ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

วันนี้ช่อง DMC ที่บ้านใช้ไม่ได้ ตอนเช้า เวลาประมาณ 6.00 น.

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 7 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ต้นบุญ

ต้นบุญ
  • 20 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 August 2009 - 09:18 AM

เปิดมา กลายเป็นช่อง 5 เฉยเลยค่ะ

.... ทิ้งทุกอย่าง วางทุกสิ่ง นิ่งอย่างเดียว ....

#2 บี

บี
  • 151 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 August 2009 - 09:31 AM

ดูไม่ได้เหมือนกันครับ

#3 Ozeria

Ozeria
  • 879 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 August 2009 - 12:38 PM

ตอนนี้ DMC ที่ที่พักใช้งานไม่ได้ อยู่หัวหิน ซอย 41 ช่างมาช่วยจูนให้ยังไม่ได้เลย เกือบเดือนแล้วค่ะ
ต้องใช้ internet ลำบากค่ะ เดี๋ยวติด เดี๋ยวดับ
ไม่ทราบว่าจะแก้ไขอย่างไรดี

สาธุ อนุโมทนาบุญค่ะ

ลูกพระธัมฯ หลานหลวงปู่ หลานคุณยาย

#4 nar

nar
  • 106 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 August 2009 - 02:20 PM

ตอนนี้ดูได้ปกติแล้วค่ะ

#5 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 August 2009 - 03:23 PM

เป็นตั้งแต่ตอนตีห้า มาหายตอนเจ็ดโมงกว่า ตอนแรกนึกว่าเป็นคนเดียว สงสัยระบบดาวเทียมคงรวนมั้ง

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#6 julong

julong
  • 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 August 2009 - 09:02 PM

ใช่ๆๆครับบ

มีหลายคนโทรมาบอกอยู่

เกิดอารัยขึ้นรึป่าวว

#7 v.chiap

v.chiap
  • 109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 August 2009 - 03:19 PM

เจ้าหน้าที่มีน้อย และทำงานหนักมาก จึงผิดพลาดได้บ้าง
ไม่เป็นไร เห็นใจจริงๆครับ
หวังว่าจะมีผู้มีความสามารถ มาช่วยงานมากขึ้นนะครับ
ขอติดตามสร้างบารมีกับพระเดชพระคุณหลวงปู่ หลวงพ่อ คุณยาย ไปจนกว่าจะถึงที่สุดแห่งธรรม

#8 ต้นบุญ

ต้นบุญ
  • 20 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 August 2009 - 08:39 AM

ทราบข้อมูลมาคร่าว ๆ แล้วค่ะ ว่า ดาวเทียมมีปัญหาค่ะ

.... ทิ้งทุกอย่าง วางทุกสิ่ง นิ่งอย่างเดียว ....