ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 11 คะแนน

มาร่วมกันให้กำลังใจคณะผู้จัดทำทุกท่าน Please, please

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 190 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#121 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 April 2008 - 02:26 PM

Dmc is very best x best. Keep on going.
sa thu.

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#122 พุทธรักษา

พุทธรักษา
  • 78 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 April 2008 - 07:43 PM

ขอบคุณที่ทำเว็บดีๆ ให้พวกเราได้แวะเข้ามาเติมบุญ ล้างใจให้ใสๆ และสร้างบารมีไปร่วมกันค่ะ

#123 อยากมีคนอยู่กลางกาย

อยากมีคนอยู่กลางกาย
  • 68 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 May 2008 - 08:40 PM

DMC DMC The only ONE!!!

๑.กุศลธัมมา แปลว่า ธาตุธรรมฝ่ายกุศล เมื่อเราเห็นจะเห็นเป็นพระธรรมกายสีขาวใส กายในกายขาวใสทั้งหมด เรียกว่าภาคพระ ภาคขาว ภาคบุญ

๒.อกุศลาธัมมา แปลว่า ธาตุธรรมฝ่ายอกุศล เมื่อเราเห็นจะเห็นเป็นพระธรรมกายสีดำ กายในกายดำทั้งหมด เรียกว่า ภาคมาร ภาคดำ ภาคบาป

๓.อัพยากตาธัมมา แปลว่า ธาตุธรรมฝ่ายอัพยากตา เมื่อเราเห็นจะเห็นเป็นพระธรรมกายสีตะกั่วตัด กายในกายสีตะกั่วตัดทั้งหมด เรียกว่า ภาคกลาง ภาคไม่บูญไม่บาป

ทั้ง ๓ ธาตุธรรมนี้ ย่อมมีต้นธาตุ ทำหน้าที่ปกครองธาตุธรรมตลอดสาย
ต้นธาตุถือเป็นผู้บัญชาการในธาตุธรรมนั้นๆ ทำหน้าที่ปกครองธาตุธรรมในนิพพาน

#124 swo

swo
  • Meditation Admin
  • 267 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 May 2008 - 06:42 PM

ให้กำลังใจทีมทุกคน Na Krub

#125 bkk07

bkk07
  • 25 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 May 2008 - 09:56 PM

เว็บใหม่ดูดีมากๆ เลยคะ ที่ดีที่สุดก็คือดิฉันสามารถรับชมภาพได้อีกครั้งหลังจากที่รับภาพไม่ได้มาประมาณ 7-8 เดือน รู้ไหมคะว่าดิฉันมีความสุขมากแค่ไหนที่สามารถ ได้เห็นหน้าคุณครูไม่ใหญ่อีกครั้ง ทุกครั้งที่ได้เห็นท่านมีความสุขใจคะ. ขอขอขอบคุณทีมงานอีกครั้งหนึ่งคะ คิดว่าไม่ใช่ดิฉันเพียงคนเดียวแต่ยังมีอีกหลายคนในต่างประเทศที่ใช้สื่อทางอินเตอร์เน็ทก็คงจะรู้สึกแบบเดียวกับดิฉันคะ. ขอเป็นกำลังให้ทีมงาน และ ขออวยพรให้ทีมงานทำงานลุล่วงผ่านอุปสรรคต่างๆอย่างง่ายดาย และขอให้ทุกท่านมีความสุขใจสุขกายเหมือนอย่างที่ดิฉันได้รับคะ.

#126 ประคองบุญ

ประคองบุญ
  • 210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 May 2008 - 11:39 AM

ขอบคุณทีมงานทุกท่านนะค่ะ
ดิฉันได้ web dmc นี่ละค่ะ เวลาหาข้อมูลข่าวบุญ ที่ดิฉันต้องการ

สาธุ ค่ะ

#127 ชวนชมdmc

ชวนชมdmc
  • 34 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 June 2008 - 11:26 PM

ชื่นชม dmc.tv ช่องนี้ ช่องเดียว มาก..มาก ขอเป็นกำลังใจให้ทำต่อไป จะเป็นแฟนพันธุ์แท้ ติดตามชมต่อไป
ขอขอบคุณที่ให้ความรู้ดีๆ หลายเรื่องไม่ทราบมาก่อน บางเรื่องมาทราบรายละเอืยดเพิ่มเติมที่นี่ บางครั้งมาเปิด
ทบทวนอนุบาลฝันในฝัน มาตอกย้ำทบทวนในสิ่งที่ชอบ สรุป..ช้อบ..ชอบ ก็แล้วกันนะคะ
ขออนุโมทนาบุญกับทีมงานทุกท่านค่ะ สาธุ...สาธุ...สาธุ...

#128 anchalee072

anchalee072
  • 23 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 June 2008 - 09:57 PM

ฉันเลย O.K. ]

อยากจะขอรวบรวม คติธรรม ที่มีแทรกตอนจบ ไม่ทราบใครทำคะ

เคยคิดอยากจะทำสรุปไว้บ้างไหมคะ

ต้องคอยเปิดทุกกระดาน เพื่อค้นหาและรวบรวม ธรรมะ พุทธพจน์ คติธรรม ที่ชอบค่ะ

ขอขอบพระคุณทุกท่าน ที่ทำให้มี DMC web นี้ ค่ะ พัฒนาต่อไปไม่หยุดยั้ง สมกับเป็นลูกพระธรรม

อนุโมทนาบุญนะคะ

#129 dhammavoice

dhammavoice
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 June 2008 - 08:22 PM

ติดตามดูการ์ตูนทศชาติชาดก ชอบมากๆ เลย
ทำให้อ่านพระไตรปิฏกได้ง่ายขึ้น happy.gif happy.gif ขออนุโมทนาบุญด้วย

#130 อริย 072

อริย 072
  • 440 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 June 2008 - 02:38 PM

....ยินดี กับ คณะผู้จัดทุกท่าน ที่มีคนปลื้ม ชื่นชม อ่านกันไม่หวัดไม่ไหว
งานเผยแผ่ธรรมะ เป็นงานหนัก และ ยากยิ่ง
แต่ทุกท่าน ก็ทำได้ดี...จริงๆ
ขอกราบ อนุโมทนาบุญ กับ...
คณะพระภิกษุสงฆ์ และ อุบาสก อุบาสิกา และ
เหล่าอาสาสมัคร ทุกท่านในทีมงาน
ด้วยใจจริง...

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  185_S_1_.jpg   256.46K   249 ดาวน์โหลด

#131 Shosholoza

Shosholoza
  • 19 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 June 2008 - 09:41 PM

ผมคนนึงที่ใช้บริการ web DMC มาตั้งแต่ยุคแรกๆเพราะไม่สะดวกที่จะติดจาน ผมขอขอบคุณทีมงานที่ทุ่มเทกำลังกายและกำลังใจสร้างสรรค์ website ที่สวยงามน่าใช้งาน มีการจัดการวางแผนที่ดีทำให้ผู้ใช้เข้าถึงข้อมูลที่ต้องการได้ง่ายและเร็ว อย่างกับ web ชั้นนำของเมืองไทยเลย และที่สำคัญคือได้ทำให้ชาว CyberSpace ทุกคนได้เห็นพระเดชพระคุณหลวงพ่อชัดๆเหมือนดูผ่านจานดาวธรรมเลย

ขอผลบุญที่ผมกระทำไว้ดีแล้วทั้งกาย วาจา ใจ เพราะมี web DMC เป็นต้นบุญยอดกัลยาณมิตร ส่งผลให้ทีมงานที่สวยและหล่อกันอยู่แล้ว ให้มีสุขภาพแข็งแรงกันถ้วนหน้า ให้สามารถสร้างทีมงานที่แข็งแกร่งรองรับงานเผยแผ่ของหลวงพ่อได้เต็มที่ และขอเป็นแฮงใจให้ทีมงานได้พัฒนา web DMC ให้ทัดเทียม web ชั้นนำของโลกให้ได้เลยนะคับ

ใช่แล้ว...ก็เพราะมันคือการสร้างบารมีของเรา

#132 Wiboon Joong (wbj)

Wiboon Joong (wbj)
  • 43 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 June 2008 - 01:05 PM

เป็นหนึ่งเสียงที่เป็นกำลังใจให้
จะบอกว่าทำได้ดี ก็ยังน้อยไป
จะบอกว่าทำได้เลิศ ก็ยังเทียบไม่ได้กับสิ่งที่ท่านทำ...

ขออนุโมทนาบุญทุกๆบุญด้วยครับ

#133 pat2001

pat2001
  • 113 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 June 2008 - 04:13 PM

ขอบคุณคณะผู้จัดทำเวบดีเอ็มซีทุกท่าน ที่พวกเราได้รับข้อมูลที่มีประโยชน์ เป็นสื่อสีขาวที่ทำให้ใจเราใสอยู่เสมอ ยามที่ท้อแท้เมื่อเข้ามาดูเวบนี้แล้ว กำลังใจที่จะสร้างความดีก็เกิดขึ้นตลอดมา ใช้บริการเวบนี้มาหลายปีแล้ว และคิดว่าเวบนี้จะอยู่คู่กับนักสร้างบารมีทั้งใหม่ และเก่า ทั่วโลกตลอดไป
ขอให้คณะผู้จัดทำทุกท่านได้บุญกับทุกคนที่เข้าชมเวบนี้ และขอเป็นกำลังใจให้พัฒนารูปแบบการนำเสนอให้ดีขึ้นไปเรื่อยๆนะครับ ขอบคุณมากครับ

#134 เพื่อบุญ

เพื่อบุญ
  • 154 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 June 2008 - 01:07 PM

มีความสุขมากที่ได้เข้ามาใน web นี้ อย่างน้อยต้องมี ครึ่งชั่วโมง/วัน แน่ ๆ ตั้งใจเถอะครับ ทำไปเถอะครับ เพื่อให้ผู้รับได้สว่างไปกับทีมงานทุกท่าน

ขออนุโมทนาด้วยครับ
สาธุ

#135 Poti

Poti
  • 254 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 June 2008 - 04:45 PM

กราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ

#136 homer324

homer324
  • 522 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 July 2008 - 12:52 PM

Keep up the good work, mad.gif

do what you have to do, glare.gif

say what you've got to say, biggrin.gif

show us what you've created, nerd_smile.gif

get rest when you feel tire. sleep.gif

#137 nawa

nawa
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 July 2008 - 08:51 PM

ชื่นชมกับทีมงานทุกท่านอยู่เสมอ ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

#138 ผ้าขี้ริ้วหัวเราะ

ผ้าขี้ริ้วหัวเราะ
  • 20 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 July 2008 - 10:54 PM

ผมเข้าโพสต์เวปนี้บ่อยๆ แต่ไม่เคยชม หรือให้กำลังใจผู้จัดทำเลย แต่ครั้งนี้มีเวลามากพอเลยมาชมเชยเป็นกำลังใจกันบ้างนะ ถ้าเป็นคะแนน ผมให้ V หมายถึง 5 แต้มเต็มครับ เพราะมาตารฐาน ที่นิยมใช้กันคือ 1-5 1=แย่มาก, 2=แย่หน่อย, 3=ปานกลาง, 4=ดี, 5=ดีมาก นอกจากนั้น V ทีผมให้ยังหมายถึง Victory เพราะมีทั้งสาระและประโยชน์ สนุกน่าติดตาม แถมยังได้ความรู้ในเรื่องการสร้างบุญบารมี และเป็นกำลังใจในการปฏิบัติธรรมแก่ตนเอง ขอให้คณะผู้จัดทำจงได้รักษาความดีนี้เอาไว้ เพื่อเป็นบุญกุศลต่อผู้อื่นต่อไป ด้วยอานุภาพพระบรมพุทธเจ้าและพระธรรมกายของพระพุทธเจ้าตลอดจนบารมีธรรมของหลวงปู่สดหลวงพ่อธรรมะชโยและคุณยายอาจารย์มหาอุบาสิกาจันทร์ขนนกยูง อำนาจสิทธิเฉียบขาดบุญสักสิทธิ์เกื้อกลู ให้คณะผู้จัดทำนี้ได้เป็นธรรมกายได้ทำวิชชาขั้นสูงกับทีมงานหลวงพ่อและหลวงปู่ บารมีเต็มเปลี่ยมได้กายมหาบรุษไปทุกภพทุกชาติ และได้ใช้กายนั้นปราบประหารหมู่มารกิเลสให้สิ้นชาติ ด้วยอานุภาพบุญแห่งพระธรรมกายด้วยเทอญ
Nuttawat

#139 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 July 2008 - 07:22 PM

ต้องขอขอบคุณ DMC ที่ให้ชีวิตใหม่กับ ดิฉัน และครอบครัว มากๆเลยค่ะ ขอให้ผู้จัดการ ทุกๆท่านที่ มอบชีวิต

ใหม่ๆกับดิฉัน และครอบครัว และคนอื่นๆต่อไป ด้วยเถิดค่ะ ดิฉันขอเอาใจช่วย ด้วยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

#140 ธรรมะโยโยจัง

ธรรมะโยโยจัง
  • 63 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 August 2008 - 02:38 PM

ขออนุโมทนาบุญด้วยน่ะค่ะ ขอให้สร้างผลงานที่ดีมีความรู้เพื่อเผยแพร่ศาสนาต่อไปน่ะค่ะ
ก้าวไปข้างหน้าแล้วอย่าได้หันหลังกลับมา

#141 usr22568

usr22568
  • 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 August 2008 - 07:08 PM

ขอแสดงความนับถืออย่างสุดซึ้งในแรงกายและแรงใจที่ทีมงานได้ทุ่มเทให้กับงานของพระศาสนา สาธุ ขอให้ผลบุญช่วยส่งผลให้ทีมงานมีดวงตาเห็นธรรมที่สว่างไสวกันทุกคนเลยนะครับ

#142 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 August 2008 - 01:22 AM

ผมกำลังทำงานอยู่ในประเทศที่ไม่มีพระพุทธศาสนา ก็ได้ DMC นี่ละครับ

ดังนั้น ผมขออนุโมทนาบุญกับคณะทำงาน และสาธุชนทุกคนด้วยนะครับ สาธุ

#143 usr21238

usr21238
  • 233 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2008 - 04:03 PM

You r the best ค่ะ ขอเป็นกำลังใจให้อีกคนนะคะทุกๆท่าน สาธุ สาธุ สาธุ

#144 TanYonG

TanYonG
  • 7 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 September 2008 - 06:38 PM

สู้ๆ ค่ะ เป็นกำลังใจให้ทำต่อไปเรื่อยๆ อย่าท้อนะคะ
หุหุ สู้ตายค๊าาา าาาา าาา าา า า ~~
^_____^

#145 เด็กน้อยมาวัด

เด็กน้อยมาวัด
  • 204 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 September 2008 - 06:49 PM

นู๋ก็ติดรายการแล้วก็เว็บ dmc เหมิอนกันค่ะ

ก็เลยเอาลง เน็ต^o^

จะเป็นกำลังใจให้เสมอค่ะ
หยุดเป็นตัวสำเร็จ

#146 dxbj

dxbj
  • 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 September 2008 - 11:17 PM

พวกคุณคือทองล้นหลังของจริง ยังไงขอให้ DMC อยู่คู่เมืองไทยไปตราบนานเท่านาน เราขอเป็นกำลังใจและขอขอบคุณทีมงานทุกคนที่ทุ่มเททำงานพระศาสนาตลอดมา ขอขอบคุณจากใจจริงๆครับ

#147 sun072

sun072
  • 12 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 October 2008 - 07:17 PM

เป็นกำลังใจให้นะครับ อนุโมทนาบุญกับทีมงานทุกท่านด้วยนะครับ

#148 เย็นสบาย

เย็นสบาย
  • 155 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 October 2008 - 08:09 PM

อนุโทนากับทีมงานด้วยนะครับ

#149 เข้ากลางดีที่สุด

เข้ากลางดีที่สุด
  • 64 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 October 2008 - 03:08 PM

เว็บนี้ทำได้ดี ก็ขอเป็นกำลังใจให้นะ โดยเฉพาะฟ้าร้างอยากให้สู้ๆต่อไปนะ

#150 Crystar Boyz

Crystar Boyz
  • 107 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 October 2008 - 10:38 PM

อนุโมทนาครับ