ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

ต้องการคนมาช่วยงาน เว็บ dmc ด่วนค่ะ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 78 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 July 2008 - 09:10 AM

ต้องการคนมาช่วยทำเว็บ dmc และอีกหลายๆ เว็บในเครือ ได้แก่
www.dhammakaya.or.th
www.meditationthai.org
www.webkal.org

ลักษณะงาน
อัพเดทข้อมูลรายวัน

ตำแหน่ง
ผู้ชำนาญการ 1 อัตรา

รายได้ตอบแทน
ตามตกลง

คุณสมบัติ

วุฒิ ป.ตรี สาขาใดก็ได้
ไม่จำเป็นต้องเก่งคอม แต่ใช้งาน Microsoft office เป็น ใช้อินเตอร์เน็ตได้ สอนงานให้
ถ้าใช้งาน photoshop มาได้บ้าง จะเยี่ยมมากเลยค่ะ แต่ไม่ได้ไม่เป็นไร สอนกันได้
รู้ภาษาอังกฤษมาบ้าง ไม่จำเป็นต้องเก่ง

สำคัญที่สุด คุยกันรู้เรื่องค่ะ รักการทำงานเป็นทีม รักบุญด้วยนะ

สนใจติดต่อโดยตรงได้ที่ ฟ้าร้าง 02-831-1771 ค่ะ
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#2 Boontomak

Boontomak
  • 431 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 July 2008 - 09:56 AM

น่าสนใจจังทำจากที่บ้านได้ไหมครับ
ทำมากได้มาก ทำน้อยได้น้อย ยายทำ ยายก็ได้ คุณก็ไม่ได้ คุณทำคุณก็ได้ เพราะฉะนั้นก็ทำมากๆ ไว้ก่อน เราทำทุกๆ วัน "ขอให้ข้าพเจ้าได้เข้าวัดตลอดชีวิต"

#3 ฟ้ายังฟ้าอยู่

โพสต์เมื่อ 02 July 2008 - 10:20 AM

ถ้าทำจากที่บ้าน ก็ได้ค่ะ แต่เป็นลักษณะของ อาสาสมัครนะคะ ไม่ได้รับปัจจัยตอบแทน (แต่ได้บุญน้อ)
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."

#4 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 July 2008 - 10:52 AM

อยากช่วยงานด้วยครับ

แต่ที่รู้ๆกันอยู่ ว่าผมเป็นคนตรงๆอ้อมค้อมไม่ค่อยเป็น ทำให้การใช้คำบางทีก็แรงเกินไป คงไม่เหมาะแน่ๆ น่าเสียดายจัง มีอย่างอื่นให้ช่วยไหมครับ

อนุโมทนาบุญกับทุกคนด้วยครับ
สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#5 n00m

n00m
  • 637 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 July 2008 - 12:57 PM

สนใจครับ แต่ขอเป็นแบบอาสาสมัครแบบ #3 ที่คุณฟ้าร้างว่าได่เปล่าครับ

#6 homer324

homer324
  • 522 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 July 2008 - 01:13 PM

อยากได้บุญเผยแผ่พระศาสนามากๆครับ

ตอนนี้งานอดิเรกช่วยผู้นำบุญที่จังหวัดลำปาง ทำหนังสือพิมพ์สื่อสีขาว 'รวมใจไทยลำปางนิวส์' ไว้แจกผู้มีบุญที่มาร่วมงานบุญอาทิตย์ที่สี่ (ที่ลำปาง) ทุกเดือนครับ อยากเห็นตัวอย่าง ก็จะ mail ไปให้ดูได้ทุกเวลาน่ะครับ

e-mail ส่วนตัวผมก็ [email protected]

เบอร์โทรส่วนตัวก็มีครับ ถ้าต้องการ

ไม่คิดค่าบริการ คิดแต่จะสั่งสมบุญอย่างเดียวครับ

อนุโมทนาครับ

#7 ฟ้ายังฟ้าอยู่

โพสต์เมื่อ 02 July 2008 - 01:58 PM

ติดต่อกลับไปแล้วทั้งสามท่าน โปรดติดต่อกลับฟ้าร้างด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

#8 tnawut

tnawut
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 02 July 2008 - 02:45 PM

สาธุ

ถ้าอัพเดทเวป ทำคู่มือสอนการอัพเวป สมาชิกในเวปบอร์ด น่าจะช่วยกันได้เยะนะครับ

รายได้ตอบแทน
ตามตกลง+++ ทำอย่างไรให้เวปมาสเตอร์ได้ถวายหลวงพ่อซักกองหนอ หุหุ

ขออนุโมทนาบุญครับ

#9 A^-^

A^-^
  • 12 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 July 2008 - 02:55 PM

happy.gif happy.gif happy.gif

ขอสมัครเป็นอาสาสมัครช่วยงานด้วยนะคะ
อิอิ

#10 suppy001

suppy001
  • 2210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 July 2008 - 05:34 PM

Sa Thu Krub

#11 หัดฝัน

หัดฝัน
  • 4531 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 02 July 2008 - 07:32 PM

เย้ น้อง Yosawat คนกันเอง อาสารับบุญใหญ่ ยินดีด้วย ยินดีด้วย
ได้ดี เพราะมีกัลยาณมิตร

#12 Kodomo_kung

Kodomo_kung
  • 323 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 July 2008 - 07:56 PM

happy.gif อยากเป็นอาสาสมัตรครับ สนใจมาก แบบทำที่บ้านข้อรายละเอียดด้วยนะครับคุณฟ้าร้าง mad.gif mad.gif mad.gif

#13 สิริปโภ

สิริปโภ
  • 1766 โพสต์
  • Interests:เรื่องลึกลับ

โพสต์เมื่อ 02 July 2008 - 09:34 PM

ว่างโทรหาผมด้วย วันนี้ผมว่างแล้ว เมื่อวานประชุมทั้งวัน

#14 เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี

เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี
  • 938 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 July 2008 - 10:40 PM

ทำ website ให้ลูกค้าประจำอยู่แล้ว
ถือศีล ๘ รักวัด รักพระศาสนามากๆ อยากช่วย.. มีหัวใจเกินร้อย.. แต่..

แต่เป็น Amp. รับหรือเปล่า ?

(คุณครูไม่ใหญ่ท่านเรียก Amphibian อ่ะจ๊ะ.. แต่เราว่า เลสเบี้ยน มากกว่านะ.. อิอิ) happy.gif
ชีวิตคือการเข้ากลาง..
ที่สุดแห่งธรรมนั้นเป็นเป้าหมาย..
โลกจะสุขสันต์เมื่อท่านเข้าถึงธรรมกาย..
สว่างไสวทั่วทุกธาตุธรรม..

#15 dhiti

dhiti
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 July 2008 - 10:02 PM

ถ้ายังต้องการอาสาสมัครเพิ่ม ยินดีนะคะ smile.gif
ดูแลเว็ปบริษัทอยู่เป็นงานอดิเรก
ใช้ photoshop ในขั้น advance cool.gif

อยากเป็นกำลังพระศาสนาค่ะ happy.gif

#16 usr20221

usr20221
  • 57 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 July 2008 - 12:25 PM

ช่วยงานอยู่ทางบ้านได้มั้ยค่ะ เคยใช้ dream viver อะไรประมาณนั้น แต่ตอนนี้ไม่แน่ใจเวอร์ชั่นเปลี่ยนไป ยังใช้ได้อยู่เปล่า แล้วถ้าอยากเป็น photoshop มีคนสอนให้มั้ยคะ

#17 ขอบคุณนะ

ขอบคุณนะ
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 July 2008 - 03:59 PM

สาธุค่ะ

อยากช่วยมากค่ะ แต่ยังไม่จบ ป.ตรี เลยค่ะ ใกล้แล้ว ตอนนี้ทำงานเกี่ยวกับเวบอยู่
ทำ photoshop illus และ office ได้ค่ะ
อยากร่วมบุญค่ะ happy.gif

#18 Freedom Club

Freedom Club
  • 9 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 July 2008 - 11:42 PM

ขอช่วยด้วยคนครับ

รบกวนช่วยติดต่อกลับมาด้วยนะครับ

ไกรฤกษ์ พงค์จินะ

MS Office, Photoshop, Internet

#19 Pramecomix

Pramecomix
  • 10 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 July 2008 - 12:58 AM

สวัสดีครับ ผมชื่อ เป รมณัช เป็นธรรมทายาท (อุดมศึกษา) รุ่น 36
ผมสามารถ ช่วยงานจากที่บ้านได้ครับ

ปกติเป็นเว็บมาสเตอร์ ดูแลเว็บให้
www.thaihi5.com เว็บเกี่ยวกับเทคนิคการเล่น hi5
www.etcfoto.com เว็บถ่ายภาพ
www.mornor.com คอมมูนิตี้ออนไลน์ ของนิสิต ม.นเรศวร

สามารถติดต่อได้ที่ [email protected]
หรือ 089-4615900

ความสามารถ photoshop, dreamweaver, cms, flash ครับ

#20 usr21463

usr21463
  • 18 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 July 2008 - 07:42 AM

ยกมือด้วยอีกคนค่ะ ขอเป็นตัวช่วยค่ะ
ช่วยทำวอลเปเปอร์ก็ได้ค่ะ
มีคนสมัครกันเยอะ น่าจะกระจายๆให้ช่วยกันได้หลายๆส่วน
เว็บมาสเตอร์จะได้ไม่ต้องเหนื่อยมาก
แล้วผลงานที่แต่ละคนช่วยก็เอาไปดู ไปเลือกอีกที
อยากมีส่วนร่วมค่ะ ^^"
[email protected]

#21 candle light

candle light
  • 31 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 July 2008 - 07:01 PM

อยากช่วยงานด้วยอีกคนค่ะ แต่ยังไม่มีความรู้ photoshop ค่ะ ใช้ word และ powerpoint และ internet ได้ จะสามารถช่วยงานได้ไหมคะ สามารถติดต่อกลับได้ที่ [email protected] ค่ะ

#22 หมอป๊อง

หมอป๊อง
  • 761 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 July 2008 - 10:26 PM

happy.gif อยากช่วยด้วยคน พอแบ่งเวลาได้บ้าง ทำงานที่บ้าน
แต่ความรู้เรื่องเว็บ งู2ตัว กับ ปลา2ตัวน่ะ
แต่สนใจเรียนนะ เผื่อช่วยหยิบๆจับๆได้บ้าง
..บ้านไกลวัด แต่ไปทุกอาทิตย์ต้นเดือน
อายุเยอะหน่อยเป็นไรมั้ย
อีเมล์เลยนะ [email protected] จ้ะ สาธุ

#23 sunee_namp

sunee_namp
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 July 2008 - 11:45 AM

ขอเป็นอาสาสมัตได้ไหมคะ แบบทำที่บ้านนะ ข้อรายละเอียดด้วยค่ะคุณฟ้าร้าง อยากช่วยบ้าง
อีเมล์ [email protected] สาธุค่ะ

#24 feyhong

feyhong
  • 119 โพสต์
  • Interests:computer,multimedai,wushu,miditation,the king

โพสต์เมื่อ 09 July 2008 - 09:39 PM

ผมเป็นผู้นำบุญอยู่ที่ลพบุรี มีอาชีพตำรวจ เคยอยู่ชมรม MIT กับหลวงพี่เชษฐา เคยทำเว็บให้โรงพักท่าหลวงจังหวัดลพบุรี
อยากช่วยงานแบบอาสาสมัครทำที่บ้านครับ
ปัจจุบันผมใช้INTERNET ผ่านมือถือที่ความเร็ว 460.8Kbps(เดือนละ99บาท)
C0mputer ที่ใช้ core2 duo (E4500), Ram 1 GB+ ,HDD 160+80GB,VGA Ram 512
สามารถตัดต่อวิดีโอ ,ทำเว็บ , power point,Photoshop
สิ่งที่กำลังหัดใชอยู่คือ 3D Max9 ,MS Access

ติดต่อที่ 086-7510074,089-1260072 ตลอด 24 ชม.

ค่าตอบแทนไม่อยากได้ แต่อยากได้บุญมากๆ ผมมีเวลาว่างแทบทั้งวันที่จะรับบุญนะครับแต่ไปทำที่วัดไม่ได้

#25 หัดทำบุญ

หัดทำบุญ
  • 47 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 July 2008 - 06:54 AM

ถ้าสามารถทำงานที่บ้านได้
ยินดีชวยเต็มทีเลยค่ะ คุณฟ้าร้าง
ถ้าสามารถบอกรายละเอียดเกี่ยวกับงานที่จะให้ช่วยทางอีเมล์ได้ สงมาเลยนะคะที่ [email protected]
แต่ถ้าต้องมีการทำความเข้าใจกัน พจย์ จะเข้าไปทำบุญที่วัดพระธรรมกาย เร็วสุดน่าจะเป็นวันที่ ๑๗ และ ๑๘ กรกฎาคม ๒๕๕๑ นี้ค่ะ

คุณฟ้างร้างติดต่อพจย์กลับมาได้เลยนะคะ

#26 usr24450

usr24450
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 July 2008 - 10:00 AM

สวัสดีครับ คูณฟ้าร้าง,

ตามที่คุยกันเกี่ยวคนช่วยในการทำ WEB SITE LINK กรูณาส่งรายละเอียด
เพิ่มเติมหรือถ้ามี FORMAT ก็ส่งเป็น attachment file มาให้ก็ได้ครับ.

รบกวนช่วยบอกตารางรถของวันอาทิตย์ว่า มีที่ไหนบ้างไปที่วัดและกลับ
หรือบอกว่าอยู่ใน WEB SITE ของวัดที่ไหนเพราะผมหาไม่เจอครัฐ

ยินดีช่วยเหลือด้วยความเต็มใจ.

ชัยภัทร ยุวะนิยม

#27 kav_y

kav_y
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 July 2008 - 05:04 PM

ขอเป็นอาสาสมัตได้ไหมคะ แบบทำที่บ้านนะ ข้อรายละเอียดด้วยค่ะคุณฟ้าร้าง
เรียนจบ ปริญญาตรี วิทยาการคอมพิวเตอร์ มาค่ะ แต่รับปริญญากุมภา 52 นี้ค่ะ
คิดว่าน่าจะทำงานนี้ได้ค่ะ อยากช่วยบ้าง
อีเมล์ [email protected] สาธุค่ะ

#28 kornkanoks

kornkanoks
  • 39 โพสต์
  • Interests:นั่งสมาธิ....

โพสต์เมื่อ 15 July 2008 - 08:19 PM

สนใจทำคะ คุณฟ้าร้าง แต่ว่าไม่ค่อยเก่ง photoshop เท่าไร

แต่สามารถใช้คอมพิวเตอร์ได้คะ ช่วงนี้ยังไม่ได้ทำงานประจำคะ ว่างตลอดตามแต่สะดวก
อยากรับบุญตรงนี้คะ

ติดต่อที่ [email protected]

สาธุคะ
kornkanoks ^-^.
..ไปสู่ที่สุดแห่งธรรม

#29 Boontomak

Boontomak
  • 431 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 July 2008 - 12:54 AM

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับสาธุ
ทำมากได้มาก ทำน้อยได้น้อย ยายทำ ยายก็ได้ คุณก็ไม่ได้ คุณทำคุณก็ได้ เพราะฉะนั้นก็ทำมากๆ ไว้ก่อน เราทำทุกๆ วัน "ขอให้ข้าพเจ้าได้เข้าวัดตลอดชีวิต"

#30 noon

noon
  • 29 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 July 2008 - 05:22 AM

ขอสมัครเป็นอาสาสมัครด้วยคนค่ะ laugh.gif
ขอมีส่วนร่วมรับบุญด้วยนะคะ

ขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับคุณฟ้าร้างด้วยค่ะ

[email protected]

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านนะคะ สาธุค่ะ