ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

อยากให้รูปแบบการเรียนการสอนในโรงเรียนอนุบาลเราเป็นอย่างไร ?

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 105 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

แบบสำรวจ: อยากให้รูปแบบการเรียนการสอนในโรงเรียนอนุบาลเราเป็นอย่างไร ? (1 สมาชิก ได้เข้าร่วมลงคะแนน)

อยากให้รูปแบบการเรียนการสอนในโรงเรียนอนุบาลเราเป็นอย่างไร ?

1. เหมือนเดิมดีที่สุด (39 ลงคะแนน [100.00%])

อัตราส่วนของคะแนน: 100.00%

2. เอาแบบวิชาการหน่อย แบบหลักการเยอะๆๆ (0 ลงคะแนน [0.00%])

อัตราส่วนของคะแนน: 0.00%

ลงคะแนน ผู้มาเยือนไม่มีสิทธิ์ลงคะแนน

#91 Arnond Ravivanno

Arnond Ravivanno
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 November 2004 - 12:28 PM

กราบนมัสการคุณครูไม่ใหญ่ที่เคารพครับ

การสอนของหล่วงพ่อในฝันในฝัน ยอดเยี่ยมอยู่แล้ว ไม่มีคนใดสามารถลอกเลียนแบบได้เลย มีภาพ มีเพลง มีการสร้างบรรยากาศที่ดี ใส ใส โดยเฉพาะรอยยิ้มของหลวงพ่อ ทำให้มีกำลังใจในการที่จะสร้างบารมีมาก ฟังได้ทุกวัย เด็ก ก็ได้ ผู้ใหญ่ก็ดี มีประโยชน์มากที่สุด คนหลายๆๆๆๆๆคน มีชีวิตใหม่ทีดีขึ้น เพราะคำสอนของหลวงพ่อในฝันในฝัน
อานนท์ รวิวรรณโณ ลูกพระราช
Boston

#92 *ดรัณภพ ลูกพระราช*

*ดรัณภพ ลูกพระราช*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 05 November 2004 - 01:04 PM

อยากทราบว่าทำไมมีบาง reply ที่ถูกลบออก ทั้ง ๆ ที่ทางทีมงานต้องการทราบความคิดเห็น และreply นั้นก็ไม่ได้ใช้คำหยาบคายอะไร
สำหรับผมนั้นคุณครูไม่ใหญ่ต้องการจัดรายการเช่นไร ผมก็ว่าตาม แต่ถ้ามีเหตุผลที่ต้องเลิกดึกเพราะลูกพระราชจะไปดูละคร ผมมีข้อเสนอแนะว่า น่าจะเริ่มเปิดโรงเรียนสักสองทุ่มจนถึงสี่ทุ่ม แค่นี้ลูกพระราชคอละครก็คงจะไม่ได้ดูละครแล้วล่ะครับ แต่ก็เป็นห่วงในการเดินทาง เนื่องจากมีลูกพระราชบางส่วนที่ชมรายการที่ศูนย์กัลยาณมิตร ถ้ารายการดึกมากก็เป็นห่วงเรื่องความปลอดภัยครับ

#93 Moderator

Moderator

Thai buddhist monk

• 328 โพสต์
  • Interests:Meditation

โพสต์เมื่อ 05 November 2004 - 01:20 PM

บาง reply ที่ถูกลบออก เพราะซ้ำครับและบาง reply ก็เพื่อความเหมาะสมครับ

#94 *worophol*

*worophol*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 05 November 2004 - 05:31 PM

อยากให้มีรายการเหมือนเดิมครับคิดถึงคุณครูไม่ใหญ่ และรายการก็เป็นเนื้อหาที่เข้าใจง่าย สามารถที่จะชักจูงให้ผู้ที่สนใจไปศึกษาเพิ่มเติมได้ หรือสำหรับคนที่ไม่มีเวลาการได้เข้าโรงเรียนฯหรือรับฟังก็สามารถที่จะเข้าใจได้อย่างง่ายดายและสนุกสนานครับ

#95 *Guest*

*Guest*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 05 November 2004 - 05:35 PM

กราบขอความกรุณาให้คุณครูไม่ใหญ่กลับมาสอนเหมือนเดิมเร็วๆ เพราะว่าตอนนี้คนที่บ้าน (ที่ยังเป็นนักเรียนอนุบาลอ่อนหัด) เริ่มเปลี่ยนช่องไปดูละครแล้วคะ ซึ่งแต่ก่อนเคยเฝ้าดูแต่คุณครูไม่ใหญ่ แล้วอย่างนี้ลูกๆที่ยังอ่อนหัดจะทำอย่างไร

#96 *ณัฐฤดี*

*ณัฐฤดี*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 05 November 2004 - 06:07 PM

หลาย ๆ บ้านที่ไปติดจานให้เขา แรก ๆ เขาก็ไม่สนใจ แต่พอได้ดูรายการของคุณครูไม่ใหญ่ทุกวัน ๆ เขาก็พูดเป็นเสียงเดียวกันว่า "เดี๋ยวนี้ดูแต่ช่องนี้ช่องเดียว เปิดไปดูช่องอื่นแล้วก็กลับมาดูช่องนี้" เขาชอบช่วงเวลา 19.00 น. - 22.00 น. มากที่สุด เขาบอกว่าไม่เคยได้ยิน ได้ฟัง เรื่องราวอย่างนี้ที่ไหน ฟังแล้วสบายใจ มีกำลังใจ รู้เป้าหมายของชีวิต
หลวงพ่อคะ สิ่งดี ๆ จากใจของหลวงพ่อที่มอบให้เราผ่าน DMC เป็นสิ่งที่เราหาไม่ได้จากโลกภายนอกที่โหดร้าย โรงเรียนอนุบาลฝันในฝันวิทยาจึงเป็นที่พักใจและเติมกำลังใจให้เราสู้ต่อไปในเส้นทางการสร้างบารมีที่ไม่ได้โรยด้วยกลีบกุหลาบ
หลวงพ่อคะลูกรู้ว่า ทุก ๆ ครั้งที่เห็นหลวงพ่อใน DMC หลวงพ่อได้ทุ่มเทกำลังกาย กำลังใจ ความรัก ความปราถนาดี ให้ลูก ๆ จนหมดใจทุกครั้ง ดังนั้นคำตอบที่ลูกเลือกก็คือ "รายการเหมือนเดิมดีที่สุดแล้วค่ะ"
ขอเป็นกำลังใจให้หลวงพ่อนะคะ

รักและเคารพหลวงพ่อที่สุดเลยค่ะ
ณัฐฤดี

#97 *.*

*.*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 05 November 2004 - 06:49 PM

Vote ว่าเลือกอันไหนเข้าอย่างไงค่ะ สับสน จังเลยค่ะ

จะโหวตได้ก็ต้องสมัครสมาชิกก่อนนะครับ เพราะว่าระบบบอร์ดเค้าตั้งมาอย่างนี้อะครับทำให้ไม่ค่อยสะดวกเท่าที่ควร

#98 myday

myday
  • 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 November 2004 - 07:38 PM

วันนี้คุณครูไม่ใหญ่กลับมาแล้วนะคะ ดีใจจังเลย เหมือนได้กินวิตามินเสริมสร้างกำลังใจ

#99 asiric

asiric
  • 9 โพสต์
  • Interests:Meditation

โพสต์เมื่อ 05 November 2004 - 08:11 PM

ก็ชื่อโรงเรียนบอกชัดว่าเป็นโรงเรียนอนุบาล ครูสอนรึก็เป็นครูไม่ใหญ่ จึงมีลีลาแตกต่างไม่เหมือนใครและไม่มีใครเหมือน

ในวัยเด็กข้าพเจ้าไม่มีโอกาสเรียนอนุบาล เหลือเชื่อที่ได้มาเป็นนักเรียนอนุบาลภายหลังจบมหาวิทยาลัย และได้มาหายโง่เกี่ยวกับชีวิต แถมยังได้ความสดชื่นเบิกบานที่เหือดหายไปกับการมะงุมมะงาหราทำมาหากินและการครองเรือนกลับคืนมาอีกครั้ง

กราบขอบพระคุณๆครูไม่ใหญ่อย่างที่สุดที่กลับมาสอนเหมือนเดิมค่ะ

#100 *ลูกอาสาสมัคร*

*ลูกอาสาสมัคร*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 08 November 2004 - 09:07 PM

ตัวลูกเองชอบมาก ๆ เวลาได้ฟังเรื่องราวความเป็นจริงของชีวิต โดยเฉพาะช่วง Case study และอรรถกโถ และชอบมาก ๆๆๆ ทุก ๆ ครั้งเวลาหลวงพ่อเล่าไปหัวเราะไป อย่างเบิกบานเวลาลูกเครียดจากงาน หรือเรื่องต่าง ๆ ได้ยินเพียงแค่เสียงหลวงพ่อ ลูกก็รู้สึกดีขึ้นมาโดยอัตโนมัติ หากไม่มีช่อง DMC นี้ ลูกก็คงจะทราบเรื่องราวความเป็นจริงของชีวิตเมื่อถึงตอนที่ลูกละโลกไปแล้ว ลูกอาจจะต้องทำผิดพลาดอะไรอีกมากมาย ด้วยความไม่รู้ ขอกราบแทบเท้าพระเดชพระคุณหลวงพ่อ ขอบพระคุณในความเมตตาของหลวงพ่อที่มีมากมายมหาศาล
และด้วยบุญบารมีที่ลูกได้ทำมา ขอให้พระเดชพระคุณหลวงพ่อ คุณครูไม่ใหญ่ของนักเรียนทั่วโลก มีสุขภาพที่แข็งแรง เพื่อที่ลูก ๆ ทั่วโลก จะได้ฟังเรียนด้วยเนื้อหา และ รูปแบบของการเรียนการสอนที่เหมือนเดิม ตลอดต่อไปนาน ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เลยนะเจ้าคะ *happy.gif*

ป.ล. มีเรื่องเล่าให้ฟังพิเศษเจ้าค่ะ คุณพ่อและคุณแม่ของลูกอยู่ต่างจังหวัด ไม่ค่อยได้มีโอกาสมาวัดเหมือนเมื่อก่อน แต่ได้ติดตั้งจานดาวธรรม ตอนนี้ไม่ว่าวัดจะมีข่าวบุญอะไร ท่านทั้ง ๒ ทราบหมด อินเทรนด์กว่าลูกจนตัวลูกเอง อายเลยค่ะ คุณพ่อคุณแม่ท่านรักหลวงพ่อ และ ท่านหัวหน้าชั้นมากค่ะ
กราบนมัสการคุณครูไม่ใหญ่ด้วยความความเคารพยิ่งเจ้าค่ะ

#101 *ลูกอาสาสมัคร*

*ลูกอาสาสมัคร*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 08 November 2004 - 09:11 PM

ตัวลูกเองชอบมาก ๆ เวลาได้ฟังเรื่องราวความเป็นจริงของชีวิต โดยเฉพาะช่วง Case study และอรรถกโถ และชอบมาก ๆๆๆ ทุก ๆ ครั้งเวลาหลวงพ่อเล่าไปหัวเราะไป อย่างเบิกบานเวลาลูกเครียดจากงาน หรือเรื่องต่าง ๆ ได้ยินเพียงแค่เสียงหลวงพ่อ ลูกก็รู้สึกดีขึ้นมาโดยอัตโนมัติ หากไม่มีช่อง DMC นี้ ลูกก็คงจะทราบเรื่องราวความเป็นจริงของชีวิตเมื่อถึงตอนที่ลูกละโลกไปแล้ว ลูกอาจจะต้องทำผิดพลาดอะไรอีกมากมาย ด้วยความไม่รู้ ขอกราบแทบเท้าพระเดชพระคุณหลวงพ่อ ขอบพระคุณในความเมตตาของหลวงพ่อที่มีมากมายมหาศาล
และด้วยบุญบารมีที่ลูกได้ทำมา ขอให้พระเดชพระคุณหลวงพ่อ คุณครูไม่ใหญ่ของนักเรียนทั่วโลก มีสุขภาพที่แข็งแรง เพื่อที่ลูก ๆ ทั่วโลก จะได้ฟังเรียนด้วยเนื้อหา และ รูปแบบของการเรียนการสอนที่เหมือนเดิม ตลอดต่อไปนาน ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เลยนะเจ้าคะ *happy.gif*

ป.ล. มีเรื่องเล่าให้ฟังพิเศษเจ้าค่ะ คุณพ่อและคุณแม่ของลูกอยู่ต่างจังหวัด ไม่ค่อยได้มีโอกาสมาวัดเหมือนเมื่อก่อน แต่ได้ติดตั้งจานดาวธรรม ตอนนี้ไม่ว่าวัดจะมีข่าวบุญอะไร ท่านทั้ง ๒ ทราบหมด อินเทรนด์กว่าลูกจนตัวลูกเอง อายเลยค่ะ คุณพ่อคุณแม่ท่านรักหลวงพ่อ และ ท่านหัวหน้าชั้นมากค่ะ
กราบนมัสการคุณครูไม่ใหญ่ด้วยความความเคารพยิ่งเจ้าค่ะ

#102 *กระทุ้*

*กระทุ้*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 09 November 2004 - 08:57 PM

ตกลงลบกระทู้ผมหรือยังละเนี่ย ทำไมกระทุ้โดนลบ

#103 *ช่วยแก้ด้วย*

*ช่วยแก้ด้วย*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 09 November 2004 - 08:58 PM

webmaster แก้ด้วยนะครับ การpost จากguest ให้ผลเช่นนี้

Could not connect to smtp host : 10060 : A connection attempt failed because the connected party did not properly respond after a period of time, or established connection failed because connected host has failed to respond.

DEBUG MODE

Line : 111
File : C:Inetpubwwwrootforumincludessmtp.php

#104 *trison promlap*

*trison promlap*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 18 November 2004 - 03:02 PM

Namassakarn Khun Khru mai yai

I though I like the way it is right now because every detail in case study
in dream in dream are already valuable

Grab Namasakarn krub,
Trison

#105 CEO

CEO
  • 577 โพสต์
  • Interests:พระพุทธศาสนา วิชชาธรรมกาย

โพสต์เมื่อ 14 March 2006 - 11:56 PM

ทุกอย่างต้องมีวันเปลี่ยนแปลง แต่ต้องไปในทางที่ดี
สร้างบารมีทุกวินาที
แม้ชีวิตนี้ก็ให้ได้

#106 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 January 2007 - 02:11 PM

กราบอนุโมทนาบุญครับ สาธุ