ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

รวมพลคนรัก dmc.tv เพื่อถวายปัจจัยสร้างองค์พระ(ครั้งที่ 2)

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 13 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 น้ำใส

น้ำใส
  • 778 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 March 2009 - 06:40 PM

สวัสดี เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ชาว www.dmc.tv ทุกท่าน

ขอเรียนเชิญ เพื่อนพ้องน้องพี่ ชาว www.dmc.tv ทุกท่าน มาร่วมแรงร่วมใจ (บุญ) กันอีกครั้ง

เพื่อยกขบวนไปถวายปัจจัยสร้างองค์พระธรรมกายประจำตัว (ครั้งที่ 2 ) เป็นจำนวนประมาณ 12 องค์

ในวันอาทิตย์ที่ 8 มีนาคม 2552 ช่วงบ่าย ๆ อย่าพลาด!!! นะคะ ช่วงนี้พวกเราชาว

www.dmc.tv ทุกท่าน ต้องเร่งสร้างบุญบารมีกันอย่างสุดหัวใจ สุดชีวิต เพื่อให้ผังสำเร็จเกิดขึ้น

อย่างรวดเร็ว เป็นอัศจรรย์ อย่าตกบุญแม้แต่เพียงบุญเดียวนะคะ แล้วมาพบกันในวันอาทิตย์ที่ 8 มีนาคม 2552

ณ เสา D9 ค่าาาา

ไฟล์แนบ

เหมือนดอกบัวทะยานตัวขึ้นสู่ผิวน้ำ เปิดกลีบรับแสงตะวันธรรม

น้อมนำสู่วิถีอันดีงาม

#2 เถลิงเกียรติ

เถลิงเกียรติ
  • 760 โพสต์
  • Interests:N/A

โพสต์เมื่อ 07 March 2009 - 08:21 PM

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนาบุญครับ smile.gif

ในฐานะที่ข้าพเจ้าเรียนมาทางวิทยาศาสตร์ วิศวกรรมศาสตร์ กระทู้ต่างๆ ที่ข้าพเจ้าแสดงความเห็นใน DMC.tv นี้
อาจเป็นเรื่องที่แตกต่างหรือเกี่ยวข้องกับ วิทยาศาสตร์ หรือ วิศวกรรมศาสตร์
ดังนั้นเรื่องที่ข้าพเจ้าเขียนถ้าไม่ตรงกับความคิดเห็นของท่านใด ขออย่าได้มีอคติก่อน
แต่ถ้าตรงกับความคิดเห็นของท่านผู้ใด ขออย่าได้เชื่อไปก่อน
ข้าพเจ้าขอยืนยันว่าเรื่องที่แสดงความเห็นเป็นแนวคิดของข้าพเจ้า
และข้อมูลที่ค้นคว้าเพื่อเสริมสร้างศรัทธาในพระพุทธศาสนาให้มั่นคง
ซึ่งอาจจะถูกบ้างผิดบ้างเป็นธรรมดา แต่ก็จะเป็นประโยชน์ เป็นข้อมูลหนึ่ง กับท่านที่ศึกษาทางพุทธศาสตร์
ข้าพเจ้ามีความเชื่อว่า แต่ละคนก็มีกรรมเป็นของตนเอง เราเป็นทายาทแห่งกรรม
ทำดีตามครูไม่ใหญ่ ต้องได้ดีแน่นอน
และสรุปได้ว่า การเอาธรรมในพุทธศาสนามาใช้ในการดำรงชีวิตไม่เคยล้าสมัย สามารถใช้ได้กับทุกยุคทุกสมัย

ถึงจะเป็นตะเกียงดวงน้อยด้อยแสง แต่ไฟแรงจุดติดดวงอื่นได้
ไม่เสียดายให้แสงสว่างกับผู้ใด ชักนำใจให้สว่างเพียงแต่ธรรม

#3 เดือนฉายงามแสง

เดือนฉายงามแสง
  • 214 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 March 2009 - 09:00 PM

สุดยอดเลยค่ะ แล้วจะแว้บไปนะคะ
อนุโมทนา สาธุด้วยค่ะ

#4 อาสาสมัครรักบุญ

อาสาสมัครรักบุญ
  • 225 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 March 2009 - 09:14 PM

อนุโมทนาบุญค่ะ สาธุๆ

#5 ต้นกล้านิพพานไม่ถอดกาย

ต้นกล้านิพพานไม่ถอดกาย
  • 47 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 March 2009 - 10:39 PM

ส่งใจไปด้วยครับ....สาธุ

#6 Happy Dream

Happy Dream
  • 243 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 March 2009 - 11:48 PM

ใจสู้...กันจริงๆ เลยนะคะ น่าปลื้มปิติใจจัง กราบอนุโมทนาบุญด้วยนะคะ ใกล้ความจริงเข้าไปทุกที ขอเป็นแรงใจให้นะคะ

รับกองมา 100 องค์เช่นกันค่ะ .. ทุ่มสุดฤทธิ์.. ปิดเจดีย์.. ขอให้สำเร็จ ชิตังเม ไปพร้อมๆ กันนะคะ happy.gif

เราให้กำลังใจใคร กำลังใจนั้นจะบังเกิดขึ้นในตัวของเรา

มันจะขยายเป็นพลังอนันต์ที่ไม่มีที่สิ้นสุด และจะยิ่งสูงส่งขึ้นไปอีก

#7 ต้นกล้าธรรม

ต้นกล้าธรรม
  • 101 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 March 2009 - 02:22 AM

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ ส่งใจไปร่วมด้วยครับ smile.gif

#8 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 March 2009 - 10:30 AM

ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

#9 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 March 2009 - 11:49 AM

ขออนุโมทนาบุญ กับคุณ.น้ำใส พร้อมเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ ชาว www.dmc.tv ทุกๆท่าน ในบุญใหญ่ ครั้งที่ 2

ที่จะ ถวายปัจจัยสร้างองค์พระธรรมกายประจำตัว เป็นจำนวนประมาณ 12 องค์ ด้วยความปลื้มปิติใจด้วย

ขอส่งใจไปร่วมบุญนี้ ด้วย นะค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

#10 ชีวิตงาม

ชีวิตงาม
  • 164 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 March 2009 - 03:55 PM

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุครับ

#11 Boontomak

Boontomak
  • 431 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 March 2009 - 11:15 PM

อนุโมทนาบุญครับ
ทำมากได้มาก ทำน้อยได้น้อย ยายทำ ยายก็ได้ คุณก็ไม่ได้ คุณทำคุณก็ได้ เพราะฉะนั้นก็ทำมากๆ ไว้ก่อน เราทำทุกๆ วัน "ขอให้ข้าพเจ้าได้เข้าวัดตลอดชีวิต"

#12 DJ.

DJ.
  • 1212 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 March 2009 - 10:47 AM

สาธุๆๆ

#13 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 March 2009 - 10:05 AM

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ

#14 แก้วใสเย็น

แก้วใสเย็น
  • 234 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 March 2009 - 11:59 AM

กราบอนุโมทนาบุณค่ะ สาธุ หนูอยากไปอยู่วัดพระธรรมกายจังเลยค่ะ จะได้สร้างบุญบารมีให้้เต็มที่ในทุกๆบุญเลย คนที่ได้อยู่วัดเรียกได้ว่าเป็นคนมีบุญมากเลยทีเดียวนะคะ ก็ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ สาธุ

เกิดมาทำพระนิพพานให้แจ้ง แสวงบุญ สร้างบารมี