ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

บุญใสๆ จากอิตาลี

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 20 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 นิ่งๆ นุ่มๆ

นิ่งๆ นุ่มๆ
  • 618 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 March 2006 - 05:51 PM

เอาบุญใสๆจากอิตาลีมาฝากทุกท่านคะ คณะพระอาจารย์ได้เดินทางไปเยี่ยมเยียนสาธุชนที่ประเทศอิตาลี่และได้พบกับลูกพระธรรมฯหลายท่าน(ตามที่ครูไม่ใหญ่ออกใน รร ฝันในฝัน)ที่รอหมู่คณะอยู่และพร้อมจะสร้างบารมีติดตามพระเดชพระคุณคุณครูไม่ใหญ่ไปถึงที่สุดแห่งธรรม ในการเดินทางครั้งนี้เราได้รับความช่วยเหลือจากผู้นำบุญเผ่าพันธ์ตะวัน ตามหาลูกพระธรรมที่กระจัดกระจายกันอยู่ทั่วประเทศ จึงเป็นนิมิตหมายที่ดี ที่อีกไม่นานนี้เราจะมีวัดสาขาที่เมืองมิลาน ประเทศอิตาลีกันค่ะ เอาบุญมาฝากทุกท่านคะ ^_^

#2 laity

laity
  • 214 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 March 2006 - 06:11 PM

ขออนุโมทนาบุญคนแรก เลยนะครับ สาธุ..
อย่าให้อุปสรรคใด ๆ มาขัดขวางในชีวิตการสร้างบารมี และ
อย่าให้ความตั้งใจที่ดี เปลี่ยนแปลงไป กับกาลเวลา
เพราะเราไม่รู้ว่า่วันพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร เราอาจจะอยู่หรือตาย
สิ่งที่เอาไปได้มีแต่บุญกับบาปเท่านั้น ฉนั้น เราต้องอยู่กับวันนี้
วันที่เราบอกตัวเองว่า วันนี้เป็นวันที่ดีที่สุด ในวันหนึ่งของชีวิตการสร้างบารมีของเรา

โอไดบะ
โตเกียว ประเทศญี่ปุ่น

#3 Omena

Omena
  • 1409 โพสต์
  • Location:44/5 หมู่ 10 ตำบลหนองอ้อ ถนนเพชรเกษม อำเภอบ้านโป่ง จังหวัดราชบุรี 70110

โพสต์เมื่อ 21 March 2006 - 07:13 PM

สาธุ
เมื่อไหร่หนอจะได้พบทหารหาญ
รอตั้งนานผู้ชาญศึกหายไปไหน
บอกจะพบกันครึ่งทางที่กลางใจ
อีกนานไหมจะให้พบช่วยบอกที

สุนทรพ่อ

muralath2@hotmail

#4 *ผู้มาเยือน*

*ผู้มาเยือน*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 21 March 2006 - 07:27 PM

สาธุครับ

อ่านแล้วปลื้มใจจังเลยครับ ที่ทราบว่าจะมีวัดใหม่ที่อิตาลีแล้ว

นักเรียนอนุบาลไต้หวัน

#5 ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

"ความเพียรเครื่องเผากิเลสพึงกระทำเสียแต่วันนี้"

• 2171 โพสต์
  • Interests:ADVANCE MEDITATION

โพสต์เมื่อ 21 March 2006 - 07:34 PM

สาธุ... สาธุ... สาธุ...

#6 MiraclE...DrEaM

MiraclE...DrEaM
  • 1368 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 March 2006 - 08:09 PM

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ สาธุ สาธุ
อ้อ...แล้วลูกพระธัมฯ แดนอิตาลี อย่าลืมไปเยี่ยมท่านลามะกังเชนบ้างนะครับ ท่านมีความรู้สึกดีๆ กับวัดของเราและมาร่วมงานกับทางวัดมาโดยตลอดครับ ผูกมิตรกับท่านไว้นะครับ ให้สมดังวาทะธรรมที่ว่า "พุทธบุตรต้องเป็นหนึ่งเดียวกัน เหมือนดวงตะวันที่มีดวงเดียว"
สิ่งอัศจรรย์ ปรากฏ บนผืนหล้า
มหาวิหาร จรัสฟ้า ค่ายิ่งใหญ่
รูปทอง ผ่องผุด ดุจยองใย
สะท้อนถึง ห้วงดวงใจ สุดบูชา

รักษ์ร่างพอสร่างร้าย ..... รอดตน
ยอดเยี่ยม "ธรรมกาย" ผล ..... ผ่องแผ้ว

เลอเลิศล่วงกุศล ..... ใดอื่น
เชิญท่านถือเอาแก้ว ..... ก่องหล้าเรืองสกล

คำสอนของเดชพระคุณหลวงพ่อ
พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร) ผู้ค้นพบวิชชาธรรมกาย

#7 mos

mos
  • 122 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 March 2006 - 09:24 PM

ประมาณเดือนมิถุนายนนี้ จะมีการประชุมของท่านลามะกังเชน คาดว่านะจะมีพระผู้ใหญ่จากเมืองไทยไปร่วมประชุมด้วย คงเป็นโอกาสดีที่จะได้ทำบุญ เลี้ยงพระกันอีกนะครับ

#8 นลิน

นลิน
  • 30 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 March 2006 - 10:16 PM

สาธุค่ะ ขออนุโมทนาบุญด้วยคน

#9 *ผู้มาเยือน*

• Guests

โพสต์เมื่อ 21 March 2006 - 11:46 PM

ขออนุโมทนาบุญ กับผู้มีส่วนร่วมในการเผยแผ่พระพุทธศาสนา-วิชชาธรรมกาย ในต่างแดนทุกท่านนะครับ สาธุ ๆๆๆ

#10 LoveMeditation

LoveMeditation
  • 27 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 March 2006 - 12:37 AM

สาธุ ครับ

#11 gioia

gioia
  • 593 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 March 2006 - 01:47 AM

สาธุค่ะ
ยินดีอย่างยิ่ง ขอเป็นตัวแทนลูกพระธรรมที่อิตาลีนี้ขอบพระคุณคณะพระอาจารย์ทุกรูป
และทีมงานทุกท่านที่ให้โอกาส(เกิด)แก่พวกเราค่ะ

#12 *ผู้มาเยือน*

• Guests

โพสต์เมื่อ 22 March 2006 - 05:04 AM

Sathu kah and pls make a wish for us here in Sweden. we have found an old church perfect to make it into our wat... long story short.... now it's 50-50 with the chance all boon and wishes will help us kah

#13 LiL' Faery

LiL' Faery
  • 1160 โพสต์
  • Interests:Basic and Advance Meditation;วิชชา ธรรมกาย<br />Birth Day : 19 January

โพสต์เมื่อ 22 March 2006 - 05:05 AM

Sathu kah and pls make a wish for us here in Sweden. we have found an old church perfect to make it into our wat... long story short.... now it's 50-50 with the chance all boon and wishes will help us kah
คุณครูไม่ใหญ่ บอกว่า :
1. อดีตที่ผิดพลาด ลืมให้หมด 2. บาปทุกชนิดไม่ทำเพิ่มเด็ดขาด 3. หมั่นนึกถึงบุญอย่างสม่ำเสมอ
4. บุญทุกบุญทำให้เข้มข้นทับทวี 5. ปฏิบัติธรรมให้เข้าถึงพระธรรมกาย

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ _/|\_ สาธุ สาธุ สาธุ ^_^ ด้วยรักจากใจ ด้วยห่วงใย จากใจจริง

#14 jkitil

jkitil
  • 24 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 March 2006 - 07:15 AM

Sadhu kha. It is so great and encouraging to hear that Italy will have a Dhammakaya temple there. Same with Sweden - may all of our merits help.

#15 *ผู้มาเยือน*

• Guests

โพสต์เมื่อ 22 March 2006 - 10:22 AM

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ปลื้มใจจัง ที่ความสุขกำลังจะแผ่ขยายไปทั่วโลก

ปณิธานของพระเดชพระคุณหลวงพ่อ กำลังเป็นผลสำเร็จ

พวกเราได้ทันเห็น ในช่วงชีวิตเรา แน่นอน

รักพระเดชพระคุณหลวงพ่อ และ ทีมงานค่ะ

สาธุ ค่ะ

#16 Pungpa

Pungpa
  • 458 โพสต์
  • Interests:ผ่านการอบรมมัชฌิมธรรมทายาทหญิง รุ่นที่ 13 /2549 แล้วค่ะ<br /><br />รับบุญ : ฝึกงานอยู่ที่ ศูนย์ประสานงานโรงเรียนอนุบาลฝันในฝันวิทยา

โพสต์เมื่อ 22 March 2006 - 12:55 PM

Shatu........._/|\_ ดีจังเลย พระพุทธศาสนา จะยิ่งใหญ่เกรียงไกรก้องโลกและจักรวาลในอีกไม่ช้าแล้ว เย้.........!!

อนุโมทนาบุญค่ะ
หยุดนั่นแหละเป็นตัวสมถะ
หยุดนั่นเองเป็นตัวสำเร็จ
ทั้งทางโลกและทางธรรม สำเร็จหมด

#17 gioia

gioia
  • 593 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 March 2006 - 02:12 PM

ปลื้มกันทั่วหน้าเลยค่ะ
เอาบุญจากอิตาลีแบ่งให้ทุกท่านแล้ว...จึงขอบุญจากทุกท่านด้วยนะคะ
ในไม่ช้านี้จะมีการจัดตั้งกองทุนต้นบุญแรกในการก่อตั้งวัดในอิตาลีค่ะ
ท่านใดสนใจอยากร่วมเอาบุญกับพวกเรา เข้ามาคุยกันได้ที่
[email protected]
พร้อมกันนี้ก็ขอเชิญทุกท่านให้มีส่วนร่วมในการอธิษฐานขอให้พวกเราเจอผู้มีบุญที่นี่อีก
เพื่อจะได้เป็นกำลังของงานใหญ่ต่อไปค่ะ
ช่วยกันอธิษฐานให้วิชชาธรรมกายแผ่ขยายมาสู่อาณาจักรโรมันที่ยิ่งใหญ่นี้
อนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ

[attachmentid=3263]
ปลื้มกันทั่วหน้าเลยค่ะ
เอาบุญจากอิตาลีแบ่งให้ทุกท่านแล้ว...จึงขอบุญจากทุกท่านด้วยนะคะ
ในไม่ช้านี้จะมีการจัดตั้งกองทุนต้นบุญแรกในการก่อตั้งวัดในอิตาลีค่ะ
ท่านใดสนใจอยากร่วมเอาบุญกับพวกเรา เข้ามาคุยกันได้ที่
[email protected]
พร้อมกันนี้ก็ขอเชิญทุกท่านให้มีส่วนร่วมในการอธิษฐานขอให้พวกเราเจอผู้มีบุญที่นี่อีก
เพื่อจะได้เป็นกำลังของงานใหญ่ต่อไปค่ะ
ช่วยกันอธิษฐานให้วิชชาธรรมกายแผ่ขยายมาสู่อาณาจักรโรมันที่ยิ่งใหญ่นี้
อนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ

ไฟล์แนบ

#18 Streamdhamma

Streamdhamma

หยุด นิ่ง เฉย ได้ไหม

• 528 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 March 2006 - 02:18 AM

สาธุค่ะ
"เมื่อดวงอาทิตย์อุทัยอยู่
ย่อมมีแสงอรุณขึ้นก่อน
เป็นบุพนิมิตฉันใด
ความเป็นกัลยาณมิตรก็เป็นตัวนำ
เป็นบุพนิมิตแห่งการเกิดขึ้น
ของหนทางพระนิพพาน ฉันนั้น"

#19 นิ่งๆ นุ่มๆ

นิ่งๆ นุ่มๆ
  • 618 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 March 2006 - 06:32 PM

May our clear merit help searching for a temple in Sweden na ka
Sathu Sathu ka
อย่าทำตัวเหมือนเรือ ที่เก็บขยะในมหาสมุทร ใครเขาจะพูดอะไร จะว่าอะไรเราให้ใจขุ่น ก็อย่าไปสนใจ ปากก็ของเขา ความคิดก็ของเขา อย่าเอามาแบกไว้ เพราะสุดท้ายเรือจะล่มอยู่กลางมหาสมุทร ไปไม่รอด
น้าจี้

#20 crystalkids

crystalkids
  • 110 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 March 2006 - 02:47 AM

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ
ให้เธอเพียรทำใจนิ่งสงบ
ไม่คาดหวังได้พบอะไรใหม่
เป็นใจเพียงไม่อยากได้ต่อสิ่งใด
ก็จะได้ทุกสิ่งที่ต้องการ

#21 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 February 2007 - 08:00 AM

กราบอนุโมทนาบุญครับ สาธุ