ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

ดาวทิ้งฟ้า

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 10 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 แก้วใสเย็น

แก้วใสเย็น
  • 234 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 March 2009 - 09:13 PM

ดาวทิ้งฟ้า
วันนี้เป็นครั้งแรกนะคะเนี่ยที่แก้วมณีใสจะตั้งกระทู้ และในวันนี้นะคะแก้วมณีใสก็มีบทเพลงมาฝากค่ะ แก้วมณีใสฟังแล้วรู้สึกซึ้งมากเลยค่ะ น้ำตาร่วงเลย เห็นพี่น้ำใสเขานำเพลงมาให้พวกเราดูก็อยากทำบ้าง เหมือนพี่เขาเป็นแรงบันดาลใจเลยนะคะเนี่ย หวังว่าคงจะไม่สงวนลิขสิทธิ์นะคะ อิอิ

ดาวทิ้งฟ้า สู่หล้าเป็นดาวดิน

ละมานะ หมดสิ้นเพื่อหน้าที่

ชวนมนุษย์ทุกคนสร้างความดี เพื่อให้โลกเรานี้งามอำไพ

แม้ลำบากเพียงไหนก็ไม่สน ฟ้าจะเปรี้ยงคำรนก็ทนไหว

ใครจะหยันเยาะเย้ยก็เย้ยไป ยิ้มละไมลุยหน้าสร้างบารมี

*ขอเพียงแค่จดหมายจากตะวัน เป็นรางวัลวันต่อวันก็สุขขี

ไม่ต้องการสิ่งใดนอกจากนี้ ฟังให้ดีใครที่ยังไม่เข้าใจ

เพราะฉันคือนักรบกล้าพันธุ์ตะวัน ผู้สานฝันเพื่อฝันพ่ออันยิ่งใหญ่

ดาวทุกดวงขอเรียงร้อยเป็นมาลัย น้อมบูชาธรรมครูไม่ใหญ่ตลอดกาล

แก้วมณีใสรู้ดีนะคะว่าคุณครูไม่ใหญ่ท่านมีพระคุณต่อพวกเราอย่างมากมาย แล้วในวัน22 เมษานี้ก็เป็นวันคุ้มครองโลก big boon มหาสังหทาน30,000วัด ทั่วประเทศ พิธีหล่อพระธรรมกายประจำตัวปิดเจดีย์ แล้วที่สำคัญก็เป็นวันคล้ายวันเกิดครูไม่ใหญ่อีกด้วย และครูไม่ใหญ่ท่านก็ปรารถนาให้การสร้างพระธรรมกายประจำตัวปิดเจดีย์โดยเร็ว แก้วมณีใสก็มีความเห็นว่าเราน่าจะช่วยกันทุ่มชีวี ปิดเจดีย์ เพื่อปลดกังวลครูไม่ใหญ่ น้อมบูชาธรรมท่านกันนะคะ
ขอกราบอนุโมทนาบุญค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ ............................. nerd_smile.gif

#2 ดอกอุบล

ดอกอุบล
  • 926 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 March 2009 - 09:49 PM

สาธุขออนุโมทนาบุญด้วยคนนะครับ

#3 น้ำค้างกลางใจ

น้ำค้างกลางใจ
  • 25 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 March 2009 - 10:14 PM

ขออนุโมทนาสาธุคะ ขอร่วมปิดเจดีย์ด้วยคนคะ อยากบอกหลวงพ่อ รักพ่อมาก ๆๆๆๆ อยากให้ฝันพ่อเป็นจริง

พร้อมจะทำทุกสิ่งสุดลมหายใจ เพื่อให้พ่อสบายใจเสียที ผู้ใดที่รักเราได้มากขนาดนี้ ผู้ใดที่ชี้ทางสวรรค์

ผู้ใดชี้ทางนิพพาน ผู้นั้นมิใช่ใคร พระพ่อเราเอง

พ่อแม่ให้กายมนุษย์ บุญก็สุดจะพรรณา

พระพ่อให้กายธรรมา บุญใดเล่าจะทดแทน

#4 ต้นกล้านิพพานไม่ถอดกาย

ต้นกล้านิพพานไม่ถอดกาย
  • 47 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 March 2009 - 09:30 AM

สาธุครับ...

#5 แก้วใสเย็น

แก้วใสเย็น
  • 234 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 March 2009 - 11:51 AM

บุญที่จะทดแทนคุณหลวงพ่อได้ในขณะนี้มีบุญวัน 22 เมษานี้นี่แหละค่ะ ไปชักชวนหมู่ญาติ เพื่อนๆ ไปงานบุญนี้กันเยอะๆ นะคะ จะได้มีบริวารเยอะๆ และเป็นคนดีทำให้เราสบายใจ และที่แก้วฯ ได้โพสต์กระทู้ในครั้งนี้ก็ปรารถนาบุญในการชักชวนคนทำความดีค่ะ และก็คงจะทุ่มกำลังสร้างบุญใหญ่ครั้งนี้ด้วยค่ะ เท่าที่กำลังความสามารถจะถึงค่ะ
ขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่เข้ามาอ่านนะคะ สาธุ wink.gif happy.gif

เกิดมาทำพระนิพพานให้แจ้ง แสวงบุญ สร้างบารมี

#6 น้ำใส

น้ำใส
  • 778 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 March 2009 - 01:56 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับน้องแก้วมณีใสค่ะ เก่งมากค่ะ สิ่งใดที่เป็นความดี

เป็นสิ่งที่ทำแล้ว พระเดชพระคุณหลวงพ่อของเราท่านชื่นใจ และสามารถ

ทำให้งานของพวกเราลูกหลวงพ่อสำเร็จ พี่น้ำใสขอสนับสนุนค่ะ เต็มที่เลยน้อง

ทำดีไม่้ต้องอาย ขอชื่นชมน้อง เก่งมาก ๆ ค่ะ

สาธุ สาธุ happy.gif happy.gif happy.gif

ไฟล์แนบ

เหมือนดอกบัวทะยานตัวขึ้นสู่ผิวน้ำ เปิดกลีบรับแสงตะวันธรรม

น้อมนำสู่วิถีอันดีงาม

#7 แก้วใสเย็น

แก้วใสเย็น
  • 234 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 March 2009 - 04:32 PM

ขอบคุณมากนะคะทุกท่านสำหรับกำลังใจโดยเฉพาะพี่น้ำใสที่มอบให้ ขอบพระคุณจริง ๆค่ะ

เกิดมาทำพระนิพพานให้แจ้ง แสวงบุญ สร้างบารมี

#8 กัลฯ ภาค 7

กัลฯ ภาค 7
  • 93 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 March 2009 - 11:54 PM

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ
สาธุ สาธุ สาธุ happy.gif

#9 Suk072

Suk072
  • 430 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 March 2009 - 08:58 AM

อนุโทนาบุญ ค่ะ

#10 เด็กโรงเรียนวัด

เด็กโรงเรียนวัด
  • 107 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 March 2009 - 11:08 PM

ขอกราบอนุโมทนา สาธุครับ

#11 *nam*

*nam*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 08 March 2011 - 07:17 AM

sadhu