ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

วันที่ 7 แรงไม่ธรรมดา ใครไม่มาอดได้บุญแรงๆ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 32 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#31 chidchom

chidchom
  • 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 September 2006 - 11:53 AM

ส่งใบลาหัวหน้าเรียบร้อยแล้วค่ะ คืนนี้จัดรถตู้ไปจำนวน 4 ตู้ค่ะ อยากให้ลูกหลานหลวงปู่ไปกันมากๆ จะได้เป็นสายใยเชื่อมกันไปตลอดทุกภพทุกชาติ
ที่บ้านไปกัน 3 รุ่นเลยนะคะ มีคุณยาย (อายู89ปี) คุณแม่(อายุ64ปี) และตัวเอง (หลานอายุ 39ปี) ขอกราบอนุโมทนาบุญกับท่านผู้เตรียมงานทุกๆท่านด้วยค่ะ

#32 สิทฺธิกโร(V-active)

สิทฺธิกโร(V-active)
  • 486 โพสต์
  • Interests:ธรรมมะ และการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 06 September 2006 - 03:51 PM

ผมทั้งทำงาน และเรียน ตอนเย็น ผมหยุดหมด 2 อย่าง มาวัดดีกว่า
เพื่อมาถือธง อัญเชิญหลวงปู่
ผมต้องเอาบุญก่อน
ไม่พลาดอยู่แล้ว งานบุญใหญ่ๆ อุปสรรคแค่ไหนก็จะฟ่าฟันให้ได้

#33 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 23 September 2006 - 07:25 PM

ยอดไปเลย
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี