ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * - - - 1 คะแนน

อาคาร100ปีคุณยาย

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 37 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#31 อนุบาลเสียงใส

อนุบาลเสียงใส
  • 42 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 July 2009 - 12:33 PM

อนุโมทนาบุญค่ะ
ขออนุญาติเพิ่มเติมข้อมูลจากที่ได้รับทราบมาเมื่อร่วมประชุมกับโครงการ The sun of peace ที่ห้อง Spd ด้านล่าง จำไม่ได้ว่าห้องไหน เมื่อหลายเดือนมาแล้วก่อนโครงการ The sun of peace เปิดตัวใหม่ที่มีก้องนูโวมาร้องเพลงบนสภา พอจ.ประจำโครงการชี้แจงเพิ่มเติมว่า ทางวัดเรายังไม่มีพิพิธภัณฑ์สำหรับหลวงพ่อฯ ภายในอาคารนี้จะมีพิพิธภัณฑ์ถาวรของหลวงพ่อให้คนที่มาทีหลังได้เห้น ได้รับรู้ ได้ติดตามเรื่องราวของหลวงพ่อในการสร้างวัดสร้างพระ สร้างคน ให้เป็นคนดี มีศีลธรรม ซึ่งภายในอาคารสุดยอดมาก การเปิดตัวแสงเสียงที่ได้ฟังในห้องสัมมนาในวันนั้น ยังจดจำไม่รู้ลืม ว่าวัดของเราช่างยิ่งใหญ่เสียนี่กระไร เหมือนมหาวิทยาลัยดังๆชั้นนำของโลก smile.gif

#32 ร้อยดาว...

ร้อยดาว...
  • 49 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 July 2009 - 12:37 PM

อาคาร 100 ปี คุณยายสวยจริงๆเลยค่ะ...จะไม่ยอมตกบุญนี่แน่ๆค่ะ... รักคุณยายจังเลย

#33 @--แสงตะวัน--@

@--แสงตะวัน--@
  • 723 โพสต์

โพสต์เมื่อ 31 July 2009 - 02:32 AM

โอ้................."วัดของเรา"
พูดไม่ถูกเลยครับ ผมเพิ่งได้เห็นวันนี้เอง
เห็นแล้วอยากไปสร้างบารมีกับหลวงพ่อในวงในจังเลย
แต่ตอนนี้ขออยู่วงนอกเป็นกองเสบีัยงก่อนนะครับ :-)

สวยมากๆ และการออกแบบเยี่ยมจริงๆ ในทุกๆ ด้าน... "วัดของเรา"
"ชีวิตนี้อุทิศเพื่อพระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกาย"

#34 ความสุข....อยู่ที่ใจนะครับ

ความสุข....อยู่ที่ใจนะครับ
  • 42 โพสต์

โพสต์เมื่อ 31 July 2009 - 09:49 AM

ขอบคุณครับอยากได้มาก ๆ เลยครับภาพนี้

#35 โคตรรักเอ็งเลย

โคตรรักเอ็งเลย
  • 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 August 2009 - 10:12 PM

บนโลกนี้จะเกิดสิ่งมหัสจรรย์อีกแล้วครับ
กราบอนุโมทนาครับ สาธุ

#36 sirikom

sirikom
  • 29 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 August 2009 - 01:20 PM

งดงามมากค่ะ อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

#37 anchalee072

anchalee072
  • 23 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 August 2009 - 09:59 PM

กราบขอบพระคุณอย่างสูง ที่ได้ส่งภาพที่งามและยกใจที่สุดมาให้ค่ะ ทำให้มีกำลังใจอย่างมาก อยากจะสร้างความดี สร้างบุญนี้ให้ได้ค่ะ อยากจะทำอย่างไรก็ได้ ให้ได้มีส่วนในบุญนี้ค่ะ ขอกราบอนุโมทนาบุญนะคะ

#38 ไปพนาวัฒน์กันเถิด

ไปพนาวัฒน์กันเถิด
  • 124 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 August 2009 - 09:12 PM

สุดยอด
เราแก่แล้วนะ อย่านึกว่ายังเป็นหนุ่มเป็นสาวอยู่ ให้คึดถึงความแก่ตลอดเวลา ถ้ายังทะนงว่ายังเป็นหนุ่มเป็นสาวอยู่ ก็จะทำให้หลงตกนรกได้ง่าย ๆ