ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

คิดดังๆ!!!! สมาชิกเวป น่าจะนัดเจอเพื่อต้อนรับพระธุดงค์กันนะ

#พระธุดงค์ #เวป dmc.tv

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 22 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Thanawut

Thanawut
  • 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 January 2014 - 12:35 PM

สมาชิกเวป น่าจะนัดเจอกันเพื่อไปต้อนร้บพระธุดงค์กันนะ แบบเก็บแต้มมาแลกพระของขวัญ ไปถ่ายรูปที่ระลึก ระหว่างทางต้อนรับพระธุดงค์ จะได้ปลื้มๆบุญใหญ่ๆกัน

#2 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 03 January 2014 - 06:53 PM

^_^ ...แจ่มเลย แต่เสริมไปอีกว่า กิจกรรมภาพประทับใจมาประกวด หรือโหวตกันด้วยก็ดีนะ  กติกา ภาพต้องไม่เมคอัพ ไม่จงใจถ่ายจนเกินไป (เดี๋ยวดูไม่เป็นธรรมชาติ)  ;)

..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#3 Thanawut

Thanawut
  • 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 January 2014 - 10:27 PM

พรุ่งนี้ผมตั้งใจไปรถ v move ... วันที่อนุสรณ์สถานว่าจะไปกางเต้นนอนซัก 2 คืน ที่วัดบางปลาจองโรงแรมนอน ว่าจะไปถวายภัตตาหารเช้าด้วย ว่างๆแวะแจมกันได้ครับ... พรุ่งนี้จะหาภาพเด็ดๆมาฝาก คืนนี้ราตรีสวัสดิ์ พระรัตนตรัย

#4 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 January 2014 - 11:22 PM

เรามีคะแนนสะสมให้กับผู้ที่ถ่ายภาพกับป้ายบอกระยะทางแล้วนำมาลงที่บอร์ดนี้ให้สะสมไว้แลกรับของที่ระลึกกันครับ

ต้นเดือนกุมภาพันธ์จะประกาศคะแนนสะสมใหรู้กัน  ส่วนของรางวัลจะตามมาให้ดูเป็นระยะครับ

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#5 Thanawut

Thanawut
  • 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 January 2014 - 10:01 AM

กติกายังไงครับพี่ทศ ภาพสวย ภาพเยอะ ภาพเท่ หรือต้องการภาพที่ก่อให้เกิดศรัทธา

#6 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ

โพสต์เมื่อ 04 January 2014 - 10:07 AM

เอาหมด  เดี๋ยวค่อยมาคัดสรรกันอีกที  จะดูฮาๆ แบบน่ารัก  ก็ได้นะครับ  

ขอเพียงป้ายบอกระยะทาง  กับชุดขาวๆ พอ  นอกนั้นครีเอต พรีเซนเทชั่นกันสุดชีวิตได้เลยครับ

มีเจ้าภาพมอบพระของขวัญจากงานบุญต่างๆ มาให้เป็นรางวัลบ้างแล้วด้วย

ท่านผู้มีบุญท่านใด  มีพระของขวัญเยอะๆ  อยากจะนำมาร่วมเป็นรางวัลก็ได้นะครับ  ยินดีรับมอบด้วยความเต็มใจครับ

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#7 Thanawut

Thanawut
  • 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 January 2014 - 09:01 PM

ภาพนี่พอจะรับรางวัลได้ใหมครับ...  ขอบคุณทุกๆท่านที่มาสร้างบุญร่วมกันนะครับ   

ผู้หญิงคนนี้ ทำให้หลายๆคน ร้องไห้มาแล้ว !!!!

แต่เธอก็ยังสู้  เพราะเธอรู้ถึงคุณค่าของบุญ 

ไว้พรุ่งนี้ ผมมาเฉลยหลังกลับจากต้อนรับพระธุดงค์ !!!

#8 Thanawut

Thanawut
  • 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 January 2014 - 10:09 PM

มาเฉลยบุคคลในภาพ
http://m.youtube.com...โลก คำน้อย&sm=3

#9 Thanawut

Thanawut
  • 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 January 2014 - 10:20 PM

ละครฟื้นฟูศีลธรรมโลก ยอดคุณแม่ มหัศจรรย์

http://m.youtube.com...h?v=NIj3zX55Sns

#10 Thanawut

Thanawut
  • 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 January 2014 - 11:01 PM

#11 skynoi

skynoi
  • Admin
  • 603 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 January 2014 - 05:15 PM

น่าติดตามจัง เจอกันวันไหนอีกคะ

#12 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ

โพสต์เมื่อ 09 January 2014 - 10:48 AM

จริงๆ ก็เจอสมาชิกเว็บเรากันทุกวันนะครับ  ถ้าไม่นับท่านผู็มีบุญที่โปรยดอกดาวรวยต้อนรับพระธุดงค์ท่านนะครับ  สารพัด-V นั่นก็มีสมาชิกเว็บหลายท่าน  เจ้าภาพน้ำปานะ  เจ้าภาพภัตตาหารนั่นก็สมาชิกเว็บ  เพียงแต่เราไม่รู้จักกันเท่านั้นเอง  

สาวยาคูลย์เมื่อสองวันก่อน  นั่นก็สมาชิกตัวเบิ้มๆ ของเว็บนะครับ  ไม่เห็นมีใครเข้าไปทักทายกันเลย

คงต้องจัดกิจกรรมเชิงปฏิบัติธรรมเฉพาะกลุ่มกันบ้างแล้วหล่ะ  ประมาณ  เช้ากับค่ำเน้นปฏิบัติธรรม  แต่บ่ายกับเย็น  เน้นกิจกรรมเรียกเสียงกรี๊ด  อะไรแบบนี้  แถวนครนายก มีรีสอร์ทแบบ Adventure หลายที่  เดี๋ยวต้องเลือกแบบ  เล่นแล้วใจตกศูนย์กันวูบๆ จนเลยไปตกถึงตาตุ่มกันเลยดีกว่า

#13 Thanawut

Thanawut
  • 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 January 2014 - 07:55 AM

นัดเจอกันที่วดบางปลาหน่อยดีใหมครับ

#14 Tung

Tung
  • Admin
  • 195 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 January 2014 - 12:58 PM

ไปถวายมาแล้ว เดี๋ยวไปอีก

ใครต้มน้ำเก็กฮวยอร่อยๆบ้าง

ไฟล์แนบ

#15 vividu

vividu
  • 716 โพสต์
  • Interests:Meditation

โพสต์เมื่อ 20 January 2014 - 12:10 AM

สมาชิกเวป น่าจะนัดเจอกันเพื่อไปต้อนร้บพระธุดงค์กันนะ แบบเก็บแต้มมาแลกพระของขวัญ ไปถ่ายรูปที่ระลึก ระหว่างทางต้อนรับพระธุดงค์ จะได้ปลื้มๆบุญใหญ่ๆกัน

I'm very new to social network. I wanna reach out but as I'm disabled and being alone. There should have had disabled group support in Thailand. I have my rollator or wheelchair but its very tough to go anywhere.

8-)

#16 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ

โพสต์เมื่อ 21 January 2014 - 08:45 AM

I'm so sorry about that.    But in THAILAND every support about the person like you  is so uncomfortable.

If you don't have a problem about budget  , you cloud try by  calling taxi  because in Bangkok we have some taxi for wheelchair.

or ANUMOTHANABOON on  screen  like  me...555

#17 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ

โพสต์เมื่อ 21 January 2014 - 09:14 AM

วันจันทร์ที่ 27  นัดรวมตัวกันที่สนามกีฬาธูปเตมีย์นะครับ  ตั้งทีมถวายไอติม  ใครอยากร่วมบุญกับทีม DMC.tv มารวมตัวกันได้เลย  มาร่วมบุญได้ที่พระมหาทศพร  หรือที่อาน้อยได้

ถ้าปัจจัยพอ  เราจะจัดภัตตาหารฉลองต้อนรับพระท่านในวันรุ่งขึ้นเมื่อท่านกลับถึงวัดเราแล้วด้วย  มาร่วมบุญกันนะครับ

#18 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ

โพสต์เมื่อ 22 January 2014 - 08:41 AM

เจอกันเย็นวันที่  27  มกราคม  สนามกีฬาธูปเตมีย์ครับ

#19 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ

โพสต์เมื่อ 22 January 2014 - 09:20 AM

ทายสิ  คนที่กำลังยืดตัว เขย่งขา  พยายามจะทำตัวให้สูงๆ อยู่นี่ คือใคร  ทายถูกมีรางวัลจ๊ะ  

ใครทายถูกเราจะให้เป็นเจ้าภาพถือถาดไอศครีมที่เกิดจากการร่วมใจของพวกเราไปประเคนถวายพระท่าน

1538645_10152592813425550_853062271_n.jp

#20 Thanawut

Thanawut
  • 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 January 2014 - 08:17 PM

ไปด้วยครับ

#21 skynoi

skynoi
  • Admin
  • 603 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 January 2014 - 11:32 PM

เย้ย..แหม ไม่ได้เข้ามาหน่อยเดียว

ปลื้มๆๆ พรุ่งนี้ใครอยากเจออาน้อยก่อนวันที่ 27 บ้าง (กริบ..) พรุ่งนี้ออกมาต้อนรับพระธุดงค์กันเยอะๆๆๆ นะคะ

เจอกันค่ะ :D อนุโมทนาบุญกับทุกท่านเลยค่ะ

#22 justmin

justmin
  • 132 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 January 2014 - 08:15 AM

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆบุญ กับทุกๆท่านด้วยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ...

เดี๋ยวเช้านี้จะไปเอาบุญโปรยดอกดาวรวยก่อน แล้วช่วงบ่ายจะเลยไปรับบุญปริดดอกดาวรวยที่วัด เหมือนกันค่ะ..

#23 Thanawut

Thanawut
  • 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 February 2014 - 06:10 PM

อาน้อยเอาภาพสวยๆมาเก็บไว้ในเวปบอร์ดดีใหม จะได้มีคนปลื้มกัน