ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ภาพงานบวชธรรมทายาทรุ่น 34 ครับผม

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 22 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ศูนย์ภาพนิ่ง

ศูนย์ภาพนิ่ง
  • 10 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 April 2006 - 10:40 PM

เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาได้มีโอกาสไปร่วมงานบวช เอาบุญแล้วก็ภาพสวยๆมาฝากทุกๆท่านครับ

#2 MiraclE...DrEaM

MiraclE...DrEaM
  • 1368 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 April 2006 - 10:52 PM

โอ...ภาพสวยมากครับ เห็นแล้วขนลุก อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่งธรรมทายาททุกท่าน... สาธุ สาธุ สาธุ
สิ่งอัศจรรย์ ปรากฏ บนผืนหล้า
มหาวิหาร จรัสฟ้า ค่ายิ่งใหญ่
รูปทอง ผ่องผุด ดุจยองใย
สะท้อนถึง ห้วงดวงใจ สุดบูชา

รักษ์ร่างพอสร่างร้าย ..... รอดตน
ยอดเยี่ยม "ธรรมกาย" ผล ..... ผ่องแผ้ว

เลอเลิศล่วงกุศล ..... ใดอื่น
เชิญท่านถือเอาแก้ว ..... ก่องหล้าเรืองสกล

คำสอนของเดชพระคุณหลวงพ่อ
พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร) ผู้ค้นพบวิชชาธรรมกาย

#3 ideal

ideal
  • 605 โพสต์
  • Interests:-

โพสต์เมื่อ 15 April 2006 - 10:53 PM

อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ

DMC The only one

ประกอบเหตุ สังเกตผล ทนเอาเถิด ประเสริฐนัก
ไม่หยุดไม่ถึงพระ ตัวหยุดนี้แหละเป็นตัวสำเร็จ
ผลไม้ดกนกชุม น้ำเย็นปลาชอบอาศัย

คติธรรม พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร)

#4 ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

"ความเพียรเครื่องเผากิเลสพึงกระทำเสียแต่วันนี้"

• 2171 โพสต์
  • Interests:ADVANCE MEDITATION

โพสต์เมื่อ 15 April 2006 - 11:00 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับพระภิกษุ-สามเณรธรรมทายาททุกรูปด้วยนะครับ สาธุ... สาธุ... สาธุ...

#5 นลิน

นลิน
  • 30 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 April 2006 - 11:09 PM

ภาพสวยมาก มาก มาก อนุโมทนาบุญกับธรรมทายาททุกท่านและเจ้าของกระทู้ด้วยค่ะ

สาธุ สาธุ สาธุ

#6 r_olygold

r_olygold
  • 55 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 April 2006 - 11:13 PM

มีพระใหม่ตั้งมากมาย...อนุโมทนาบุญกับพระภิกษุ และสามเณรธรรมทายาททุก ๆ รูปนะครับ (ผมก็ ธทย.27)

#7 n00m

n00m
  • Moderators
  • 637 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 April 2006 - 12:26 AM

สวยมากครับ เป็นภาพที่คงไม่ได้มีให้เห็นกันบ่อยนัก อนุโมทนาบุญครับ...สาธุ

#8 joey072

joey072
  • 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 April 2006 - 01:44 AM

ปลื้มปิติมากเลยครับ
เห็นแล้วน้ำตาแทบไหล
เป็นภาพที่งดงามมากๆๆๆ...เลยครับ

สาธุ สาธุ สาธุ

#9 SmilingCat

SmilingCat
  • 1209 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 April 2006 - 05:12 AM

อนุโมทนาบุญครับ จัดพิธีได้ยิ่งใหญ่สมกับเป็นงานบุญสืบทอดอายุพระพุทธศาสนา จริง ๆ

หยุดคือตัวสำเร็จ

#10 รับบุญ

รับบุญ
  • 120 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 April 2006 - 07:00 AM

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับพระภิกษุ-สามเณรธรรมทายาททุกรูปด้วยค่ะ

#11 laity

laity
  • 214 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 April 2006 - 07:05 AM

เป็นภาพที่สวยงาม งดงามมากครับ เพียงแค่ดูรูปก็เข้าใจและอธิบายงานบวชในครั้งนี้ได้ และขออนุโมทนาบุญกับพระและสามเณรธรรมทายาททุกรูปในการบวชครั้งนี้ด้วยครับ

พร้อมทั้งขอบคุณ คุณ dmc_photo และขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่าน ผู้ที่แม้เพียงได้เห็นรูปของการบวช แล้วเกิดความปิติใจในงานบวชครั้งนี้ มาด้วยครับ
อย่าให้อุปสรรคใด ๆ มาขัดขวางในชีวิตการสร้างบารมี และ
อย่าให้ความตั้งใจที่ดี เปลี่ยนแปลงไป กับกาลเวลา
เพราะเราไม่รู้ว่า่วันพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร เราอาจจะอยู่หรือตาย
สิ่งที่เอาไปได้มีแต่บุญกับบาปเท่านั้น ฉนั้น เราต้องอยู่กับวันนี้
วันที่เราบอกตัวเองว่า วันนี้เป็นวันที่ดีที่สุด ในวันหนึ่งของชีวิตการสร้างบารมีของเรา

โอไดบะ
โตเกียว ประเทศญี่ปุ่น

#12 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 16 April 2006 - 11:10 AM

สวยมากค่ะหาได้ยากจริงๆสาธุ
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#13 ประคองบุญ

ประคองบุญ
  • 210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 April 2006 - 11:47 AM

อนุโมทนาบุญกับพระภิกษุ และสามเณรธรรมทายาททุก ๆ รูปนะค่ะ

******************_/l\_*******************

#14 สิริปโภ

สิริปโภ
  • 1766 โพสต์
  • Interests:เรื่องลึกลับ

โพสต์เมื่อ 16 April 2006 - 12:52 PM

โอ...สาธุ อยากให้มีวันนั้นอีกจังเลย

#15 ~ได้ดีเพราะมีกัลยาณมิตร~

~ได้ดีเพราะมีกัลยาณมิตร~
  • 25 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 April 2006 - 02:01 PM

อนุโมทนาสาธุ กับเจ้าของกระทู้ด้วยนะคะ วันนั้นก็ไปร่วมงานมาเอาบุญมาฝากทุกท่านเลยนะคะ... ^_^

#16 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 16 April 2006 - 10:39 PM

เป็นภาพถ่ายที่สวยงามมากครับ ดูแล้วปลื้มนึกถึงบุญ นำมาลงให้ดูบ่อยๆนะครับ

ได้ไปร่วมบุญเช่นกันครับ
งานบวชธรรมทายาท 2549
IPB Image

งานบวชยุว-มัชฌิมธรรมทายาท

ขอให้ทุกๆท่านได้บุญ ทุกๆบุญด้วยกันครับ

#17 O:-) FaiRy

O:-) FaiRy
  • 147 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 April 2006 - 10:53 PM

ขนลุกค่ะ ขนาดอยู่ในงานนะ แต่มุมแต่มุมมันแตกต่างกัน...

#18 pp_072

pp_072
  • 209 โพสต์
  • Interests:ดีครับ

โพสต์เมื่อ 17 April 2006 - 09:16 AM

ขออนุโมทนา สาธุด้วยครับ
พุทธบุตรต้องเป็นหนึ่งเดียวกัน เหมือนดวงตะวันที่มีดวงเดียว

พุทธบริษัท 4 ต้องเป็นหนึ่งเดียวกัน เหมือนตะวันที่มีดวงเดียว

#19 นักรบทิศตะวันตก

นักรบทิศตะวันตก
  • 354 โพสต์
  • Interests:...หยุด...

โพสต์เมื่อ 17 April 2006 - 12:50 PM

ทีมงานลูกแก้วพันธ์รื้อวัฏฏะ ก็ขออนุโมทนาบุญกับ ธทย.,ผู้จัดงานบวชทุกท่านด้วยคับ
........โดยทีมงานเราก็ได้มีส่วนในการจัดงานในครั้งนี้ด้วย.........
เอาบุญมาฝากคับ
ผู้มีความกล้า....ย่อมมีความหวัง...

.
ฟังเรื่องราวดีๆได้ที่นี่ครับ

#20 บุญรักษา

บุญรักษา
  • 189 โพสต์
  • Interests:ขอชีวิตงดงามตามที่ฝัน ขอทุกวันเป็นวันอันสดใส ขอทุกก้าวคือก้าวที่มั่นใจ ขอวันใหม่ก้าวไกลไปกว่าเดิม

โพสต์เมื่อ 17 April 2006 - 02:55 PM

ขอกราบอนุโมทนาสาธุกับพระภิกษุและสามเณร ธรรมทายาทครับ
ไม่มีสิ่งใดจะมอบให้ นอกจาก....ความจริงใจที่เต็มปรี่ เริ่มต้นผูกพันกันวันนี้ เพื่อมิตรไมตรีที่ดี..ตลอดไป เราต่างก็...มีไฟฝัน พร้อมจะสร้างสรรค์..เพื่อวันใหม่ ขอให้เรา....ต่างเป็นกำลังใจ เพื่อไปสู่จุดหมายที่...ยังรอ

#21 Jengiskhan

Jengiskhan
  • 560 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 April 2006 - 10:03 PM

เห็นแล้วปลื้มจังครับ นึกถึงความหลัง สมัยที่ผมบวชธรรมทายาท

#22 aoi

aoi
  • 356 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 April 2006 - 11:57 AM

อนุโมทนาบุญค่ะ สาธุๆๆๆๆๆ
เราเกิดมาสร้างบารมี

#23 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 February 2007 - 11:11 AM

กราบอนุโมทนาบุญกับผู้ที่บวช เจ้าภาพงานบวช และผู้ที่ช่วยงานบวชทุกท่านด้วยครับ สาธุ