ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ทันโลกทันธรรม

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 7 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 usr36784

usr36784
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 September 2010 - 12:02 AM

ติดตามรายการทันโลกทันธรรม ไม่เห็นมาสองวันอาทิตย์แล้ว เปลี่ยนเวลาออกอากาศหรือเปล่าคะ รายการนี้ rerun เวลาใหนบ้างค่ะ จะได้ตามไปดู

#2 Nee-Sansanee 2

Nee-Sansanee 2
  • 893 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 September 2010 - 04:40 AM

รายการต่าง ๆ ยกเว้นโรงเรียนอนุบาลฝันในฝันวิทยา บางทีบางรายการอาจเปลี่ยนแปลงตามความ

เหมาะสม แต่ปกติรายการทันโลกทันธรรมมีเวลา 21.00 น.วันอาทิตย์ และทบทวนเวลา 12.10 น.

ในวันศุกร์ และในวันเสาร์ เวลา04.30 น.

ลองติดต่อไปที่นีก็น่าจะได้นะคะ โทร(02) 831-1790-2 หรือ

E-mail:[email protected]

.....................................โดยส่วนตัว innerpeace จะเข้าไปชมย้อนหลังหรือทบทวนที่ linkนี้ค่ะ

http://www.dmc.tv/pr...and_dhamma.html

#3 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 20 September 2010 - 08:07 AM

...ติดรายการธรรมะ ดีกว่าติดละคร ติดการ์ตูน ติดดูหนัง ฟังเพลง ฯลฯ
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#4 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 September 2010 - 09:19 AM

อนุโมทนาบุญกับ นรอ.innerpeace ด้วยครับ

ก็เล่นตอบซะครบถ้วน แล้วจะให้ผมทำอะไรได้นอกจากจะเข้ามาอนุโมทนาบุญ

พยายามดูรายการใน DMC ให้หลากหลายกันไว้นะครับ เพราะแต่ละส่วน แต่ละรายการจะให้แง่คิดและมุมมองเกี่ยวกับการสร้างบารมีที่ดีกับเราอย่างมหาศาลทีเดียว

...ติดรายการธรรมะ ดีกว่าติดละคร ติดการ์ตูน ติดดูหนัง ฟังเพลง ฯลฯ
ตามนี้เลยครับ นี่ก็ชัดเจนไม่ต้องอธิบายอะไรอีกครับ

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#5 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 September 2010 - 05:54 PM

ตาราง DMC Channel ประจำเดือน กันยายน 2553
แนบไฟล์  DMC_guide_map_201009.jpg   109.11K   59 ดาวน์โหลด

* หมายถึง ทบทวน
แนะนำรายการ center @ dmc.tv โทร. (02) 831 - 1790 - 2

ถ้ามีหนังสืออยู่ในบุญ สามารถเปิดดูตารางรายการได้ที่ท้ายเล่ม
ถ้ามีข้อมูลนี้ ในเว็บ DMC.tv ด้วย ก็คงดีไม่น้อยเลยล่ะค่ะ

ปล. ขออภัย ที่ทำให้รูปชัดกว่านี้ไม่ได้ เพราะต้นฉบับชัดได้แค่นี้ค่ะ

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#6 suppy001

suppy001
  • 2210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 September 2010 - 11:21 AM

Sa Thu Krub

#7 usr36830

usr36830
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 September 2010 - 07:21 PM

สวัสดีคะท่านผู้ชมที่น่ารักทุกท่าน ต้องขออภัยที่ขาดการประชาสัมพันธ์ที่ชัดเจน เนื่องจากมีกิจกรรมพิเศษในวันอาทิตย์ จากโครงการบวชแสนรูป และอื่น ๆ ในระยะเวลาที่ผ่านมา ทำให้ทางทีมงานได้เปลี่ยนแปลงวันออกอากาศ ดังนี้
On Air DMC ศุกร์ เวลา 12.10 - 12.40 น. และ Rerun เสาร์ 04.30 - 05.00 น. , อาทิตย์ 21.00 - 21.30 น.
DMC True ช่อง 163 เวลา พฤ 18.50 - 19.20 น. , เสาร์ เวลา 18.50 - 19.20 น. คะ

จึงเรียนมาเพื่อทราบ และกราบขออภัยในเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ทีมงานจะได้ทำการแก้ไขและประชาสัมพันธ์ให้มากขึ้นในโอกาสต่อไป และหวังว่าท่านผู้ชม สาธุชนทุกท่าน จะได้ให้การตอบรับแก่รายการด้วยดีเช่นเดิม

และหากท่านผู้ชมท่านใดต้องการติดต่อกับทางรายการ สามารถแลกเปลี่ยนข้อมูลได้ที่ [email protected] คะ

ขอบพระคุณอย่างสูง

#8 รักธรรมะ มากมาย

รักธรรมะ มากมาย
  • 65 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 September 2010 - 12:42 PM

ขอบคุณ นะค่ะ
สิ่งที่ต้องสั่งสม คือ บุญกุศล
สิ่งที่ต้องแสวงหา คือ พระรัตนตรัยภายใน
เป้าหมายชีวิต คือ ที่สุดแห่งธรรม