ไปที่เนื้อหา

เนื้อหาจาก ต้นสน

ค้นพบทั้งสิ้น 4 รายการโดย ต้นสน (จำกัดการค้นหาจาก 29-April 23)

#170312 สอบถามเกี่ยวกับการเตรียมตัวอบรมบวชอุบาสิกาแก้ว

โพสต์เมื่อ โดย ต้นสน บน 05 March 2010 - 03:09 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

อยากทราบว่าช่วงระหว่างการบวชอุบาสิกาแก้ว ต้องนุ่งผ้าถุงสีขาวตลอดเลยใช่ไหมคะ กระโปรงชุดอุบาสิกาก็ใช้แทนกันได้ไช่ไหมคะ
แล้วเราต้องเตรียมกางเกงสีขาวไปเผื่อบ้างไหม ช่วงนอนตอนกลางคืนก็ต้องใส่ผ้าถุงนอนรึปล่าวคะ
เสื้อขาวมีปกเหมือนเสื้อคอโปโลใช้ได้ไหมคะ
หากว่าเราจะไปอบรมที่วัดพระธรรมกาย คืนวันอาทิตย์ที่ 7 ไปนอนค้างบนสภาธรรมกายสากลได้ไหมคะ
รบกวนผู้ทราบข้อมูลให้คำตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ happy.gif

#161992 เวป dmc.tv 100ดวงใจทำกฐิน 100 ตารางเมตรบูชาธรรม 100 ปีคุณยาย

โพสต์เมื่อ โดย ต้นสน บน 23 October 2009 - 12:29 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ขอร่วมร้อยเรียงดวงใจเป็นเศษเสี้ยวหนึ่งใน ๑๐๐ ตารางเมตร บูชาธรรม ๑๐๐ ปี อาคารคุณยายกับดีเอ็มซีดอททีวีด้วยนะ วันนี้กำลังนึกอยู่ว่าจะปิดบัญชีน้อย ๆ ปิดท้ายกฐินอาคาร ๑๐๐ ปี คุณยายในกองไหนดี และแล้วก็เจอแล้ว จะรีบตามไปทำให้ทัน ขออนุโมทนาบุญไม่ธรรมดาครั้งนี้กับ www.dmc.tv สาธุ สาธุ สาธุ ดีใจที่จะได้ทำอีก happy.gif

happy.gif (ขอบคุณดีเอ็มซีเวบดีๆแห่งนี้ค่ะ) happy.gif
1.11.52

รูปภาพแนบ

• _____________________________________________________________________________________11.jpg

#161962 อีกหนึ่งแห่งที่ยืนยันในธรรมกาย

โพสต์เมื่อ โดย ต้นสน บน 22 October 2009 - 12:11 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

สาธุ สาธุ smile.gif

#161613 เตรียมตังไว้ถวายยาย ในวันที่ภพสาม สั่นสะเทือน

โพสต์เมื่อ โดย ต้นสน บน 13 October 2009 - 05:49 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

ขออนุโมทนาบุญกับ dmc.tv ด้วยนะจ๊ะ ได้ร่วมถวายวันที่ ๑๐ เดือนสิบเช่นกัน เอาบุญที่ได้ร่วมทำกฐินอาคาร ๑๐๐ ปีคุณยาย มาฝากทุกท่านนะ happy.gif (เพื่อคุณยายแล้วอย่างอื่นเบรกไว้ก่อน)

รูปภาพแนบ