ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

มีพัสดุลึกลับ ส่งมาให้ผม !!

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 33 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 สิริปโภ

สิริปโภ
  • 1766 โพสต์
  • Interests:เรื่องลึกลับ

โพสต์เมื่อ 04 September 2008 - 12:27 PM

หน้าตาห่อมาแบบนี้ครับ

แนบไฟล์  DSCN5404__Small_.JPG   48.34K   122 ดาวน์โหลด

พอเปิดออกภายในมี เสื้อยืด1ตัว และซองขาวๆ1ซอง

แนบไฟล์  DSCN5408__Small_.JPG   123.22K   114 ดาวน์โหลด

พอแกะซองออก พบว่าภายใน ใส่ธนบัตรยูโรใบละ50มา6ใบ รวมเป็น300ยูโร
และ จดหมาย1ฉบับ

แนบไฟล์  DSCN5411__Small_.JPG   129.41K   120 ดาวน์โหลด

ทั้งหมดที่ส่งมาครับ

แนบไฟล์  DSCN5410__Small_.JPG   130.7K   113 ดาวน์โหลด

ตอนแรกผมตกใจมาก ไม่รู้ว่าเป็นของส่งมาจากใคร เพราะไม่มีญาติหรือเพื่อนอยู่เยอรมันเลย แอบคิดว่าอาจมีเศรษฐีฝรั่งใจดีจะมาอุปถัมเราซะอีก

แนบไฟล์  DSCN5412__Small_.JPG   106.55K   123 ดาวน์โหลด

แต่หลังจากที่ได้อ่านจดหมายแล้ว ทำให้ทราบว่า เป็นพัสดุของพี่ อารีย์ลักษณ์ ที่ส่งมาเพื่อร่วมบุญ หล่อรูปเหมือนหลวงปู่ทองคำ เป็นจำนวนเงิน 300 ยูโร หรือเท่ากับเงินไทย ประมาณ15000บาท ส่งมาร่วมบุญร่วมกับสมาชิกเว็บ DMC.tv เนื้อความในจดหมายทราบว่าพี่เค้าเป็นสมาชิกขาประจำเว็บเลยทีเดียว แต่ติดที่พี่เล่นเว็บไม่ค่อยเป็น และคอมไม่มีฟ้อนภาษาไทยอีก พี่บอกว่าปลื้มใจและดีใจมากที่ได้มีโอกาศร่วมบุญกับพวกเรา และยังบอกอีกว่า จะมีผู้ร่วมบุญเพิ่มตามมาภายหลังอีก

ทางทีมงาน และสมาชิกเว็บทุกคน ขอกราบอนุโมทนาในกุศลผลบุญของพี่อารีย์ลักษณ์ในครั้งนี้ด้วยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

สำหรับเพื่อนสมาชิกท่านใด ที่ยังไม่ได้ร่วมบุญสร้างบารมีร่วมกับกองกำลังแห่งโลกไซเบอร์ในครั้งนี้ ก็ขอเชิญนะครับ ติดต่อได้ที่

http://www.dmc.tv/fo...showtopic=17256

ผม
x_speednet at hotmail.com
( Msn ) โทร 085-1968456

หรือคุณฟ้าร้าง
nongfarang at hotmail.com ( Msn )

ความในใจจากฟ้าร้าง...ถึงชาว..dmc.tv..ทุกท่าน
http://www.dmc.tv/fo...showtopic=17417

#2 Dd2683

Dd2683
  • 2477 โพสต์
  • Interests:ความรู้ในพระพุทธศาสนา-วิชชาธรรมกาย<br />ผลแห่งการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 04 September 2008 - 12:51 PM

ดู่ ดู๊ ดู ดู สิริปโภ ทำ
ทำให้ต้องอนุโมทนา สาธุ ในทานกุศลของ พี่อารีย์ลักษณ์ ด้วยครับ

แหม ตั้งชื่อกระทู้แนวนี้ เลยต้อง clik มาดูหน่อย happy.gif

เมื่อกิจกรรมในวันอาทิตย์ต้นเดือน ๗ กันยายน นี้ ของนักเรียนอนุบาล www.dmc.tv ลงตัว
ว่า เจอกันที่ไหน รวมเงิน ทอง ที่ไหน ถวายตอนไหน แจ้งในเวบบอร์ด ด้วยนะครับ
ใจหยุดที่สุดแห่งบุญ มุ่งสู่ที่สุดแห่งธรรม

#3 กุ้งรพ.หัวหิน

กุ้งรพ.หัวหิน
  • 201 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 September 2008 - 12:55 PM

สาธุค่ะ

#4 eq072

eq072
  • 504 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 September 2008 - 01:02 PM

ต้นเดือนนี้
ขอตามไปร่วมบุญด้วยคนนะครับ

#5 เคยเข้าวัด

เคยเข้าวัด
  • 1296 โพสต์
  • Interests:สร้างบุญบารมีอย่างยวดยิ่ง ตราบเท่าชีวีหมดอายุขัย

โพสต์เมื่อ 04 September 2008 - 01:10 PM

- -" เล่นซะใจหายใจควํา แบบนี้ยอมไม่ด๊าย พี่สิริปโป รีบบินไปพาตัวมาร่วมงานบุญเลยนะครับ อย่าปล่อยให้คนใจบุญลอยนวล เหอๆๆ

ขออนุโมทนากับเจ้าของกล่องลึกลับและพี่สิริปโปด้วยนะครับ
1) พระปัญญาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 20 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 4 อสงไขย กับ แสนมหากัป) เช่น พระสัมมาพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน คือ พระสมณโคมสัมมาสัมพุทธเจ้า (อย่างน้อยที่สุด)
2) พระศรัทธาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 40 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 8 อสงไขย กับ แสนมหากัป) (อย่างน้อย)
3) พระวิริยาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 80 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 16 อสงไขย กับ แสนมหากัป) เช่น พระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระองค์ต่อไป คือ พระศรีอาริยเมตไตรยสัมมาสัมพุทธเจ้า (เป้าหมาย

#6 เย็นสบาย

เย็นสบาย
  • 155 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 September 2008 - 01:30 PM

พัสดุบุญนี้เอง สาธุๆๆ

#7 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 September 2008 - 01:49 PM

omg_smile.gif โอ้โห สุดยอดไปเลย กระทู้ "บุญใส่ห่อ" ของพี่อารีลักษณ์ รอช้าไม่ได้ที่จะขออนุโมทนบุญ ด้วยนะคะ
สุขสันต์วันเกิดคุณสิริปโภ (หน้าไมค์อีกหน) นะคะ ขอให้ หล่อโคตรโคตร รวยโคตรโคตร รวยบุญรวยบารมีทั้งคุณพี่อารีลักษ์ น้อง Oliver แล้วก็คุณสิริปโภเลยนะคะ สาธุๆๆๆ ปลื้มจัง
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#8 สาธุธรรม

สาธุธรรม
  • 1124 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 September 2008 - 02:43 PM

ว่าแต่ว่า.......เสื้อใส่ได้พอดี ป่าวคะ..... biggrin.gif

ขอกราบอนุดมทนาบุญด้วยนะค๊า..... happy.gif
หยุดนิ่งนั้นแหละไซร้ พรหมจรรย์
พระผุดผ่านทุกวัน สะอาดเกลี้ยง
นิวรณ์หมดสุขสันต์ สดชื่น
ชีพรื่นธรรมหล่อเลี้ยง ผ่องทั้งกายใจ

สุนทรพ่อ

#9 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 September 2008 - 03:20 PM

นั่งสมาธิ เพิ่งออกมาค่ะ ก็มาเปิดดูแว๊ปไซร์ เป็นแว๊ปไซร์ ที่แอบชอบ แอบรัก เพราะให้ธรรมะดีๆ และก็คอยแอบดีใจ

ที่ได้ร่วม อนุโมทนาบุญด้วย หลายๆบุญที่ผ่านมา แหมเห็นหัวข้อที่เขียน แล้วก็รีบคลิกดู คิดว่าใครจะ มาทำอะ

ไร หมู่คณะของเรา แต่พออ่านไปก็ถึง กับยิ้มได้เลยแถม แอบ อนุโมทนาบุญกับ คุณ.อารีย์ลักษณ์ และก็หมู่คณะ

ของเรา ด้วยค่ะนี่แหละ ลูกพระะธรรมตัวจริง เลยค่ะ ขอให้กองของหมู่คณะ ที่ได้ตั้งใจไว้ ให้เกินเป้าที่ตั้งไว้ เร็วๆ

นะค่ะ ขอเอาใจช่วยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

#10 Chadawee

Chadawee
  • 299 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 September 2008 - 03:44 PM

พัสดุแบบนี้ คุณสิริปโภน่าจะชอบ ใช่ม่ะคะ อิอิ (เป็นเรา เรายังชอบเลย) Happy Birthday อีกรอบ

พี่เปิ้ล
Ple

#11 Ozeria

Ozeria
  • 879 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 September 2008 - 03:55 PM

HBD ka.

สาธุ อนุโมทนาบุญค่ะ

ลูกพระธัมฯ หลานหลวงปู่ หลานคุณยาย

#12 อริย 072

อริย 072
  • 440 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 September 2008 - 04:46 PM

ชอบใจจัง
ทำให้คนอ่านพลอยตื่นเต้นไปด้วย..
นึกว่าดูหนังซีรีย์ แกงค์ฟอกเงิน อะไรอย่างนี้
555
..
ที่ไหนล่ะ ซีรีย์ มนุษย์หัวใจทองคำอีกท่านหนึ่งต่างหาก..
อนุโมทนาบุญนะจ๊ะ
สาธูจ้า
...
อย่างเดียวที่ไม่อยากให้ทำตาม คือ การสอดเงินมาในซองไปรษณีย์ แม้จะซุกมาในวัสดุอื่น
จำนวนเงินไม่น้อยนะจ๊ะ
...
เพราะเดี๋ยวนี้การเปิดซองไปรษณีย์ เพื่อเช็คสอบ วัสดุไปรษณีย์
เพื่อป้องกันการวินาศกรรม เป็นสิทธิที่ทำได้..
และเขาทำเสมอ โดยเฉพาะขาเข้า ไปในประเทศตะวันตก
นี่ดีว่าเป็นขาออกนะ แต่ก็ประมาทไม่ได้จ้ะ
...
ถ้าเงินสด หายไป ก็เรียกร้องอะไรไม่ได้ เพราะเขาแจ้งห้ามเอาไว้แล้วจ้ะ
ต้องระวังนะจ๊ะ เดี๋ยว ทอง จะ หาย เสียก่อน จะได้ทำบุญนะ
เสียดายแย่เลย...
หาทางอื่นดีกว่านะ

#13 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 04 September 2008 - 05:01 PM

สาธุ... เสื้อต้องให้คุณ สิริปโภ ใส่แล้วครับ นำมาหล่อหลวงปู่ไม่ได้๕๕๕ ขออนุโมทนาบุญทั้งผู้รับและผู้ส่งนะครับ

ว่าแต่วันอาทิตย์นี้ เราจะทานข้าวร่วมกันใหมครับ.... สนีบสนุนเครื่องดืม และน้ำผลไม้

PS.. วันนี้เดินเจอสร้อยข้อมือทองหล่นอยู่กับพื้น เก็บมารอเจ้าของมาติดต่อขอรับ ถ้าไม่มีใครมาเดือนหน้าจะเข้ากอง dmc.tv ครับ

#14 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 September 2008 - 05:10 PM

หืออ อุตสาห์เป็นห่วง จะมาให้กำลังใจ
แต่ที่ไหนได้ อยากใให้ร่วมอนุโมทนาบุญด้วย

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ทั้งคนรับและคนส่ง สาธุ..สาธุ

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#15 I3_A_IN_IK

I3_A_IN_IK
  • 38 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 September 2008 - 07:11 PM

สาธุ...นะครับพาตื่อนเต้นไปด้วยเลยครับ
ยังไงก็ขออนุโมทนาบุญด้วยอีกหนนะครับ
------------------------------------------

ขออนุโมทนา
กับทุกรอยยิ้ม
เพื่อการสร้างบารมี

-------------------------------------------

#16 Marina

Marina
  • 171 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 September 2008 - 07:38 PM

สุดยอด ขออนุโมทนาบุญด้วยอีกคนนะคะ

#17 หอมกรุ่น

หอมกรุ่น
  • 28 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 September 2008 - 08:15 PM

อนุโมทนาบุญค่ะ สาธุ

#18 DJ.

DJ.
  • 1212 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 September 2008 - 09:32 PM

SATHU AND HAPPY BIRTHDAY TO MR. CREATIVE.

"DMC.TV ร่วมด้วย-----------ช่วยจัด หาทอง

หล่อรูปเหมือนหลวงปู่วัด------ปากน้ำ

คือที่สุดแห่งบุญ---------------อนันต จักรวาล

เพื่อที่สุดแห่งธรรมย้ำ----------ทั่วทั้ง พระนิพพาน."

#19 Doramon

Doramon
  • 468 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 September 2008 - 10:08 PM

อนุโมทนาบุญด้วยคนครับ สาธุ

#20 nidnoi

nidnoi
  • 135 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 September 2008 - 10:30 PM

อนุโมทนาบุญค่ะ
สาธุ สาธุ

#21 แครอทจัง

แครอทจัง
  • 27 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 September 2008 - 11:00 PM

อนุโมทนาบุญด้วยคะ

#22 เพื่อบุญ

เพื่อบุญ
  • 154 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 September 2008 - 07:20 AM

ปลื้ม มาก ๆ ๆ ๆ เลยครับ
ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยคนครับ
สาธุ สาธุ สาธุ

#23 นักรบเผ่าพันธุ์ตะวัน

นักรบเผ่าพันธุ์ตะวัน
  • 380 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 September 2008 - 10:47 AM

สาธุ สาธุ สาธุ
เพราะเป้าหมายของพวกเราคือ "ที่สุดแห่งธรรม"

#24 WISH

WISH
  • Moderators
  • 3579 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 September 2008 - 11:42 AM

สาธุครับ
ทำไมต้อง หาคำตอบ ณ แดนไกล ลืมหรือไร ว่าอยู่ใกล้ DMC

#25 potaesmart

potaesmart
  • 160 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 September 2008 - 01:58 PM

โฮ้พี่อารีลักษณ์สุดยอด ผมต้องขออนุโมทนาบุญอย่างสุดกับพี่ด้วยนะคับ

รวมทั้งพี่สิริปโภ อนุโมทนาบุญกับพี่ทั้งสองด้วยนะคับ สาธุ.......

#26 สิทฺธิกโร(V-active)

สิทฺธิกโร(V-active)
  • 486 โพสต์
  • Interests:ธรรมมะ และการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 05 September 2008 - 02:14 PM

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุๆๆๆ อ่านแล้วตื่นเต้นดีจัง อิอิ

#27 พุทธรักษา

พุทธรักษา
  • 78 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 September 2008 - 04:53 PM

สาธุด้วยคนค่ะ

#28 Jengiskhan

Jengiskhan
  • 560 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 September 2008 - 04:57 PM

อนุโมทนาบุญด้วยครับ เสื้อสวยดีนะครับ
เสี่ยงนะครับเอาเงินใส่ซองจดหมายมา ถ้าหายก็ยุ่งเลย
อ่านแล้วตื่นเต้่นเหมือนกันครับ ชวนให้ติดตาม
ตอนแรกนึกว่าเป็นการส่งเงิน ที่เราคอยคลิกแบนเนอร์โฆษณาต่างประเทศแล้วได้เงินเสียอีก
เห็นแล้วปลื้มด้วยจังเลยครับ ที่เขายังลำบากส่งเงินมาร่วมปัจจัย

#29 เฉย เฉย

เฉย เฉย
  • 618 โพสต์
  • Interests:เรื่องกฎแห่งกรรม การกระทำ สมาธิ

โพสต์เมื่อ 05 September 2008 - 05:50 PM

สาธุ
แม้มืดตื้อ..มืดมิด..ก็มีสิทธิ์เข้าถึงธรรม

#30 บุญเชื่อม

บุญเชื่อม
  • 68 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 September 2008 - 08:12 PM

อิอิ