ไปที่เนื้อหา

เนื้อหาจาก o_love

ค้นพบทั้งสิ้น 4 รายการโดย o_love (จำกัดการค้นหาจาก 29-April 23)

#160949 คุยกันถูกคอ

โพสต์เมื่อ โดย o_love บน 01 October 2009 - 11:28 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

ไช่คัฟ หายไปไหน แฟนคลับเรียกร้อง.........

#160750 ขอเรียนกัลยาณมิตรทุกท่านร่วมงานอาสาสมัคร

โพสต์เมื่อ โดย o_love บน 28 September 2009 - 11:47 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

สุดยอดจริงๆครับ 10ปี แล้ว ก็ขออวยพระให้แผนกนี้ ได้อยู่กับพระพุทธศาสนาไปนานๆนะคัฟ สาธุ

#146972 เล่าเรื่องเมืองผู้ดี...ตอน...มาฆบูชา in my memory…2

โพสต์เมื่อ โดย o_love บน 14 February 2009 - 01:17 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

สาธุ อยากไปร่วมงานที่นู้นบ้างจัง nerd_smile.gif

#130920 อาสาสมัคร ทำไม? ต้องเป็น ชายจริง หญิงแท้

โพสต์เมื่อ โดย o_love บน 29 October 2008 - 02:27 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

ว่าอย่างไรว่าตามกันดีกว่าคับ ผมเองคิดว่า พระอาจารย์ อุบาสก อุบาสิกา เจ้าหน้าที่วัดที่เกี่ยวข้องท่านคงพิจารณาดีแล้วนะครับว่าทำไมต้องเป็นชายจริง หญิงแท้ ดูง่ายๆนะครับ การบวชพระภิกษุ สามเณร ก็ต้องเป็นชายเลย ดังนั้น บุคคลที่แตกต่างจาก ชายจริงหญิงแท้ ก็ไม่ได้หมายความว่าเขาเหล่านั้นจะไม่มีโอกาสสร้างบารมีนะครับ ก็มีหลายๆอย่างที่สามรถช่วยงานวัดได้หรือสั่งสมบุญได้ ส่วนตัวผมก็เองเข้าใจนะครับ แต่ถึงอย่างไรนะครับสำคัญสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ว่าอย่างไรว่าตามกันดีกว่าครับ