ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

เจ้าของเว็ปดัง?

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 13 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 usr29758

usr29758
  • 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 January 2010 - 02:48 PM

เข้าไปที่เว็ป mthai com เห็นมีโฆษณาชวนบวช100000รูปอย่างใหญ่โตด้วย (ถ้าไม่เห็นให้กด F5ไปเรื่อยๆเพราะมีหลายโฆษณา)
ถ้าเป็นเจ้าของเว็ปหรือเจ้าภาพก็ขอ สาธุการอย่างแรง เพราะน่าจะมีคนเห็นไม่ต่ำกว่าแสนคน อาจมีคนตัดสินใจมาบวชหลายคนก็เป็นได้

และขอสาธุการกับ เจ้าของบริษัท ดรีมทีม สำหรับโฆษณา ทางหนังสือพิมพ์ ตั้งหลายวัน

เวลาไปชวนคนบวช มันรู้สึกยิ่งใหญ่จริงๆ งานนี้

#2 uwanda

uwanda
  • 20 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 January 2010 - 05:18 PM

ใช่ๆๆค่ะ เว็บเอ็มไทยมีคนเข้าไปเยอะเหมือนกัน
เดี่ยวนี้เทคโนโลยีก้าวหน้า เราก็นำมาใช้ให้เกิดประโยชน์ได้เหมือนกัน
สาธุๆๆค่ะ

#3 @--แสงตะวัน--@

@--แสงตะวัน--@
  • 723 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 January 2010 - 05:44 PM

เ้ข้าไป crop มาให้ดูครับ ช่วยๆ กัน คนละไม้คนละมือนะครับ

แนบไฟล์  _________.JPG   141.85K   119 ดาวน์โหลด
"ชีวิตนี้อุทิศเพื่อพระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกาย"

#4 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 18 January 2010 - 06:03 PM

ว้าว ขออนุโมทนาบุญทุกท่านที่มีส่วนร่วมในบุญครับ

#5 usr29468

usr29468
  • 99 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 January 2010 - 06:41 PM

รู้สึกว่า จะเห็นตั้งแต่วันที่ 14 แล้วนะครับ เคยถามเพื่อนค่าลงโฆษณาในเว็ปดังๆ แพงมากในตำแหน่งแบบนี้ เดือนละ6หลักขึ้นไป แต่ไม่รู้
เท่าไหร่ แล้วต้องจองต่อคิวกันยาวมาก เพราะต้องจองกันล่วงหน้า อาจจะเป็นเจ้าของเว็ปใจบุญ หรือเป็นเจ้าภาพใหญ่ เส้นใหญ่

บางทีได้มีโอกาส ชวนเพื่อนๆ หรือคนรู้จัก บอกชื่อเว็ปโดยตรงให้ไปดูเอง พวกนี้ชอบเข้าเว็ปอื่นแทน พอโทรไปถามว่าดูรึยัง

บอก"ลืม................ดู" ทุกที แบบนี้ก็ดีมากๆเลยครับ จะได้เป็นกุศโลบายอีกแบบ

ก็ขออนุโมนาครับ สาธุ...สาธุ...สาธุ

#6 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ
  • 1297 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 January 2010 - 08:15 PM

เข้าไปดูแล้วครับ
หน้าเวปเขาแน่นมากก แต่ด้วยหัวใจที่ดีที่งดงาม เขายังใช้พื้นที่ของเวปไว้เป็นทางมาแห่งกุศลอันยิ่งใหญ่

อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48

#7 เถลิงเกียรติ

เถลิงเกียรติ
  • 760 โพสต์
  • Interests:N/A

โพสต์เมื่อ 18 January 2010 - 08:17 PM

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนาบุญครับ

ที่นั่นเป้นที่รวมของคนหนุ่ม ที่จะมาเป็นกำลังสืบอายุพระพุทธศาสนาครับ

อฐิฐานให้สำเร็จๆๆ ผังสำเร็จเกิดแล้ว ครับ rolleyes.gif

ในฐานะที่ข้าพเจ้าเรียนมาทางวิทยาศาสตร์ วิศวกรรมศาสตร์ กระทู้ต่างๆ ที่ข้าพเจ้าแสดงความเห็นใน DMC.tv นี้
อาจเป็นเรื่องที่แตกต่างหรือเกี่ยวข้องกับ วิทยาศาสตร์ หรือ วิศวกรรมศาสตร์
ดังนั้นเรื่องที่ข้าพเจ้าเขียนถ้าไม่ตรงกับความคิดเห็นของท่านใด ขออย่าได้มีอคติก่อน
แต่ถ้าตรงกับความคิดเห็นของท่านผู้ใด ขออย่าได้เชื่อไปก่อน
ข้าพเจ้าขอยืนยันว่าเรื่องที่แสดงความเห็นเป็นแนวคิดของข้าพเจ้า
และข้อมูลที่ค้นคว้าเพื่อเสริมสร้างศรัทธาในพระพุทธศาสนาให้มั่นคง
ซึ่งอาจจะถูกบ้างผิดบ้างเป็นธรรมดา แต่ก็จะเป็นประโยชน์ เป็นข้อมูลหนึ่ง กับท่านที่ศึกษาทางพุทธศาสตร์
ข้าพเจ้ามีความเชื่อว่า แต่ละคนก็มีกรรมเป็นของตนเอง เราเป็นทายาทแห่งกรรม
ทำดีตามครูไม่ใหญ่ ต้องได้ดีแน่นอน
และสรุปได้ว่า การเอาธรรมในพุทธศาสนามาใช้ในการดำรงชีวิตไม่เคยล้าสมัย สามารถใช้ได้กับทุกยุคทุกสมัย

ถึงจะเป็นตะเกียงดวงน้อยด้อยแสง แต่ไฟแรงจุดติดดวงอื่นได้
ไม่เสียดายให้แสงสว่างกับผู้ใด ชักนำใจให้สว่างเพียงแต่ธรรม

#8 คนข้างวัด

คนข้างวัด
  • 33 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 January 2010 - 09:25 PM

มีอีกคนนะครับ เสิจคำว่า บวชพระแสนรูป ที่ google จะเจอเวบ บวช.com อยู่บนสุดตำแหน่งผู้สนับสนุน

อีกเวบ www.whitemedia.org เวบนี้ไม่ดัง แต่ลงฟรีไม่เสียตังค์ มีเพลงให้ฟังด้วย
ทุกๆอย่างจะลงตัว ถ้าเอาใจใว้ในตัว แล้วลงมือทำ :: www.whitemedia.org

#9 WISH

WISH
  • Moderators
  • 3579 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 January 2010 - 10:15 PM

รูปอาม่า ได้กุศลมากๆเลยนะ
ทำไมต้อง หาคำตอบ ณ แดนไกล ลืมหรือไร ว่าอยู่ใกล้ DMC

#10 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 18 January 2010 - 11:12 PM

...แม้น mthai ไม่ทำให้ฟรี แต่ก็มีคนเข้ามามาก mthai ทำหน้าที่ของเขาในการหาสมาชิกมาเข้าเวป และสร้างชื่อเสียงอย่างสมบูรณ์แล้วล่ะ ส่วนผู้เช่าพื้นที่ก็ได้รับบุญแบบเต็มใบเลย หุหุ ใครน้อ?เขาจะให้เราแบ่งร่วมบุญด้วยป่าวเนี่ย? อิอิ อยากมีส่วนมั่ง ใครมีรายละเอียดบอกด้วยนะ
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#11 Ozeria

Ozeria
  • 879 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 January 2010 - 03:53 AM

อนุโมทนาบุญค่ะ

สาธุ อนุโมทนาบุญค่ะ

ลูกพระธัมฯ หลานหลวงปู่ หลานคุณยาย

#12 usr32278

usr32278
  • 33 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 January 2010 - 08:56 AM

ผมว่า น่าจะอนุโมทนาบุญกับผู้ที่จ่ายให้กับเวปนี้มากกว่านะครับ เพราะท่านจ่ายเงินเพื่อที่จะได้ลงโฆษณานี้ ครับ
เดี๋ยวผู้ปิดทองหลังพระ จะไม่มีคนรู้ คนอื่นสิไม่เกี่ยวแต่ได้หน้า

#13 น้ำใส

น้ำใส
  • 778 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 January 2010 - 03:51 PM

เมื่อวาน น้ำใสไปกดเงินที่ตู้ ATM ธ.กรุงไท ก็เจอโฆษณาชวนบวชค่ะ

ก็ขอกราบอนุโมทนาบุญกับผู้ที่ทำให้เกิดสื่อโฆษณานี้นะค่ะ

เป็นน้ำหนึ่งใจเดียวกันแบบนี้ ทุกโครงงานของหลวงพ่อ

ต้องสำเร็จ ๆ ๆ อย่างแน่นอนค่ะ เชื่อมั่น และมั่นใจค่ะ

เหมือนดอกบัวทะยานตัวขึ้นสู่ผิวน้ำ เปิดกลีบรับแสงตะวันธรรม

น้อมนำสู่วิถีอันดีงาม

#14 ดวงแก้ว ใส ใส

ดวงแก้ว ใส ใส
  • 39 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 January 2010 - 03:13 PM

ขอให้ผู้ใจบุญ ร่ำรวยเงินทองเป็นมหาเศรษฐี อุดมด้วยทรัพย์ภายนอก อุดมด้วยทรัพย์ภายใน เป็นผู้มีปัญญา มีดวงตาเห็นธรรม

ขอให้มีกัลยาณมิตรอันประเสริฐในทุก ๆ ก้าวที่ไป ดั่งเช่นจิตใจอันประเสริฐที่มีใจให้น่ะคะ

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ สาธุ cry_smile.gif เห็นผู้ใจบุญอย่างนี้แล้วปลื้มใจจัง น้ำตาจะไหล biggrin.gif