ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ภาพงานบุญล้่างวิหารคดวันอาทิตย์ที่ 16 เมษายนจ้า

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 16 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ศูนย์ภาพนิ่ง

ศูนย์ภาพนิ่ง
  • 10 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 April 2006 - 06:00 PM

#2 พบพาน ผ่านภพ

พบพาน ผ่านภพ
  • 236 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 April 2006 - 06:06 PM

ขอบคุณครับ
อนุโมทนาบุญกับทุกท่านเลยครับ
" พบพาน _ผ่านภพ "
เ พี ย ง พ บ พ า น . . . _ เ พื่ อ ผ่ า น ภ พ
Passing by to meet you.

#3 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 18 April 2006 - 07:04 PM

ภาพถ่ายสวยมากๆครับ ยิ่งดูยิ่งปลื้มครับ

#4 แก้วประเสริฐ

แก้วประเสริฐ
  • 513 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 April 2006 - 07:23 PM

ช่างงามตาจริงๆ ที่มีภาพติดตา ก่อนลาจากโลกใบนี้ไป
สาธุ สาธุ

#5 laity

laity
  • 214 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 April 2006 - 07:49 PM

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
อย่าให้อุปสรรคใด ๆ มาขัดขวางในชีวิตการสร้างบารมี และ
อย่าให้ความตั้งใจที่ดี เปลี่ยนแปลงไป กับกาลเวลา
เพราะเราไม่รู้ว่า่วันพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร เราอาจจะอยู่หรือตาย
สิ่งที่เอาไปได้มีแต่บุญกับบาปเท่านั้น ฉนั้น เราต้องอยู่กับวันนี้
วันที่เราบอกตัวเองว่า วันนี้เป็นวันที่ดีที่สุด ในวันหนึ่งของชีวิตการสร้างบารมีของเรา

โอไดบะ
โตเกียว ประเทศญี่ปุ่น

#6 PS-Junior

PS-Junior
  • 247 โพสต์
  • Interests:Meditation

โพสต์เมื่อ 18 April 2006 - 08:17 PM

ขออนุโมธนาบุญด้วยค่ะ

#7 ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

"ความเพียรเครื่องเผากิเลสพึงกระทำเสียแต่วันนี้"

• 2171 โพสต์
  • Interests:ADVANCE MEDITATION

โพสต์เมื่อ 18 April 2006 - 08:33 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยแบบเต็มอกเต็มใจเลยครับ สาธุ... สาธุ... สาธุ...

#8 MiraclE...DrEaM

MiraclE...DrEaM
  • 1368 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 April 2006 - 10:33 PM

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ...สาธุ สาธุ สาธุ
สิ่งอัศจรรย์ ปรากฏ บนผืนหล้า
มหาวิหาร จรัสฟ้า ค่ายิ่งใหญ่
รูปทอง ผ่องผุด ดุจยองใย
สะท้อนถึง ห้วงดวงใจ สุดบูชา

รักษ์ร่างพอสร่างร้าย ..... รอดตน
ยอดเยี่ยม "ธรรมกาย" ผล ..... ผ่องแผ้ว

เลอเลิศล่วงกุศล ..... ใดอื่น
เชิญท่านถือเอาแก้ว ..... ก่องหล้าเรืองสกล

คำสอนของเดชพระคุณหลวงพ่อ
พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร) ผู้ค้นพบวิชชาธรรมกาย

#9 Streamdhamma

Streamdhamma

หยุด นิ่ง เฉย ได้ไหม

• 528 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 April 2006 - 01:54 PM

อนุโมทนาบุญไปพร้อมๆกันนะค่ะ ได้รับบุญกันเต็มๆนะค่ะ สาธุๆๆๆๆๆ

เอ ไม่ทราบว่าน้องพอเพียงนี่คนไหนหรอค่ะ ใครรู้จักบ้างค่ะ
"เมื่อดวงอาทิตย์อุทัยอยู่
ย่อมมีแสงอรุณขึ้นก่อน
เป็นบุพนิมิตฉันใด
ความเป็นกัลยาณมิตรก็เป็นตัวนำ
เป็นบุพนิมิตแห่งการเกิดขึ้น
ของหนทางพระนิพพาน ฉันนั้น"

#10 aoi

aoi
  • 356 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 April 2006 - 03:57 PM

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ สาธุๆๆๆๆๆ
เราเกิดมาสร้างบารมี

#11 ลูกพระธัมฯ Merry Ma

ลูกพระธัมฯ Merry Ma

The STRONGEST is the GENTLEST!!!

• 891 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 April 2006 - 01:52 AM

อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านเลยนะคะ
The Strongest is The Gentlest!

ผู้ที่มีจิตใจเข้มแข็งที่สุด ย่อมเป็นผู้ที่สุภาพนุ่มนวลที่สุด

#12 Omena

Omena
  • 1409 โพสต์
  • Location:44/5 หมู่ 10 ตำบลหนองอ้อ ถนนเพชรเกษม อำเภอบ้านโป่ง จังหวัดราชบุรี 70110

โพสต์เมื่อ 20 April 2006 - 04:55 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยนะคะ ไม่ได้ไปร่วใงนเลยค่ะ
อบรมอยู่ ฮือๆๆๆ
พลาดงานบุญหลายงานเลย
เมื่อไหร่หนอจะได้พบทหารหาญ
รอตั้งนานผู้ชาญศึกหายไปไหน
บอกจะพบกันครึ่งทางที่กลางใจ
อีกนานไหมจะให้พบช่วยบอกที

สุนทรพ่อ

muralath2@hotmail

#13 MineMedia

MineMedia
  • 7 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 April 2006 - 02:15 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

#14 baby24

baby24
  • 35 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 April 2006 - 02:31 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยคนนะคะ
สาธุ สาธุ
เสียดายจังที่ไม่ได้ไป กลับบ้านคะ

#15 pp_072

pp_072
  • 209 โพสต์
  • Interests:ดีครับ

โพสต์เมื่อ 24 April 2006 - 10:06 AM

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
พุทธบุตรต้องเป็นหนึ่งเดียวกัน เหมือนดวงตะวันที่มีดวงเดียว

พุทธบริษัท 4 ต้องเป็นหนึ่งเดียวกัน เหมือนตะวันที่มีดวงเดียว

#16 glouy.

glouy.
  • 605 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 June 2006 - 11:42 PM

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านเลยครับ

ลูกพระธรรม

#17 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 February 2007 - 12:24 PM

กราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ