ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

ร่วมเด็ดดอกดาวรวย 3 - 10 พ.ค. 57

ดาวรวย ดอกดาวรวย

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 2 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Shutter_B

Shutter_B
  • Admin
  • 49 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 April 2014 - 05:15 PM

ขอเชิญร่วมเด็ดดอกดาวรวย เพื่อใช้ในพิธีต้อนรับคณะธุดงค์ธรรมชัยอัญเชิญพระบรมธาตุประดิษฐาน ณ พุทธอุทยานนานาชาติ จ.หนองคาย ฉลองวิสาขบูชาโลก

โดยจะเริ่มเด็ดกันในวันเสาร์ที่ 3 - 10 พ.ค. 2557 ตั้งแต่เวลา 09.00 - 18.00 น.

ณ มหารัตนวิหารคด คอร์ 2

แนบไฟล์  20417.jpg   207.18K   0 ดาวน์โหลด

"หน้าที่ที่ยิ่งใหญ่ มาพร้อมความรับผิดชอบที่ใหญ่ยิ่ง"

#2 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 April 2014 - 07:49 AM

ใครที่ไม่มีโอกาศไปโปรยบูชาพระบรมสารีริกธาตุ   ก็ขอเรียนเชิญรับบุญในการเตรียมงานแทนนะครับ  ถ้าเราทำใจใสๆ   บุญที่ได้  อานิสงส์ที่ได้  ไม่มียิ่งหย่อนไปกว่ากันแน่นอน

เพราะงานหนึ่งงาน  ต้องขับเคลื่อนไปพร้อมๆ กันทุกฝ่าย  จะขาดฝ่ายใด  ฝ่ายหนึ่งไปไม่ได้  ดังนั้นงานบุญหนึ่งงาน  ไม่ว่าเราจะอยู่ในส่วนไหน  มีใครมองเห็นหรือไม่  เหนื่อยยากขนาดไหน  บุญที่ได้ไม่มีต่างกันแน่นอน  และสุดท้ายเราก็ทบทวีกำลังบุญของเราด้วยใจใสๆ  ทบทวีด้วยความปลื้มปิติที่ล้นอยู่ในใจ  ทบทวีซ้ำไป  ซ้ำมาทุกครั้งที่ทำใจใสๆ  ทุกครั้งที่ปลื้ม   แค่นี้เราก็ได้บุญแบบไม่มีประมาณกันแล้วครับ

ขอเรียนเชิญ  และขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#3 skynoi

skynoi
  • Admin
  • 603 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 April 2014 - 06:14 PM

ไปกันๆ :D