ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

อยากได้เพลง ธรรมมะ จะโหลดได้ที่ไหนครับ เพราะตอนนี้มีแต่ มิวสิค

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 10 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ตาล

ตาล
  • 69 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 April 2006 - 11:30 AM

อยากได้เพลง ธรรมมะ จะโหลดได้ที่ไหนครับ เพราะตอนนี้มีแต่ มิวสิค http://www.dmc.tv/programs/mv.html#

แต่ว่ามิวสิคเวลาโหลดไปแล้ว ดูได้แปปเดียวเอง แล้ว คอมก็จะหยุดเล่น ไม่รู้เป็นอะไรอะคับ

ตอนนี้อยากได้ เพลง เพราะเราคือวงบุญพระโพธิสัตว์ ครับ เพราะดี

[email protected]

#2 แก้วประเสริฐ

แก้วประเสริฐ
  • 513 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 April 2006 - 12:43 PM

ต้องติดไฮสปีสครับ เพราะเป็นเหมือนกันทุกที่ครับ

#3 ideal

ideal
  • 605 โพสต์
  • Interests:-

โพสต์เมื่อ 17 April 2006 - 12:59 PM

T0T นั้นฟังเป็น MP3 สิคร๊าบ แบบว่าเมื่อก่อนมีแบบ MP3 ด้วยน๊า แต่ทำไม ปัจจุบันนี้ ไม่มีแล้วล่ะ

แต่ไม่แน่ใจว่าเพลง เพราะเราคือวงบุญพระโพธิสัตว์ มีแบบMP3 รึเปล่า

#4 Dreamt

Dreamt
  • 9 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 April 2006 - 07:55 PM

หาดูแล้วไม่มีครับ mp3 เพลงอัญเชิญ (เพราะเราคือวงบุญพระโพธิสัตว์) อ่าคับ
อยากฟัง mp3 เหมือนกันครับ
อยากให้ทีมเว็บช่วยหามาไว้ให้ฟัง เป็นบุญบันเทิงจะได้มั้ยครับ?

#5 ideal

ideal
  • 605 โพสต์
  • Interests:-

โพสต์เมื่อ 17 April 2006 - 08:27 PM

เอาเพลงนี้แทนได้เปล่า มหาเศรษฐีคู่บุญ เอหิภิกขุ 9.45 นาที

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  070.mp3   9.07MB   1131 ดาวน์โหลด

#6 MiraclE...DrEaM

MiraclE...DrEaM
  • 1368 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 April 2006 - 10:03 PM

เพลงที่ร้องว่าวงบุญพระโพธิสัตว์มีนะครับ ไปที่ Music corner หรือตามลิงค์นี้ครับ

http://www.dmc.tv/mm...le=/MV/s072.wmv
สิ่งอัศจรรย์ ปรากฏ บนผืนหล้า
มหาวิหาร จรัสฟ้า ค่ายิ่งใหญ่
รูปทอง ผ่องผุด ดุจยองใย
สะท้อนถึง ห้วงดวงใจ สุดบูชา

รักษ์ร่างพอสร่างร้าย ..... รอดตน
ยอดเยี่ยม "ธรรมกาย" ผล ..... ผ่องแผ้ว

เลอเลิศล่วงกุศล ..... ใดอื่น
เชิญท่านถือเอาแก้ว ..... ก่องหล้าเรืองสกล

คำสอนของเดชพระคุณหลวงพ่อ
พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร) ผู้ค้นพบวิชชาธรรมกาย

#7 DownUnder

DownUnder
  • 30 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 April 2006 - 08:28 PM

[attachmentid=4006] คุณภาพเสียงไม่ดีมากนะครับเพราะเอามาจากไฟล์วีดีโอ

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  wongboon.mp3   5.24MB   1486 ดาวน์โหลด

#8 Dreamt

Dreamt
  • 9 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 April 2006 - 11:17 AM

ขออนุโมทนาบุญอย่างยิ่งเลยนะครับ

#9 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 February 2007 - 11:38 AM

กราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ

#10 usr35835

usr35835
  • 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 August 2010 - 11:07 PM

ขอเจริญศรัทธาท่านสาธุชนทั้งหลาย ขณะนี้ทางศูนย์ผลิตสื่อ และเผยแผ่ธรรมะแสงเทียนเสียงธรรมได้มีโครงการจัดทำสื่อ การเรียนการสอนมากมาย และสื่อ ธรรมะทั้งวีดีโอและเสียงเกือบหมื่นรายการ เพื่อนำออกเผยแผ่เป็นธรรมทานแก่ วัด โรงเรียน และผู้ที่มีความสนใจใฝ่ใธรรมทั้งหลาย เพื่อน้อมนำเอาหลักธรรมคำสอนของพระบรมศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้าไปปฏิบัติในการดำรงค์ชีวิตสืบต่อไป แต่ขณะนี้ทาง ศูนย์ ฯ ยังขาดแคลนซีดีเปล่าเป็นจำนวนมาก เพราะที่ผ่านมาเราได้แจกเป็นธรรมทานไปกว่าแสนแผ่น จึงขอเชิญเจริญศรัทธาท่านสาธุชนผู้ที่มีกุศลเจตนาทั้งหลายร่วมบุญเผยแผ่ธรรมด้วยการบริจาคซีดีเปล่าตามกำลังศรัทธา หรือท่านใดต้องการซีดีธรรมะ กฏแห่งกรรม ระลึกชาติ ตายแล้วฟื้น เสียงอ่านพระไตรปิฎก ธรรมะคาราโอเกะ และธรรมะอีกมากมายกว่าหมื่นรายการ กรุณาแจ้งความประสงค์ มาที่ t.2847hotmail.com โทร081 1373538
ตอนนี้ทางศูนย์ได้ไปทำกิจกรรมช่วยสอนเด็กที่ภาคใต้ ๓ เดือน ขอเชิญท่านผู้ใจบุญส่งมาตามที่ อยู่นี้ก็ได้ครับ วัดศรีธนู อ. เกาะพะงัน จ. สุราษฎร์ธานี ๘๔๒๘๐ ( ส่งต่อ ธรรมะทินฺโน ศูนย์ผลิตสื่อ และ เผยแผ่ธรรมะ แสงเทียนเสียงธรรม ) หรือถ้าท่านมีกุศลเจตนาร่วมบุญเผยแผ่ธรรมเป็นแผ่นซีดีจำนวนมาก แต่ไม่สะดวกในการขนส่ง ก็สามารถแจ้งให้รับทราบได้นะครับ จะได้ไปรับด้วยตัวเอง
หรือถ้าไม่สะดวกในการบริจาคเป็นแบบซีดี ก็สามารถร่วมบุญเผยแผ่ธรรมผ่าน ธ.ทหารไทย สาขาพนัสนิคม จ.ชลบุรี
บัญชีออมทรัพย์ 421 - 2 - 19946 - 9 ( ชาคร สุรศิลป์ ) และถ้าไม่เป็นการรบกวนมากจนเกินไป ขอทราบชื่อที่อยู่ของท่านด้วยครับ เพื่อจะได้ส่งซีดีธรรมะ และ ใบอนุโมทนาไปให้

ขุมทรัพย์แห่งพลานิสงส์อันไพศาล บันดาลสุขทั้งผู้ให้ และผู้รับ

แม้แต่พระบรมศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้า ก็ทรงตรัสสรรเสริญว่า...
สัพพะทานัง ธัมมะทานัง ชินาติ
การสร้างธรรมะเป็นทาน มีอานิสงส์ยิ่งใหญ่กว่าการสร้างทานใด ๆ ทั้งปวง
ผู้ให้ทรัพย์ : ย่อมได้ทรัพย์
ผู้ให้ข้าวน้ำ : ย่อมได้ความอุดมสมบูรณ์
ผู้ให้ธรรมะ : ได้ชื่อว่าให้สติปัญญา ย่อมได้ทุกสิ่งที่ปารถนา
ชีวิตเรามิได้สิ้นสุดลงชาตินี้เพียงชาติเดียว อาจต้องเวียนว่าย ตาย เกิด อยู่ในภพหน้าชาติหน้า ทรัพย์ภายนอก
ที่เรามีอยู่ ให้ความสุขได้เพียงชาตินี้ชาติเดียว ไม่อาจติดตามไปในภพหน้าชาติหน้าได้ แต่เราก็สามารถที่จะแปลง
สินทรัพย์เหล่านั้น ให้เป็นพลังบุญ ใช้เป็นทุนในภพหน้าชาติหน้าได้ ทรัพย์จะมากหรือน้อย มิใช่สิ่งสำคัญในการ
แปลงทรัพย์ให้เป็นบุญ ทรัพย์เพียงน้อยนิด ก็สามารถแปลงให้เป็นพลังบุญมหาศาลได้

ขอกุศลเจตนาจงนำพาให้ท่านจงเป็นผู้ที่มีสติปัญญานำพาให้ท่านพบแต่ความสุขความเจริญรุ่งเรืองทั้งทางโลกและทางธรรมก้าวข้ามวัฏสงสารบรรลุมรรคผลนิพพานในกาลข้างหน้าด้วยเทอญ สาธุ

ปล.

( ซองบรรจุแผ่นเป็นแบบพลาสติกครับซีดีก็แล้วแต่ศรัทธาครับ แต่ที่ใช้อยู่ประจำก็ยี่ห้อ pringo เกรด A ราคาจะถูก คุณภาพก็ใช้ได้ดีครับ ถ้าเป็นยี่ห้ออื่นก็อาจจะแพงกว่านี้ครับ )

#11 *ผู้มาเยือน*

*ผู้มาเยือน*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 22 July 2011 - 04:04 AM

อยากได้เพลงชินบัญชรแบบเป็น MV นะคะ ไม่ทราบว่าหาซ์้อได้ที่ไหนคะ และบารมี 30 ทัศ และก็พาหุง กับมงคลจักรวาล 10 ทิศนะคะ อยากได้มากพอจะมีที่โหลดไหมคะกราบขอบพระคุณและขออนุโมทนาบุญด้วยคะ [email protected],[email protected]