ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

วันนี้วันแม่ ขอเชิญชวนทุกท่านไหว้แม่กันนะครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 6 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 สิริปโภ

สิริปโภ
  • 1766 โพสต์
  • Interests:เรื่องลึกลับ

โพสต์เมื่อ 12 August 2007 - 08:48 AM

วันนี้ ตื่นเช้ามา ใส่บาตร แล้วมานั่งธรรมมะเสร็จก็เอาดอกมะลิใส่พานดอกเล็กๆ เข้าไปไหว้แม่แล้วก็กอดแม่ครับ
หลังจากไหว้แม่ ก็เอาดอกมะลิไปไหว้คุณป้าอีก2คน เพราะป้าเหมือนเป็นแม่คนที่ 2-3 ที่เลี้ยงดูสั่งสอนเรามา รู้สึกใจชุ่มเย็นบอกไม่ถูกครับ มีความสุขมากๆ ตั้งแต่เข้าพรรษามานี่ตั้งใจปฏิบัติธรรมะอย่างหนัก มีความสุขทุกวันอะไรที่ทำแล้วมีความสุขกายสบายใจก็รีบเก็บเกี่ยวเอามาให้กับตัวเอง บางครั้งก็นั่งยิ้มคนเดียว เดินยิ้มคนเดียว มีความสุขมากจริงๆ ขอแบ่งความสุขนี้ให้กับทุกท่านนะครับ

วันนี้12สิงหามหาราชินี เป็นวันแม่แห่งชาติ ขอเชิญชวนทุกท่านน้อมนำดอกมะลิน้อยๆค่อยบรรจงก้มลงกราบ วันทาอภิวาทแด่คุณแม่ผู้มีพระคุณเหนือเศียรเกล้าของเรากันทุกคนนะครับ
อ่านกระทู้นี้แล้วใครที่ยังไม่ได้ไหว้แม่รีบเลยนะครับ
ขอกราบอนุโมทนาบุญลูกที่น่ารักทุกท่านครับ
สาธุ

ดาวน์โหลด พระธรรมเทศนาเรื่อง พระคุณพ่อแม่ได้ที่นี่ครับ

http://www.kalyanami...ing.asp?catid=7

#2 krittiya

krittiya
  • 77 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 August 2007 - 11:00 AM

ขอบคุณค่ะ

#3 A Little Guide

A Little Guide
  • 190 โพสต์
  • Interests:อาสาสมัครแผนกมัคคุเทศก์<br /><br />http://www.v-guidecenter.com<br />*** ศูนย์รวม อาสาสมัครมัคคุเทศก์ ที่รักในการทำความดี ***<br /><br />เรา คือ อาสาสมัครแห่งพระรัตนตรัย

โพสต์เมื่อ 12 August 2007 - 01:00 PM

ดีจางเลย ตื่นมาทามบุญด้วย อิอิขอกราบอนุโมทนาบุญกับความดีของพี่ในวันแม่ปีนี้ด้วยนะค๊ะพี่

"ถ้าหากข้าพเจ้า ผิดพลาดแต่ประการใด ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ"

กำลังใจที่ดีงาม มาจากการนั่งสมาธิ
ความคิดอันวิเศษ มาจากใจที่สงบ
ความอดทนอันสูงสุด มาจากใจที่หยุดนิ่ง

น้องขวัญ
...A LiTTle GuiDE...
อาสาสมัครแผนกมัคคุเทศก์
สังกัดกองปฏิสันถาร สำนักศรัทธาภิบาล
" ใจชอบ รอบรู้ สู้งาน ปฏิภาณไว ใจบริสุทธิ์ "
สโลแกนประจำอาสาสมัคร V-Guide โดย...พระเดชพระคุณท่านพระราชภาวนาวิสุทธิ์ (หลวงพ่อธัมมชโย)

#4 คุณรู้มั๊ย คุณนั้นเคยตาย

คุณรู้มั๊ย คุณนั้นเคยตาย
  • 335 โพสต์
  • Interests:บุญ หยุดนิ่ง นั่งสมาธิ ฟุตบอล คอมพิวเตอร์

โพสต์เมื่อ 12 August 2007 - 05:26 PM

laugh.gif ดีจังครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับบบ สาธุๆ๐๐๐ happy.gif
หลับตาเบาๆ ผ่อนคลายสบาย ให้ใจหยุดนิ่ง ที่ศูนย์กลางกาย

นิ่งๆ นุ่มๆ นานๆ

#5 suppy001

suppy001
  • 2210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 August 2007 - 06:22 PM

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ.. สาธุๆ

#6 secret072

secret072
  • 38 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 August 2007 - 09:33 PM

รักแม่ที่สุดดดดดดดดดดดดด

#7 glouy.

glouy.
  • 605 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 August 2007 - 02:15 PM

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับบบ สาธุ

ลูกพระธรรม