ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

มหัศจรรย์ ภาค2 วันคุ้มครองโลก จำได้ไหมเอ่ย

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 14 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Santi072

Santi072
  • 151 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 May 2010 - 04:19 PM

ดวงกลมๆ ใสๆ มีจุดสว่างตรงกลาง
เอาไว้จะเอามาให้เชยชม อีกนะครับ

แนบไฟล์  205.JPG   1.54MB   43 ดาวน์โหลดเหมือนเดิมครับ

แนบไฟล์  IMG_0411.JPG   714.03K   34 ดาวน์โหลดแนบไฟล์  4.jpg   2.71MB   42 ดาวน์โหลด
พุทธบุตรสายโลหิตของพระสัมมาสัมพุทธเจ้า
เราพันธุ์ดีสุดขั้ว ชั่วลืมไปหมดแล้ว,จิตใจสูงส่งเหลือเกิน,มีปัญญา,มีมงคล,ทำที่ท่านได้ที่เรา

#2 tranquilo

tranquilo
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 May 2010 - 04:28 PM

ใช่เป็นเพราะกล้องที่ถ่ายหรือเปล่าครับ

ลักษณะภาพแบบนี้เกิดเพราะ FLASH ไปสะท้อนกับฝุ่นในอากาศหนิครับ

#3 Santi072

Santi072
  • 151 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 May 2010 - 04:29 PM

ขอยกตัวอย่างนะครับ
แล้วทำไม วัน V-star 500000 อุบาสิกา 500000 ทำไม ไม่มีละครับ

อย่าบอกนะว่าไม่มีฝุ่น
พุทธบุตรสายโลหิตของพระสัมมาสัมพุทธเจ้า
เราพันธุ์ดีสุดขั้ว ชั่วลืมไปหมดแล้ว,จิตใจสูงส่งเหลือเกิน,มีปัญญา,มีมงคล,ทำที่ท่านได้ที่เรา

#4 GUNDAMkUNG

GUNDAMkUNG
  • 35 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 May 2010 - 04:43 PM

ฝุ่นละอองมันเป็นรูปยังงั้นหรอคะ ดวงจิต หรือจักรแก้ว

ไม่ว่าใคร...ถ้าเลือกทางผิดก็คงไม่มีทางไปถึงที่หมายตามที่ต้องการได้หรอก!.
"อาวุธสงครามเป็นสิ่งที่สร้างการสู้รบกันแน่หรือหรือเป็นเพราะว่าจิตใจคนกันแน่"
"ทั้งที่เรียกร้องหาสันติภาพแต่มือกลับถือปืนเอาไว้นั่นอาจไม่ใช่ทางเลือกที่ถูกก้ได้"

"ผู้ปฏิเสธการสังหารผู้คนแม้จะตายอย่างทรมานก็สามารถข่มตาหลับลงได้

ในทางกลับกันผู้ที่สังหารผู้คนมากมายแม้จะตายอย่างสงบก็ไม่สามารถข่มตาหลับลงได้..."

#5 tranquilo

tranquilo
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 May 2010 - 04:46 PM

ลองติดตามในลิงค์นี้นะครับ

http://www.kalyanami...h...ed&pid=4062

#6 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 10 May 2010 - 04:58 PM

...ตั้งความไวชัตเตอร์เป็น 200-400 ก็จะติดฝุ่นและจ้า ถ้าโหมดถ่ายภาพมืดมักมองไม่เห็นฝุ่นชัดต้องเพิ่มแสงให้โหมดภาพมืดอีกนิดก็จะเห็นจ้า

...เอาเป็นว่า ถ้าปลื้มสิ่งใดก็ปลื้มต่อได้เลยจ้า ดีแล้วที่ปลื้ม
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#7 tranquilo

tranquilo
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 May 2010 - 05:02 PM

เห็นตามกับคุณดินสอแห่งธรรมครับ

#8 Santi072

Santi072
  • 151 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 May 2010 - 06:14 PM

ตั้งความไวชัตเตอร์เป็น 200-400 ก็จะติดฝุ่นและจ้า ถ้าโหมดถ่ายภาพมืดมักมองไม่เห็นฝุ่นชัดต้องเพิ่มแสงให้โหมดภาพมืดอีกนิดก็จะเห็นจ้า

งั้น ต้องพิสูจน์กันหน่อยแล้วละครับ

ผมไม่มีกล้อง นะครับ
เอาเป็นว่า คืนนี้ ใครก็ได้ที่มีกล้อง ลองทำตามที่ คุณ ดินสอแห่งธรรม บอกหน่อยนะครับ

ผมก็อยากรู้เหมือนกันนะครับ
ว่า จะเป็นอย่างไร

เออ.. ผมว่านะ คุณ ดินสอแห่งธรรม ไปทำมาให้ ชาว DMC ดูหน่อยนะครับ
(ขอแบบโชว์วันที่ถ่ายด้วยนะครับ)
เอาให้ได้เหมือนภาพที่ 2 เลยนะครับผม
เพราะ พูดมาได้มั่นใจเหลือ เกิน

พวกเราจะรอนะครับ อิอิ

#9 ขนมหัวเราะ

ขนมหัวเราะ
  • 14 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 May 2010 - 06:34 PM

ของเราก็จับมาได้บ้างแต่ไม่เยอะเหมือนของ จนท คือตอนที่จับภาพดวงจันทร์
บนท้องฟ้า มองตรงหน้าจอของกล้อง จะมีดวงสีขาว เล็กใหญเยอะมากแต่คงเป็นที่ระบบกล้องเรา
ไม่ละเอียด เลยไม่ติดละเอียดอย่างนี้.....

ตอนนั้นเราเอง
ไม่ทราบ เพิ่งจะมารู้ที่หลังนี่เอง.... ก็นำภาพมาโหลดดู จะมี ดวงใหญ่และเล็ก ไว้ให้
เห็นเป็นขวัญตา และเตือนสติ ไว้คอยระลึกถึงบุญคะ

งัยก็ขอขอบคุณและ อนุโมทนาบุญกับ จนท ด้วยนะคะ

#10 Santi072

Santi072
  • 151 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 May 2010 - 06:43 PM

นี่ๆๆ คุณ ขนมหัวเราะ

ผมไม่ใช่เจ้าหน้าที่ นะครับ

โปรดอย่าเข้าใจผมผิดเลย นะ

จนท. = เจ้าหน้าที่
จขกท. = เจ้าของกระทู้

ตามนี้นะครับ

งง หมดเลย เอิ๊กๆๆ

#11 มะลิแก้ว

มะลิแก้ว
  • 127 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 May 2010 - 08:01 PM

อารมณ์ขันกันดีจัง ตัวเองถ่ายก็ติดทำนองนี้เหมือนกันนิ....555

#12 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 10 May 2010 - 08:05 PM

....ภาพน่ะมี มีจริง ถ่ายจริง ได้จริง ที่อยากให้พิสูจน์ใจจริงคิดอะไรไว้หรือ? ผมว่า ระวังสิ่งที่อยู่ในความคิดคุณไว้ให้ดี

มาฆบูชา

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  IMG_2495.jpg   377.53K   30 ดาวน์โหลด

..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#13 Santi072

Santi072
  • 151 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 May 2010 - 08:09 PM

ภาพที่ 3 ก็ชัดเจนอยู่แล้วครับ

ดูยังงัย ก็เป็นรูป จักรแก้ว เหมือนที่ติด ตามธง เด๊ะ เลย

ให้ ดู ดีๆ ถ้า ตาดี ก็ จะ เห็น ภาพที่ 3 ชัดเจน เลยนะ

แนบไฟล์  4.jpg   2.71MB   56 ดาวน์โหลด

#14 @--แสงตะวัน--@

@--แสงตะวัน--@
  • 723 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 May 2010 - 09:44 PM

เอาน่าครับ ใครใคร่คิดแบบไหนก็แล้วแต่สะดวกกันน่านะ ถือว่าเป็นการทบทวนบุญ
จะเป็นจักรแก้วหรือฝุ่นคงไม่สำคัญกับการสร้างบารมีหรอกใช่ใหม่ :-) หาจักรแก้วกลางกายกันดีกว่า ฮิ ฮิ
"ชีวิตนี้อุทิศเพื่อพระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกาย"

#15 -'๑'-ต:วัu☼สัuติิ-'๑'-

-'๑'-ต:วัu☼สัuติิ-'๑'-
  • 61 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 May 2010 - 09:49 PM

จักรแก้วกลางกาย ว้าว อยากเห็น ครับ

+^^ Just You Make ^^+