ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

Download บทสวดมนต์ไว้ฟ้งสำหรับโทรศัพท์มือถือ file .MP3

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 11 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 prawet

prawet
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 January 2007 - 01:38 PM

ไม่ทราบว่า จะDownload บทสวดต่าง ๆ เช่น ทำวัตรเช้า, เย็น บทสรรเสริญ ซึ่งเป็น file .MP3 เพื่อเอาไปเปิดฟังกับ โทรศัพท์มือถือได้ที่ไหนครับ เนื่องจากที่ให้ Download อยู่ขณะนี้เป็น File .WMA ซึ่งเครื่อง โทรศัพท์บองผมไม่สามารถเปิดฟังได้ ดังนั้นอยากจะขอ ความกรุณาท่านที่ทราบ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

#2 somchet072

somchet072
  • 19 โพสต์
  • Interests:IT

โพสต์เมื่อ 11 January 2007 - 04:06 PM

ลองเข้าไปที่ http://www.xconv.com/ นะครับ เขาบอกว่าสามารถแปลง WMA ให้เป็น MP3 ได้ครับ

#3 Peacefulness ™

Peacefulness ™
  • 1145 โพสต์
  • Interests:Almost everything that helps me to become better and better; especially, the Grestest Dharma of the Lord Buddha

โพสต์เมื่อ 11 January 2007 - 05:02 PM

MUSIC FROM PANCASIKKHA STUDIO

เพลงบรรเลงและบทสวดมนต์ต่างๆ
สวดมนต์ทำวัตรเช้าเย็น

1.ทำวัตรเช้า
2.ทำวัตรเย็น
3.บทสวดสรรเสริญพระธรรมกาย(ขับร้องหมู่)
4.บทสวดสรรเสริญพระรัตนตรัย(ขับร้องหมู่)
5.บทสวดสรรเสริญพระมหาสิริราชธาตุี(ขับร้องหมู่)
6.บทสวดสรรเสริญพระมงคลเทพมุณี(ขับร้องหมู่)
7.บทสวดสรรเสริญมหารัตนอุบาสิกาจันทร์ ขนนกยูง (ขับร้องหมู่)
8.บทสวดสรภัญญะสรรเสริญมหาสุวรรณนิธิ(ขับร้องหมู่)

หมายเหตุ

= ไฟล์เสียง MP3

= ไฟล์วีดีโอ WMV

= เนื้อร้อง

บทเพลงธรรมะอื่นๆ คลิ๊กที่นี้

ปล. ขอบคุณ ท่าน somchet072 สำหรับ ลิงค์ ที่แนะนำกันนะครับ

#4 toto1234

toto1234
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 January 2007 - 05:08 PM

:04: สงสัย สงสัย ไปทำไม๊ ทำไมถ้าอยากจะเป็นพุทธบริษัทสี่ น่ะต้องไม่สงสัย แล้วแต่วิธีใครทำใครได้ว่าเขาอิเหนาเป็นเอง ดังพุทธภาษิต ท่านว่าเขาตัวเราได้ยินก่อน จิงมั้ยเอ่ย เอ้า แค่นี้ แต่ศีล 5 ยังไม่ครบเลย ไปว่าคนอื่นทำม้ายๆๆๆไม่ชอบ ..ชอบ ก็เก็บเอาไว้สิจ๊ะ อยากเป็นพุทธต้องมีปัญญาแยกแยะ การพูดเป็นสิ่งที่สำคัญ ๆๆๆๆมากๆๆๆเพราะมีวจีกรรมเป็นอาวุธ ทำร้ายและ ทำลายตัวเองก่อนใคร ๆ ๆๆ คนที่เขาแยกแยะเป็นเขาต้องไปศึกษาก่อนแล้วพิจารณา ถ้าหากไม่ดี เขาก็ไม่สงสัยเขาก็เปลี่ยนวิธีไม่ต้องเสียเวลาไปนั่งคิดหาวิธีทำลายความคิดความสงสัยของตัวเอง เขาเรียกหลง ยึดติด กับอดีตของความคิดนะครับ อย่าไปมัวสงสัยให้มันมากเล้ย มีเวลาหายใจก็ไม่กี่วัน รีบ ๆ พิจารณาตัวเองดีกว่าอย่าไปพิจารณา ให้มากกว่านั้นอีกเลย กลายเป็นพิจารณา+วิพาก + วิจารณ์ ไปว่ามั้ยล่ะ จ๊ะ[SIZE=12]
จากข้อสังเกต ของตัวข้อย น้อย ๆ นี้เองก็พบว่ามีหลายตัวหลายตน ที่ยังไม่พึงพอใจ ใจของของตัวเอง ต้องตินั่น ชมนี่ ที่ตัวเองตนเองช๊อบ ชอบ ไม่ชอบ นั่นละ คิดแค่ว่ากรรมเป็นของตน ใครทำใครได้ ทำดี คิดดี ก็ได้กรรมดี เท่านั้นหละ โยมทั้งหลาย เอ๋ย อย่าไปมัวงม เต่า ในมหาสมุทรเลย เดี๋ยวนี้เต่าอยู่บนบกแล้ว ใครมาอ่านตรงนี้อย่าเพิ่งท้อถอย นะ สู้เพื่อคิดดี ปฏิบัติดี เฉพาะตนไม่เบียนเบียนตนเอง และ แผ่ เผื่อไปให้คนรอบข้าง ทั่วไปทั้งโลกนี้ด้วยแหละ ดีเอ๋ย รู้มั้ยพวกที่วิจารณ์เกี่ยวกับรัตนตรัย มี 3 ประการ คือ พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ได้รับอานิสงษ์อะไร อย่าไปเกี่ยวข้องกับการคิดมั่วซั่วทั้งหลายเลย จะไม่คุ้มค่ากับชีวิตดอก จงอย่าเปิดช่องให้ใจ กาย วาจา ได้ลงมือทีเดียว แล้ว เว็บทั้งหลายก็พึงอย่าให้สิ่งที่คนขี้สงสัย ทั้งหลาย เป็นแหล่งวิพากษ์ เลย ขออนุโมทนา แต่อันนี้แค่คุยกันน้อไม่ได้เสนอแนะแต่อยากมาจอย กัน มาจอยกัน ไว้เท่านี้ล่ะ ขอบพระคุณหลาย ๆ เด้อ

#5 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 11 January 2007 - 07:46 PM

ขอบพระคุณม๊ากมากคะดีเลยคะเอาไปสวดที่ร.รตอนเช้าได้เลย
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#6 Peacefulness ™

• Interests:Almost everything that helps me to become better and better; especially, the Grestest Dharma of the Lord Buddha

โพสต์เมื่อ 12 January 2007 - 01:38 AM

QUOTE(From soperNova)
ขอบพระคุณม๊ากมากคะดีเลยคะ เอาไปสวดที่ร.รตอนเช้าได้เลย
อ่า...สาธุ...สาธุ...สาธุ...อนุโมทามิ

#7 boobie

boobie
  • 7 โพสต์
  • Interests:Dhamma

โพสต์เมื่อ 12 January 2007 - 05:06 AM

อยากถามด้วยคนจ้า อยากรู้ว่า สามารถ dowload case study ได้จากที่ไหนค่ะ

:-)

#8 Peacefulness ™

โพสต์เมื่อ 12 January 2007 - 11:21 AM

Oops!!! This is an accident!!! Sorry~~

#9 Peacefulness ™

โพสต์เมื่อ 12 January 2007 - 11:21 AM

QUOTE(From boobie)
อยากถามด้วยคนจ้า อยากรู้ว่า สามารถ dowload case study ได้จากที่ไหนค่ะ
เชิญเลยจ้า มาร่วมเรียนรู้ และ แบ่งปัน ด้วยกันนะครับ

โปรดเชิญพิจารณาภาพเหล่านี้ด้วยครับ

เลือก กรณีศึกษากฏแห่งกรรม (Case Study) ที่สนใจได้ โดย คลิ๊กตรงไหนก็ได้ครับ

เลือกกรณีศึกษากฏแห่งกรรม ที่อยากจะศึกษาได้เลยนะครับ

สามารถ ดาวน์โหลด ไฟล์วิดีโอ ได้ตรงนี้ ได้เลยครับ หรือ จะอ่านแบบ Online มีรูปภาพ ประกอบให้ดูแล้วนะ

เพิ่มเติม Case study และ อื่นๆ อีกมากมาย ที่น่าสนใจ ได้อีกที่นี้ นะครับ

ข้าพเจ้าใคร่ อนุโมทนาบุญทุกๆบุญ กับ ทุกๆท่าน ด้วยนะครับ

สาธุ...สาธุ...สาธุ...ครับ

ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดปากน้ำภาษีเจริญ คลิ๊กที่นี้
ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดพระราม ๙ กาญจนาภิเษก คลิ๊กที่นี้
.

Who am I?__>>> CLick Here <<< to see my answer Post # 7

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

For any inquiries please

.

รวมภาพองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า:
คลิ๊กที่นี้
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ ได้รับ ภาพทั้งหมดของ คำสอนคุณยาย ฉบับรวมเล่ม และภาพ (ฉบับสมบรูณ์)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 157 files, 557.61 MB, ธรรมมะเทศนา มงคล 38 โดย พระภาวนาวิริยคุณ (เผด็จ ทตฺตชีโว)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 58 files, 120.99 MB, for easy listening dharmas.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 121 really-good-to-read e-books, 295.67 MB.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Free Download Manager ช่วย Download ไฟล์ใหญ่ๆ ต่างๆ ฟรีครับฟรี
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Acrobat Reader V.5
.
ที่มา: คลิ๊กที่นี้ ปล. สืบเนื้องมาจาก กระทู้นี้ โพสต์โดย ท่าน ฟ้าร้าง
.
เรื่อง การสร้างบารมีของพระโพติสัตว์ เข้าใจได้ไม่ยาก โปรดลอง คลิ๊กที่นี้
.
สนใจอ่าน

The basic knowledge of Buddhism to become a better buddhist Edition 2 คลิ๊กที่นี้

(With some english explanation)

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

"Do not confuse having a career with having a life"
-= Hillary Clinton =-.... >>>>>>>
CLicK HeRe <<<<<< To Be wisher, To Be smarter, and To Know Better !!!
Lastest Revised: 16/12/2006 | 08:43 PM

#10 glouy.

glouy.
  • 605 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 January 2007 - 07:59 PM

ขอขอบพระคุณ เป็น อย่างสูง อนุโมทนาบุญ สาธุ สาธุ สาธุ

ลูกพระธรรม

#11 prawet

prawet
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 January 2007 - 09:38 PM

ผมได้ Load ไปใส่โทรศัพท์มือถิอแล้ว เดินทางไปไหนมาไหน ก็จะพังบทสวดและสวดตามไปด้วย จึงขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ช่วยแนะนำ และทาง PANCASIKKHA STUDIO ที่ช่วยแปลงให้ด้วยครับ

#12 usr37488

usr37488
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 January 2011 - 06:51 AM

ขอบพระคุณมากครับเอาไปสวดที่ร.รตอนเย็น

แก้ไขโดย usr37488 23 January 2011 - 07:35 AM