ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

เกลียดวัีนแม่ 3 (ภาคจบ)

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 34 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#31 Pungpa

Pungpa
  • 458 โพสต์
  • Interests:ผ่านการอบรมมัชฌิมธรรมทายาทหญิง รุ่นที่ 13 /2549 แล้วค่ะ<br /><br />รับบุญ : ฝึกงานอยู่ที่ ศูนย์ประสานงานโรงเรียนอนุบาลฝันในฝันวิทยา

โพสต์เมื่อ 16 August 2006 - 08:33 PM

อ่านน้ำตาซึมอีกแล้วอ่ะ

พี่ฟ้าร้างแต่งเล่าเรื่องได้ดีมากเลย อนุโมนทาบุญด้วนนะคะ

ที่ทำให้คุณแม่เข้าวัดได้ อยากให้แม่กับพ่อเข้าวัดได้เหมือนพี่ฟ้าร้างจังเลย

พยายามเต็มที่เหมือนพี่ค่ะ
หยุดนั่นแหละเป็นตัวสมถะ
หยุดนั่นเองเป็นตัวสำเร็จ
ทั้งทางโลกและทางธรรม สำเร็จหมด

#32 asama

asama
  • 157 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 August 2006 - 01:08 PM

ซึ้งมากๆๆๆๆๆ
อนุโมทนาบุญกับคุณฟ้าร้างด้วยค่ะ
พลังลูกพระธัมฯ

#33 O:-) FaiRy

O:-) FaiRy
  • 147 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 August 2006 - 04:05 PM

จบตอนแรก--เศร้า
จบตอนที่สอง--ขนลุก

แต่ตอนจบนี่สิ--น้ำตาไหลพรากเลยค่ะพี่ฟ้าร้าง

อนุโมทนาบุญกับพี่ฟ้าร้างด้วยนะคะ

#34 เพียงพอ

เพียงพอ

I |\|EE|) S()|\/|E |3()DY |_()\/E.

• 724 โพสต์
  • Interests:ไม่มีข้อมูล

โพสต์เมื่อ 19 August 2006 - 12:36 AM

It is co-incidence or intentional. It is reality or just a dream. ฮ่าๆ

สาธุ ครับ หว่า ซึ้งดีจัง

ถ้าเป็นต้มยำกุ้งคงอร่อยดี มีครบทุกรส อิอิ
---------------------------
เพียง. . .เพื่อดำรงชีวิตอยู่ให้มีคุณค่า
พอ. . .แล้วกับความรู้สึกที่ว่าอยากมีอยากเป็น
One word will suffice.

เพียงพอ

#35 ชาร์ป

ชาร์ป
  • 985 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 August 2006 - 01:14 AM

วันแม่ทีไรนี่ผมจะขาดใจตายทุกที... กว่าจะทำใจอ่านกระทู้นี่ได้เทียบตาย

...ปล.คือแม่ผมเสียตั้งแต่ตอนเล็กๆอ่ะครับ