 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 July 2007 - 09:16 AM

ขออนุโมทนาบุญ กับผู้นำบุญทุกท่านด้วยคะ

#12 นักรบเผ่าพันธุ์ตะวัน

นักรบเผ่าพันธุ์ตะวัน
  • 380 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 July 2007 - 03:49 PM

ขออนุโมทนาบุญ กับ ภาคภูธร ตะวันตก ด้วยน่ะครับ สาธ สาธุ สาธุ
เพราะเป้าหมายของพวกเราคือ "ที่สุดแห่งธรรม"

#13 Artit

Artit
  • 147 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 July 2007 - 07:50 PM

อนุโมทนาบุญด้วยกับกุศลจิตนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

#14 aoi

aoi
  • 356 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 July 2007 - 09:46 AM

ขอให้สำเร็จเป็นอัศจรรย์เลยนะค่ะ กราบอนุโมทนาบุญ สาธุ สาธุ สาธุค่ะ
เราเกิดมาสร้างบารมี

#15 เฉย เฉย

เฉย เฉย
  • 618 โพสต์
  • Interests:เรื่องกฎแห่งกรรม การกระทำ สมาธิ

โพสต์เมื่อ 25 July 2007 - 10:32 AM

สาธุ
แม้มืดตื้อ..มืดมิด..ก็มีสิทธิ์เข้าถึงธรรม

#16 pundit_tuy

pundit_tuy
  • 24 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 July 2007 - 01:03 PM

สาธุ ครับ

#17 niwat

niwat
  • 1420 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 July 2007 - 10:03 PM

ขอร่วมอนุโมทนาบุญ กับยอดนักรบพันธุ์ตะวันภาคภูธร
ทุกท่านครับ smile.gif... สาธุ