ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 2 คะแนน

นู๋แนนเอาบุญมาฝากค่ะ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 14 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 เด็กสมบูรณ์

เด็กสมบูรณ์
  • 173 โพสต์
  • Interests:-

โพสต์เมื่อ 05 January 2008 - 03:26 PM

นมัสการพระอาจารย์ทุกรูปนะเจ้าคะ

และสวัสดียอดกัลยาณมิตรทุกท่านค่ะ

ด้วยในวันที่ 23 ธันวาคมที่ผ่านมา

ศูนย์อบรมเยาวชนสุรินทร์ ได้จัดพิธีทอดผ่าป่าเพื่อสมทบทุนสร้างอาคารที่ใช้ในการอบรมเยาวชนค่ะ

แต่แทบจะทุกท่าที่มาร่วมงานจะเรียกงานนนี้ว่า

พิธีทอดผ้าป่านานาชาติค่ะ

ก็สืบเนื่องมาจากเจ้าภาพที่มานั้นมาจากต่างประเทศซะเป็นส่วนใหญ่ค่ะ

ไม่ว่าจะเป็นจากประเทศเดนมาร์ก ออสเตรเลีย ฯลฯ แล้วก็อีกหลายประเทศค่ะ แต่นู๋แนนจำไม่ได้ ToT

มาในเรื่องของพิธีกรรมนะคะ

ช่วงเช้าก็เป็นการปฏิบัติธรรมและบูชาข้าวพระ นำโดย พระสมพงษ์ ยโสธโร ค่ะ

และมีการถวายภัตตาหารเป็นสังฆทาน

ท่านประธานในพิธีคือ กัลฯมณีวรรณ แก้วกาญจน์ มิคเคลเซ่น(สวมแว่น)

ส่วนภาคบ่ายเป็นการทอดผ้าป่าค่ะ สำหรับท่านประธานในพิธีคือ กัลฯเจสเปอร์ แอนเดอร์สัน

และกัลฯกาฬทรง อภัยรัตน์(เกล้าผม) ค่ะ

นู๋แนนเอาบุญมาฝากทุกๆท่านนะคะ

ปล.ลืมบอกไป เมื่อวันที่28ธค50-1มค.51 นู๋แนนได้พาน้องๆอาสาสมัครจากโรงเรียนจอมพระฯ ไปร่วมกันรับบุญที่วัดใหญ่ด้วยค่ะ และได้ร่วมกันปล่อยปลา รวมถึงได้เริ่มต้นศักราชใหม่ด้วยการตักบาตรที่ลานหน้ามหาธรรมกายเจดีย์ด้วยค่ะ happy.gif

มีภาพเก็บตกขำๆแอบถ่ายพิธีกรคู่หมู เอ๊ย คู่หูของศูนย์อบรมเยาวชนสุรินทร์มาฝากด้วยค่ะ

พิธีกรหญิงสองท่านก็คือ ดีเจนานา(เกล้าผม) และดีเจนู๋แนน(สามแว่น)ค่ะ

ภาพบางภาพไม่ค่อยชัดต้องขออภัยด้วยนะคะ

ไฟล์แนบ

...ความรักก็เหมือนการจับไฟนั่นแหละ
ทางที่จะไม่ให้มือพองเพราะไฟเผามีอยู่ทางเดียว คืออย่าจับไฟอย่าเล่นกับไฟ
ทางที่จะปลอดภัยจากรักก็ฉันนั้น มีอยู่ทางเดียวคือ...อย่ารัก...

#2 suppy001

suppy001
  • 2210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 January 2008 - 04:14 PM

Sa Thu Krub

#3 ชาร์ป

ชาร์ป
  • 985 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 January 2008 - 04:29 PM

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ รูปได้บรรยากาศมากๆเลย

#4 WISH

WISH
  • Moderators
  • 3579 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 January 2008 - 05:12 PM

สาธุ...สาธุ...สาธุ(โดยเฉพาะ DJ สวมแว่น ที่เอาบุญมาฝาก)
ปลื้มใจแทนจัง
ทำไมต้อง หาคำตอบ ณ แดนไกล ลืมหรือไร ว่าอยู่ใกล้ DMC

#5 num_r

num_r
  • 365 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 January 2008 - 10:48 PM

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

ไฟล์แนบ

#6 Dd2683

Dd2683
  • 2477 โพสต์
  • Interests:ความรู้ในพระพุทธศาสนา-วิชชาธรรมกาย<br />ผลแห่งการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 06 January 2008 - 08:00 AM

ร่วมอนุโมทนา เจ้าของกระทู้ ที่ขวนขวยในการสรัางบุญกุศลด้วยครับ สาธุ

ไฟล์แนบ

ใจหยุดที่สุดแห่งบุญ มุ่งสู่ที่สุดแห่งธรรม

#7 องค์พระใสสว่าง มังกร v-act

องค์พระใสสว่าง มังกร v-act
  • 355 โพสต์
  • Interests: การปฎิบัติธรรมให้เข้าถึงพระธรรมกาย

โพสต์เมื่อ 06 January 2008 - 11:48 AM

อนุโมทนาบุญครับ สาธุ สาธุ สาธุ
ใจหยุดคือ ที่สุดแห่งบุญ

#8 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 06 January 2008 - 12:03 PM

โมทนาสาธุ จ้ายายตัวแสบ เหอะๆๆๆๆๆๆๆๆ
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#9 honghong

honghong
  • 21 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 January 2008 - 12:07 PM

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

#10 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 06 January 2008 - 12:07 PM

คือนะเนี้ยมีพระอาจารย์สามเณร ไม่รู้เลยว่าเป็นสามเณรอ่ะ สุดยอดเลย ขอโมทนาอีกครั้งจ้า
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#11 เด็กสมบูรณ์

เด็กสมบูรณ์
  • 173 โพสต์
  • Interests:-

โพสต์เมื่อ 06 January 2008 - 04:37 PM

มีสามเณรแค่รูปเดียว ก็เณรมาร์คนั่นแหละคร๊าส์
...ความรักก็เหมือนการจับไฟนั่นแหละ
ทางที่จะไม่ให้มือพองเพราะไฟเผามีอยู่ทางเดียว คืออย่าจับไฟอย่าเล่นกับไฟ
ทางที่จะปลอดภัยจากรักก็ฉันนั้น มีอยู่ทางเดียวคือ...อย่ารัก...

#12 MIHARU

MIHARU
  • 620 โพสต์
  • Interests:พระพุทธศาสนา<br />วิทยาศาสตร์

โพสต์เมื่อ 06 January 2008 - 06:39 PM

สาธุ
อนุโมทนาบุญด้วยค่า
Relax & Alert

#13 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 07 January 2008 - 10:01 AM

รายละเอียดดีมากเลยครับ

ขออนุโมทนาบุญครับ

#14 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 January 2008 - 10:27 AM

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ

#15 ยึดมั่นความดี

ยึดมั่นความดี
  • 183 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 January 2008 - 01:26 PM

อนุโมทนาบุญนี้ด้วยค่ะ สาธุ........