ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

โครงการบรรพชาและอุปสมบทหมู่ธรรมทายาทรุ่นพิเศษ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 8 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 01:38 PM

โครงการบรรพชาและอุปสมบทหมู่ธรรมทายาทรุ่นพิเศษ
วันที่ ๕ - ๒๗ มกราคม พศ.๒๕๕๑

กำหนดการอบรม

เสาร์ที่ ๕ ม.ค. ๕๑ เข้าวัด + ปฐมนิเทศ ๑๔.๐๐ น. หมู่บ้านบรรลุธรรม
อาทิตย์ที่ ๖ ม.ค. ๕๑ พิธีตัดปอยผม,ปลงผม ๑๖.๐๐ น. หมู่บ้านบรรลุธรรม

พีธีเวียนประทักษิณ
เสาร์ที่ ๑๒ ม.ค. ๕๑ และพีธีบรรพชา ๐๖.๐๐ น. ณ.อุโบสถวัดพระธรรมกาย
อาทิตย์ที่ ๑๓ ม.ค. ๕๑ ตักบาตรฉลองพระใหม่ ณ.อุโบสถวัดพระธรรมกาย
จันทร์ที่ ๑๔ ม.ค. ๕๑ เดินทางไปปฎิบัติธรรม ๐๖.๓๐ น. สวนพนาวัฒน์ จ.เชียงใหม่
๑๔-๒๕ ม.ค.๕๑ อบรม + ปฎิบัติธรรม สวนพนาวัฒน์ จ.เชียงใหม่
อาทิตย์ที่ ๒๗ม.ค. ๕๑ ปัจฉิมนิเทศน์ ๑๔.๐๐ น. หมู่บ้านบรรลุธรรม

ปิดการอบรม

"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#2 ถนัด@สืบสานพุทธ

ถนัด@สืบสานพุทธ
  • 107 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 01:44 PM

เอ่อ...แบบว่าๆ ไม่ทันแล้วคร้าบ

หยุดสงสัย และ ตั้งใจปฏิบัติ                                           

#3 suppy001

suppy001
  • 2210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 01:57 PM

อนุโมทนาบุญกับคุณฟ้าร้างและผู้มีบุญทุกท่านครับ...สาธุ

#4 สิทฺธิกโร(V-active)

สิทฺธิกโร(V-active)
  • 486 โพสต์
  • Interests:ธรรมมะ และการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 02:57 PM

บอกก็หน้านี้ จะเข้าไป บวชด้วยครับ เสียดายจังไม่ทันแล้ว อย่างไงก็ขออนุโมทนาบุญครับ สาธุ

#5 ชาร์ป

ชาร์ป
  • 985 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 03:02 PM

เสาร์นี้บวชสินะ

#6 ยึดมั่นความดี

ยึดมั่นความดี
  • 183 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 03:40 PM

ไม่ทันแล้วอ่ะ ทำไมข่าวไม่มีล่วงหน้าให้ทราบเลยคะ ประชาสัมพันธ์กันตรงไหนเอ่ย ตอนนี้คนที่บ้านอยากบวชมากๆเลย
ถ้ามีบวชภาคพิเศษแบบนี้ส่งข่าวสารมาให้หน่อยนะคะ ขอบพระคุณมากค่า [email protected]

#7 glorysally

glorysally
  • 21 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 January 2008 - 01:35 PM

น้องธรรมศาสตร์เอาบุญฝ่ายดอกไม้มาฝากล่วงหน้านะคะ น้องมธ.ก็จะดูแลดอกไม้ในพิธีกรรม ดอกบัวเวียนประทักษิณ เครื่องสักการะพระอุปัชฌาย์-พระคู่สวด ในงานบวชทุกครั้ง
บวชรุ่นนี้เป็นรุ่นบูชาธรรมครบรอบ 99 ปี คุณยายอาจารย์ค่ะ
ถ้าวันเสาร์ไม่ติดอะไร อยากเรียนเชิญมาร่วมเวียนประทักษิณ และอนุโมทนาบุญด้วยกันนะคะ อย่าลืมแต่งชุดอุบาสก-อุบาสิกากันนะคะ ถ้าเป็นพี่อุบาสกก็สามารถช่วยพระพี่เลี้ยงครองผ้าสามเณรได้ค่ะ

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  2.bmp   62.81K   105 ดาวน์โหลด

#8 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 January 2008 - 04:16 PM

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ

#9 บุญเย็น

บุญเย็น
  • 812 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 January 2008 - 02:19 AM

สาธุๆๆ
นำมอ ตี่ จ่าง อ้วง ผู่ สัก