ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ใครจะทำกฐินปีนี้เท่าไร?

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 20 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 เข้ากลางดีที่สุด

เข้ากลางดีที่สุด
  • 64 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 September 2009 - 08:50 PM

ใครจะทำบุญกฐินคุณยาย100ปี ในปีนี้เท่าไร?บ้างครับ มาโพสกันไว้นะจะได้ร่วมอนุโมทนาด้วยกันครับ ส่วนผมตั้งไว้ 1 กอง(1 S)ก็เอาบุญมาฝากทุกคนด้วยครับ ตอนนี้ก็ทำหน้าที่ชักชวนผู้มีบุญมาทำกฐินเรื่อยๆครับ

#2 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 24 September 2009 - 10:14 PM

ของผมร่วมกอง dmc.tv ครับ นำหน้าไปแล้ว 2m และจะทยอยบุญต่อไปเรื่อยๆครับ

สำหรับรหัสกองเวป dmc.tv เป็นรหัสกองของผู้ประสานงานเว็บ dmc.tv นะครับ ==> 07-7500-11620056
http://www.dmc.tv/fo...showtopic=21429

ท่านใดต้องการร่วมบุญก็ใส่รหัสกองแล้วถวายที่ตู้คอนได้โดยตรงครับ

#3 ไปพนาวัฒน์กันเถิด

ไปพนาวัฒน์กันเถิด
  • 124 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 September 2009 - 10:45 PM

สาธุ
เราแก่แล้วนะ อย่านึกว่ายังเป็นหนุ่มเป็นสาวอยู่ ให้คึดถึงความแก่ตลอดเวลา ถ้ายังทะนงว่ายังเป็นหนุ่มเป็นสาวอยู่ ก็จะทำให้หลงตกนรกได้ง่าย ๆ

#4 putharat2525

putharat2525
  • 55 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 September 2009 - 05:08 PM

สาธุคะ
Web สวยมากเลย คะชอบ ทั้งวันเข้าแค่ Web ทั้งวันเลยคะ
ทำกฐินนะทุ่มสุดตัวเลยคะ
สาธุคะ

#5 Ozeria

Ozeria
  • 879 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 September 2009 - 05:12 PM

สาธุ ทำเต็มกำลังค่ะ

สาธุ อนุโมทนาบุญค่ะ

ลูกพระธัมฯ หลานหลวงปู่ หลานคุณยาย

#6 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ
  • 1297 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 September 2009 - 07:47 PM

จะชวนเพื่อนๆและคนรู้จักและไม่รู้จักทำบุญด้วย
อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48

#7 เข้ากลางดีที่สุด

• 64 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 September 2009 - 06:31 PM

สาธุจ้า ตอนนี้เราทำแล้ว 1,000 บาท เอาบุญมาฝากทุกคนจ้า
เราจะมาอัพเดทยอดทำบุญเป็นช่วงๆ เพื่อให้ทุกคนได้อนุโมทนาบุญด้วยกัน จะได้เป็นกำลังใจซึ่งกันและกัน
เพราะว่าถ้ายอดกฐินปีนี้ไม่ได้ตามเป้า โครงงานอื่นๆก็จะเดินไม่ได้ เพราะว่าโครงงานทุกโครงการล้วนใช้งบมากมาย โดยเฉพาะงานบวชพระ 1 แสนรูปที่จะถึงนี้ ดังนั้นพวกเราทุกคนต้องช่วยกันทำกฐินปีนี้ให้ทะลุเป้าให้ได้นะ เพื่อจะได้ช่วยกันฟื้นฟูพระพุทธศาสนาให้เจริญรุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นต่อไป

#8 ๐๐Oลูกศิษย์ครูไม่ใหญ่O๐๐

๐๐Oลูกศิษย์ครูไม่ใหญ่O๐๐
  • 50 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 September 2009 - 08:40 PM

น้องๆชมรมผู้นำเยาวชนเด็กดี V-Star โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย น้องๆบอกบุญกฐิน100ปีคุณยายฯ ได้ 12,670บาทแล้วคับ
น้องๆตั้งเป้าไว้ 1S และ 5Mครับผม อยากเป็นทองแผ่นเดียวกัน กับคุณครูไม่ใหญ่คับผม
^^"

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านเลยนะคับ
สาธุ

#9 *innerspot*

*innerspot*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 27 September 2009 - 05:08 PM

เด็ดๆๆๆ ลงมาจากพนาวัฒน์เป็นไงบ้าง?

#10 สุรชัย (กัปตัน)

สุรชัย (กัปตัน)
  • 407 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 September 2009 - 05:58 PM

สาธุครับ

#11 เข้ากลางดีที่สุด

• 64 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 September 2009 - 06:45 PM

วันนี้ทำอีก600 บาท อิๆเอาบุญมาฝากทุกๆท่านนะ

ไฟล์แนบ

#12 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 September 2009 - 11:10 PM

สาธุ ครับผม
ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ
เดือนหน้าผมอาจจะได้ไปศูนย์สาขา แล้วจะเอาบุญมาฝากนะครับ

#13 จันทร์ยิ้ม

จันทร์ยิ้ม
  • 205 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 September 2009 - 04:49 PM

สาธุ โมทนาค่ะ ทำเต็มที่ค่ะ

#14 Kay :)

Kay :)
  • 238 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 September 2009 - 06:00 PM

สาธุค่ะ

#15 เข้ากลางดีที่สุด

• 64 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 September 2009 - 06:09 PM

ช่วงนี้เราต้องลุยกันแล้วนะ ลุยทำหน้าที่ชวนคนทำกฐินไปเรื่อยๆได้แล้วเพราะมีเวลาเหลือไม่มากแล้ว เราต้องทำหน้าที่นำบุญไปให้กับคนที่ยังไม่เข้าใจเรื่องบุญและกับคนที่เข้าใจแล้วแต่ยังไม่มีเวลามาทำที่วัด ให้เขาได้มาสั่งสมบุญไปด้วยกันจะได้พาเพื่อนมนุษย์ไปสุคติโลกสวรรค์ให้เยอะๆ และจะทำอะไรก็จะได้สำเร็จด้วยอำนาจของบุญเพราะบุญเป็นผู้อยู่เบื้องหลังของความสุขและความสำเร็จทั้งปวง

#16 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 October 2009 - 12:25 PM

ขอร่วมอนุโมทนาบุญค่ะ ทุ่มสุดๆๆๆ หมดหัวใจ ค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

#17 เข้ากลางดีที่สุด

• 64 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 October 2009 - 10:57 AM

วันนี้เอาภาพมาให้ดูเพิ่มเติมเกี่ยวกับของที่ระลึกที่จะมอบให้แก่ผู้ร่วมบุญอาคาร100 ปีคุณยาย

สามารถปริ้นภาพได้เลยภาพขนาดใหญ่พอสมควร

ไฟล์แนบ

#18 นักเรียนอนุบาล ใจใสใส

นักเรียนอนุบาล ใจใสใส
  • 25 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 October 2009 - 11:43 AM

สาธุ... ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่าน ด้วยนะคะ
"ใครเชื่อเหตุผล คนนั้นเชื่อกฎแห่งกรรม"

#19 เข้ากลางดีที่สุด

• 64 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 October 2009 - 07:53 PM

วันนี้ทำกฐินเพิ่มอีก 1,420บาทและทำบุญบูชาข้าวพระเดือนนี้(ต.ค.)อีก300 บาท(ปกติจะทำทุกเดือน เดือนละ200บาทขึ้น) เอาบุญมาฝากทุกท่านทุกบุญด้วยนะ
วันนี้มีสัมมนาที่สภาฯด้วย ใครไม่ได้มาฟังน่ะขอบอกว่าน่าเสียดายมากๆๆ
ก็เอามาเล่าคร่าวๆๆๆมากนะ คือ อาคารหลังนี้เป็นเหมือนจิ๊กซอตัวสุดท้ายที่จะมาปิดให้โครงงานต่างๆที่ทำมาทั้งหมดครบบริบูรณ์ซึ่งตั้งแต่นี้ต่อไปงานพระพุทธศาสนาจะเดินไปแบบมีประสิทธิภาพมากๆเพราะมีศูนย์กลางที่เป็นเหมือน ตึกUN ของสหประชาชาติเลยทีเดียว งานละเอียดภายในนั้นน่ะชุดทำงานเขาทำไปก่อนล่วงหน้าแล้ว ผังทุกอย่างสำเร็จแล้วรอแต่พวกเราไปทำหน้าที่อีกสักหน่อยทุกอย่างก็จะสำเร็จได้อย่างสมบูรณ์....ก็อาจเล่าได้ไม่กินใจเหมือนที่พอจ.พูด หากใครมีข้อเสนอแนะอะไรเพิ่มเติมก็เขียนได้เลยนะ

#20 เข้ากลางดีที่สุด

• 64 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 October 2009 - 01:08 PM

วันนี้ทำบุญกฐินเพิ่มอีก 2,800 บาท เอาบุญมาฝากทุกๆคนด้วยนะ สาธุๆๆ

อัพเดทข้อมูล ณ 3 พ.ย.52 19.55 น.(พอดีช่องกรอกใหม่ไม่ขึ้นให้เลยต้องมาแก้เพิ่มของช่องข้อความเดิมน่ะครับ)

อนุโมทนาบุญ กฐินด้วยกันทุกคนเลยนะ
เราก็ทำกับทีมได้ทั้งงงง...หมดดดดด....2.....M....กว่าาาา ก็เอาบุญมาฝากทุกคนทุกท่านด้วยนะ
และก็ขออนุโมทนาบุญกับมหาเศรษฐีใหม่ทุกๆคนด้วยจ้าที่ได้ทำกฐินครั้งนี้
ทุกคนจะได้ร่ำรวยเป็นเศรษฐีแน่นอนหากท่านได้ทำเต็มที่ของกำลังท่านนะ

#21 เข้ากลางดีที่สุด

• 64 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 November 2009 - 11:04 PM

อัพเดทล่าสุด และสุดท้ายนะจ๊ะ 21พย.52

ตอนนี้ก็ทำไปแล้วทั้งหมด 4.8 M จ้าาาา และยังทำเพิ่มอีกเรื่อยๆนะแต่

วันนี้ก็ขอโพสสำหรับกระทู้นี้เป็นครั้งสุดท้ายนะเพราะกลัว

ว่าจะไม่มีใครเข้ามาดูอีก

ก็เอาบุญมาฝากทุกๆคนด้วยนะ

ให้มีส่วนบุญด้วยกันทุกคนเลย

เอวํ เตสํ สุขี โหตุ
(มั่วป่าวนะ)