ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

เอาฟอนต์ไทยสวยๆ มาฝากค่ะ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 15 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Chadawee

Chadawee
  • 299 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 October 2006 - 08:22 AM

พอดีมีเพื่อนส่งลิงค์ฟอนต์ไทยมาให้นะคะ ตามนี้ค่ะ

http://se-ed.net/thaifontsss/js/

แล้วคลิกตรง For Your Information : click here เพื่อดูแบบตัวหนังสือค่ะ

เผื่อเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ คนไหนจะดาวน์โหลดฟอนต์ไปใช้งานศาสนาหรืองานตัวเองค่ะ

เปิ้ล cool.gif
Ple

#2 koonpatt

koonpatt
  • 616 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 October 2006 - 08:27 AM

ขอบพระคุณมากค่ะ คุณเปิ้ล
จึงยังคง เชื่อมั่นและศรัทธาใน "รัก" เหมือนอย่างที่เคย...เสมอมา...และจะตลอดไป
แด่
เธอ...ผู้นำแสงสว่างสู่...กลางใจ

#3 ธนกร สงขลา

ธนกร สงขลา
  • 192 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 October 2006 - 09:08 AM

ขอบพระคุณมากครับ
----------------------
อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว

#4 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 15 October 2006 - 10:13 AM

สาธุด้วยนะ
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#5 หนิงหน่อง

หนิงหน่อง
  • 20 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 October 2006 - 01:41 PM

rolleyes.gif กำลังต้องการใช้พอดี ohmy.gif ขอบคุณคุณเปิ้ลมากค่ะ happy.gif

#6 iMac24

iMac24
  • 437 โพสต์
  • Interests:เกิดมาสร้างบารมี

โพสต์เมื่อ 15 October 2006 - 03:45 PM

ถ้าต้องการอีกก็นี้เลย www.f0nt.com มีให้เลือกมากมายเลยครับคนที่นั้นก็ใจดีลองไปคุยดูดิ
จงสู้และอย่าท้อ ลูกเอย
ต้องถึงธรรมอย่างเสบย แน่แท้
ให้ทำอย่างที่เคย สอนสั่ง
นั่ง บ่ มีข้อแม้ จักได้ธรรมครอง

สุนทรพ่อ

มาร่วมกันสร้างสันติสุขให้กับโลกกันเถอะ

#7 จริยคุณกุลภัทร์

จริยคุณกุลภัทร์
  • 368 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 October 2006 - 04:20 PM

-ขอบคุณค่ะ สาธุๆๆ

#8 Artit

Artit
  • 147 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 October 2006 - 06:27 PM

ขอบคุณครับ สาธุๆๆ

#9 Man_K

Man_K
  • 154 โพสต์
  • Interests:สมาธิ สติ ปัญญา

โพสต์เมื่อ 16 October 2006 - 07:50 AM

สาธุ

#10 ตามรอย

ตามรอย
  • 72 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 October 2006 - 08:39 AM

ไม่รู้จะนำไปใช้ได้ยังไง....อยากได้ทั้งนั้นวันก่อนพิมพ์เวอร์ดแต่นำมาใช้ไม่เป็นอ่ะค่ะ....ผู้รู้ช่วยอรรถาธิบายด้วย เป็นคนไม่ค่อยรู้เรื่องอ่ะค่ะ

#11 Cuddly

Cuddly
  • 21 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 October 2006 - 09:11 AM

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ^^

#12 บุญโต

บุญโต
  • 2192 โพสต์
  • Interests:ปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 16 October 2006 - 10:21 AM

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงค่ะ

#13 glouy.

glouy.
  • 605 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 October 2006 - 02:01 PM

ขอคุณครับ

ลูกพระธรรม

#14 วัดในดวงใจ

วัดในดวงใจ
  • 1199 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 October 2006 - 09:14 PM

อนุโมทนาบุญครับ สาธุ สาธุ สาธุ

พระพุทธเจ้ารู้
และท่านก็ตรัสสรุป
ว่าทางเดียวที่จะรู้ตามท่าน
ตลอดจนหยุดตามท่าน
คือการมองเข้าข้างใน
และการหยั่งรู้สรรพสิ่งออกมาจากภายใน
คือสัญลักษณ์สำคัญของพุทธแท้
พุทธแท้จะรู้ว่าการพยายามมองออกข้างนอก
เป็นวิธีที่ไม่ทำให้รู้จักประโยชน์สูงสุด
อันพึงมีพึงได้จากความเป็นมนุษย์

#15 ละอ่อนดอย

ละอ่อนดอย
  • 32 โพสต์
  • Interests:I LOVE THAILAND// เมืองไทยช่างสวยงามและน่าอยู่จริงๆ

โพสต์เมื่อ 17 October 2006 - 08:42 PM

ขอบคุณครับ....สาธุ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

#16 Peacefulness ™

Peacefulness ™
  • 1145 โพสต์
  • Interests:Almost everything that helps me to become better and better; especially, the Grestest Dharma of the Lord Buddha

โพสต์เมื่อ 21 October 2006 - 07:21 AM

อ่า ohmy.gif ข้าพเจ้า ขอขอบคุณ และ อนุโมทนาบุญ กับ ท่าน Chawadee สำหรับ นำลิงค์นี้เผยแพร่ กันให้ได้รับรู้ รับทราบ ได้ดาว์โหลด กันนะครับ และ ท่านผู้ทำเวปนี้ ทั้งทุกๆท่านที่เกี่ยวข้องเลย ขอให้ท่านเหล่านี้ จงได้รับบุญกุศลทั้งหลาย จากการที่ หลายๆท่าน จะนำฟอท์เหล่านี้ ไปใช้มีส่วน เผื่อเผยแพร่ พระพุทธศาสนา ต่อไปด้วยครับ laugh.gif happy.gif smile.gif

สาธุ...สาธุ...สาธุ...ครับ happy.gif happy.gif happy.gif

ปล. ข้าพเจ้าขออนุญาติ ท่าน Chadawee ซึ่งข้าพเจ้าได้รวบรวมโหลดมาไว้ทั้งหมดแล้ว นำมาไว้ให้สะดวก ต่อท่านหลังๆ อื่นๆ ที่สนใจต่อไปด้วยนะครับ smile.gif laugh.gif happy.gif

ในนี้มี ไฟล์เอกสาร Adobe Acrobat ไว้สำหรับดู ตัวอย่าง Font ทั้งหมด ด้วยเช่นกันนะครับ [attachmentid=9285]

ไฟล์แนบ

ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดปากน้ำภาษีเจริญ คลิ๊กที่นี้
ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดพระราม ๙ กาญจนาภิเษก คลิ๊กที่นี้
.

Who am I?__>>> CLick Here <<< to see my answer Post # 7

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

For any inquiries please

.

รวมภาพองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า:
คลิ๊กที่นี้
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ ได้รับ ภาพทั้งหมดของ คำสอนคุณยาย ฉบับรวมเล่ม และภาพ (ฉบับสมบรูณ์)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 157 files, 557.61 MB, ธรรมมะเทศนา มงคล 38 โดย พระภาวนาวิริยคุณ (เผด็จ ทตฺตชีโว)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 58 files, 120.99 MB, for easy listening dharmas.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 121 really-good-to-read e-books, 295.67 MB.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Free Download Manager ช่วย Download ไฟล์ใหญ่ๆ ต่างๆ ฟรีครับฟรี
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Acrobat Reader V.5
.
ที่มา: คลิ๊กที่นี้ ปล. สืบเนื้องมาจาก กระทู้นี้ โพสต์โดย ท่าน ฟ้าร้าง
.
เรื่อง การสร้างบารมีของพระโพติสัตว์ เข้าใจได้ไม่ยาก โปรดลอง คลิ๊กที่นี้
.
สนใจอ่าน

The basic knowledge of Buddhism to become a better buddhist Edition 2 คลิ๊กที่นี้

(With some english explanation)

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

"Do not confuse having a career with having a life"
-= Hillary Clinton =-.... >>>>>>>
CLicK HeRe <<<<<< To Be wisher, To Be smarter, and To Know Better !!!
Lastest Revised: 16/12/2006 | 08:43 PM