ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

รับสมัคร วี-ไกด์ ของทีมงาน www.dmc.tv เพื่อต้อนรับเด็กๆครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 35 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 30 November 2008 - 09:18 AM

ไม่ทราบว่า ผู้ใหญ่ใจดีในเวปดีเอ็มซี เตรียมการต้อนรับเด็กดี V-Star กันอย่างไรบ้างครับ

เล่าสู่กันฟังบ้างนะ แล้วใครมีไอเดียดีๆ มาเสนอกัน จะได้จัดเตรียมกันก่อนวันงาน

....

สมาชิกท่านใด ยังไม่มีสังกัด มาร่วมกันต้อนรับ V-Star กับเวปดีเอ็มซีนะครับ

#2 *innerspot*

*innerspot*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 30 November 2008 - 03:26 PM

มาแล้วครับ
วันนี้ตอนเช้าไปวัดมา ไปเอาของที่ระลึก(สื่อธรรมะ)ที่จะแจกเด็กดี v-star มาครับ
สรุปเลยนะครับ

งานวี-สตาร์ จะมีเด็กนักเรียนมาจาก จ.สุพรรณบุรี ประมาณ 5 คันรถบัส ในจำนวนนั้นมีเด็กที่มา survey เกือบทั้งหมด (Survey คือ เด็กที่ไม่ได้เข้าโคงการวี สตาร์ตั้งแต่แรก และไม่ได้ลงทะเบียน) จึงทำให้เด็ก ที่มาจำนวนนี้อาจไม่ได้ของที่ระลึกจากทางวัด และจะไม่ได้เขาร่วมงานประกวดความดีที่ทางวัดเราจัดขึ้น แต่เขาจะได้แค่มาร่วมงานเท่านั้นครับ ตอนนี้เราทางสมาชิกเวปไซต์ เราสามารถทำได้คือ

1.เป็น v-guide ในพื้นที่ของงานนี้โดยจะมาดูแลเด็กจากโรงเรียนในจังหวัดสุพรรณบุรี ที่ไม่ได้เข้าโครงการดังกล่าว ซึ่งทางผมจะประกาศรับสมัครในเวปบอร์ดอีกครั้ง (วี ไกด์ผู้นำรถจะเป็น ครูอาจารย์ ในพื้นที่ครับ)
2.ใครที่ไม่สามารถมาวันงานได้อาจจะสามารถร่วมบุญได้ดังนี้
- สามารถร่วมบุญด้วยปัจจัยกับทางเวปไซต์เพื่อซื้อของที่ระลึกให้เด็กที่จะมาร่วมงาน (เพราะ ถ้าเด็กที่ไม่ได้มาเข้าโครงการ อาจจะได้ของที่ระลึกเช่นขนม หรือรางวัลไม่ครบ เพราะทางวัดได้จัดเตรียมไว้ให้เฉพาะเด็กที่เข้าร่วมโครงการเท่านั้น)
- ใครที่มีของเล่น ขนม นมเนย ก็สามารถบริจาคมาได้นะครับ (ขอเป็นของใหม่นะครับ หลายๆชิ้นก็จะดีมาก เพราะว่าจะได้ให้เด็ก ซึ่งมีประมาณ 200 คนเอาไว้เป็นของที่ระลึกตอนกลับบ้านด้วย)

ก็ประกาศคร่าวๆครับสำหรับแผนงานที่จะทำ ซึ่งทางผมจะรวบรวมรายชื่อวี ไกด์ที่จะสมัครมาร่วมงานแจ้งให้กับcall-center อีกครั้งหลังจากที่เรารวบรวมรายชื่อได้แล้ว โปรดรออ่านกระทู้รับสมัครภายในเย็นวันนี้หรือเช้าวันพรุ่งนี้ครับ

#3 *innerspot*

*innerspot*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 30 November 2008 - 05:24 PM

เนื่องจากทีมงาน www.dmc.tv จะรวบรวม v-guide (วี ไกด์) ครับ ซึ่งผมมั่นใจว่าทุกๆ คนอยากมาเป็น v-guide กันทุกคน แต่ว่าหลายๆ คนอาจจะไม่ทราบว่าจะเริ่มยังงัย เอาละครับผมก็ขอบอกจุดประสงค์เลยนะครับ

v-guide (วี-ไกด์)
คือ ผู้ต้อนรับในการทำความดีของเด็กๆ ในโครงการฟื้นฟูศีลธรรมโลก แบ่งเป็นสองส่วนคือ
1. วี ไกด์ ผู้นำรถ
และ
2. วี ไกด์ ต้อนรับในพื้นที่

ซึ่งงานนี้ทีมงาน www.dmc.tv จะมาเป็นวี ไกด์ ต้อนรับในพื้นที่ครับ งานนี้จะมีเด็กๆ จากจังหวัดสุพรรณบุรีประมาณ 300 คน ซึ่งเป็นเด็กที่ยังไม่ได้เข้าร่วมโครงการเด็กดี วี สตาร์ มาก่อนจึงยังไม่ได้ลงทะเบียนกับทางวัดเอาไว้ ดัีงนั้นเด็กเหล่านี้อาจไม่ได้รับของที่ระลึก (พิเศษ) ซึ่งทางวัดจัดเตรียมไว้ให้

เหตุที่จะต้องมี v-guide (วี-ไกด์) สำหรับชาวเวปไซต์ เพราะว่า

1.
เราจะได้ทำงานร่วมกัน ทำบุญร่วมกัน เพราะสมาชิกหลายๆ ท่าน เข้ามาเป็นสมาชิกนานแล้วแต่ว่า ยังไม่เคยร่วมงาน ร่วมบุญกันเลย
2. สร้างความสามัคคี และ ทำงานร่วมกันเป็นทีม
3. เด็กที่จะมาร่วมงานนั้น ไม่ได้เข้าโครงการมาก่อน และอาจจะไม่มีคนดูแล เราจึงต้องจัดเตรียมหมู่คณะของเราเพื่ออำนวยความสะดวกให้เด็กๆ เหล่านั้น ในมหารัตนวิหารคด

ท่านที่ต้องการจะเป็น วี ไกด์ สามารถทำได้ดังนี้

1. สามารถมา่ร่วมงานในวันเสาร์ที่ 13 ธันวาคม นี้ได้
2. มีอายุไม่เกิน 65 ปี
3. มาลงชื่อกันกับพวกเราโดยส่ง PM มาหาผม หรือลงชื่อในเวปบอร์ดในกระทู้นี้นะครับแล้ววันที่ 7 ธันวาคมเรามาเจอกันเพื่อจะประชุมวีไกด์พร้อมกันกับที่วัดในสภาธรรมกายสากล เพื่อรับทราบข้อควรปฏิบัติและปฐมนิเทศน์นะครับ

ท่านที่ไม่สามารถมาร่วมงานได้สามารถ ติดต่อร่วมบุญครั้งนี้ได้ กับคุณฟ้าร้าง หรือผมได้ครับ

ปัจจัยในการร่วมบุญครั้งนี้ จะนำไปเป็น
1. ค่ารถบัสนำเด็ก 300 คนที่จะมางานนี้
2. ค่าอาหารเช้า และอาหารเย็น พร้อมเครื่องดื่มของเด็กๆ (เป็นข้าวกล่อง และนมถุง)
3. ค่าของขวัญเพื่อเป็นรางวัลพิเศษ เอาไว้แจกเด็กๆ ครับ

ซึ่งงานนี้ท่านใดมี ขนม นมเนย ของเล่น หนังสือ สมุด ปากกา ดินสอ ยางลบ ไม้บรรทัด อุปกรณ์การศึกษา อะไรก็ได้ครับ (ขอแบบใหม่ๆนะครับ มือสองไม่เอา) สามารถนำมาบริจาคได้ที่ผมนะครับ เพราะว่าจะได้นำมาแจกเด็กๆ ในงานนี้ครับ

ท่านสามารถติดต่อเพื่อร่วมงานนี้ได้ที่กระทู้นี้ และร่วมบุญได้ที่คุณฟ้าร้างหรือผมได้ที่
089-496-5261 เบอร์ฟ้าร้าง
086-0169-777 เบอร์ผม

หรืออีเมล์หาเราได้ที่

pr@ dmc.tv หรือ alice@ dmc.tv ครับ

#4 Smiling Girl

Smiling Girl
  • 550 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 November 2008 - 10:34 PM

ทราบข่าวมาว่า V-guide ต้อนรับ ต้องไปอยู่ธุดงค์ 2 คืน ถ้าไม่สามารถไปอยู่ได้ แต่ไปร่วมงานวันเสาร์ที่ 13 ได้ จะสามารถทำหน้าที่ V-guide ได้รึเปล่าคะ???

เวลาทำอะไรพลาด อย่าคิดนำไปก่อน เพราะมารจะเข้าแทรกผัง ให้เราคิดได้เป็นเรื่องเป็นราวทันที ยิ่งคิด ยิ่งมีผลเสียแก่ตัวเราเอง ถ้าคิดอย่างนี้แล้วใจจะตก มารจะแทรกผังสำเร็จใส่ทันที ทำให้เรื่องที่ยังไม่มีอะไร กลับกลายเป็นเรื่องร้ายทันที ยิ่งคิดจะยิ่งเสีย ฉะนั้น เมื่อเกิดเรื่อง ให้เราทำใจหยุดนิ่งที่ศูนย์กลางกายอย่างเดียว (ขุมทรัพย์จากคุณยาย)

#5 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 November 2008 - 11:56 PM

มีพี่เค้าลงชื่อที่ส่วนกลางให้แล้ว ไม่รู้ว่าจะไปช่วยได้ไม๊นะคะ หรืออาจแวะเวียนไป

ปล. แล้วไม่นัดแนะ มาเจอกันก่อนวันงาน เพื่อแบ่งทีม/งานกันหรือคะ?

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#6 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 December 2008 - 07:37 AM

ขออนุโมทนาบุญ กับหมู่คณะทุกๆท่าน ด้วยค่ะ อยู่ไกลไปไม่ได้ แต่ก็ขอส่งใจไปเป็นกำลังใจช่วย ในวันงานด้วยนะค่ะ

พร้อมขอร่วมบุญในครั้งนี้ ด้วยค่ะ ขอให้หมู่คณะทุกๆท่าน พบความสำเร็จทุกๆบุญ ตามที่ได้ตั้งใจไว้ทุกๆครั้ง ตลอดไป

ด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธู

#7 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 December 2008 - 09:41 AM

มาช่วยๆกันหน่อยนะครับ ตอนนี้ไม่ว่าแผนกไหนๆ ส่วนไหนๆ ก็มีอาสาสมัครไม่พอทั้งนั้นครับ

แล้วเด็กที่ทางเราจะรับผิดชอบ คือเด็กที่ยังไม่เคยเข้าร่วมโครงการ ถ้าเราสามารถสร้างความประทับใจไม่รู้ลืมให้เขาได้ แล้วครั้งต่อๆไปโครงการนี้เกิดได้ในโรงเรียนของเขา ต้องเป็นเรื่องที่น่ายินดีแน่นอนเลยครับ

ใครมีสื่อ มีขนม มีของขวัญอะไรจะให้เด็กๆก็เชิญเลยนะครับ V-STAR จะเกิดเพิ่มขึ้นหรือไม่ อยู่ที่มือพวกเราแล้วครับ

วันอาทิตย์ต้นเดือนนี้ใครมาวัดก็มาเอาหัวชนกันพูดคุยเกี่ยวกับเรื่องนี้กันครับ

อ้อ....รบกวนแจ้งชื่อกับคุณ innerspot หรือ กับคุณฟ้าร้าง กันก่อนด้วยนะครับ เพราะต้องทำเรื่องเบิกอุปกรณ์ต่างๆที่จำเป็นต้องใช้ ถ้ามาแจ้งทีหลังอาจจะไม่ได้นะครับ

ปล.ส่วนตัว อาเฮีย innerspot แกชอบลงเบอร์โทรของเฮียแกเองเอาไว้ แต่โทร.ไปมักไม่ชอบเปิดเครื่อง แล้วจะลงเอาไว้ทำแมวอะไรฟ๊ะ เช้านี้จะแจ้งเรื่องให้ทราบก็เลยไม่รู้กัน ไปถามคุณฟ้าร้างเอาเองนะครับ เปิดเครื่องบ้างนะ ผมไม่โทรไปจีบหรอก
สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#8 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 December 2008 - 09:49 AM

ตอนนี้ในส่วนของเว็บเรา มี V-guide ที่มาจอยกันดังนี้ค่ะ

1. ฟ้าร้าง
2. Innerspot
3. tnawut
4. nOOm
5. ต้นกล้าธรรม
6. kodomo kung
ทราบข่าวมาว่า V-guide ต้อนรับ ต้องไปอยู่ธุดงค์ 2 คืน ถ้าไม่สามารถไปอยู่ได้ แต่ไปร่วมงานวันเสาร์ที่ 13 ได้ จะสามารถทำหน้าที่ V-guide ได้รึเปล่าคะ???

เรื่องนี้ พวกเราต้องหาตัวแทนไปเข้าร่วมกิจกรรมแล้วล่ะค่ะ ยังไงก็ต้องส่งตัวแทนไป เพราะไม่งั้นวันงานเราจะมั่วเลย ไม่รู้ว่า ไปรับข้าวที่ไหน รับขนมที่ไหน รับของเล่น รับเอกสาร ที่ไหน ต้องพาเด็กทำกิจกรรมร่วมฐาน ให้คะแนนยังไง ฯลฯ

ส่วนผู้ที่ไม่ได้มา 11-12 มา 13 เลยก็ได้ค่ะ แล้วมารวมทีมกันกับทาง V-guide dmc.tv แล้วมารับงานกันที่หน้างาน ดีไหมคะ แต่วันนั้นเด็กจะเยอะกว่า วันวิสาขะมากเกินเท่าตัว คงจะมั่วน่าดู แต่คิดว่า เราคงจะทราบจุดที่จะต้องไปยืนในเร็ววันนี้แหล่ะค่ะ ติดตามข่าวต่อไปจากกระทู้ dmc.tv นะคะ
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#9 *innerspot*

*innerspot*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 01 December 2008 - 09:55 AM

อาเฮีย innerspot แกชอบลงเบอร์โทรของเฮียแกเองเอาไว้ แต่โทร.ไปมักไม่ชอบเปิดเครื่อง แล้วจะลงเอาไว้ทำแมวอะไรฟ๊ะ

เครื่องมันเก่าแบตหมดอ่ะครับ ชาร์จบางทีสองชั่วโมงหมดแระน่าสงสารไม่มีตังซื้อเครื่องไม่ทำบุญหมดอ่ะ

#10 ฟ้ายังฟ้าอยู่

โพสต์เมื่อ 01 December 2008 - 12:02 PM

พี่ทัพพีในหม้อ จัดการให้พวกเราเสร็จสรรพแล้วค่ะ ลั้ลลา ยอดเยี่ยมกระเทียมเจียว ได้แก่
1. โปสเตอร์มงคลชีวิต 1000 แผ่น (ไปรับวันที่ 7ม.ค.)
2. ซีดี ทันโลกทันธรรม ของ พม.ดร.สมชาย 50 แผ่น
3. หนังสือคำสอนหลวงปู่ 240 เล่ม
4. ภาพหลวงปู่พกพา ขาว-ดำ นับไม่ถ้วน
5. พระล๊อคเก็ตหลวงปู่ นับไม่ถ้วน

นอกจากนี้ พี่เขายังจัดแจง
- ติดต่อ ผปสง. V-star สุพรรณ เรื่อง ข้าว น้ำ ขนมนมเนย ของ อุปกรณ์ อูยยย ครบเพียบค่ะ
- บอกแนะแนวทางการเป็น V-guide
และอีกสารพัดจะจัดการให้หมดเลยค่ะ ฟ้าร้างแค่รับฟังเฉยๆ และรอปฏิบัติตาม สบายจัย อิอิ

ขอบคุณพี่ทัพพีฯ มากมาก นะคะ

ตอนนี้ที่ยังขาดคือ รางวัลปลอบใจ สำหรับเด็กที่ได้คะแนนสูงสุดน่ะค่ะ เพราะกลุ่มเด็กสุพรรณที่พวกเราจะไปเป็น V-guide ให้เนี่ย ทางโรงเรียนเขาไม่ได้เข้าโครงการตั้งแต่แรก เลยจะไม่ได้รับใบประกาศจากทางวัด หรือรับรางวัลจากหลวงพ่อคุณครูไม่ใหญ่

ตอนนี้กำลังมองหารางวัลพิเศษจากผู้ใหญ่ใจดีในเว็บ dmc.tv อยู่ค่ะ อิอิ

อ้อ ตอนนี้มีเจ้าภาพแจ้งยอดมาแล้วนะคะ
1. พี่เล็ก ปฏิปทา 072 จากญี่ปุ่น ขอร่วมบุญด้วย 500 บ.
2. พี่หลิน จากลักเซมเบิร์ก ขอร่วมบุญด้วย 2,000 บ.
จะจัดแจงหาของรางวัลต่อไปนะคะ

ตอนนี้ต้องการแค่ยอดผู้ที่จะมาเป็น V-guide กับทาง dmc.tv เท่านั้นล่ะค่ะ
รีบๆ หน่อยนะคะ หมดเขตรับสมัคร วันที่ 7 ม.ค.นี้แล้วค่ะ กราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านมา ณ โอกาสนี้ด้วยค่ะ แล้วอย่าลืมมาลงชื่อสมัครเป็น V-guide กับ dmc.tv ในกระทู้นี้กันนะคะ สาาาาธุ
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."

#11 บ่าวอุบล

บ่าวอุบล
  • 632 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 December 2008 - 01:00 PM

ดูสปอร์ต V-star แล้วน้ำตาซึม ปลื้มปิติใจ รู้สึกซาบซึ้งในความกรุณา และความพยายามสร้างสันติภาพของพระเดชพระคุณหลวงพ่อ
บ่าวอุบลคงไม่ได้ไปช่วย เพราะเป็นวีไกด์นำรถจากอุบลไป และคงร่วมกิจกรรมกับนักเรียนที่นำไป
งานนี้ไปกับโรงเรียนสมัยประถม รู้สึกปลื้มใจ ที่อย่างน้อยเราก็ได้ตอบแทนสถาบันที่ฝึกให้เราเขียน ก.ไก่ แล้ว
ขอเชิญชวนเพื่อน ๆ ชาวดีเอ็มซี ไปช่วยทีม www.dmc.tv เยอะ ๆ นะครับ

#12 Suk072

Suk072
  • 430 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 December 2008 - 01:02 PM

ขอร่วมเป็น วี ไกด์ กับทางเว็บและร่วมเป็นเจ้าภาพ 5,000 บาทค่ะ แจ้งทาง mail คุณอลิสแล้วค่ะ

#13 Lucky Girl

Lucky Girl
  • 653 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 December 2008 - 01:08 PM

อนุโมทนาบุญกับผู้ใหญ่ใจดีที่ร่วมบุญมาแล้วค่ะ จะเอาแรงไปร่วมน่ะค่ะ น้องฟ้าร้างจ้า พี่แจ้งรายชื่อผู้เฒ่าสองคนขอไปเป็น วีเก๋าด้วยจ้า

อ้อ คุณทัพพีในหม้อ เขาน่ะน่ารักเสมอ จัดสื่อดีๆ ให้เพื่อนฝูงได้ไปทำหน้าที่ต่าง ๆ แต่ดุจังน่ะเราเนี่ย ไปว่าน้อง Innerspot กลัวแทนเลย น่าสงสารออก โลแบต ฮิ ฮิ

#14 ฟ้ายังฟ้าอยู่

โพสต์เมื่อ 01 December 2008 - 03:27 PM

มีไอเดียเสริมเพิ่มเติมค่ะ

คุณ Innerspot ขอแปลงร่างเป็น Superman

แนบไฟล์  superman.jpg   136.4K   121 ดาวน์โหลด

คุณพี่ kodomo kung สงสัยจะให้เป็น มดเอ็กซ์ ดีกว่า

แนบไฟล์  200px_Super1.jpg   20.6K   90 ดาวน์โหลด

แต่ฟ้าร้าง ขอเป็น ยูอิ มือปราบสาวไซเบอร์

แนบไฟล์  yui_1.jpg   56.57K   71 ดาวน์โหลด

http://www.gangtoon....ory/story5.html

ไปหา่เช่าชุดก่อน

#15 *innerspot*

*innerspot*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 01 December 2008 - 03:31 PM

ผมมีพุงอ่ะ ทำไงดี? แถมเท้าเจ็บอีก ไปผ่าตาปลา จะหายทันงานไหมนะ?

#16 WISH

WISH
  • 3579 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 December 2008 - 04:12 PM

ผมมีพุงอ่ะ ทำไงดี? แถมเท้าเจ็บอีก ไปผ่าตาปลา จะหายทันงานไหมนะ?

เค้าถึงให้คุณ Innerspot เป็น Superman ไง เหาะได้ ไม่ต้องเดินให้เจ็บแผลผ่าตาปลาไง glare.gif

ไฟล์แนบ

ทำไมต้อง หาคำตอบ ณ แดนไกล ลืมหรือไร ว่าอยู่ใกล้ DMC

#17 *innerspot*

*innerspot*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 02 December 2008 - 10:42 AM

มะวานไปเช่าชุดซุปเปอร์แมน เซอเลอร์มูล และศาสตร์ตราจารย์ดัมเบิ้ลดอร์มาแล้วครับ

#18 Lucky Girl

Lucky Girl
  • 653 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 December 2008 - 11:30 AM

น้อง Innerspot พูดเล่น พูดจริงค่ะเนี่ย จะแต่งจริงๆ เหรอ ไม่อ้าว รับไม่ได้ แล้วมีชุด เซอเลอร์มูล Size XXXXL ให้พี่ฮะเปล่าค่ะ (อ้าว)

#19 *sky noi*

*sky noi*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 02 December 2008 - 11:45 AM

: )

#20 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ

โพสต์เมื่อ 02 December 2008 - 04:29 PM

แน่จริงเขียนลงมาด้วยสิว่าจะใส่ไปวันงาน พอเอาเข้าจริงก็จะมาบอกว่าแค่เช่าชุดมา

รู้ทันหรอกครับ
สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#21 *innerspot*

*innerspot*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 02 December 2008 - 06:20 PM

งานนี้พบกะซุปเปอร์แมนชัวร์ครับ ผมเตรียมใจไว้แล้ว ใส่ไปงานแน่นอน เป็นงานวัดงานแรกที่ผมจะไม่ใส่ชุดขาว อิอิ กร้ากกกก

#22 *innerspot*

*innerspot*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 02 December 2008 - 06:36 PM

ได้ครับ ไม่จำเป็นต้องมานอนวัดก็ได้ แต่ว่ามาวันที่ 13 ธค แต่เช้าก็พอนะครับ เพราะเด็กๆจะมาถึงเร็วมาก ถ้าจะดีมาถึงวัดก่อน 7.00 น.ก็จะดีมากครับ งานนี้ขอซัก 20 คนสำหรับทีมงานเวปจะดีมากๆ

#23 ฟ้ายังฟ้าอยู่

โพสต์เมื่อ 03 December 2008 - 10:31 AM

เงียบเหงาจัง ไม่เห็นมีใครมาสมัครเป็น V-Guide dmc.tv กันเรย

#24 wir

wir
  • 290 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 December 2008 - 12:41 PM

ไปสมัครเป็น V-Guide ดาวนำทาง โรงเรียนแถวบ้านไว้แล้วค่ะที่โรงเรียนมีไปร่วมโครงการ 6 บัสด้วยกันชวนเพื่อนกัลฯไปทำหน้าที่กัน เลยไม่ได้สมัครที่dmc.tv คงไม่ว่ากันนะคะ แต่ถ้าจะร่วมบุญเป็นปัจจัยที่วัด ร่วมได้ที่ไหนคะ

#25 ณ ทะเลจันทร์

ณ ทะเลจันทร์
  • 78 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 December 2008 - 11:47 AM

สมัครเป็น V Guide ไปแล้วค่ะ
ว่าแต่ว่า ต้องทำอะไรบ้างเหรอ บอกกันหน่อยได้ไหม...
จะได้เตรียมตัวถูกกับงานน่ะค่ะ

"จงอย่าเป็นทุกข์เพราะความหยาบคายของผู้อื่น"  

"สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม"  "เจตนา..นั้นแหละคือ..กรรม"

"จงทำในสิ่งที่ถูกต้อง..มากกว่าถูกใจ"  "ไม่มีสิ่งเลวร้ายใดที่คนพูดโกหกทำไม่ได้"

#26 เข้ากลางดีที่สุด

เข้ากลางดีที่สุด
  • 64 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 December 2008 - 07:35 PM

เป็นกำลังใจให้ทุกคน

#27 ต้นกล้าธรรม

ต้นกล้าธรรม
  • 101 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 December 2008 - 08:07 PM

l^h l^h laugh.gif

#28 Happy Dream

Happy Dream
  • 243 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 December 2008 - 09:21 PM

ขอสมัครด้วยคนนะ แล้ววันงานเจอกันตรงไหนล่ะคะ???

เราให้กำลังใจใคร กำลังใจนั้นจะบังเกิดขึ้นในตัวของเรา

มันจะขยายเป็นพลังอนันต์ที่ไม่มีที่สิ้นสุด และจะยิ่งสูงส่งขึ้นไปอีก

#29 ฟ้ายังฟ้าอยู่

โพสต์เมื่อ 06 December 2008 - 01:46 PM

เดี๋ยวผ่านพ้นอาทิตย์ต้นเดือนที่ 7 ธ.ค.นี้ไป จะประกาศให้ทราบกันอีกทีนะคะ ว่าจะให้ไปเจอกันที่ไหน ได้อย่างไร

#30 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ

โพสต์เมื่อ 07 December 2008 - 08:17 PM

มีคนบอกว่า จะไปเอาโปสเตอร์มงคลชีวิต แต่รอจนถึงหกโมงเย็น ก็ไม่มีใครมา โทรหาใครก็ไม่ติด

เลยโดนเหล่าสาธุชนแอบขอจากหลวงพี่ไปคนละแผ่นสองแผ่น จะไม่ให้ก็ไม่ได้ เพราะเขาขอจากหลวงพี่ พระให้ไอ้เราจะไม่ให้ก็ไม่เหมาะ เหลือไม่ถึงร้อยแผ่นแล้วมั้ง ไม่รู้วันศุกร์จะแอบไปเกาะขาหลวงพี่มาได้อีกหรือเปล่า เกรงว่าส่วนที่อยู่ล่างสุดของขาจะหันมาหาหน้าซะก่อนนะสิ

ตุนอยู่ในบุญเอาไว้ให้กะให้แจกอาจารย์ห้าสิบเล่มก็หมดเกลี้ยง

หนังสือมงคลชีวิตฉบับทางก้าวหน้ายี่สิบเล่มสุดท้ายก็เหลือสองเล่ม

หนังสือ พระยานาคแห่งลุ่มน้ำโขง ยี่สิบเล่มสุดท้ายเหมือนกัน ก็เหลืออยู่แค่สี่เล่ม

ข้าวไก่เทอริยากิแปดกล่องตอนนั้นก็เหลือสองกล่อง แต่ตอนนี้หมดแล้ว ส่วนข้าวแกงกะหรี่กุ้ง หมดตั้งแต่หลวงพี่ฉันเพลแล้ว เอ๊ะ...มันเกี่ยวกับเขาหรือเปล่าหว่า

ไม่รู้หล่ะ สรุปเลยล่ะกัน วันศุกร์ที่ 12 จะให้เอาไปส่งที่ไหนก็บอกมาแล้วกันครับ จะแบกไปส่งให้ครับ